[Funland] Vãi lều… (mong Ns công lý sớm bình phục & trở lại với người hâm

114hangbong

Xe lăn
Sự đời nó thế đấy. Cơ quan em có ông anh hơn em 6 tuổi, có năng khiếu đàn hát, tay nghề giỏi, nhìn phủi phủi, thế rồi gái cứ lăn vào. Kết cục cũng là 3 lần đò.
CL có nhiều girl thích là hoàn toàn bình thường nhé. Họ có cái duyên và sức hút riêng rất mãnh liệt.
CL sống tình cảm hết lòng vì ny kể cả nyc cụ ạ. Có lần em, ny em là trợ lý đạo diễn và CL ngồi uống nước. Cả buổi CL làm kỳ đà cản mũi chỉ để xin xỏ cho một bạn có cảnh quay trong phim dù chỉ là mấy phút ở sân trường. Ông ny cũ của em bực lắm bảo Giờ mà theo mày anh sẽ làm xáo trộn lung tung rồi ăn chửi mà nó là ny cũ chứ có gì mà mày phải xin. Nhưng sau mấy ngày Tết CL sang nhà ăn nhậu hát hò lấy tình cảm thì cũng xin được vai cho bạn kia. Đấy ăn ở như thế thì nhiều cô mê là phải.

Dan du an

Xe cút kít
Táo quân có vẻ áp dụng motif hề chèo của chèo cổ[1], với hề áo dài (quan lớn tự giễu bản thân, bộc lộ sự ngu dốt đến ngờ nghệch) gây tức cười, và hề mồi (lính hầu bóc mẽ sếp) tạo sự hả hê khi tiếng phê phán của dân gian được nói ra. Nhưng tựu chung là các hình thức ám chỉ, làm cho ai có tật thì giật mình, và "hy vọng" họ tự sửa (?!).

Phi Hề bất thành Chèo. Áp dụng motif chèo cổ, nhưng tuyến nhân vật hề chưa tới, thậm chí tình tiết gây cười được chuyển thành cù léc với mấy từ trendy trên MXH; Nên chắc TQ cùng Chèo hại điện vẫn sẽ còn băn khoăn trăn trở dài dài với các câu hỏi dạng "to be or not to be": "đang ở đâu trong lòng công chúng? đã làm được gì và chưa làm được gì cho cuộc sống đương đại?" [2]

[1]https://tuoitre.vn/nhan-vat-he-cheo-trong-nghe-thuat-cheo-truyen-thong-659974.htm

[2]https://ditich365.net/cheo-hien-dai-phai-giu-duoc-can-co-cua-truyen-thong
Nói chung nó pha tạp đủ loại hài nhưng các diễn viên gạo cội thì dù sao nó cũng sẽ bị đi vào lối mòn kiểu như Tự Long thì toàn màn măng mọc chọc vào đít, Chí Trung suốt ngày bị trĩ, Vân Dung khóc với nhảy như con bọ ngựa.... Các diễn viên mới đưa vào thì có khoảng chênh quá lớn làm nó như thành nước mắm công nghiệp. Mấy ông thiên lôi, hai ông trợ lý và mấy ông táo mới diễn nó lệch pha hẳn.... Xem như ăn sạn, được một hai câu hay là lại ra mấy câu ngớ ngẩn và thiếu ý tưởng.

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
Ngệ xí Xuân Bắc vừa có bài trả lời các cụ rồi nhé, đại loại là tộ xư lũ vô ơn, đã được cho ăn không biết điều còn ngoạc mồm ra chê, đã chê nhưng vẫn ngoạc mồm ra ăn

xukthal.

Xe lăn
CL sống tình cảm hết lòng vì ny kể cả nyc cụ ạ. Có lần em, ny em là trợ lý đạo diễn và CL ngồi uống nước. Cả buổi CL làm kỳ đà cản mũi chỉ để xin xỏ cho một bạn có cảnh quay trong phim dù chỉ là mấy phút ở sân trường. Ông ny cũ của em bực lắm bảo Giờ mà theo mày anh sẽ làm xáo trộn lung tung rồi ăn chửi mà nó là ny cũ chứ có gì mà mày phải xin. Nhưng sau mấy ngày Tết CL sang nhà ăn nhậu hát hò lấy tình cảm thì cũng xin được vai cho bạn kia. Đấy ăn ở như thế thì nhiều cô mê là phải.
Lại là NYC hả BX? Sao mc lắm NY thế? #:-s#:-s#:-s

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Ngệ xí Xuân Bắc vừa có bài trả lời các cụ rồi nhé, đại loại là tộ xư lũ vô ơn, đã được cho ăn không biết điều còn ngoạc mồm ra chê, đã chê nhưng vẫn ngoạc mồm ra ăn
Em cũng vừa đọc xong bài này:
Em thấy ngạc nhiện và thất vọng. Ví khán giả như đứa con vô ơn còn nghệ sĩ như mẹ khán giả.

xukthal.

Xe lăn
Em thấy ngạc nhiện và thất vọng. Ví khán giả như đứa con vô ơn còn nghệ sĩ như mẹ khán giả.
Đ/c XB này từ hồi lên chức có vẻ tự mãn quá, phát ngôn dại dột quá mợ nhỉ? #:-s

Bastion.P

Xe container
XB dại quá, GNCN nhạt nhảm là do nhiều khâu biên kịch, đạo diễn nữa, ... chứ đâu do mấy anh hề.

Nổi sùng lên thế vừa ko phải vai, vừa mất điểm nặng.

xukthal.

Xe lăn

barca6996

Xe container
TV nhà em năm nào cũng chỉ mở chương trình Tết từ ngày 30, mở cho có tiếng vậy chứ cũng ko ngồi yên để xem được, nhưng vẫn hò nhau là 8h có Táo quân đấy :D
Không có thì thiếu có thì thừa cò nhề :)) là em nói tivi với chương trình Táo Quân nha, chứ thiếu cò làm thao được hehe :Dem có cái lều cứ ra khỏi nhà thì bật tivi, về thì lại tắt =))

ubisapro

Xe trâu
E chưa xem Táo quân năm nay. :D

xukthal.

Xe lăn

phuongmit

Xe cút kít
Nóc nhà thầu dầu nên phải nghe theo định hướng thôi :D Vụ gây với cố NS AT hồi trước cũng vậy :|
XB tầm 2002 còn làm MC dưới mấy quán cafe sinh viên dưới Vọng mãi, ông anh họ e đợt đấy cũng làm, gọi là Bắc bướm :)) sau đi đúng đường nên quan lộ cũng số má phết, nóc nhà thì e k rõ thông tin lắm :D