[Funland] Vài ảnh em chụp vừa rồi

caogia

Xe hơi
Cụ chủ chụp đẹp quá :)

HAICON

Xe điện
nhìn phiêu quá cụ ạ
Cụ chủ chụp đẹp quá :)
Ăn may mấy hôm mây đẹp thôi cụ ạ. Cám ơn cụ
Chụp chơi đẹp thế này thì chuyên nghiệp chắc phải mang đi triển lãm toàn quốc.:D
Quanh quẩn cái ao làng giải trí thôi cụ. Bận cv nên tranh thủ chiều lang thang chút
Cụ năng khiếu thế này mai kia chụp nude nữa thì ....
Em lại ko có khiếu chụp thể loại này cụ ạ :D chỉ sợ bấm máy ko bấm mà bấm lung tung về gấu nó cho máy tập bơi :)) cám ơn cụ

HAICON

Xe điện
Em ko dùng Ps chỉ dùng Lr thôi. ảnh ngược sáng nên em ko cho phần shadows sáng lên nhìn nó ko thật.

vâng ý cháu như cụ đã nói rồi đấy
Ảnh cụ chủ chụp rất đẹp, nhưng ý kiến này cũng có lý
Cám ơn cụ. Sau em sẽ kéo sáng thêm :S
Cụ chụp đẹp quá
Tks cụ!

crv2013

Xe tải
Ảnh cụ đẹp quá...!

anhquanmk

Xe tải
cụ chụp bằng body và lens gì mà đẹp vậy

Datbk85

Xe hơi
Địa danh trong ảnh cụ là ở đâu đấy ợ ?

toetoehn

Xe hơi
ảnh đẹp quá, cái avata cho thấy hình như cụ cùng quê với cháu thì phải, hôm nào về cụ cho em xách máy theo cùng với nhớ.

HAICON

Xe điện

anhquanmk

Xe tải
cụ chỉnh hậu kì có kĩ ko vậy? làm tnao chụp được ảnh trong veo như của cụ nhỉ

Vuthanhhien

Xe buýt
cụ ơi cái bức thứ 2 từ trên xuống cụ chơi photoshop quá đà quá :)) người đi bộ mà cứ như lăng ba di bộ duy chuyển còn hơn cả siêu xe thế kia , chỉnh gì thì chỉnh vẫn phải tuân theo nguyên tắc ánh sáng cụ à, không nhìn vô lí ngay . cụ chụp bố cục không vấn đề nhưng vấn đề về chỉnh sửa màu sắc em thất có vấn đề

HAICON

Xe điện
Vâng cháu cũng thuộc con cháu họ Lê ạ, nhà cháu ở cafe Quân nhà thờ ạ
Cafe bãi rác à? Nhà đầu ve đúng ko?
cụ chỉnh hậu kì có kĩ ko vậy? làm tnao chụp được ảnh trong veo như của cụ nhỉ
E chỉ kéo sáng và WB thôi cụ.
cụ ơi cái bức thứ 2 từ trên xuống cụ chơi photoshop quá đà quá :)) người đi bộ mà cứ như lăng ba di bộ duy chuyển còn hơn cả siêu xe thế kia , chỉnh gì thì chỉnh vẫn phải tuân theo nguyên tắc ánh sáng cụ à, không nhìn vô lí ngay . cụ chụp bố cục không vấn đề nhưng vấn đề về chỉnh sửa màu sắc em thất có vấn đề
Ảnh là sự thú vị của ánh sáng và màu sắc mà cụ. Em muốn thể hiện bức ảnh đúng với stt "chiều vội" nếu tấm này để nguyên ko chỉnh sửa thì ko có gì thú vị, nói cách khác là nhàm chán. Đôi khi ý tưởng kết hợp với kỹ thuật ps sẽ làm những bức hình trở nên có hồn hơn. Còn ánh sáng thì gần như nguyên bản ko chỉnh sửa.

Chỉnh sửa cuối:

anhquanmk

Xe tải
cụ nói phải, em cũng thích chụp ảnh lắm, có điều chắc chưa cảm được như cụ

Vuthanhhien

Xe buýt
Cafe bãi rác à? Nhà đầu ve đúng ko?

E chỉ kéo sáng và WB thôi cụ.

Ảnh là sự thú vị của ánh sáng và màu sắc mà cụ. Em muốn thể hiện bức ảnh đúng với stt "chiều vội" nếu tấm này để nguyên ko chỉnh sửa thì ko có gì thú vị, nói cách khác là nhàm chán. Đôi khi ý tưởng kết hợp với kỹ thuật ps sẽ làm những bức hình trở nên có hồn hơn. Còn ánh sáng thì gần như nguyên bản ko chỉnh sửa.
Em không nói là không nên chỉnh sửa mà em nói là cụ chỉnh hơi quá nên cảm giác không thật , mà đúng không thật thật, với tốc độ cụ mở khẩu thế kia mà ra cái phông tít mù thế kia thì người kia không thể dáng đi bộ như vậy được , cái này cụ cứ xem ảnh chụp thể thao thì thấy rõ .
Còn ánh sáng màu sắc tại sao em nói vậy là bởi vì cụ công màu lên quá mạnh ,mấy cái tông xanh lạnh của cụ lên mạnh quá nó làm người xem gây chói ( cảm nhận của em ) và không nằm trong không gian đấy, ví dụ như trong ảnh 2 người cầm cái bạt lúa của cụ em thấy bầu trời sắc nóng mạnh nhưng cái xanh lạnh ở áo và bạt nó lại nhảy hẳn ra cái không liên qua tới cái ánh sáng trời nữa, đơn giản như việc ánh sáng mặt trời hoặc bất kì ánh sáng nào chiếu vào vật thể nào thì màu sắc vật thể đó sẽ chịu tác động ảnh hưởng .

chiplove69

Xe hơi
Tuyệt vời! Có cụ nào để ý dường như ảnh mà up lên flickr khi xem có cảm giác nó đẹp hơn thì phải ấy ạ??? :-/