[Funland] Vài trăn trở sau chuyến đi Thái Lan

Website
www.otofun.net
Đây là 1 ví dụ nữa đây ạ. Cứ thế mà đòi hoà nhập với chả hoà tan. Xem vtv thì cứ như mình đang ngang bằng với cả thế giới văn minh ý :(

Tạm dịch: Nếu bạn Gúc Gồ "Heaven Gate in Sapa" thì tấm hình này sẽ hiện ra. Hàng tá blogs và công ty du lịch quảng cáo hình ảnh này là Cổng Trời ở Sapa, nhưng thực ra nó là Núi Thiên Môn ở Trung Quốc. Việc này đã làm chúng tôi lãng phí ngày cuối cùng ở đây. Vậy là các blogs đã bịa đặt để câu views hay các công ty du lịch bẫy du khách?

secrets

Xe tăng
Cụ lấy 2 đại lượng không liên quan đến nhau so sánh là sai rồi.Không liên quan.
Cụ lấy vd sai rồi kìa
Một đứa trẻ sẽ "lớn" nhanh hơn một người trưởng thành.
Kinh tế VN bằng 1/4, 1/3 rồi 1/2 Thái Lan nhưng để vượt nó là một câu chuyện hoàn toàn khác, nếu nhìn vào các số liệu hiện tại (như biểu đồ đã đưa ở một còm khác) mà đánh giá rồi VN sẽ vượt nó nếu vẫn giữ bộ máy, con người như này là "mơ mộng"

NGC

Xe tăng
Các cụ đã đi thái thì biết xe tuk tuk .
Tại sao Thái không cấm nó như Việt triệt xích lô .
Trả lời câu hỏi nầy sẽ là một ví dụ rất sinh động cho vấn đề topic trăn trở .

Riêng em thì du lịch VN ngày càng nhạt nhoà, không bẳn sắc ...khách quốc tế thuần du lịch thì một đi không trở lại vì chẳng có gì đáng nhớ .

bomong

Xe điện
E đi Thái nhiều lần rất, từng vào mọi xó xỉnh, chợ búa BKK lẫn tỉnh lẻ vùng sâu vùng xa mà chưa 1 lần nào dc nghe người Thái cãi cọ to tiếng vs nhau!
Họ rất ngăn nắp, chỉnh chu, gọn gàng từ những cái nhỏ
Tất cả Họ chậm chạp, từ tốn phát triển, bền vững và quan trọng là đúng hướng.

bomong

Xe điện
Về cảnh đẹp thiên nhiên thì Hàn quốc chẳng có vị gì so với VN, mà Họ làm du lịch rất tốt, quá tốt.

kiba91

Xe hơi
Em đi Thái Lan 2 lần 2017 - BangKok vs 2018-Chiang Mai phải nói đúng như cụ. Sang bên đấy cảm giác mình bỏ tiền ra nó xứng đáng vs dịch vụ nhận đc.
Có nhiều cái dịch vụ, tour chả có gì mà vẫn có ng đi.

cusao

Xe lăn
bác chủ cứ đi thêm vài nước nữa, lớn thêm vài tuổi nữa là thấy hết trăn trở thôi

yoyoyo7926

Xe đạp
Về cảnh đẹp thiên nhiên thì Hàn quốc chẳng có vị gì so với VN, mà Họ làm du lịch rất tốt, quá tốt.
Hàn Quốc họ đẩy mạnh quảng bá văn hóa qua phim ảnh âm nhạc cụ ạ, nên giới trẻ rất mê. F1 nhà e có nguyện vọng đi Hàn vì nó muốn ăn chơi những thứ như thần tượng nó làm. Giới trẻ thì bản tính hay đú đởn mà cụ, nên dù không thấy ngon nhưng nó vẫn muốn ăn :)):)):)) đợt đi Hàn về nó kể quen được một nhóm Trung, một nhóm Nhật, hai nhóm này chi rất mạnh, riêng tiền mua sắm đã gấp đôi gấp ba chi phí cả chuyến đi của F1 :)):)):))

du lịch VN e thấy mới đang đẩy mạnh kiểu quảng bá ẩm thực - phong cảnh một cách trực tiếp, kiểu cứ đập vào mặt là món A rất ngon địa điểm X rất đẹp, còn Hàn thì họ quảng bá kiểu 'Người dùng thử sản phẩm', họ tuyên truyền bằng hình ảnh thần tượng ăn chơi như nào, e nghĩ cách của Hàn làm người ta thấy tin tưởng và thực tế hơn. Lượng khách Hàn sang VN tăng mạnh cũng là vì họ xem các chương trình thực tế của Hàn sang VN du lịch

