Vài nhận xét về Focus 2.0 diesel

mango09

Xe máy
Chào các Bác.

Em mới đưa e Focus 2.0 Diesel về dinh. Em có vài lời chia sẻ với các Bác như sau:

- Bây giờ em mới thầy mình quyết định lây máy dầu là chinh xác. Đi trên đường ngồi trong xe mà ko bảo là em đi xe dầu thì ai cũng nghĩ là máy xăng.-------> Cách âm tốt

- Xe đầm chắc. Đi vào ổ gà kịch kịch như mấy em xe xịn.

- Hộp số tự động 6 số sang số nhẹ nhàng êm ái, khỏe, vượt sướng. Em chưa thử lên đến số 6 vì chưa có biển ( em lấy xe từ chiêu hôm thứ 5 nhưng thứ 6 về quê nen chưa đăng ký đươc.

- Về cảm giác lái em thấy ngon. Vô lăng nặng dần khi tốc độ tăng. Em chưa thử hết vì xe mới căn chưa chuẩn , xứoc thì xót của trời lămg :)

- Âm thanh CD 6 đĩa, 6 loa em nghĩ là ổn với cái tai trâu của em. Mỗi tội em đọc nát cả sách hướng dẫn mà ko thấy chỗ căm AUX ở đâu. trên xe tim chưa thấy, bác nào phát hiện ra ở đâu chỉ cho em với.

-Bảng điều khiển trung tâm hiện các thông số: so lít dầu trung binh/100km, khoảng cách đến trạm xăng, sét tốc độ tối đa, tắt bật ESP, đồng hồ , nhiệt độ ngoài trời...

Đến bầy giờ em nghĩ em cố lên tì làm em máy dầu là chinh xác. Có chút hơi buồn về em ý các bác a. Xe option tương đối thế mà gập gương bằng tay. Mấy Bác Ford tiết kiệm thế ko biết. Bác bảo em thêm ít tiền cho nốt gập gương điện cho em nó có phải hoàn hảo kô.

Anh ọt em nó thì em chưa chụp, mới cả em ko biết post ảnh. Mà chắc các bác cũng hình dung ra em nó cả rồi.

Bác nào biết làm mấy cái bảo hiêm gương, chữ Ford ở đâu lảm tử tế ko ạ. ko biết có nâng cấp gương được thành gập điện ko? Bác nào biết chỗ nào ở Hà nội chỉ cho em.

Ngoài ra lazang em muon nâng cấp lên thành 17in cho chân dài hơn tí. Chỗ nào có hàng lazang ngon giá hợp lý các Bác nhỉ.

Chào các Bác.
Chúc mừng xe mới của cụ.

supporter

Xe điện
Chỉ lang thang tìm xe cũ thui cụ ah. Nhưng theo ngu ý của e, thằng sản xuất nó khôn hơn mình, cớ sao nó ko làm chạy dầu cả đi, ôm xăng làm gì cho tốn. Chắc phải có nguyển nhân sâu xa gì đó chứ
Nên tốt nhất, ko nên vì 1 200k lúc đổ xăng mà đem 6 700t ra làm thí nghiệm cụ ah
Số đông chưa chắc đã đúng, nhưng số tuyệt đối chắc nhiều khả năng đúng
Em chả hiểu cụ thí nghiệm cái gì? Sao cụ ko thắc mắc luôn là sao cãng hãng xe sản xuất xe điện, hybrid... Lam gì, sản xuất xe xăng thôi
Em nghĩ có mấy điểm sau không hợp lý. Máy dầu chỉ lợi hơn máy xăng ở momen xoắn và khả năng vận hành liên tục bền bỉ. Trong khi focus là xe cá nhân, tự trọng nhẹ, nên lợi thế về momen xoắn trở nên thừa thãi, xe chậm và ì ạch. Xe cá nhân ở VN cũng k vận hành liên tục đường dài như các xe dịch vụ, nên máy xăng vẫn k vấn đề. Hơn nữa, những điểm yếu nhue ồn, rung, mùi dầu... vẫn gây khó chịu y nguyên. Ở các nước châu Âu hay chạy sedan máy dầu, thường để làm dịch vụ taxi cho bền, và công nghệ máy dầu bên đó cũng lên một tầm mới rồi, chưa kể dầu chất lượng tốt hơn VN.
Tự trọng của focus máy dầu gần 1,5 tấn đấy. Nó cũng tăng tốc từ 0-100km/h dưới 10s. Cụ ngồi vào focus máy dầu mà tài xe ko báo trước thì cụ chả phân biệt được đâu. Máy dầu của focus cũng xuất xứ từ châu âu đấy, cụ nghĩ nó từ đâu?
Phân tích quá chuẩn ạ, máy dầu dành cho xe phục vụ sản xuất là chuẩn nhất.
Chắc mẹc, bmw, thậm chí range rover cũng là xe sản xuất cụ nhỉ
Đọc toàn thấy nghe với nói chán quá.xin thưa với các cụ các mợ là con phò máy dầu sx năm 2010 đến nay 6 niên chưa thay hay sửa bất cứ cái j.cảm giác lái ko kém xe đức là bao so merc 250-2010 nhé.còn tăng tốc thì cụ nào thích thì nhích thôi ko ngán a nào cùng 2. Đổ lại(ko so loại tăng áp).còn nhiên liệu thì các cụ tin ko chưa tới 5 l xa lộ phố 7 l.tin hay ko thì tuỳ các cụ thôi.nó ko bán đc là vì giá thời điểm ấy hơn con máy xăng ngót 200 hi bảo sao chả ko bán đc.tâm sự của người dùng cho các cụ lựa chọn yêu phò và tìm phò cũ.tuy nhiên xe nào cg vậy thôi tìm đc con ngon ko dễ.các cụ nên cẩn thận
Công nhận cứ phải nguờ thật việc thật cụ nhỉ.

