[Funland] Vali kéo mua đâu tốt mà giá hợp lý cccm?

CaptainMT

Xe buýt
Em cũng vote Samsonite như một số cụ phía trên, vừa bền vừa nhẹ. Mỗi tội giá hơi chát, chắc tầm 5-6 củ.

NAM CHÍCH

Xe tăng
Em cũng vote Samsonite như một số cụ phía trên, vừa bền vừa nhẹ. Mỗi tội giá hơi chát, chắc tầm 5-6 củ.
Hàng Samsonite là chuẩn rồi, dạo này off 50% liên tục mà, các cụ cứ rình hàng off 50 mà xuất xứ EU mà múc, bền lắm luôn, nhà em có nguyên bộ các kích cỡ, có cái dùng trên 10 năm rồi. Còn riêng phần cao su bánh xe và tay xách nếu còn trong bảo hành toàn cầu thì được thay free, hết bảo hành thì thay cũng ko hết bao nhiêu đâu.

maximax903

Xe điện
Dòng American Tourister, đặc biệt là loại đang được khuyến mại ko nên mua nhé các cụ, hoặc đã mua thì khi kéo phải cẩn thận chứ bánh xe rất nhanh vỡ. Em đợt rồi đi tìm mua Samsonite cái ưng ưng vừa mắt vừa size thì đắt quá nên đành mua Echolac. Bọn bán hàng nói bảo hành 5 năm tại xx nước em quên rồi, riêng bánh xe nếu hỏng gọi cho bọn nó đến tận nhà thay, hoặc mang lên chỗ bán nó thay cho, mất phí nhưng rất rẻ. Chả biết thế nào.

Mít - Mật

Xe tăng
Tiện đây, các cụ cho em hỏi, cái vali của em( loại bình thường, giá rẻ) bị hỏng cái bánh xe thì mang ra đâu thay ạ! Em cám ơn

botom

Xe tăng
Tiện đây, các cụ cho em hỏi, cái vali của em( loại bình thường, giá rẻ) bị hỏng cái bánh xe thì mang ra đâu thay ạ! Em cám ơn
Em cũng có cùng câu hỏi. Em có cái vali mà nó bị bong hết vỏ cao su, chỉ còn cốt nhựa, kéo đi nó tạo ra tiếng động lớn quá. Em muốn mang đi sửa, vì cái vali này đã đi khắp nơi với em, mà không biết mang đâu thay bánh xe. CCCM nào biết chỗ sửa ở Hanoi thì cho em biết với :).

NAM CHÍCH

Xe tăng
Em cũng có cùng câu hỏi. Em có cái vali mà nó bị bong hết vỏ cao su, chỉ còn cốt nhựa, kéo đi nó tạo ra tiếng động lớn quá. Em muốn mang đi sửa, vì cái vali này đã đi khắp nơi với em, mà không biết mang đâu thay bánh xe. CCCM nào biết chỗ sửa ở Hanoi thì cho em biết với :).
Loại bình dân thì Hà Trung thẳng tiến, phố ngoại tệ và buôn bán vàng nhé các cụ.
Lên đó có đầy đủ dịch vụ thay bánh xe và tay kéo vali các loại luôn

Xe bọ xít

Xe container
Loại bình dân thì Hà Trung thẳng tiến, phố ngoại tệ và buôn bán vàng nhé các cụ.
Lên đó có đầy đủ dịch vụ thay bánh xe và tay kéo vali các loại luôn
Nếu Vali 500-1Tr thì mang lên đây sửa với thay 2 cái này thì quá tiền mua mới. Vì thế trừ Vali có giá trị cao, vẫn còn khá mới nếu hỏng 3 bộ phận chính như: tay kéo, bánh xe, khoá thì mang lên đây thay hay sửa.

30xx1631

Xe điện
e toàn đi người không...samsonite là ngon rồi tại không gian của nó rộng...còn Rimowa có vẻ hầm hố nhưng nó thiết kế bên trong dở lắm, lại bị khung nhôm nên để ít đồ...cứ 4 bánh mà mua...hàng hiệu thì cũng chỉ là cái va ly..ra sân bay nó quăng quật mà sót hết ruột...luois vui tông thì nó cũng ném cái bịch...hạng C hay hạng giời cũng như nhau...cabin thì mua cái xịn nó kè kè bên người...còn ký gửi thì cứ samsonite mà triển, Tumi cũng là hàng tốt e đánh giá cao hơn Rimowa

one

Xe điện
Vali của bu em bị y hệt của cụ, em đang tính mua bánh xe trên Shopee về tự thay cho bu vì nghe nói trên Hà Trung họ cũng chỉ mua phụ kiện bên TQ về thay nên hên xui. Đều là hên xui, khéo em tự vọc cho đỡ bị cảm giác chặt chém.

Huthasa

Xe container
Cụ chụp bánh em xem, giống thì em cho 1 cái. Hôm nọ vali hỏng em đặt 1 bộ về thay hết có 1 cái.

botom

Xe tăng
Vali của bu em bị y hệt của cụ, em đang tính mua bánh xe trên Shopee về tự thay cho bu vì nghe nói trên Hà Trung họ cũng chỉ mua phụ kiện bên TQ về thay nên hên xui. Đều là hên xui, khéo em tự vọc cho đỡ bị cảm giác chặt chém.
Vâng, em cũng định thử tự thay, nhưng em thấy chân và bánh xe của vali toàn là đinh đột dập, chứ không phải ốc vít, nên chắc phải có đồ chuyên dụng mới thay được cụ nhỉ.

botom

Xe tăng
Cụ chụp bánh em xem, giống thì em cho 1 cái. Hôm nọ vali hỏng em đặt 1 bộ về thay hết có 1 cái.
Cảm ơn cụ ạ. Của em chắc phải thay cả bộ, nên em đang định mua shopee thử tự thay. Em xem thì hình như phải có đồ chuyên dụng để thay bánh xe vali thì phải cụ nhỉ?. Vì em toàn thấy đinh đột dập, chứ không có ốc vít để vặn.

one

Xe điện
Vâng, em cũng định thử tự thay, nhưng em thấy chân và bánh xe của vali toàn là đinh đột dập, chứ không phải ốc vít, nên chắc phải có đồ chuyên dụng mới thay được cụ nhỉ.
Em xem trên YouTube thì bọn Tây nó cưa luôn trục bánh cũ đi cụ ạ.

Huthasa

Xe container
Cảm ơn cụ ạ. Của em chắc phải thay cả bộ, nên em đang định mua shopee thử tự thay. Em xem thì hình như phải có đồ chuyên dụng để thay bánh xe vali thì phải cụ nhỉ?. Vì em toàn thấy đinh đột dập, chứ không có ốc vít để vặn.
Khoan xong dùng tán rút cụ nhé. Mua tán inox cho bền.

Hanamlut

Xe buýt
Các cụ mợ tham khảo thớt này. Đang giảm sâu đó.

henryfrance

Xe hơi
Hàng Samsonite là chuẩn rồi, dạo này off 50% liên tục mà, các cụ cứ rình hàng off 50 mà xuất xứ EU mà múc, bền lắm luôn, nhà em có nguyên bộ các kích cỡ, có cái dùng trên 10 năm rồi. Còn riêng phần cao su bánh xe và tay xách nếu còn trong bảo hành toàn cầu thì được thay free, hết bảo hành thì thay cũng ko hết bao nhiêu đâu.
em định tìm mua Samsonite nhưng xuất xứ EU họ ghi ở chỗ nào bác chỉ em với, nếu được off 50 thì cũng tốt quá.