Vẫn chuyện độ Focus, nhưng là độ để tăng trọng lượng, tăng độ cứng và tăng độ ồn !

HamLong3.0V

Xe điện
Mua máy thanh tuýp nước rồi mượn xe của cụ Hăm Lông đo đạc rồi hàn thanh tuýp của mình vào là giống,mà chi phí không quá nổi 2 củ đâu ợ :D
Chuẩn đới :))
Cụ HL cho em hỏi tí,
- Tổng trọng lượng của thanh strut bar trong khoang , thanh anti roll bar gầm sau, so với 2 thanh gốc chênh nhau bao nhiêu kg ?
- Intake K&N có phải đục đẽo gì không ? Em nhìn hình nó hình như phải tháo cả hộp lọc gió cũ ra mới lắp vừa ? Độ xong cái Intake có phải can thiệp vào ECU không ?

PM em giá cái Intake K&N với nhé, em thì không đi nhanh nên ko quan tâm lắm tới Ultra Racing , nhưng vụ đèn điếu đóm thì em thích làm trước hơn .
Thanh anti roll cũ theo xe D=20, thanh mới D=25 tớ ko cân nhưng áng nặng hơn khoảng 2 kg :D Các thanh khác là hợp kim rỗng nên khá nhẹ, ko ảnh hưởng đến trọng lượng xe đâu. Xe nguyên bản làm gì có thanh strut bar mà so :))
Làm air intake thì phải bỏ hộp lọc gió theo xe đi thay bằng bầu của K&N vào, lắp vừa khít ko phải độ gì vì nó thiết kế chuẩn cho xe Focus 2008. Giá chưa có chi tiết nhưng áng khoảng hơn 5 củ. Nếu ko nặng chuyện tăng HP thì ko cần chạy lại ECU làm gì cho tốn công, nhưng kiểu gì xe cũng bú nhiều xăng hơn một chút :))
Đèn thì hỏi Trung béo nhé, nghe đâu là đẹp với giá hợp lý đấy.

phamthanhcong

Xe hơi
độ tung téo thế này mà bảo là ko có xiền :P

OmegaO9

Xe container
Người OF
@HamLong:Chúc mừng cụ C đã tham gia vào món UR này,giá em xuống sớm hơn một hôm thì cùng lắp với cụ.Cụ cho thêm chút cảm nhận sau khi lắp cái này đi.Công nhận cụ Sơn béo nhiệt tình và chu đáo thật,phải nói thanh strut hôm qua của em là thanh mà cụ ấy tốn rất nhiều mồ hôi bởi độ khoai mà của nó,bởi điểm đó chịu tác động lớn của lò xo làm cho việc định vị đúng lỗ ốc là cực khó.

batuan07

Xe đạp
Độ nhiều tăng khả năng ... cháy xe :>

HamLong3.0V

Xe điện
@HamLong:Chúc mừng cụ C đã tham gia vào món UR này,giá em xuống sớm hơn một hôm thì cùng lắp với cụ.Cụ cho thêm chút cảm nhận sau khi lắp cái này đi.Công nhận cụ Sơn béo nhiệt tình và chu đáo thật,phải nói thanh strut hôm qua của em là thanh mà cụ ấy tốn rất nhiều mồ hôi bởi độ khoai mà của nó,bởi điểm đó chịu tác động lớn của lò xo làm cho việc định vị đúng lỗ ốc là cực khó.
Chính xác luôn. Hôm Sơn Inter lắp anti roll cho tôi còn phải hy sinh tý huyết do vị trí quá hiểm. Xe tôi hôm nay cho vào HNFord nhờ Hoàng chỉnh lại độ chụm lốp sau, lý do chắc bác biết rồi đó :D Giờ ngon rồi, chỉnh xong ra cầu Thanh Trì vít bét nhè, chạy trên đường mới chả nhớ tên đóng cua hơn 90km/h vô tư vì xe rất chắc và đầm. Tôi đánh giá hệ anti roll là rất đáng để lắp, đương nhiên k0 thể thiếu strut bar trên khoang máy. Giờ đang cân nhắc lắp thêm hệ giằng chéo giữa khung xe và hệ chữ nhật phía trước trong lúc chờ pô và K&N về :D
PS: độ UR cho Civic mà k0 độ cho Focus hử bác T, ai lại ưu tiên lệch lạc thế :))
Độ nhiều tăng khả năng ... cháy xe :>
Đúng là...., lại muốn tỏ ra nguy hiểm !

