[Funland] Vacxin chống Corona của Việt Nam

truongsa1210

Xe buýt
Dạ thưa cụ không phải tâm lý. Cụ có con cho đi tiêm đi rồi cụ biết. Tiêm vacxin ngoại, về nó chỉ quấy có đúng 1 buổi, cao lắm là sốt nhẹ. Còn tiêm vacxin việt thì về không khi nào là không sốt nhé, có đứa còn sốt li bì 3,4 ngày. Bao nhiêu vụ trẻ chết vì tiêm vacxin Việt Nam! R cụ có biết ko ? Đẻ ra đứa con dễ lắm à mà đem ra đưa đi thử nghiệm hên xui như thế ? Cụ ko biết gì thì nên tìm hiểu trước khi nói nhé !
Vãi chưởng. Cụ mới là người cần tìm hiểu.

khanhvh

Xe hơi
Mình cũng chẳng xính ngoại hay nội gì. Bé đầu tiêm vacxin ở phường rồi sốt li bì đến 40 độ C mà cả vợ chồng phát khiếp. Đúng lúc báo chí rộ lên mấy bé sơ sinh chết vì vacxin nên bố mẹ quyết định ko tiềm vacxin phường mà chuyển sang vinmec.
Đến khi VNVC về Đà nẵng thì thấy nội cách bảo quản vacxin của VNVC rất chuyên nghiệp, bài bản, lên tiêm vacxin không phải chờ lâu là thấy ok rồi. Thế là bố mẹ quyết chọn luôn gói 22tr dù nhà ko dư dã gì.
Đúng rồi cụ, chẳng dư dả gì nhưng 22tr mà mỗi lần đi tiêm cho con về yên tâm còn hơn lần nào đi về cũng phải lo thấp thỏm.

khanhvh

Xe hơi
Vãi chưởng. Cụ mới là người cần tìm hiểu.
Em cần tìm hiểu gì thì cụ cứ nói đi. Ở trên có cụ cũng chia sẻ cho con đi tiêm vacxin ở phường như nào kìa. Em nói có gì sai ?

blackhole1

Xe tăng
Tự chủ vắc xin là quá tốt chứ các cụ hiện nay chưa mua được vắcxin và cũng chưa biết cơ chế của vacxin ngoại có gây ra phản ứng phụ gì đối với người Việt không, tất cả các cảm nhận không tốt của các cụ về vacxin nội đều là cảm tính tiêm hay không là quyền của các cụ nhưng đừng chửi những người đang cố chặn cái bệnh dịch này .

truongsa1210

Xe buýt
Em cần tìm hiểu gì thì cụ cứ nói đi. Ở trên có cụ cũng chia sẻ cho con đi tiêm vacxin ở phường như nào kìa. Em nói có gì sai ?
Cụ ko phân biệt được "tiêm vác xin ở phường" và "tiêm vác xin nội" ạ? Cụ phải nhìn nguyên nhân dẫn đến tử vong.
Tiêm vacxin ngoại vẫn chết như thường.

Chỉnh sửa cuối:

khanhvh

Xe hơi
Cụ ko phân biệt được "tiêm vác xin ở phường" và "tiêm vác xin nội" ạ? Cụ phải nhìn nguyên nhân dẫn đến tử vong.
Tiêm vacxin ngoại vẫn chết như thường.
Tiêm vácxin ở phường thì gần như 100% là vacxin nội nhé. Ở phường phổ cập tiêm combo five do VN sản xuất nhé. Và bao nhiêu vụ chết vì tiêm cái đấy rồi. Tiêm vacxin nào nó cũng sẽ có tỉ lệ sai sót nhưng tiêm vacxin nội tỉ lệ đấy nó rất là cao, do bảo quản, do chất lượng vacxin ...v..v.. Còn tưởng cụ có cao kiến gì, chứ nếu chỉ nói được như thế thôi thì đừng nói

