:( Vấn đề ít nhiều về SH ( newbie )

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
mà vụ láp hú là lỗi đấy nhé. SHVN h có 2 lỗi đó là hú láp và lỗi vành.lỗi hú láp thì cụ nào đen mua phải xe lỗi thì bị.khắc phục bằng cách thay vòng bi trong láp là xog.còn lỗi vành thì rất nhiều người bị,lỗi vành xuất hiện tầm 8-9000km.khắc phục bằng cách ra hảng bảo hành,thay vành mới,(cụ nào lỡ sơn vành rồi thì không dc bảo hành,) hoặc đóng lại căn bia,là hết
SHVN h chỉ có 2 lỗi đấy thôi.còn lại thì rất ok.không có gi để chê cả.cụ nào định mua thì cân nhắc nhé.
Nghe bác này mình cũng phải để ý xe mình xem sao. Giờ mới đc có 350km. Xe đi cảm giác bốc, khỏe, xe mình 150. Mình đang đi roda rất từ tốn, không thốc ga, ko ga lớn, hôm qua có 1 lúc đường vắng kéo lên 60km thấy vui vui :) Ngày trước chạy Fx, RGV kéo 100, 120 chả xi nhê giờ kéo 60 đã ngại lạ thật :). Chỉ chê mỗi xe ở cái giảm xóc cứng dã man, đi vào xóc lộc cộc lắm. Mình đang nghiên cứu thay giảm xóc sau và trước sang Bitubo, có bác nào lên rồi cho thử cảm nhận xem có êm ái hơn giảm xóc cũ ko nhé.
Lỗi vành thì mình mới 350km nên chưa có gì đánh giá, chắc phải để xem thêm 1 thời gian nữa, mình cũng chưa sơn gì để chờ hết bảo hành thì làm cũng chưa muộn. Nhưng vẫn cứ phải làm sau cùng sau khi đã thay 2 đôi giảm xóc, sau trước.

linhcom1459

Xe điện
Nghe bác này mình cũng phải để ý xe mình xem sao. Giờ mới đc có 350km. Xe đi cảm giác bốc, khỏe, xe mình 150. Mình đang đi roda rất từ tốn, không thốc ga, ko ga lớn, hôm qua có 1 lúc đường vắng kéo lên 60km thấy vui vui :) Ngày trước chạy Fx, RGV kéo 100, 120 chả xi nhê giờ kéo 60 đã ngại lạ thật :). Chỉ chê mỗi xe ở cái giảm xóc cứng dã man, đi vào xóc lộc cộc lắm. Mình đang nghiên cứu thay giảm xóc sau và trước sang Bitubo, có bác nào lên rồi cho thử cảm nhận xem có êm ái hơn giảm xóc cũ ko nhé.
Lỗi vành thì mình mới 350km nên chưa có gì đánh giá, chắc phải để xem thêm 1 thời gian nữa, mình cũng chưa sơn gì để chờ hết bảo hành thì làm cũng chưa muộn. Nhưng vẫn cứ phải làm sau cùng sau khi đã thay 2 đôi giảm xóc, sau trước.
trời ơi bác giữ xe thế. Em cũng SH 150i, chạy đc 600km rồi. Mà em toàn chạy trong khoảng 50-60km/h. Em nghĩ ko cần roda kĩ thế đâu bác ạ

philongcar

Xe tăng
vành sơn đã có cụ đc đổi thành công rồi nhé (em đây chứ đâu, đổi ở KN trần nhân tông :) )
Sh2012 còn 1 bệnh nữa là phao xăng hay bị tắc dẫn đến ko đề đc
bệnh này ra Head nhờ xịt rp7 gõ gõ lại là ok

ChichXongSoc

Xe đạp
Các bác mua xe ở Hét (Head) phải kiểm tra thật kỹ xe rồi mới nhận xe và ký biên bản bàn giao xe nhé, không thì lại phải quay lại đấy
Các hét hầu hết là đùn đẩy trách nhiệm, và ko nhận lỗi khi xe đã ra khỏi cửa hàng....(Cách làm ăn nghìn năm nay của VN mình là như thế)
Điều khoản bảo hành 20.000km/2 năm các bác cũng phải đọc cho kỹ, không phải cái gì cũng được bảo hành đâu.....
Kiểm tra 6 lần miễn phí sau khi mua xe: Khuyên các bác 1 điều là đừng bao giờ đưa xe vào kiểm tra: Bị Hét (Head) trọc trạch vớ vẩn, tốn time và xước hết cả xe, ốc xe....
Đừng bao giờ lắp phụ kiện (khi mua xe mới) và thay dầu máy, dầu lap, xăm, lốp.....etc tại Hét các bác nhé, hàng thì cũng đi lấy ở ngoài, nhưng giá thì luôn luôn máy chém....( em mua 2 cái xe ở KN và 1 cái ở Thắng Lợi, nhưng chưa bao giờ đưa xe vào đây thay thế bất cứ phụ tùng or kiểm tra định kỳ lần nào.....8-x)
Điều duy nhất em đưa xe vào head đó là bảo dưỡng và không thay thế bất kỳ phụ tùng nào tại đây.
Chúc các bác lái xe an toàn và đừng bao giờ bị các Head nó luộc.....:)>-

