vài điều về người lái xe offroad

Trạng thái
Thớt đang đóng

payall

Xe máy
Công thức của bác là : A=B[1000+Z]]¼+C¾-M*F
trong đó A là lực cần có tại bánh xe
B=độ dài quãng đường định vượt qua
Z=Tuổi người lái xe + 4000
C=Cân nặng chã trên xe
M=Tốc độ gió tại thời điểm hiên tại
F là tham số có giá trị bằng 1 nếu trời khô, giá trị=2 nếu trời mưa.

Tuy nhiên công thức em đưa ra không chính xác lắm với thời tiết không có gió, vậy bác có thể chọn cách dễ hơn là cố gắng cảm nhận chiếc xe thật tốt. Ở mỗi quãng đường và với xe có các trang bị khác nhau ta cần các tốc độ và lực quay bánh xe khác nhau. Mỗi xe cấu tạo công suất, sức kéo, chiều dài cơ sở , cân nặng khác nhau. Việc trang bị lốp hay khóa vi sai hay thậm chí nâng xe lên cao cũng thay đổi rất nhiều đặc tính của xe.
Vì vậy em mới khuyên hãy cố gắng cảm nhận và hiểu chiếc xe. Và việc này không ai làm tốt hơn là chủ xe, giao vào tay ông phá là khó chia tiền sửa lắmb-(
Ơ quả công thức này quen quen nhỉ? Cứ như kiểu làm sao để giảm lạm phát của các nhà quản lý ý

minhcuong400

Xe tăng
đồng ý với bác gaz, điều quan trọng nhất là phải hiểu offroad là gì đã! em chưa có xe để chạy hang ngày chứ chẳng dám nói tới ọp ẹp gi car! nhưng thật sự em nghĩ cung giống con ngựa 2 căng của em đang cưỡi, thì mình phải giữ giò, giữ cẳng cho nó chứ. Muốn chơi thì cũng phải hiểu về thú chơi chứ và hơn hết là phải co niềm đam mê chứ! còn chơi theo phong trào, chơi cho oai thì anh co tiền, có khả năng amh cứ việc nha! ha ha ha

hoangnaman

Xe đạp
Em đồng ý với cụ chủ thớt, đối với người chơi quan trọng là chơi được lâu nhất và ít tốn kém nhất. Em đang đú đởn độ một em ưng ý để phục vụ mục đích đi lại và khám phá chứ chơi theo nhiều cụ trên này em chịu em chẳng dám lao xuống ao test xe đâu. [-(

Trạng thái
Thớt đang đóng