Vài cảm nhận và câu hỏi khi sử dụng xe x5-2008

nixSon

Xe tải
a. Cảm nhận.
trước này em chung thủy với MỘT VÀI em nhật chưn không dài lắm nhưng cũng cảm giác phê phê nay chuyển qua anh Đức quốc xã xem thế nào.
- Cảm giác lái.
Khi giao tiền múc xe chạy luôn, tay lái nặng như cùm, còi thì tậm tịt. các nút bấm và vận hành gần như ngược với các em Nhật.
- Tiêu hao nhiên liệu gấp 1,5 lần so với em cùng sức Nhật. Ăn uống kiêng khem (A95) em toàn cho ăn cơm trộn (A95 + A92) vì em hay chạy đi tỉnh chẳng phải đâu cũng có A95.
- Lái trên đường bằng phẳng thì xe nào chẳng êm, ngọt,. đi vào đường xấu, ôi zoi, xóc lộn mề, nhất là ngồi băng nghe sau (sóc hơn escape) chú lái xe cho em thì lải nhải sóc hơn lexus 470 . rồi chú lx cứ hỏi nó hơn lexus ở cái gi nhi? :-oem điên đầu chả biết nói giề.
- Độc bốc . Để phản ứng với chân ga em thấy không nhạy bằng lexus 470, nó gần giống với cái mondeo nghĩa là giật khự, mấy rồ lên rùi mới vọt.

Nhưng có nhưng cái em thấy ngon.
- Âm thanh pê hơn cái Mark của Lexus.
- Đầm và chắc khi vào xóc thì không bồng bềnh em cảm gác nó lắc lư nguyên 1 khối (2,3ton).
- Nội thất rộng và càng nhìn càng mê.

EM se đi tiếp và viết cảm nhận tiếp để các bác đánh giá giúp.

b, Một số vấn đề em hỏi các bác .
1. Em thì cói xe là nhà và thường để vài thứ để đi lobbly mà xe em lại có lái xe và vứt lung tung, vậy mà muốn có cái khóa trong hộp đồ mà em tìm mãi không có cái nào để khóa. các bác có biết có cái hộp nào mà có khóa k?
2. Em muốn bảo dưỡng và sửa chữa thì đem nó đến bệnh viện nào ? ( em vào auro trên Nghi tàm thì nó nhỏ quá, chời đợi mết quá)
3. Hiện xe em đang báo Service due! hôm trước nó báo còn 30 miles nữa em cứ để chạy đến - 90 miles rùi, hiển thì báo đã chuyển mầu đỏ nhưng em vận chạy được nên kệ bố nó.

Vài thứ mong các bác góp ý.
(giao diện mới đẹp thật nhưng chắc các admin còn phải sửa tiếp nhi ? database có bi lost gi không vậy các bác ???)

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Mo uoc cua em ma CU ta kinh qua....Khi nao chan cu cho em muon vai hom cho thoa UOC MO nhe...

Tamagochi

Xe tải
a. Cảm nhận.
trước này em chung thủy với MỘT VÀI em nhật chưn không dài lắm nhưng cũng cảm giác phê phê nay chuyển qua anh Đức quốc xã xem thế nào.
- Cảm giác lái.
Khi giao tiền múc xe chạy luôn, tay lái nặng như cùm, còi thì tậm tịt. các nút bấm và vận hành gần như ngược với các em Nhật.
- Tiêu hao nhiên liệu gấp 1,5 lần so với em cùng sức Nhật. Ăn uống kiêng khem (A95) em toàn cho ăn cơm trộn (A95 + A92) vì em hay chạy đi tỉnh chẳng phải đâu cũng có A95.
- Lái trên đường bằng phẳng thì xe nào chẳng êm, ngọt,. đi vào đường xấu, ôi zoi, xóc lộn mề, nhất là ngồi băng nghe sau (sóc hơn escape) chú lái xe cho em thì lải nhải sóc hơn lexus 470 . rồi chú lx cứ hỏi nó hơn lexus ở cái gi nhi? :-oem điên đầu chả biết nói giề.
Chúc mừng bác có xe mới nhé. :-bd
Em thích nhất cái đoạn bôi đỏ bên trên (vì em đang chạy Escape ợ) :-h

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
X5 vành to hơn lốp mỏng hơn thì không êm = xe vành nhỏ lốp dầy là bt bác ah ??? Ông bạn làm ăn của em chạy Q7 full op larang 22" toàn bị vợ chê là xe không êm = xe khác thôi bác ah !!!

fansbmw

Xe tải
Cụ nói em mới nói , trước đây đi BIM 325, bán xong dòm ngó mãi thì tìm được 1 con X5 2008 Fulloption, cửa nóc, start/stop engine, cửa trời panorama, DVD camera lùi, lazang 20...âm thanh kadonHaman..đã chạy 2,5 vạn, giá rổ 83 nghìn có thương lượng. OK vào tầm tiền rồi đi thử :
Máy 3.0 không bốc vì xác xe nặng, ngồi lái nghe tiếng máy hơi sôi, đi vào sóc không êm ái ...đây là khuyết điểm còn lại khỏi chê.Sau khi đi thử GLK thấy, máy bốc 3.0 vì xác xe nhẹ,qua đường sóc êm ái (4 matic) âm thanh hay....giá 77.700usd thuế má linh tinh 10.000usd(em đăng ký sau 31.12) thành 87k , đi khỏi nghĩ đồ đạc hỏng hóc(bảo hành mờ).....