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Du lịch mà có quy hoạch ở mình thì miền Bắc chỉ có 3 điểm theo cá nhân em là Mai Châu - Puluong và Ninh Bình ạ. Lãnh đạo các huyện ở đây rất yêu thích du lịch và có tầm nhìn xa.

Phiphat

[Tịch thu bằng lái]
Có ngu ko vậy, bộ năm 65 vn hoà bình hả, trong 10 năm sau đó vn ko phải gánh bom đạn chất độc hả, sau đó còn bị thằng cam thọt 1 phát nên vả lại, rồi bị tq đập cho 1 cú trên đầu, hoa kỳ cấm vận mãi tới năm 95, trong lúc đó chẳng lẽ thằng thái đứng yên tại chỗ
Ngoài ra báo cáo viết gnp chứ ko phải gdp đâu mà lấy ra so
Túm lại trong bom đạn chia cắt đn thì VNDCCH hơn Thái 20%.
Sau 40 năm hòa bình thống nhất ổn định với sự trợ giúp to lớn của LX và COMECON cùmg các nước Bắc Âu ngoan hiền thì zê đê pê VN bằng 1/3 Thái (bất ổn đảo chính suy thoái liên miên), 2020 thì dự báo vượt Thái, tài quá còn gì :D

Phiphat

[Tịch thu bằng lái]
Em đi Thái Lan 2 lần 2017 - BangKok vs 2018-Chiang Mai phải nói đúng như cụ. Sang bên đấy cảm giác mình bỏ tiền ra nó xứng đáng vs dịch vụ nhận đc.
Có nhiều cái dịch vụ, tour chả có gì mà vẫn có ng đi.
Ở Thái thì bỏ tiền ra thấy đáng đồng tiền bát gạo, thích bình dân có bình dân, thích sang chảng có sang chảnh, xem hàng rồi mua hay ko mua đều ko bị ăn chửi như đám 3 củ côn đồ hung hãn ở xứ thiên đường :D
Ở đông lào bỏ tiền ra luôn có cảm giác bị lừa, chặt chém hoặc chất lượng bèo giá siêu cao, vào mấy siêu thị sang chảnh nằm ngay hồ con rùa thì toàn mua phải hàng fake trộn.

Phiphat

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đã đi thái thì biết xe tuk tuk .
Tại sao Thái không cấm nó như Việt triệt xích lô .
Trả lời câu hỏi nầy sẽ là một ví dụ rất sinh động cho vấn đề topic trăn trở .

Riêng em thì du lịch VN ngày càng nhạt nhoà, không bẳn sắc ...khách quốc tế thuần du lịch thì một đi không trở lại vì chẳng có gì đáng nhớ .
Khách du lịch VN còn sợ hết hồn 1 đi ko trở lại, đừng nói khách quốc tế :D

Phiphat

[Tịch thu bằng lái]
Một đứa trẻ sẽ "lớn" nhanh hơn một người trưởng thành.
Kinh tế VN bằng 1/4, 1/3 rồi 1/2 Thái Lan nhưng để vượt nó là một câu chuyện hoàn toàn khác, nếu nhìn vào các số liệu hiện tại (như biểu đồ đã đưa ở một còm khác) mà đánh giá rồi VN sẽ vượt nó nếu vẫn giữ bộ máy, con người như này là "mơ mộng"
Báo đã dẫn dự báo quốc tế 2020 VN vượt Thái dồi, cụ nên tin tưởng mới phải :D

Phiphat

[Tịch thu bằng lái]
Đây là 1 ví dụ nữa đây ạ. Cứ thế mà đòi hoà nhập với chả hoà tan. Xem vtv thì cứ như mình đang ngang bằng với cả thế giới văn minh ý :(

Tạm dịch: Nếu bạn Gúc Gồ "Heaven Gate in Sapa" thì tấm hình này sẽ hiện ra. Hàng tá blogs và công ty du lịch quảng cáo hình ảnh này là Cổng Trời ở Sapa, nhưng thực ra nó là Núi Thiên Môn ở Trung Quốc. Việc này đã làm chúng tôi lãng phí ngày cuối cùng ở đây. Vậy là các blogs đã bịa đặt để câu views hay các công ty du lịch bẫy du khách?