Chỉnh sửa cuối:

focus RS

Xe hơi
Cu. độ kiểu này thì thành xe đua mất rồi.hehehehehe. Ra đường là cứ phải trên trăm cây chuối/h mới sướng cái người nhể....:P

HamLong3.0V

Xe điện
Cu. độ kiểu này thì thành xe đua mất rồi.hehehehehe. Ra đường là cứ phải trên trăm cây chuối/h mới sướng cái người nhể....:P
Ko cần phải chạy nhanh mới cảm nhận được bác ạ, cua gấp là đã thấy ngay. Lạ cái giờ xe em càng chạy nhanh càng đầm, đặc biệt ở quãng 60-90km/h, hơn nữa thì chưa có ĐK test :))

ozzfan

Xe tải
FFi HB có làm được không bác. Chi phí vụ này thế nào. Nếu không tiện bác PM cho tôi với.

HamLong3.0V

Xe điện
FFi HB có làm được không bác. Chi phí vụ này thế nào. Nếu không tiện bác PM cho tôi với.
Chi phí k0 cao so với lợi ích nó đem lại, nhưng vấn đề là FFi mới ra hè năm nay nên hãng UR nó chưa kịp nghiên cứu và thiết kế đâu ạ, em nghĩ nhanh cũng phải hè năm 2012 mới có hàng.
@Inter: Sơn có xem thớt thì check hộ bác ozzfan và mấy bác khác xem có hàng cho FFi k0 nhé, thanks man !

TheQueen

Xe điện
Chi phí k0 cao so với lợi ích nó đem lại, nhưng vấn đề là FFi mới ra hè năm nay nên hãng UR nó chưa kịp nghiên cứu và thiết kế đâu ạ, em nghĩ nhanh cũng phải hè năm 2012 mới có hàng.
@Inter: Sơn có xem thớt thì check hộ bác ozzfan và mấy bác khác xem có hàng cho FFi k0 nhé, thanks man !
tình hình là cụ sơn ngó nghiêng dùm con KIA của e luôn nhá

TuanAnhDT

Xe tải
chạy trên đường mới chả nhớ tên đóng cua hơn 90km/h vô tư vì xe rất chắc và đầm. Tôi đánh giá hệ anti roll là rất đáng để lắp, đương nhiên k0 thể thiếu strut bar trên khoang máy. Giờ đang cân nhắc lắp thêm hệ giằng chéo giữa khung xe và hệ chữ nhật phía trước trong lúc chờ pô và K&N về :D
PS: độ UR cho Civic mà k0 độ cho Focus hử bác T, ai lại ưu tiên lệch lạc thế :))
Nếu xe cụ là 1.8AT thì em nghĩ là lắp cái này chuẩn đấy. Còn nếu xe cụ là 2.0AT thì em dự là do cái ESP ạ :D

HamLong3.0V

Xe điện
2.0 loại petrol ko có ESP đâu cụ :)
Hôm nay ngồi băng ghế sau chạy thử thấy sao TSTA, cho tý cảm nhận đi, thanks về cái tem đầu xe nhé, nhìn đĩ phết :)) !
@TuanAnhDT: bác k0 đọc kỹ rồi, xe em 1.8AT mà :D

Chỉnh sửa cuối:

