[Funland] Vai trò của VFF đối với quyền lợi của ĐTQG

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dan du an

Xe cút kít
Một cách phản đối có thể dùng là cho đội u19 đi đá thay. Chơi bẩn với mình mình giở võ đó ra kiểu tao chả coi cái WC ra gì nhỉ.... Hoặc giờ chỉ đạo để cho Nhật ăn thật nhiều bàn cả 2 trận và đá chết bỏ với bọn Arap, Oman. Cho đội hình các cụ mà kỹ năng tốt nhất là phi hai chân vào chân nó ra sân. Sợ vãi ra ngay các cụ nhỉ. Lúc đó có khi sân Mỹ Đình lại được gọi là sân tử thần thằng nào cũng sợ.

OTheAh

Xe tăng
Không hiểu ai đầu đất.
Quy định của FIFA là cấm các liên đoàn bóng đá khiếu nại quyết định của trọng tài (quy định Vòng loại World Cup 2022, điều 14 về khiếu nại, mục 6)
Vậy ah cụ, bọn này cũng độc tài phết cụ nhỉ

viethung7384

Xe hơi
Nói chung cái Liên đoàn chả ra cái loèn gì. Chực để tranh công, đến HLV cũng kêu DN trả lương, kêu tài trợ thì hay lắm. Nhớ đợt U23 về nước có ông gì đó của VFF đi theo khi về diễu phố cũng trèo mẹ lên xe đẩy cầu thủ ra để khoe mẽ tranh công.

OTheAh

Xe tăng
Nói chung cái Liên đoàn chả ra cái loèn gì. Chực để tranh công, đến HLV cũng kêu DN trả lương, kêu tài trợ thì hay lắm. Nhớ đợt U23 về nước có ông gì đó của VFF đi theo khi về diễu phố cũng trèo mẹ lên xe đẩy cầu thủ ra để khoe mẽ tranh công.
Lão đấy bị giang cư mận nó chửi cho ko biết chui vào đâu

paprika

Xe buýt
Thôi, đá trận nào xong là trẻ trâu kéo nhau tìm fb trọng tài để chửi rủa thì tụi nó chả ghét, nó đã ghét thì ko ăn tiền nó cũng thổi cho biết thế nào là lễ độ

nguyentoan.uct

Xe điện
Trong 4 lượt trận của vòng loại World Cup vừa qua, ĐT VN đều bị xử ép. Tiêu biểu nhất là các pha bị từ chối penalty mười mươi như hậu vệ Úc dùng tay cản bóng, hoặc cầu thủ Oman phạm lỗi (cản người không bóng) với Quang Hải trong vòng cấm.

Việc này tái diễn hết trận này qua trận khác, thì lỗi đầu tiên không phải là trọng tài, mà là VFF. Liên đoàn bóng đá phải có trách nhiệm đứng ra khiếu nại lên AFC và FIFA, gây áp lực lên các trọng tài, để những trận sau chúng nó ko dám thổi láo nữa. Ngoài ra cần đẩy mạnh công tác truyền thông, PR, lập ra các fan page trên Facebook, comment lịch sự nhưng sắc sảo, tranh thủ sự ủng hộ của cộng đồng quốc tế. Nói phải thì củ cải cũng nghe ! Dù bọn trọng tài có ăn tiền của tụi Arab, nhưng dưới sức ép của cấp trên và dư luận, lần sau chúng nó sẽ ko dám thổi láo nữa, hoặc có thổi láo thì cũng ko quá trắng trợn như trận vừa rồi.

Tuy nhiên, có lẽ mấy thằng đầu đất trong VFF chưa chắc đã làm được thế đâu. Chúng nó chỉ lo sao có được thật nhiều tiền của nhà tài trợ, còn quyền lợi của ĐTQG thì mặc xác. Thua thì đổ tại cho cầu thủ, cho HLV, còn chúng nó phủ tay sạch. Bao nhiêu năm thu được bao nhiêu tiền bán vé, vậy mà có cái phần mềm bán vé ngon nghẻ cũng ko làm được cho nên hồn ! V league thì đầy bạo lực sân cỏ.

