Thảo luận Vấn đề lắp lọc gió điều hòa và khử mùi cho xe fiesta

Ichisa

Xe đạp
Bóc taplo ra, nghe phiền quá nhỉ, e nghĩ sao ko dán đè lớp nilon lên trên lớp caosu cho nó ko bị mùi là ok nhỉ?
Để nguyên mùi cao su khó chịu lắm, em lại thường xuyên cho F1 đi chơi, mà cháu hít cai mùi này cũng nguy hiểm lắm... Vài triệu đâu so gì với sức khỏe đúng không các bác.

willboy

Xe buýt
Để nguyên mùi cao su khó chịu lắm, em lại thường xuyên cho F1 đi chơi, mà cháu hít cai mùi này cũng nguy hiểm lắm... Vài triệu đâu so gì với sức khỏe đúng không các bác.
Vấn đề ở đấy không phải là vài triệu và sức khỏe, em có vào hãng, sơn lại cái miếng nhựa mầu bạc ở tay cầm bên lái đó, nó tháo ra sơn, xong bi giờ lắp vào nó không chặt khít như cũ ý ạ? ọp à ọp ẹp bực cả mình, các bác thợ nhà mình mà tháo cả cái taplo ra, xong lắp lại liệu nó có chắc khít như cũ ko ý?

Ichisa

Xe đạp
Vấn đề ở đấy không phải là vài triệu và sức khỏe, em có vào hãng, sơn lại cái miếng nhựa mầu bạc ở tay cầm bên lái đó, nó tháo ra sơn, xong bi giờ lắp vào nó không chặt khít như cũ ý ạ? ọp à ọp ẹp bực cả mình, các bác thợ nhà mình mà tháo cả cái taplo ra, xong lắp lại liệu nó có chắc khít như cũ ko ý?
Vấn đề là ko tháo Taplo bác nhé... Các bé chiu vào dưới gầm taplo xé hết phần cao su cách nhiệt ra thôi, nói cao lên gần tới kính và dán lại lớp cao su khách thôi chứ không tháo Taplo bác ạ...

willboy

Xe buýt
À thế à! Thank thông tin của bác nhé.!

sudoai

Xe tăng
Xe FFi vốn không được trang bị lọc gió điều hòa, điều này khiến bụi bẩn lọt vào xe, bám vào dàn lạnh, đọng trên đường ống dẫn tạo ra thứ mùi...xe cũ. Vệ sinh đường ống nếu có máy hút bụi thổi ngược là tốt nhất, nếu không mở khoang lắp lọc gió và bật quạt lên số 4.
Các bác lắp lọc gió nên kết hợp với vệ sinh dàn lạnh bằng cách dùng bình xịt vệ sinh điều hòa xịt vào dàn lạnh nằm phía trong bên trái hộp lắp lọc gió.
Cần xịt khoảng 1/4 đến 1/5 chai xịt/ lần. Đây là 1 trong những nguyên nhân cơ bản tạo ra mùi hôi trong xe. Lọc gió có thể giặt được để tiết kiệm chi phí, với điều kiện dùng nước xịt lên bề mặt (không dùng bàn chải hay bất cứ thứ gì chà lên bề mặt). Sau đó ngâm trong nước xà phòng khoảng 1 đêm, kết hợp với lắc tấm lọc trong nước xà phòng- kết quả sạch 85%.
Để ngăn mùi của tấm cách nhiệt, cách âm thì nên dùng da công nghiệp để trải sàn xe, vừa sạch, rẻ lại dễ lau dọn vệ sinh, cần yêu cầu trải sâu lên khu vực taplo xe. Không nên bóc tấm cao su của xe nếu không chắc xử lý được tiếng ồn.
Xe của E là xeri 2011 nhưng hầu như xử lý được triệt để vụ mùi xe mà không bóc tấm cao su, dù xe thường xuyên để noài trời.
Chúc các Bác may mắn
Cụ cho em hỏi mua bình xịt vs điều hòa, lọc gió đh ở đâu vậy?

nampvi

Xe tải
Vấn đề là ko tháo Taplo bác nhé... Các bé chiu vào dưới gầm taplo xé hết phần cao su cách nhiệt ra thôi, nói cao lên gần tới kính và dán lại lớp cao su khách thôi chứ không tháo Taplo bác ạ...
Em đã tháo taplo để bóc hết lớp lót cao su gây mùi... Và dán lớp cách nhiệt cách âm, taplo sau khi tháo không bị sao hết

nguyenanhtuanbn

Xe tải
nhờ các cụ tư vấn con FFi hachback đời 2013 đi 1 vạn giá bao nhiêu với ạ. Em đang muốn làm con để nhập hội với các cụ

Djorkaev

Xe đạp
cho em hỏi địa chỉ lắp lọc gió điều hòa ah. em đã hỏi vài nơi nhg toàn báo là ko có

New drive

Xe máy
Kụ hỏi gian hàng phụ tùng Boss 24/7 thì phải (trong OF Plaza). Hỏi Kụ Long.

willboy

Xe buýt
Mấy cụ làm rồi, tháo taplo bung bét cụ nhé!