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Các bác mua xe ở Hét (Head) phải kiểm tra thật kỹ xe rồi mới nhận xe và ký biên bản bàn giao xe nhé, không thì lại phải quay lại đấy
Các hét hầu hết là đùn đẩy trách nhiệm, và ko nhận lỗi khi xe đã ra khỏi cửa hàng....(Cách làm ăn nghìn năm nay của VN mình là như thế)
Điều khoản bảo hành 20.000km/2 năm các bác cũng phải đọc cho kỹ, không phải cái gì cũng được bảo hành đâu.....
Kiểm tra 6 lần miễn phí sau khi mua xe: Khuyên các bác 1 điều là đừng bao giờ đưa xe vào kiểm tra: Bị Hét (Head) trọc trạch vớ vẩn, tốn time và xước hết cả xe, ốc xe....
Đừng bao giờ lắp phụ kiện (khi mua xe mới) và thay dầu máy, dầu lap, xăm, lốp.....etc tại Hét các bác nhé, hàng thì cũng đi lấy ở ngoài, nhưng giá thì luôn luôn máy chém....( em mua 2 cái xe ở KN và 1 cái ở Thắng Lợi, nhưng chưa bao giờ đưa xe vào đây thay thế bất cứ phụ tùng or kiểm tra định kỳ lần nào.....8-x)
Điều duy nhất em đưa xe vào head đó là bảo dưỡng và không thay thế bất kỳ phụ tùng nào tại đây.
Chúc các bác lái xe an toàn và đừng bao giờ bị các Head nó luộc.....:)>-
Mình cũng thế, ko nghĩ là head nó làm chuẩn được, nó chỉ đè ra thay đồ vào thôi. Hàng phụ kiên bên ngoài thì tất nhiên nó chém dã man rồi, lãi bằng bán con xe ý chứ Kaka...

suhào 150i

Xe máy
Xe cụ là SHVN 2012 đúng k? Xe VN thì hầu hết đời phun xăng điện tử thì đều bị hụt ga, cảm giác như bị lịm khi tăng tốc kể cả từ đời AB cho đến Sh, vấn đề này trên xe nhập thì hầu như k có. Bác mag xe qua bác Sơn làm lại thì sẽ hết rung khi đi tốc độ thấp.

philongcar

Xe tăng
Xe cụ là SHVN 2012 đúng k? Xe VN thì hầu hết đời phun xăng điện tử thì đều bị hụt ga, cảm giác như bị lịm khi tăng tốc kể cả từ đời AB cho đến Sh, vấn đề này trên xe nhập thì hầu như k có. Bác mag xe qua bác Sơn làm lại thì sẽ hết rung khi đi tốc độ thấp.
biết chăm thì ko fải xe nào cũng thế đâu cụ :)
hụt ga thì cụ check lại vệ sinh kim fun xăng, lọc gió
bộ côn cũng là 1 nguyên nhân. vệ sinh côn sẽ hết rụng khi đi tốc độ thấp

meomatto

Xe buýt
Bệnh thì tuỳ đợt hàng chứ có phải lúc nào cũng bị đâu mà lo? Mà giờ cuối năm xe này lên giá kinh. Hôm qua em hỏi 1 bác mới lấy con 125 đỏ ở kn là 69.5 mới ghê chứ. Nhớ hồi hè có lúc bán 63.5 màu nào cũng thế. Vãi làm giá!

vuthien86

Xe buýt
Bệnh thì tuỳ đợt hàng chứ có phải lúc nào cũng bị đâu mà lo? Mà giờ cuối năm xe này lên giá kinh. Hôm qua em hỏi 1 bác mới lấy con 125 đỏ ở kn là 69.5 mới ghê chứ. Nhớ hồi hè có lúc bán 63.5 màu nào cũng thế. Vãi làm giá!
Mình mua 62.5 thui

sh 2013 125

Xe đạp
bây giờ kiếm được cái head nào bán giá 68,69 cũng khó chứ đừng nói đến 62 vs 63 các bác ạ. Hichic

Tiểu Thư

Xe hơi
Cụ ra chỗ anh Sơn ở Hoàng Cầu để xem thêm sẽ ngon hơn nhiều đới :)

investor01

Xe buýt
xe em hình như cũng bị giống chủ thớt thì phải :)

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Từ lúc mình mua xe 150 tới giờ luôn phàn nàn về vấn đề lốp nảy quá, lộc cộc khi đi vào chỗ xóc. Hôm qua đi bảo dưỡng lần 1 ( 500km) thì kiểm tra áp suất lốp và bơm lại theo quy định của hãng thì xe đi êm hơn hẳn :). Mình có chỉnh ốc lò xo giảm xóc xe về nấc 1 nữa cho nó nhẹ. Tóm lại là mình sẽ đi thêm 1 thời gian nữa trước khi quyết định đổi sang phuộc Bitubo.

vuthien86

Xe buýt
Xe mình chạy den gio là 4,5k. Dạo này mớm ga lên khi depa hay tốc độ thấp nó kêu o o 1 tý khoảng vài giây rồi hết. Ko hỉu là sao. Mhư kiểu trượt côn