TuanAnhDT

Xe tải
2.0 loại petrol ko có ESP đâu cụ :)
Hè, thiếu chữ Sport thì phải TA nhẩy :D. Nhưng nếu FFi có ESP rồi thì có nên lắp loại này không nhỉ, nó có hỗ trợ thêm hay lại làm ảnh hưởng đến chế độ này không?:-/
@HL : Hehe, tại em không để ý. Nếu thế thì rất rất đáng đầu tư ợ. 90km/h ôm cua thì em hơi hãi cụ rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Hè, thiếu chữ Sport thì phải TA nhẩy :D. Nhưng nếu FFi có ESP rồi thì có nên lắp loại này không nhỉ, nó có hỗ trợ thêm hay lại làm ảnh hưởng đến chế độ này không?:-/
@HL : Hehe, tại em không để ý. Nếu thế thì rất rất đáng đầu tư ợ. 90km/h ôm cua thì em hơi hãi cụ rồi :D
Bán kính cua rộng lắm mà, em mà chạy có khi phải vào cua 100km/h mất. Lúc thử xe là Hoàng lái, bảo giữ ý với em nên k0 chạy nhanh như đi một mình :))
PS: em nghĩ bác muốn lắp ngay cho FFi cũng chưa được đâu, em dự là chưa có hàng vì xe mới ra. Còn nếu có thì rất nên lắp, nhà em cũng có 1 con FFi nhưng là xe của bà già dùng để đi làm trong phố, lắp phí vì bà đi tối đa có 40km/h :))

interceptor

Xe điện
Em xin trả lời các cụ ạ:
1. Hiện tại Ultra Racing có 11 bộ sản phẩm dành cho Ford Fiesta 1.6L MK6 (dòng Fiesta hiện đang có ở Việt Nam). Các cụ xem link này ạ: http://www.ultraracing.com.my/Catalog.asp?Brand=Ford&Model=Fiesta 1.6 MK6&page=1
2. @ bạn thequeen: Hiện tại mình vẫn đang tìm kiếm các sản phẩm dành cho 2011 KIA Morning của bạn. Do xe mới 2011 sử dụng hệ khung sườn và treo khác đời xe cũ nên UR chưa thiết kế sản phẩm cho đời xe mới này. Mình có thông tin gì mới sẽ báo ngay cho bạn nắm được! :D
3. Những thay Bar gia cố khung sườn xe hoàn toàn không ảnh hưởng đến hoạt động của hệ thống ESP (cân bằng điện tử) trên các loại xe ạ. Hệ thống cân bằng điện tử hoạt động bằng cách đo độ trượt ở từng bánh xe và phân chia lực kéo trên từng bánh để cân bằng xe, còn những thanh Bar nhằm gia cố chắc chắn khung sườn, chống xoắn, vặn khung sườn và giúp cân bằng thêm một phần cho hệ thống treo của xe, chứ không tác động gì đến lực kéo trên các bánh, do đó không hề ảnh hưởng đến hệ thống cân bằng điện tử.

HamLong3.0V

Xe điện
Em xin trả lời các cụ ạ:
1. Hiện tại Ultra Racing có 11 bộ sản phẩm dành cho Ford Fiesta 1.6L MK6 (dòng Fiesta hiện đang có ở Việt Nam). Các cụ xem link này ạ: http://www.ultraracing.com.my/Catalog.asp?Brand=Ford&Model=Fiesta 1.6 MK6&page=1
2. @ bạn thequeen: Hiện tại mình vẫn đang tìm kiếm các sản phẩm dành cho 2011 KIA Morning của bạn. Do xe mới 2011 sử dụng hệ khung sườn và treo khác đời xe cũ nên UR chưa thiết kế sản phẩm cho đời xe mới này. Mình có thông tin gì mới sẽ báo ngay cho bạn nắm được! :D
3. Những thay Bar gia cố khung sườn xe hoàn toàn không ảnh hưởng đến hoạt động của hệ thống ESP (cân bằng điện tử) trên các loại xe ạ. Hệ thống cân bằng điện tử hoạt động bằng cách đo độ trượt ở từng bánh xe và phân chia lực kéo trên từng bánh để cân bằng xe, còn những thanh Bar nhằm gia cố chắc chắn khung sườn, chống xoắn, vặn khung sườn và giúp cân bằng thêm một phần cho hệ thống treo của xe, chứ không tác động gì đến lực kéo trên các bánh, do đó không hề ảnh hưởng đến hệ thống cân bằng điện tử.
Xong rồi, các bác FFi chơi thôi !