Nhiều thớt bàn đến chuyện nhập tịch cầu thủ. Nhưng theo em nghĩ thì vị trí cần nhập tịch đầu tiên là ở Liên đoàn bóng đá ! Có cầu thủ giỏi, HLV giỏi mà công tác quản lý bóng đá kém thì cũng vứt !
Lúc có thành tích thì sẽ thấy vai trò của VFF ngay, chắc chắn quyền và lợi thì rất nhiều rồi, còn trách nhiệm thì chưa thấy đâu :D

xbadboyz

Xe điện
FIFA hay AFC cũng là tổ chức mafia thôi, tham nhũng thiên vị, bất công bỏ bu. Ông nào lìu tìu nó cho cái lệnh cấm là ngáp.
Chơi thì phải chịu thôi, nghèo, cổ thấp bé lại được tiếng CĐV hung hãn bất lịch sự, ông trọng tài nào bắt VN xác định dù thắng hay thua tốt nhất khóa Fb thì mấy ai có thiện cảm được. Mà cảm tính đã không tốt khó mà bắt công bằng.

coquay

Xe container
Vef là cty bóng đá mà, cty thì chỉ cần lợi nhuận thôi còn đâu kệ

poiuy

Xe cút kít
Cụ thớt thì cũng khác gì tụi trẻ trâu nhao vào FB các trọng tài để chửi (theo cách vô văn hóa) sau mỗi phán quyết bất lợi của họ đâu? làm thế làm gì mà chả bị ghét.
3 quả pen trong đó thì do câu thủ nhà mình vung tay thừa thãi, cái đó cần rút kinh nghiệm về kỹ năng cầu thủ thì chả ai thổi pen mình được.

Gio_Dong

Xe buýt
Lão Nguyễn Lân Trung đó cụ à, đó là giải ASIAD 2018

Moriarty

Xe container
trọng tài mà xử ép thì nó cho pen ngay quả thằng DM kéo tay tiền đạo rồi, đá tay chân thừa thãi ko biết rút kinh nghiệm lại còn to mồm nó lại chả đì cho thêm

Gio_Dong

Xe buýt
Cụ thớt thì cũng khác gì tụi trẻ trâu nhao vào FB các trọng tài để chửi (theo cách vô văn hóa) sau mỗi phán quyết bất lợi của họ đâu? làm thế làm gì mà chả bị ghét.
3 quả pen trong đó thì do câu thủ nhà mình vung tay thừa thãi, cái đó cần rút kinh nghiệm về kỹ năng cầu thủ thì chả ai thổi pen mình được.
Em đã nói đi nói lại rất nhiều bài trong thớt này mà cụ vẫn cố tình ko hiểu, đến mệt ! Em có nói về 3 quả pen mà mình bị thổi đâu. Em nói về những quả pen mười mươi đáng lẽ mình được hưởng, mà chúng nó ko cho hưởng :

- Hậu vệ Úc dùng tay cản bóng trong vòng cấm
- Hậu vệ Oman phạm lỗi (cản người không bóng) với Quang Hải trong vòng cấm

Em thấy cụ mới là trẻ trâu. Em có thèm vào FB trọng tài để chửi đâu. Em lên OF để thảo luận. Và em cũng đưa ra phương án ở bài đầu tiên rồi :

"Ngoài ra cần đẩy mạnh công tác truyền thông, PR, lập ra các fan page trên Facebook, comment lịch sự nhưng sắc sảo, tranh thủ sự ủng hộ của cộng đồng quốc tế. Nói phải thì củ cải cũng nghe ! Dù bọn trọng tài có ăn tiền của tụi Arab, nhưng dưới sức ép của cấp trên và dư luận, lần sau chúng nó sẽ ko dám thổi láo nữa, hoặc có thổi láo thì cũng ko quá trắng trợn như trận vừa rồi"

Có nghĩa là gì ? Hãy đầu tư vào việc PR, làm các clip về những pha xử láo của trọng tài, đưa hết lên mạng xã hội, bình luận lịch sự, lập luận chặt chẽ, có chứng cứ. Đây là thời đại của truyền thông và mạng xã hội, sẽ gây được tiếng vang rất lớn. Nếu chịu khó làm thì sẽ có kết quả tốt. Vấn đề là VFF có chịu làm, có chịu đầu tư hay không mà thôi !