hunggal

Xe tăng
Tiêm vácxin ở phường thì gần như 100% là vacxin nội nhé. Ở phường phổ cập tiêm combo five do VN sản xuất nhé. Và bao nhiêu vụ chết vì tiêm cái đấy rồi. Tiêm vacxin nào nó cũng sẽ có tỉ lệ sai sót nhưng tiêm vacxin nội tỉ lệ đấy nó rất là cao, do bảo quản, do chất lượng vacxin ...v..v.. Còn tưởng cụ có cao kiến gì, chứ nếu chỉ nói được như thế thôi thì đừng nói
Trên thì nói Việt Nam thử nghiệm vaccine covid vì chạy đua lấy thành tích, dưới thì nói combe five sản xuất tại Việt Nam gây chết người? Tung tin thất thiệt đến lúc lên đồn lại hỏi vì sao.

Airblade2015

Xe buýt
Vaccin ta hay tây thì đều phải tiêm nhắc lại thôi

LeeNMC

Xe tải
Có là tốt rồi! Món này em vẫn thích đúng quy trình hơn, chậm tý cũng dc!

DrH2012

Xe buýt
Không hiểu cái miễn dịch 90% này là bác lấy ở đâu, trong khi bây giờ mới là giai đoạn thử nghiệm trên người :-?. Nói về thuốc thang vacxin thì hàng Ngoại vẫn tốt hơn :D

UFA

Xe điện
Vắc xin cúm thì phải tiêm hàng năm thôi chứ ko như hầu hết các loại vắc xin khác

darthvader

Xe điện
Miễn phí thì các cụ chắc sẽ chửi ầm lên ngay vì giá báo cáo gấp ngay 10 lần
Sẽ miễn phí cho mà xem, việc đội giá hay không em không biết, cái đấy có các cơ quan ban ngành thanh tra kiểm soát :D

Gcar

Xe container
Theo tin mới nhất là Vaccin của Việt Nam chúng ta phải tiêm nhắc lại hàng năm.
Vắc xin Covid-19 của Việt Nam có tác dụng bảo vệ trên 6 tháng
Cái tin này mà ra trước 1 tháng thì bác Trump em sẽ hốt về cho người Mỹ dùng và sẽ thắng cử. Thật tiếc là mấy anh VN làm ăn chậm chạp quá.

Kokolo

Xe buýt
Tin mới nhất là vaccine hàng đầu của Sanofi Pháp đã thất bại và phải làm lại từ đầu vào tháng 2 do sinh miễn dịch yếu với người già. Vaccine của Astras Zeneca cũng miễn dịch kém giờ phải hợp tác với Nga. Vaccine được tuyên bố rầm rộ sớm nhất của Việt Nam là của Vabio Tech bảo là sang tận Anh lấy công nghệ giờ bặt vô âm tín. Không hiểu cái lão tiến sĩ Tuấn Đạt trước khoe tháng 12 có vaccine giờ đâu rồi. Cái tỷ lệ miễn dịch đó mới quan trọng, nó phải tiêm thử trên tầm 30000 người rồi vứt 30k người đó vào vùng dịch xem lây nhiễm ra sao. Việt Nam mới thử xong trên mấy con chuột đảm bảo nó không bị chết chứ đã có gì đâu mà hô hào ghê thế.. Hay vứt ra giữa lòng Hà Nội Sài Gòn rồi không thấy ai bị nhiễm vậy là kết luận vaccine xịn bảo vệ 100%?

Gcar

Xe container
Hay vứt ra giữa lòng Hà Nội Sài Gòn rồi không thấy ai bị nhiễm vậy là kết luận vaccine xịn bảo vệ 100%?
Lão giám đốc Nanogen này là người Mỹ nên nhiễm virus nổ. Nhất là có màn bán cổ phiếu lấy tiền nên càng nổ to. Chưa gì đã in cái hộp ra làm quảng cáo rồi lại còn nổ vắc xin dạng xịt. Thôi cứ hy vọng là ngoài bệnh nổ lão còn có tài thật. Nếu hàng dỏm thì không ai bắt dùng đâu.