Vài cảm nhận ban đầu về Eco Sport

danghung83hn

Xe buýt
Được mỗi cái gầm cao + nhiều đồ chơi thôi, không thiết thực lắm. Xe dạo phố, xe gia đình thì phải là esc hoặc focus.

Em hơi thất vọng về phanh tang trống, gương cụp tự động = tay, và hình như k có chức năng tự động nâng cửa kính khi tắt máy như FF. Tuy nhiên em vưỡn thấy yêu nó, em yêu cả việc nó treo cái lốp ở phía sau để em có cảm nhận nó khỏe khoắn, dáng thể thao (mặc dù có có 1 trái tim hơi yếu) và có cảm giác lừa con mắt rằng xe k ngắn lắm :)). Em đang chờ gom lúa để được làm chủ nó trong 1-2 tháng tới.
EM cũng đã tham khảo thấy bản cao nhất có giá <670tr (sau khi trừ KM - chưa cần mặc cả :))). Không biết giá bác Blackmorning đã bao gồm cả KM chưa?

Em sẽ cưới Ford Ecospord Titanium làm vợ hai đầu tiên của em.... em thề @@

ZIN7588

Xe buýt
Em cũng vừa qua Ford chỗ Láng Hạ xem để mua cho ông anh vợ. Nói chung cũng thấy ưng về thiết kế, độ an toàn, nhưng hơi lăn tăn về máy. Thấy bảo một năm nữa lắp máy mới (thế hệ boosh gì đó) loại 1.0 sẽ ok hơn. Ngoài ra, phải chờ sang tháng 6 may ra mới có xe, giờ lên OFF lại thấy bảo phanh tang trống nữa thì chán hẳn. Sao giờ mà còn dùng phanh này nhỉ?

phuong pro

Xe tải
Em cũng vừa qua Ford chỗ Láng Hạ xem để mua cho ông anh vợ. Nói chung cũng thấy ưng về thiết kế, độ an toàn, nhưng hơi lăn tăn về máy. Thấy bảo một năm nữa lắp máy mới (thế hệ boosh gì đó) loại 1.0 sẽ ok hơn. Ngoài ra, phải chờ sang tháng 6 may ra mới có xe, giờ lên OFF lại thấy bảo phanh tang trống nữa thì chán hẳn. Sao giờ mà còn dùng phanh này nhỉ?
phanh tang trống nhưng mà vẫn ABS mà cụ, còn cụ chờ dể lắp động cơ ecoboost thì em nghĩ ko nên, mà có lắp động cơ này thì phải 3 năm nữa khi mà có thay đổi.
hiện tại ford ecosbort bên em đã ký chờ tới t9 rồi. các cụ nhanh tay ủng hộ cho bên em đi

ZIN7588

Xe buýt
phanh tang trống nhưng mà vẫn ABS mà cụ, còn cụ chờ dể lắp động cơ ecoboost thì em nghĩ ko nên, mà có lắp động cơ này thì phải 3 năm nữa khi mà có thay đổi.
hiện tại ford ecosbort bên em đã ký chờ tới t9 rồi. các cụ nhanh tay ủng hộ cho bên em đi
Đến tận tháng 9 thì em ko chờ được cụ ah.
Chắc tìm quả xe khác thôi.

xechieu

Xe đạp
Em chắc chắn 100% là chưa có lái thử. Toàn xe demo thôi. Chạy quá 1 km kể từ khi bàn giao sẽ bị phạt tiền. Hay cụ lại chém gió với bọn em rồi. Ngoài ra, ecosport được mệnh danh là chiếc xe chống ồn tốt nhất thế giới. At least thì cũng phải Ok một tý chứ
Hic...em cũng đang hóng vụ chạy thử, thấy cụ 29U-9667 bảo ạ.

Ronaldo_hq

Xe tải
Chạy thử ở đâu ạ? E cung hóng.

blackmorning

Xe tải
Chính sale của Ford Hà Nội nói với em là con này dùng máy và khung gầm của Fiesta cụ ah.