Aon

Xe tăng
Tự trọng của focus máy dầu gần 1,5 tấn đấy. Nó cũng tăng tốc từ 0-100km/h dưới 10s. Cụ ngồi vào focus máy dầu mà tài xe ko báo trước thì cụ chả phân biệt được đâu. Máy dầu của focus cũng xuất xứ từ châu âu đấy, cụ nghĩ nó từ đâu?
Em chưa được thử Focus dầu bao giờ nên chỉ dựa trên đặc trưng máy dầu Ford trên Ranger để nhận định. Vậy cụ kinh qua rồi thì nhận xét thử về ưu nhược điểm và lý do vì sao nó tuyệt chủng xem sao.

supporter

Xe điện
Em chưa được thử Focus dầu bao giờ nên chỉ dựa trên đặc trưng máy dầu Ford trên Ranger để nhận định. Vậy cụ kinh qua rồi thì nhận xét thử về ưu nhược điểm và lý do vì sao nó tuyệt chủng xem sao.
Nó dừng bán vì giá nó quá đắt so với bản xăng và ai cũng sợ như cụ. Nhưng thực tế sử dụng thì phải nói là tuyệt vời

Aon

Xe tăng
Nó dừng bán vì giá nó quá đắt so với bản xăng và ai cũng sợ như cụ. Nhưng thực tế sử dụng thì phải nói là tuyệt vời
Vậy thì rất mong có dịp được trải nghiệm em nó ra sao :))

Aon

Xe tăng
Nó ngon với hạng C và tầm tiền thôi nhá. Cụ đang lái Mec mà nhảy lên lái nó thì thất vọng lắm :))
Em vẫn biết bên Châu Âu, bọn Ford có dòng máy dầu công suất cao. Máy TDCi 2.0 mà 207 mã lực, không biết máy trên Focus dầu có họ hàng gì không.

supporter

Xe điện
Em vẫn biết bên Châu Âu, bọn Ford có dòng máy dầu công suất cao. Máy TDCi 2.0 mà 207 mã lực, không biết máy trên Focus dầu có họ hàng gì không.
Con này có 136hp thôi, nó chung máy với volvo.

Vannl

Xe buýt
Focus dầu ở VN có 13x mã thôi cụ ơi, hồi trước em cũng có xem qua 2 xe, vẫn có mùi dầu đặc trưng nên không thể để xe trong nhà. Em chưa ra cao tốc nhưng trong phố chắc chắn ồn hơn Focus máy xăng. Giá mua mới đắt hơn Focus máy xăng 2.0 có 3K$ thôi, cụ nào kêu 200tr nghe điêu quá :D

Aon

Xe tăng
Focus dầu ở VN có 13x mã thôi cụ ơi, hồi trước em cũng có xem qua 2 xe, vẫn có mùi dầu đặc trưng nên không thể để xe trong nhà. Em chưa ra cao tốc nhưng trong phố chắc chắn ồn hơn Focus máy xăng. Giá mua mới đắt hơn Focus máy xăng 2.0 có 3K$ thôi, cụ nào kêu 200tr nghe điêu quá :D
Vậy thì tức là vẫn đắt hơn mà không mang lại lợi ích rõ ràng, nhiều khía cạnh còn kém.

chebon

Xe buýt
Giá cả thôi bạn ah ngoài ra nó ngon hơn con máy xăng nhiều

hieupham7485

Xe buýt
Em chỉ thấy các nước EU là hầu như chạy xe máy dầu, còn ở ta thì thôi cứ máy xăng cho nó sướng. Nhưng mà nếu em có tầm 800-900tr, mà có Santafe MLX máy dầu ngon đời tầm 2011 em cũng múc ngay không suy nghĩ haha