Treo đầu dê bán thịt chuột cống :D

clicklacp

Xe buýt
Bỏ cái VNCH đi, so VNDCCH vs Thái 1960/ 2018 thôi đã.
1. Cụ so 1 nước ctranh với 1 nước không chiến tranh khác nhau nhiều lắm ạ, chưa tính đến sự tích lũy từ xưa như em đã nói.
2. Em xin nguồn cụ về bảng so VNCH với Thái, vì em nghi ngờ.
3. Giả như đúng thì cụ cũng biết nguồn GDP ở VNCH từ đâu ra chứ ạ?
4. Cuối cùng, nếu đọc sử, em không nói đến học sử, thì cụ có thể thấy là từ trước 45, khi có sự phân kỳ thì lương lao động Miền Nam luôn cao hơn miền bắc cụ ạ. Còn tại sao thì em phiền cụ đọc sử.

Phiphat

[Tịch thu bằng lái]
1. Cụ so 1 nước ctranh với 1 nước không chiến tranh khác nhau nhiều lắm ạ, chưa tính đến sự tích lũy từ xưa như em đã nói.
2. Em xin nguồn cụ về bảng so VNCH với Thái, vì em nghi ngờ.
3. Giả như đúng thì cụ cũng biết nguồn GDP ở VNCH từ đâu ra chứ ạ?
4. Cuối cùng, nếu đọc sử, em không nói đến học sử, thì cụ có thể thấy là từ trước 45, khi có sự phân kỳ thì lương lao động Miền Nam luôn cao hơn miền bắc cụ ạ. Còn tại sao thì em phiền cụ đọc sử.
Ko biết đọc à? Đang nói VNDCCH (Bắc VN) thời chia cắt 1960 mà GDP còn cao hơn Thái kia kìa.
Nguồn 3 củ nhà cụ đây.

https://www.cia.gov/library/readingroom/docs/CIA-RDP79R01141A002200070001-8.pdf
.

Chỉnh sửa cuối:

vieteuro

Xe container
chắC tiền các cụ nhà mình mua trái phiếu hết rrồ ne

xiao3xiao3xiao

Xe máy
Ko biết đọc à? Đang nói VNDCCH (Bắc VN) thời chia cắt 1960 mà GDP còn cao hơn Thái kia kìa.
thì sao ... anh bị ngẫn à ... thằng không chiến tranh nó sẽ dùng toàn lực để phát triển kinh tế ... thằng có chiến tranh sẽ dùng toàn lực vào quốc phòng ... cần quái gì nhiều ... chỉ vài tuần thôi là đã thấy sự xê dịch rõ ràng rồi ... người chết thì cứ mãi nhiều thêm . tiền bạc cơm gạo lương thực làm ra không phải để kinh doanh mà là để trang bị hết cho quân đội .... và anh đòi so sánh với cái thằng chỉ có mỗi việc phát triển kinh tế vì không có chiến tranh

nói lại cho anh rõ vn cơ bản đến hết năm 91 mới hết chiến tranh nhé ... và bị cấm vận đến tận năm 95 . thằng thái hưởng thái bình trăm năm và tự do phát triển KT nhưng nhìn kỹ lại chẳng hơn nhiều VN mới phát triển được 24 năm ... chỉ 24 năm ( nhấn mạnh là 24 năm nhé )

ManhThang90

Xe đạp
công nhận là thái họ biết cách thu hút du lịch mặc dù cảnh đẹp không bằng việt nam mà khách tới cứ lườn lượt
em cũng vừa đi về