[Funland] Vai trò của may mắn trong thành công

tonkngo0

Xe tải
Các cụ có nghĩ thời vận quan trọng không, nhiều cụ bạn hồi phổ thông của em giỏi phết, mọi thứ tưởng như rải hoa hồng thì bây giờ lại làng nhàng, còn nhiều bạn vừa phải thì giờ đất cát khắp nơi, chả biết kiểu gì
thành phần làng nhàng từ xưa đến nay như nhà em thì chắc là phổ biến =))

NayruLove

Xe buýt
Các cụ có nghĩ thời vận quan trọng không, nhiều cụ bạn hồi phổ thông của em giỏi phết, mọi thứ tưởng như rải hoa hồng thì bây giờ lại làng nhàng, còn nhiều bạn vừa phải thì giờ đất cát khắp nơi, chả biết kiểu gì
Há, cụ làm em nhớ đến câu thắng do mình tài giỏi, thua do đội bạn ăn may, hoặc thua tại đồng đội heo =))

demax

Xe tăng
Chẳng phải may mắn gì, nó chỉ là vấn đề logic thôi. Những người học giỏi họ hay tập trung vào chuyên môn nên kiến thức XH của họ bị hạn chế không nhạy cảm với làm ăn kinh tế lắm. Mấy ông học làng nhàng có nhiều thời gian thì bươm chải lăn lộn thực chiến nhiều hơn nên họ nhạy bén với kiếm tiền theo thời cuộc hơn.

manhbarca

Xe đạp
May mắn cũng là loại năng lực mà cụ 😁

Được gửi từ iPhone - Otofun

tonkngo0

Xe tải
Tức là thước đo thành công của cụ thớt là “tiền và tương đương tiền “ đúng không ạ?
ý iem là thành đạt
thật mà, có thằng bạn đúng kiểu nhà bố mẹ bỏ nhau, học dốt, mà giờ giàu nhất lớp

Mytv

Xe điện
Coá cụ ợ. Theo ngu ý thiện cận của e thì thành công của 1 người 60-70% của bản thân và 30-40% may mắn. Đó là chung chung vậy chứ e tiếp xúc nhiều người họ nói tỷ lệ may mắn còn nhiều hơn. :D

Còn e phải đợi sau 6h30 mới biết dc m ra làm sao:-))

tonkngo0

Xe tải
Coá cụ ợ. Theo ngu ý thiện cận của e thì thành công của 1 người 60-70% của bản thân và 30-40% may mắn. Đó là chung chung vậy chứ e tiếp xúc nhiều người họ nói tỷ lệ may mắn còn nhiều hơn. :D

Còn e phải đợi sau 6h30 mới biết dc m ra làm sao:-))
số đen thì đừng mơ ăn 70 cụ ạ =))

huyhung123

Xe điện
Giỏi học hay giỏi làm hả cụ?

namphong12

Xe container
Dầy dép còn có số nữa là con người. Nhưng
Cứ ngồi đấy chờ sung rụng thì kiểu gì cũng có con chim bay qua.

TN1805

Xe điện
Vấn đề ở chỗ mỗi người có 1 đích đến khác nhau, khái niệm thành công ở mỗi người cũng khác nhau.
Chủ thớt thì coi tiền bạc, đất đai nhiều là thành công.
Người khác lại coi có nhiều tri thức, kiến thức mới là thành công (dù tiền bạc ít hơn so với đại gia, chủ DN, nhưng vẫn là trung lưu trong XH), cuộc đời hành phúc khi chỉ Nghiên cứu khoa học, hoặc truyền bá kiến thức cho người khác...
Có người lại coi phải có 1 vị trí Quan chức trong Bộ máy lãnh đạo Nhà nước mới là thành công.
Có ngưới lại cho rằng cuộc đời phải đi rong chơi khắp nơi, phải trải nghiệm cuộc sống ở khắp nơi trên TG, đó mới là thành công.
Có người lại coi cuộc đời phải làm Chủ 1 DN do chính mình tạo ra mới coi là thành công.

Vân vân...cho nên rất khó đánh giá. Chủ thớt nhìn những bạn bè học cùng mình thời còn học thì học bình thường nhưng giờ lại nhiều tiền, nhiều đất và cho là bọn nó thành công, nhưng nhỡ đâu chính bọn đó lại không cho là bọn nó thành công thì sao.
Hoặc chủ thớt nhìn 1 vài thằng bạn hồi đi học học rất giỏi, đến nay không/hoặc có ít tiền, ít đất đai....chủ thớt nghĩ họ không thành công ? Nhỡ đâu chính họ lại coi là họ đã thành công thì sao, họ đã thành công vì họ đã có cái họ muốn, chẳng hạn họ đã đạt được 1 bằng Tiến sỹ khoa học chẳng hạn....vv....
=))

Đọc thớt này tôi lại nhớ, trong OF này có thớt " Đàn ông không có chí tiến thủ " ....:))

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe lăn
Suy từ em ra thì em thấy rằng.
Trong nhóm vượt lên thì phần lớn là những người học tốt, nhóm học làng nhàng vẫn có nhưng ít.
Nên học hành đoàng hoàng thì xác suất có cs tốt hơn cao hơn.

p.maldini

Xe tải
em có mấy thằng bạn mới nứt mắt ra làm vài năm rồi có nhà có xe từ sớm ---> nhìn ngoài khá thành công.
Giờ thấy sập hầm ngu ngu tưởng mình giỏi, lúc thời thế công nghệ phát triển nó đào thải hết

kienvinh

Tháo bánh
- Liên tục lái về các vấn đề nhạy cảm liên quan đến chính trị, xã hội
+ Ban nick 90 ngày
+ Sau này còn tái phạm sẽ ban nick vĩnh viễn mà không cần thông báo

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lucas_lee

Xe tăng
Em nghĩ là có số đấy cụ ạ. E quen mấy ông biết xem tử vi đều bẩu vậy. Có người số mệnh đẹp, lại đi đúng hướng thì phát triển rất tốt. Ngược lại có người số phận gập ghềnh thì làm ăn gặp nhiều trắc trở, cũng có những người vì đi không đúng hướng, số không kinh doanh, đầu tư được nhưng cứ cố, cuối cùng mất trắng.
Ví dụ có những người theo trường phái học hành, nghiên cứu thì ko nghèo, nhưng cứ ham hố làm ăn. Cuối cùng cuối đời thất bại.

peterbeo

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Bác Hồ có câu Lạc nước hai xe đành bỏ phí/Gặp thời một tốt cũng thành công. Và trong KN 40 năm trong trường đời thì thời vận (may mắn, không may mắn) là yếu tố quyết định nhiều nhất cho thành công hay không thành công. Và nó phải chiếm đến trên 50% cho sự thành công.