Gio_Dong

Xe buýt
trọng tài mà xử ép thì nó cho pen ngay quả thằng DM kéo tay tiền đạo rồi, đá tay chân thừa thãi ko biết rút kinh nghiệm lại còn to mồm nó lại chả đì cho thêm
Mời cụ đọc lại bài của em :

Đây là 2 tình huống tiêu biểu nhất. Có một số cụ cứ muốn đổi trắng thay đen, cố tình đánh trống lảng, đánh tráo khái niệm, ngụy biện là thế nào nhỉ ???

Mercedes_Benz

Xe điện
Công bằng mà nói chúng ta đều bất lợi từ trọng tài cho tới tổ Var, nhưng phải thừa nhận 1 điều các đối thủ đều quá mạnh, out trình, chưa kể nhân sự thiếu vắng vài nhân tố trụ cột. Chưa kể do dịch bệnh ít đc thi đấu nữa. Vì vậy cá nhân em thấy thầy Park đã quá giỏi rồi, các cầu thủ cũng đã rất cố gắng. Chỉ tại đá nhiều lúc hay quá, mà lại thua nên gây ra cảm giác thất vọng thôi. Chứ ta đá rất tốt rồi

nissantiida

Xe điện
VFF chọn cách dễ nhất là đóng sập không khí bóng đá trong nước, không mất lòng các sếp và 1 số tư tưởng "trốn trong nhà chờ quét sạch Delta". VFF mà dám nghĩ dám làm thì ít nhất cũng đã đề xuất với ủy ban chống dịch cho tổ chức đá tập trung rút gọn cho V-League, ví dụ cho top 4 trên dưới đá vòng tròn 1 lượt. VFF mà nghĩ cho tuyển thì đã đề xuất với lãnh đạo để cho tuyển được đá giao hữu, đề xuất mua VAR cho sân Mỹ Đình để khỏi mang tiếng dùng "hàng chùa nhiều lỗi"... VFF giờ này vẫn đang đi "chống dịch" thay vì làm bóng đá.

trinhhaweicco

Xe tải
Mời cụ đọc lại bài của em :

Đây là 2 tình huống tiêu biểu nhất. Có một số cụ cứ muốn đổi trắng thay đen, cố tình đánh trống lảng, đánh tráo khái niệm, ngụy biện là thế nào nhỉ ???
Cụ ghét VFF cực đoan nên cứ thấy cái gì bức xúc là cụ chửi VFF mà k chịu tìm hiểu kỹ xem VFF có được phép làm việc đó không.
Quay trở lại vụ cụ chửi VFF không chịu khiếu nại lên FiFa.
- Thứ nhất theo điều 14 mục 6 thì FIFA cấm và không chấp nhận các liên đoàn bóng đá khiếu nại các quyết định của trọng tài và tổ Var của các trận đấu vòng loại WC diễn ra. Quy định nó là như vậy, ông thích thì chơi k thích thì nghỉ
- Thứ 2 thì sau trện VN- Úc, VFF đã cố gắng lách luật gửi đơn kiến nghị lên FiFa về công tác trọng tài trận VN- Úc rồi. Họ đã làm đúng như cụ yêu cầu rồi đấy

xbadboyz

Xe điện
VFF chọn cách dễ nhất là đóng sập không khí bóng đá trong nước, không mất lòng các sếp và 1 số tư tưởng "trốn trong nhà chờ quét sạch Delta". VFF mà dám nghĩ dám làm thì ít nhất cũng đã đề xuất với ủy ban chống dịch cho tổ chức đá tập trung rút gọn cho V-League, ví dụ cho top 4 trên dưới đá vòng tròn 1 lượt. VFF mà nghĩ cho tuyển thì đã đề xuất với lãnh đạo để cho tuyển được đá giao hữu, đề xuất mua VAR cho sân Mỹ Đình để khỏi mang tiếng dùng "hàng chùa nhiều lỗi"... VFF giờ này vẫn đang đi "chống dịch" thay vì làm bóng đá.
Tiền choén hết rồi, bị kiểm toán mấy trăm tỷ ko biết đi đâu kia kìa, lương cắt cỏ lau ghế còn nợ mấy tháng, phòng VAR không bằng cái nhà trọ con cve mà tiền đâu chống dịch với chả lan var hả cụ?

