[VHGT & ATGT] Văn bản 8484/BGTVT-KHCN ngày 31/07/2017

Thuy_CK

Xe điện
Đến đây thì em cũng dek hiểu thế nào là Quy Chuẩn Việt Nam nữa rồi đấy.
Cái này cãi nhau chán vụ ông tướng rồi :D

Quy định chung . Biển phải đặt bên phải đường theo chiều đi trừ các trường hợp đặc biệt !
Quy định riêng . Với đường nhiều làn thì có 2 lựa chọn là được đặt trên giá long môn hoặc bên đường, nếu lắp bên đường thì có thể thêm biển (ngược với quy định chung) ở bên trái !

gunner_hp

Xe tăng
Túm váy là: cổng thông tin chính phủ chưa có văn bản này, công báo khả năng cũng ko có. Thế nên em đang nghĩ văn bản này để mấy bên đó đọc cho vui, giống kiểu ngày xưa cấp 3 bọn em hay chuyển tay nhau mấy truyên cô Thảo ấy :)>-:)>-:)>-

NNS

Xe ngựa

Áp dụng cách lí giải của văn bản này với tín hiệu vàng :
Về quy định Tín hiệu vàng
Luật GTDB quy định:
Tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp

Tuy nhiên theo abc...xyz thì .... Do đó việc dừng lại trước vạch dừng là không bắt buộc ... nếu đã đi quá vạch dừng thì bắt buộc phải dừng lại

=))
ơ clgt?=))

NNS

Xe ngựa
CL là CL thế nào ?
Văn bản của chính quyền đấy :))
vb chính quền thì em mới hỏi chứ anh em mình chém thì hỏi làm gề? VBquy phạm pl mà nói thế thì ng nông dân đi thế éo nào?:((

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Mịa kiếp, thế này hóa ra lại quay về cái máng lợn ah? Lại béo lũ sâu, khổ thằng cu đen rồi
E hóng xem có công báo không hay chỉ là cái để tham khảo cho vui.

cusao

Xe lăn
Tóm lại biển khu đông dân cư (R420) là không cần biển nhắc lại kể cả đoạn đường rất dài ??!!
Cái này ai đi đường trường mà lạ đường thì sẽ thấy cơ khổ: Có biển khu đông dân cư, rồi đi mãi, đi mãi cũng ko thấy biển hết hay biển nhắc lại (có thể bị khuất cây, có thể do làm đường ko kịp trồng biển mới...) và thế là cứ bò .. .bò mãi cho tới khi gặp một cái biển nào đó :)
Em toàn bị thế. Bò mãi, bò mãi cho tới khi lại gặp cái biển giống y thế....lại bò tiếp

anhtho

Xe ngựa
Em toàn bị thế. Bò mãi, bò mãi cho tới khi lại gặp cái biển giống y thế....lại bò tiếp
Biết mà bò tiếp còn yên tâm, ko biết mà phải bò mới khó chịu :).
Đây chính là cái bất cập của hệ thống biển báo.
Có thể tốt hơn nếu đôi khi kẻ giới hạn tốc độ ngay trên mặt đường, hoặc có các biển vuông nhắc nhở speed limit thì đỡ cho tài xế nhiều.

gunner_hp

Xe tăng
Biết mà bò tiếp còn yên tâm, ko biết mà phải bò mới khó chịu :).
Đây chính là cái bất cập của hệ thống biển báo.
Có thể tốt hơn nếu đôi khi kẻ giới hạn tốc độ ngay trên mặt đường, hoặc có các biển vuông nhắc nhở speed limit thì đỡ cho tài xế nhiều.
Thế thì lại bẩu là tốn xiền cụ ạ. Ngay cả cái "Công văn" trả lời kia nó cũng đang bẩu: thay biển - kẻ vạch mới tốn xiền quá, nên chưa (không) kẻ nữa kia kìa cụ.

anhtho

Xe ngựa
Thế thì lại bẩu là tốn xiền cụ ạ. Ngay cả cái "Công văn" trả lời kia nó cũng đang bẩu: thay biển - kẻ vạch mới tốn xiền quá, nên chưa (không) kẻ nữa kia kìa cụ.
Vưng, tiền bao giờ cũng là một vấn đề quan trọng.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Tóm lại biển khu đông dân cư (R420) là không cần biển nhắc lại kể cả đoạn đường rất dài ??!!
Cái này ai đi đường trường mà lạ đường thì sẽ thấy cơ khổ: Có biển khu đông dân cư, rồi đi mãi, đi mãi cũng ko thấy biển hết hay biển nhắc lại (có thể bị khuất cây, có thể do làm đường ko kịp trồng biển mới...) và thế là cứ bò .. .bò mãi cho tới khi gặp một cái biển nào đó :)
Đợt rồi em chạy lang thang xuyên 2/3 Việt cũng phải chọn giải pháp này cho an toàn + để F1 ngắm cảnh.

anhtho

Xe ngựa
Đợt rồi em chạy lang thang xuyên 2/3 Việt cũng phải chọn giải pháp này cho an toàn + để F1 ngắm cảnh.
Ngắm cảnh được thì tốt. Đôi khi vội hoặc tối trời, cảnh thì ko ngắm được mà vẫn phải bò. Có lúc thấy các xe khác đi nhanh hơn, mình cũng dấn lên tí mà ko dám thoải mái, và vẫn có nguy cơ bị vịn.
Làm biển rõ ràng đâu có khó khăn lắm đâu nhỉ. Cả con đường to lớn hàng nghìn tỉ còn làm được cơ mà !.

backstrix

Xe đạp
sao hướng dẫn chi tiết lại toàn nói trái ngược với văn bản mà nó đang hướng dẫn thế nhỉ ~X(

pipo_nhoc

Xe buýt
Em cũng hóng thông tin này, văn bản này liệu có thể áp dụng để phạt không ạ? theo nguyên tắc là hướng dẫn thi hành thì phải theo quy chuẩn chú, đi ngược lại quy chuẩn thì còn nói chuyện j nữa ạ? các cụ thông não em cái.

MOODYCHU9289

Xe đạp
E cứ oánh dấu vào cái chứ nhìn qua thấy loạn quá

chucvan09

Xe đạp
VBquy phạm pl mà nói thế thì ng nông dân đi thế éo nào?