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
đi vào sóc không êm ái ...đây là khuyết điểm còn lại khỏi chê.
BMW X5 trang bị hệ thống dynamic driver
http://www.youtube.com/watch?v=qk-gYZRx1QI
các giảm xóc được điều khiển độ cứng ( damping) tùy thuộc tình trạng đường xá, tốc độ...

Lesxus GX trang bị gối khí trên giảm xóc

1 bên là tiện nghi, 1 bên là tiện nghi+handling

Bác Nixson nói như kiểu " ăn bò Kobe không ngon bằng thịt gà ''....

Nếu chạy nhanh đường xấu đương nhiên X5 ưu tiên yếu tố Handling-kiểm soát xe-thì chắc là không êm rồi. Gặp đường xấu cố gắng mà chạy chậm nhé.

service thì không phải lo, mua vài cốc cafe là có ngon-bổ-rẻ.

Các bác lưu ý bài DYNAMIC DRIVER X5 trong box BMW nhé, khi nào lục cục khi đi chậm thì alo em nhé

catthienphong

Xe tải
Website
lionstravel.net
X5 vành to hơn lốp mỏng hơn thì không êm = xe vành nhỏ lốp dầy là bt bác ah ??? Ông bạn làm ăn của em chạy Q7 full op larang 22" toàn bị vợ chê là xe không êm = xe khác thôi bác ah !!!
Q7 thì vẫn ồn mà bác...Thấy các cụ cứ chê là Cap ồn, nếu đúng như thế thì em thấy Q7 cũng ồn...Bởi vì khi chạy em thấy tiếng giống nhau cả mà

nixSon

Xe tải
Vừa dán tem ngành (OF) thì bị vặt tai.

Sang nay tưng bừng xem ngày, thấy trong Tuvi nói hôm nay tốt ngày với mình (xem sẵn và cài vào lich IP săn) mọi ngày thấy đúng thế, hôm này thì như mứt ....

Tiến lên EuroAuto vào gặp đồng chí bảo vệ hỏi thục tục check xe thế nào ?? chú ấy chỉ vào phòng gặp 1 bắc mặt lạnh te, hỏi anh ơi em check xe thì thủ tục thế nào ?? anh ấy bảo xe gi? X5 anh ah? lỗi gi? vehicle check . Xe đâu ? ngoài đường 8-}(ở đây chật kinh k không vào trong được) không ngờ anh ây nhiêt tình thế, sang tận đường xem rùi bảo. Xe anh muốn kiểm tra thì đóng cho em cái phí 5900$ ĐẸp quá. hỏi lại đến 2 lần mà vẫn như trong mơ, nhâm nhẩm tí hết 100tr VND . Thôi về. Ai ngờ anh ấy đuổi lái em xuống chạy lên ấn ấn xóa xóa thế là hết lỗi . haha lỗi này vớ vẩn thôi :-*. thấy hết lỗi và khiếp với cái phí kia quá thành ra quên k hỏi cách load đia vào ở 6 ntn nữa về 17 PCT với anh em mới nhớ ra. phơn phơ ra về lượn vòng bờ hồ ghe vào làm bao thuốc hút. ghe vào hàng thuốc chạy ra ngay hỏi anh mua thuốc gi ?? 555 . anh lấy mấy cây >:) em nói 1 bao. gia bao tiền 120 nghìn.sặc đắt hơn ma túy. thôi bấm bụng làm 1 gói về hút cuối tuần. về nhà theo thói quen vứt xe ngoài của vì vướng cái escape vợ cũ. Cơm nước rùi chè cháo thuốc phì phèo thì nghe đên goạc 1 fat em ngó ngay ra cửa thì 2 thằng vù lên xe máy chạy, em thì kéo cửa tri hô mà k có ái giúp đỡ cả thế là thôi 2 tai của Vợ em đã ra đi, đau xót nhặt lại 2 mảnh vỡ của tai, đứng ngắm nghĩa 1 hồi buồn tê tái . rùi đuổi escape đánh xe vào nhà. (Vo nghĩa vì mất *** nó gương rùi).
Bốc điện thoại gọi cho mod Gaz may quá, hôm nay anh Gaz nhiệt tình ghê, chỉ bảo và thông cảm cho thằng em bị trộm nó vặt tai Vợ, nhưng mà cũng phải chờ mới có hàng .
Đen quá.....

hachi

Xe tăng
Sang nay tưng bừng xem ngày, thấy trong Tuvi nói hôm nay tốt ngày với mình (xem sẵn và cài vào lich IP săn) mọi ngày thấy đúng thế, hôm này thì như mứt ....