barrios5116

Xe tải
Trong 4 lượt trận của vòng loại World Cup vừa qua, ĐT VN đều bị xử ép. Tiêu biểu nhất là các pha bị từ chối penalty mười mươi như hậu vệ Úc dùng tay cản bóng, hoặc cầu thủ Oman phạm lỗi (cản người không bóng) với Quang Hải trong vòng cấm.

Việc này tái diễn hết trận này qua trận khác, thì lỗi đầu tiên không phải là trọng tài, mà là VFF. Liên đoàn bóng đá phải có trách nhiệm đứng ra khiếu nại lên AFC và FIFA, gây áp lực lên các trọng tài, để những trận sau chúng nó ko dám thổi láo nữa. Ngoài ra cần đẩy mạnh công tác truyền thông, PR, lập ra các fan page trên Facebook, comment lịch sự nhưng sắc sảo, tranh thủ sự ủng hộ của cộng đồng quốc tế. Nói phải thì củ cải cũng nghe ! Dù bọn trọng tài có ăn tiền của tụi Arab, nhưng dưới sức ép của cấp trên và dư luận, lần sau chúng nó sẽ ko dám thổi láo nữa, hoặc có thổi láo thì cũng ko quá trắng trợn như trận vừa rồi.

Tuy nhiên, có lẽ mấy thằng đầu đất trong VFF chưa chắc đã làm được thế đâu. Chúng nó chỉ lo sao có được thật nhiều tiền của nhà tài trợ, còn quyền lợi của ĐTQG thì mặc xác. Thua thì đổ tại cho cầu thủ, cho HLV, còn chúng nó phủ tay sạch. Bao nhiêu năm thu được bao nhiêu tiền bán vé, vậy mà có cái phần mềm bán vé ngon nghẻ cũng ko làm được cho nên hồn ! V league thì đầy bạo lực sân cỏ.

Nhiều thớt bàn đến chuyện nhập tịch cầu thủ. Nhưng theo em nghĩ thì vị trí cần nhập tịch đầu tiên là ở Liên đoàn bóng đá ! Có cầu thủ giỏi, HLV giỏi mà công tác quản lý bóng đá kém thì cũng vứt !
Chả ai "đầu đất" đâu cụ. Có phải cái gì mình thích mình cũng làm được đâu. Nhiều khi mình nghĩ mình có thể làm việc nọ việc kia nhưng vào cuộc mới thấy nhiều trắc chở.
Không hiểu ai đầu đất.
Quy định của FIFA là cấm các liên đoàn bóng đá khiếu nại quyết định của trọng tài (quy định Vòng loại World Cup 2022, điều 14 về khiếu nại, mục 6)

VFF tuổi gì so với Fifa và càng không đủ cơ so với mấy anh Ả Rập

VN như kiểu San Marino, Đảo Síp ... đá thì đá

ko đá thì nghỉ, ý kiến nhiều

Fifa cũng tham nhũng bè phái nhiều --- WC đăng cai ở Qatar cũng bị nghi là có mùi cơ mà

Giải pháp dài hạn là tự nâng cao trình độ lâu dài thôi

nissantiida

Xe điện
Tiền choén hết rồi, bị kiểm toán mấy trăm tỷ ko biết đi đâu kia kìa, lương cắt cỏ lau ghế còn nợ mấy tháng, phòng VAR không bằng cái nhà trọ con cve mà tiền đâu chống dịch với chả lan var hả cụ?
Đấy là ban quản lý (cũ) của sân Mỹ Đình mà cụ. Mỹ Đình hết tiền thì VFF phải xin cấp tạm thời chứ đợi các bác điều tra thì cũng khỏi sửa chữa sân.

Trạng thái
Thớt đang đóng