Em xin correct là "Máy và khung gầm là của Fiesta" là sai. Em không biết ai nói với bác nhưng Máy và khung gầm là hoàn toàn mới được trung tâm sản phẩm toàn cầu của Ford tại Hoa kì thiết kế riêng cho Ecosport. Nó nặng hơn khung gầm của Fiesta khoảng 150 kg vì phải thêm nhiều các chi tiết được thiết kế dành cho khung gầm của SUV. Vì khung gầm của nó nặng hơn nên trọng lượng có tải của của nó nặng hơn khiến cho chiếc xe SUV ecosport khi đi trên đường sẽ đầm chắc hơn rất nhiều so với các xe cỡ nhỏ B như Fiesta.

Khi đưa động cơ 1.5 với 112 mã lực vào Fiesta -> thực ra nó hơi thừa cho một chiếc xe cỡ nhỏ chạy chủ yếu trong thành phố. Với ecosport thì quá trình test và lựa chọn cũng phải mất nhiều thời gian hơn. Nói chung là cần một cái động cơ đủ sức mạnh trong thành phố nhưng cũng phải tiết kiệm nhiên liệu -> đó là lý do chọn Ford chọn động cơ 1.5L cho ecosport. Em nghĩ với động cơ 1.5L nó thừa sức giúp bác vận hành trong hầu hết các cung đường kể cả đô thị lẫn cao tốc mà lại tiết kiệm với trong lương toàn tải khoảng 1 tấn 7. Do đó nó không yếu như bác nghĩ đâu. Nhưng bác nói là bác mang cái xe này lên các đường dốc khoảng từ 10 độ đến 15 độ (cho full đồ) thấy xe hơi yếu thì em cũng không ngạc nhiên. Nhưng em nghĩ chỉ hơi yếu khi gia tốc thôi bác ah`

"Khoang ngồi hơi chật. 3 người có thể hình vừa phải ngồi hàng ghế sau là chật ních luôn". Cái này thì em xin bác phải xem lại thực sự. Em không rõ bác đang nói về chiều rộng hay chiều dài. Về chiều dài thì nó rõ ràng khoang xe dài hơn nhiều so với các xe B bằng việc nó chuyển lốp dự phòng ra sau. Về chiều rông thì em luôn nghĩ là xe Ford luôn có chiều rộng hơn với các xe khác 1765 mm rộng hơn VIOS 1700 mm thấp hơn một chút so với Focus 1823 nhưng theo em là đáng kể rồi

dangnt

Xe hơi
Em cũng máu múc em này rồi ạ, em lấy bản Titanium mầu bạc, bác nào có giá tốt mật thư cho em sớm, để em qua ký hợp đồng. tks.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Em cũng máu múc em này rồi ạ, em lấy bản Titanium mầu bạc, bác nào có giá tốt mật thư cho em sớm, để em qua ký hợp đồng. tks.
Cơ chế chung của xe này giờ ko đc nhiều, cụ xem bạn nào có thể tự bỏ thưởng ra giảm cho cụ thì ký thôi =))

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Mơi đăng kí hôm qua. Bản titanium 660 củ
Cụ public thông tin với ạ ! :D

Mua xe cụ nào cũng bị các sâu câu kéo khuyến với chả mại. Em thì thẳng thừng luôn là anh chả cần khuyến mại, chỉ cần giảm bằng tiền thôi. Anh có sẵn tiền đây, giảm tiền là anh múc luôn, không lằng nhằng. Còn nếu cứ lằng nhằng anh đi mua xe khác.

Túm lại là em vạch luôn cái giá để các cụ khỏi phải lôi thôi (Sorry các bạn sâu :D)

670 triệu/Eco Sport Titanium bản 7 túi khí. Nếu có chênh lên thì xông xênh cũng chỉ đôi ba triệu lẻ. Cứ thế mà mua.
Hê hê, em cũng thích làm việc với người như cụ đấy, có gì giả nhời và xong luôn và ngay =))

dongcasper_2

Xe tăng
Các dòng ford đời mới e chỉ kết mỗi Escape, hôm qua nhìn e ấy ngoài đường mà thèm nhỏ dãi :D

speed9

Xe hơi
Kể mà Ford về con Escape mới thì hay các cụ nhỉ, bên Mẽo bán chạy hơn cả Crv và Cx5. Không hiểu sao mà lại đưa về em Eco bé xíu này nhỉ.