Tiến lên EuroAuto vào gặp đồng chí bảo vệ hỏi thục tục check xe thế nào ?? chú ấy chỉ vào phòng gặp 1 bắc mặt lạnh te, hỏi anh ơi em check xe thì thủ tục thế nào ?? anh ấy bảo xe gi? X5 anh ah? lỗi gi? vehicle check . Xe đâu ? ngoài đường 8-}(ở đây chật kinh k không vào trong được) không ngờ anh ây nhiêt tình thế, sang tận đường xem rùi bảo. Xe anh muốn kiểm tra thì đóng cho em cái phí 5900$ ĐẸp quá. hỏi lại đến 2 lần mà vẫn như trong mơ, nhâm nhẩm tí hết 100tr VND . Thôi về. Ai ngờ anh ấy đuổi lái em xuống chạy lên ấn ấn xóa xóa thế là hết lỗi . haha lỗi này vớ vẩn thôi :-*. thấy hết lỗi và khiếp với cái phí kia quá thành ra quên k hỏi cách load đia vào ở 6 ntn nữa về 17 PCT với anh em mới nhớ ra. phơn phơ ra về lượn vòng bờ hồ ghe vào làm bao thuốc hút. ghe vào hàng thuốc chạy ra ngay hỏi anh mua thuốc gi ?? 555 . anh lấy mấy cây >:) em nói 1 bao. gia bao tiền 120 nghìn.sặc đắt hơn ma túy. thôi bấm bụng làm 1 gói về hút cuối tuần. về nhà theo thói quen vứt xe ngoài của vì vướng cái escape vợ cũ. Cơm nước rùi chè cháo thuốc phì phèo thì nghe đên goạc 1 fat em ngó ngay ra cửa thì 2 thằng vù lên xe máy chạy, em thì kéo cửa tri hô mà k có ái giúp đỡ cả thế là thôi 2 tai của Vợ em đã ra đi, đau xót nhặt lại 2 mảnh vỡ của tai, đứng ngắm nghĩa 1 hồi buồn tê tái . rùi đuổi escape đánh xe vào nhà. (Vo nghĩa vì mất *** nó gương rùi).
Bốc điện thoại gọi cho mod Gaz may quá, hôm nay anh Gaz nhiệt tình ghê, chỉ bảo và thông cảm cho thằng em bị trộm nó vặt tai Vợ, nhưng mà cũng phải chờ mới có hàng .
Đen quá.....
Đáng đời! Ai bảo ko chịu rửa ráy cẩn thận. Mà chú lắm tiền thế chia cho anh em lao động một ít, sao mà phải hô hoán ầm lên.8-x8-x8-x8-x

nixSon

Xe tải
Đáng đời! Ai bảo ko chịu rửa ráy cẩn thận. Mà chú lắm tiền thế chia cho anh em lao động một ít, sao mà phải hô hoán ầm lên.8-x8-x8-x8-x
Anh nói thế em tổn thọ đấy.
Bọn ăn cướp mà anh bảo là lao động :((:((:((
Sang nay em lên kế hoạch và PR vụ rửa xe kỹ thế còn gi ? tại bác không cho em mượn đia mới xay ra cơ sự nay :^o .

Tamagochi

Xe tải

Đen quá.....
Chia buồn với bác chủ thớt.
Đọc cái đỏ đỏ em suýt ngất, giờ bác nào xin đổi X5 lấy Esc cùi của em em cũng chả chơi :-??

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
nh ấy bảo xe gi? X5 anh ah? lỗi gi? vehicle check . Xe đâu ? ngoài đường (ở đây chật kinh k không vào trong được) không ngờ anh ây nhiêt tình thế, sang tận đường xem rùi bảo. Xe anh muốn kiểm tra thì đóng cho em cái phí 5900$
đóng 59k vnd cho anh anh xử cho nhé

PHP

Xe tải
Cũng không đến nỗi cay cú thế cụ ơi. Đổi xe cho em em chịu thay cụ vài tháng coi, em là em chịu việc này hay lắm.

D_T

Xe đạp
Chúc mừng bác có xe mới nhé.

AbeLNguyeN

Xe buýt
sao lại so sánh X5 với GX470 ạ .nó xóc vì lốp nó to và giảm xóc nó thể thao nên cứng là phải , còn êm êm như lexus thì cái land cruise của toyota cũng có khác gì đâu ?cá nhân e thấy chạy X5 thật quá tuyệt,dù nó 3.0 và xác xe nặng nhưng mình điều khiển nó đúng cách thì cũng chả muốn quay lại xe nhật làm gì :)

apolo

Xe tải
Các bác lưu ý bài DYNAMIC DRIVER X5 trong box BMW nhé, khi nào lục cục khi đi chậm thì alo em nhé
Có em đây ạ, xe em bị hiện tượng Lục cục khi phanh, dừng đèn đỏ, hôm trước qua chỗ bác Dũng có nói là bị càng A gì gì đó, hôm nào cụ rảnh check gúp em với nhé!
@chia buồn với cụ chủ Thớt về cặp tai vợ 2 nhé!