Vấn đề bơm xăng Liberty.

Chã Nhỏ

Xe điện
Kính thưa các cụ ! dạo này có nhiều xe bốc cháy mà em thì chỉ nghi ngờ xăng là nguyên nhân chính gây ra. Chắc xe các cụ cũng như xe của em, khi bơm xăng nó bị trào. vừa sáng nay em đi bơm bị trào ra rất nhiều và chảy xuống cả phần vỏ xe. mặc dù đã lau nhưng em vẫn lo nơm nớp..... Các cụ có sợ như em không??? và các xử lý ra sao khi xăng bơm bị trào ra ạ???? hjx hjx. X_X X_X Em nói gì sai mong các cụ bỏ quá cho em nhé! X_X:(

karlovo

Xe máy
xăng nó bay hơi nhanh lắm cụ ko cần lo đâu, trừ phi nắp bình xăng nó hở hay bị dò xăng mới nguy hiểm :D

cupheu

Xe tăng
cụ chủ thớt có khi phải đứng đợi xăng bay hơi hết rồi nổ máy,ko thì đề 1 cái là toi đấy :))

mptb85

Xe tải
hehe, nếu bị trào xăng ra khi đi máy ấm một chút là xăng bay hơi hết rùi, chỉ sợ cụ đang đi máy nóng mà bình xăng bị rò thôi. Còn vụ tràn xăng khi đổ không đáng lo ngại lắm, mình cũng thỉnh thoảng bị thế. thấy không sao hết.

darkz

Xe tải
Đã có cái xe piaggio bị nổ đâu mà cụ lo ^^. Em đổ xăng con LX xăng trào ra chảy cả xuống máy, nổ máy đi ầm ầm có sao đâu ^^. Xăng ra ngoài không khí bốc hơi nhanh lắm cụ ko phải lo đâu. Em nghĩ xe cháy là do dây điện bị hở hay chập điện đại loại thế ^^

MEOTO1988

Xe tải
Khuyên cụ chủ thớt: Nên mua 1 bịch loại nhỏ khăn ướt cho vào cốp xe. Khi nào bơm xăng bị tràn thì lấy ra lau luôn. Và khi đổ xăng thì bảo người ta đổ chậm thôi "Anh,Chị" à không tràn xăng. Nhiều khi xăng đến vạch đỏ tưởng hết nhưng lúc đổ thì trong bình lại còn khá nhiều, vì vậy lựa số tiền đổ thôi, đổ thêm tầm 80k thôi không lại tràn ra vì đầy bình.

Đi rửa xe cho hết đồ trong cốp ra các bác à. Em để cái áo mưa trong đó che mất đống nước trong cốp. Đi rửa bỏ áo mưa thôi rồi, trong cốp xe đầy tràn nước, từ sau rửa xe xong phải bỏ hết đồ ra để lau khô hết nước mới bỏ đồ vào.

audi_1984

Xe đạp
Thực ra do nhiều nguyên nhân. Nhiều khi do xe chính hàng nhưng bị trục trặc kỹ thuật, hoac xe lưởm do bọn nó tuồn vào cty dể bán kiếm lãi

Chã Nhỏ

Xe điện
Vâng ! Em cảm ơn các bác nhiều ạ. Công nhận OF nhà ta nhiệt tình thật.:D

namhp

Xe buýt
Vấn đề cháy nổ xe có nhiều nguyên nhân lắm nhưng chủ yếu vẫn là do dò xăng, thủng bình chứa... làm cho máy móc ướt dẫn đến chập điện hoặc phát sinh tia lửa trong khi sử dụng. Còn việc đi đổ xăng trào ra do đầy bình thì cũng không ngại lắm trừ khi cụ mợ tại thời điểm đó hút thuốc hay nghe diện thoại... Để yên tâm thì khi tràn xăng ra ta dắt xe ra chỗ thoáng mát, chờ xăng bay hơi đi 1 lúc rồi mới lau khu vực dính xăng. Khi cảm thấy an toàn thì hãy nổ máy và đi. Đây là thiển cận của em mong cụ mợ bổ sung thêm.

Chã Nhỏ

Xe điện
Vấn đề cháy nổ xe có nhiều nguyên nhân lắm nhưng chủ yếu vẫn là do dò xăng, thủng bình chứa... làm cho máy móc ướt dẫn đến chập điện hoặc phát sinh tia lửa trong khi sử dụng. Còn việc đi đổ xăng trào ra do đầy bình thì cũng không ngại lắm trừ khi cụ mợ tại thời điểm đó hút thuốc hay nghe diện thoại... Để yên tâm thì khi tràn xăng ra ta dắt xe ra chỗ thoáng mát, chờ xăng bay hơi đi 1 lúc rồi mới lau khu vực dính xăng. Khi cảm thấy an toàn thì hãy nổ máy và đi. Đây là thiển cận của em mong cụ mợ bổ sung thêm.
Thanks cụ nhé !!! :>

huylinht

Xe buýt
thỉnh thoảng các bác để ý xem xăng có bị chảy ra do dây tyo ko nhé . Đổ xăng thì chớm báo đèn vàng là trong bình còn cỡ ~ 2,5l . Cứ đổ tầm 100k là ok . ko nên đổ đầy quá

FunGus92

Xe máy
chỗ cụ đổ nhân viên non rồi :D . Chỗ em gần nhà em hễ người ta thấy Lib là tự biết cách đổ cho xe mình . Toàn đổ đầy ứ ự luôn chả bao giờ bị tràn :D

MEOTO1988

Xe tải
chỗ cụ đổ nhân viên non rồi :D . Chỗ em gần nhà em hễ người ta thấy Lib là tự biết cách đổ cho xe mình . Toàn đổ đầy ứ ự luôn chả bao giờ bị tràn :D
Từ lúc mua tới giờ mình toàn nhắc người ta đổ chậm không tràn, và chưa bị tràn lần nào. Mình đổ ở chô Petro đường Xuân Thủy.

lanhuong1965

Xe điện
Kính thưa các cụ ! dạo này có nhiều xe bốc cháy mà em thì chỉ nghi ngờ xăng là nguyên nhân chính gây ra. Chắc xe các cụ cũng như xe của em, khi bơm xăng nó bị trào. vừa sáng nay em đi bơm bị trào ra rất nhiều và chảy xuống cả phần vỏ xe. mặc dù đã lau nhưng em vẫn lo nơm nớp..... Các cụ có sợ như em không??? và các xử lý ra sao khi xăng bơm bị trào ra ạ???? hjx hjx. X_X X_X Em nói gì sai mong các cụ bỏ quá cho em nhé! X_X:(
Bác vào tham khảo trong thớt này xem như nào ợ : http://www.otofun.net/threads/247107-canh-bao-ong-xa-xang-du-lib-ie-gay-hao-xang-co-the-gay-chay-xe-chang

xherox

Xe điện
Đi đổ xăng đầy,mấy ông bà đổ xăng thường nhìn vào bảng đồng hồ chứ ít khi nhìn vào bình xăng nên xăng tràn ra ngoài là chuyện bình thường.CŨng ghê phết,nhỡ 1 cái thì nổ cả cây xăng ấy chứ ko phải mỗi cái xe của mình.