Thảo luận Vấn đề gạt mưa tự động của san 2019

tamaris

Xe tải
Em đi con san 2019 thấy rất hài lòng ngoại trừ 1 điểm nhỏ nhưng rất khó chịu là cái gạt mưa của nó. Cần điều khiển gạt mưa có 5 nấc : thủ công, off, auto, low, high. Cơn mưa to và rất to thì k nói làm gì. Nhưng với cơn mưa lất phất thì khó chịu vô cùng, nếu để chế độ low thì gạt nhanh quá, mà để auto thì... ôi thôi thi thoảng em nó mới gạt cho 1 cái động viên, còn lại thì mờ hết cả mắt. Đã chỉnh đủ các nấc to nhỏ ở chế độ auto này vẫn k ăn thua. Mà đúng ra theo chuẩn lý thuyết, chế độ auto này chả cần phải chỉnh gì mới đúng, cứ mưa nhỏ gạt chậm, mưa to gạt nhanh. Một con xe tiền tỉ mà riêng cái khoản gạt mưa này em thấy chán quá, kém hẳn mấy con xe hạng a, b. Có cụ nào thông thái biết cách điều chỉnh không? Cho em xin lời khuyên.

Grow Tech

Xe tải
Ngoài 3 nấc tốc độ còn có vòng tròn khoảng 5 vạch tốc độ nữa để đièu chỉnh theo ý nữa mà cụ?

Grow Tech

Xe tải
K ăn thua cụ ạ. Cái chính ở chỗ cảm biến có vẻ k nhạy
Cũng có thể do cảm biến. Trước em nghĩ a Công nhập đồ xịn của HD về lắp nhưng tháng trước em qua thăm 1 xương chuyên gia công linh kiện cho a Công thì em đã biết được 1 điều là từ trước em vẫn ảo tưởng a Công quá.
Đm cái xưởng gia công linh kiện mà máy đột dập thì có khi còn hơn cả tuổi em mạc dù em 43 xuân rồi. Cái khuôn dập linh kiện thì tự chế kiểu như thời oánh nhau bằng súng thần công ý.
Em qua thăm xưởng đấy là định hợp tác với chủ xưởng để gia công linh kiện nhưng thấy tư duy và cách làm như thế em out luôn?.... thật chứ em còn éo cả dám chụp ảnh cái dây chuyền đấy nữa ý.

tamaris

Xe tải
Cũng có thể do cảm biến. Trước em nghĩ a Công nhập đồ xịn của HD về lắp nhưng tháng trước em qua thăm 1 xương chuyên gia công linh kiện cho a Công thì em đã biết được 1 điều là từ trước em vẫn ảo tưởng a Công quá.
Đm cái xưởng gia công linh kiện mà máy đột dập thì có khi còn hơn cả tuổi em mạc dù em 43 xuân rồi. Cái khuôn dập linh kiện thì tự chế kiểu như thời oánh nhau bằng súng thần công ý.
Em qua thăm xưởng đấy là định hợp tác với chủ xưởng để gia công linh kiện nhưng thấy tư duy và cách làm như thế em out luôn?.... thật chứ em còn éo cả dám chụp ảnh cái dây chuyền đấy nữa ý.
Em tưởng nhập hoàn toàn linh kiện về. Chả nhẽ nội địa hóa theo cái kiểu manh mún thiếu ch nghiệp vậy ạ

khanhthienduong85

Xe đạp
Mình đi elantra sport cũng thất như vậy! Không có cách nào chỉnh đc đâu. Mưa nhỏ thì bật gạt tay thôii. Nó không được nhạy

Grow Tech

Xe tải
Em tưởng nhập hoàn toàn linh kiện về. Chả nhẽ nội địa hóa theo cái kiểu manh mún thiếu ch nghiệp vậy ạ
Em còn không tin vào mắt mình thì cụ hiểu nó ntn?
Bảo sao nó bằng mọi giá nâg thông tư 20 thành nghị định 116.

TheBlues87

Xe hơi
Nhà có điều kiện mà tiếc mấy con lợn còi cụ nhỉ

Grow Tech

Xe tải
Nhà có điều kiện mà tiếc mấy con lợn còi cụ nhỉ
Phải em mà là chủ hãng thì các nhà cung cấp em phải ra tiêu chuẩn máy móc thiết bị dây chuyền như Samsung luôn. 5 năm tuổi là bắt out hết ko out cắt cmn hợp đồng gia công luôn.

ubisapro

Xe trâu
Nếu thế thì giá thành sản phẩm ko rẻ được. Và cái a Công cần là rẻ :D

Để đầu tư một cơ sở cơ khí hiện đại rất tốn kém. Nên bên e toàn chọn cách đi thuê những cái khó mặc dù bên e có xưởng. Đầu tư cho mấy ông xưởng mà làm nhỏ giọt thì thà đi thuê còn hơn ;)

Phải em mà là chủ hãng thì các nhà cung cấp em phải ra tiêu chuẩn máy móc thiết bị dây chuyền như Samsung luôn. 5 năm tuổi là bắt out hết ko out cắt cmn hợp đồng gia công luôn.

Grow Tech

Xe tải
Nếu thế thì giá thành sản phẩm ko rẻ được. Và cái a Công cần là rẻ :D

Để đầu tư một cơ sở cơ khí hiện đại rất tốn kém. Nên bên e toàn chọn cách đi thuê những cái khó mặc dù bên e có xưởng. Đầu tư cho mấy ông xưởng mà làm nhỏ giọt thì thà đi thuê còn hơn ;)
Cụ ơi. Giá san bên Hàn full option cả thuế bán lẻ ra mới có 35k$ thôi cụ . Mới bằng khoảng 2/3 giá a Công cụ nhé. Nreus là stock thì không vượt quá 25k đâu ạ.
Cụ tính giúp em xem lợi nhuận a Công và a Dương ntn đi ạ.

dx82

Xe tải
Cụ ơi. Giá san bên Hàn full option cả thuế bán lẻ ra mới có 35k$ thôi cụ . Mới bằng khoảng 2/3 giá a Công cụ nhé. Nreus là stock thì không vượt quá 25k đâu ạ.
Cụ tính giúp em xem lợi nhuận a Công và a Dương ntn đi ạ.
Sắp tới có thêm a Vin phét cho nó thành kiềng 3 chân :D