thinhkieuphong

Xe điện
Xe FFi vốn không được trang bị lọc gió điều hòa, điều này khiến bụi bẩn lọt vào xe, bám vào dàn lạnh, đọng trên đường ống dẫn tạo ra thứ mùi...xe cũ. Vệ sinh đường ống nếu có máy hút bụi thổi ngược là tốt nhất, nếu không mở khoang lắp lọc gió và bật quạt lên số 4.
Các bác lắp lọc gió nên kết hợp với vệ sinh dàn lạnh bằng cách dùng bình xịt vệ sinh điều hòa xịt vào dàn lạnh nằm phía trong bên trái hộp lắp lọc gió.
Cần xịt khoảng 1/4 đến 1/5 chai xịt/ lần. Đây là 1 trong những nguyên nhân cơ bản tạo ra mùi hôi trong xe. Lọc gió có thể giặt được để tiết kiệm chi phí, với điều kiện dùng nước xịt lên bề mặt (không dùng bàn chải hay bất cứ thứ gì chà lên bề mặt). Sau đó ngâm trong nước xà phòng khoảng 1 đêm, kết hợp với lắc tấm lọc trong nước xà phòng- kết quả sạch 85%.
Để ngăn mùi của tấm cách nhiệt, cách âm thì nên dùng da công nghiệp để trải sàn xe, vừa sạch, rẻ lại dễ lau dọn vệ sinh, cần yêu cầu trải sâu lên khu vực taplo xe. Không nên bóc tấm cao su của xe nếu không chắc xử lý được tiếng ồn.
Xe của E là xeri 2011 nhưng hầu như xử lý được triệt để vụ mùi xe mà không bóc tấm cao su, dù xe thường xuyên để noài trời.
Chúc các Bác may mắn
kụ hướng dẫn em chi tiết cách xịt vệ sinh điều hòa với, em vừa lắp cái lọc gió điều hòa ở chỗ bác BOSCH rồi :D

HNmember

Xe tăng
kụ hướng dẫn em chi tiết cách xịt vệ sinh điều hòa với, em vừa lắp cái lọc gió điều hòa ở chỗ bác BOSCH rồi :D
Cụ lại phải tháo nó ra, xịt vào dàn lạnh ngay sau lọc gió ấy- phía trong bên trái lọc gió. Lưu ý là nó rất lớn và cao, phải lấy 1 cái khăn lau sạch, ẩm quấn vào 1 cái que lau dài 50cm ( như cái đũa cả ấy ) để lau sau khi xịt 10'. Sau khi lau xong lại xịt tiếp...lau cho đến khi thấy hết bẩn. Xịt lần cuối thì ko lau nữa- lắp lại là OK. Nên làm hôm trước, xịt lần cuối để qua đêm sẽ tốt hơn. Chúc may mắn.

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ lại phải tháo nó ra, xịt vào dàn lạnh ngay sau lọc gió ấy- phía trong bên trái lọc gió. Lưu ý là nó rất lớn và cao, phải lấy 1 cái khăn lau sạch, ẩm quấn vào 1 cái que lau dài 50cm ( như cái đũa cả ấy ) để lau sau khi xịt 10'. Sau khi lau xong lại xịt tiếp...lau cho đến khi thấy hết bẩn. Xịt lần cuối thì ko lau nữa- lắp lại là OK. Nên làm hôm trước, xịt lần cuối để qua đêm sẽ tốt hơn. Chúc may mắn.
kể ra có cụ nào trong OF làm dv vệ sinh này thì tốt nhỉ, cụ cứ chúc may mắn thế em hãi quá :D

thinhkieuphong

Xe điện
cụ toàn chúc may mắn thế này ghê quá, em google thấy có chỗ này làm dv nhưng lại ở HCM, ở HN ko biết có cụ nào làm ko nhỉ https://tinhte.vn/threads/cong-nghe-ve-sinh-gian-lanh-noi-soi-khong-can-thao-taplo.2499796/

HNmember

Xe tăng
kể ra có cụ nào trong OF làm dv vệ sinh này thì tốt nhỉ, cụ cứ chúc may mắn thế em hãi quá :D
Hihi, may mắn là yếu tố hàng đầu mà Cụ. Thợ làm nó tháo tung xe của Cụ ra thì chả may mắn đâu. Mà nó ko làm thế thì lấy nhiều tiền cũng khó.

Hapro_kiha

Xe buýt
Sau một thời gian sử dụng Ford Fiesta thì Em rút ra kinh nghiệm là: Xe khoang nhỏ, lọc gió điều hòa bị cắt bớt,... lên thương xuyên vệ sinh sạch sẽ nội thất thì đi xe lúc nào cũng ngon chớn, còn nếu cứ bẩn một chút là mùi không thể chịu được!

Chúc các Bác may mắn

KHỬ MÙI & VỆ SINH DÀN LẠNH LIQUI-MOLY KLIMA FRESH 4065

http://tinyurl.com/phugia-chamsocxe

THÔNG TIN SẢN PHẨM:

- Mã sản phẩm: Liqui - Moly 4065
- Dung tích chai: 150ml
- Nhà sản xuất: Liqui-Moly GMBH, Germany
- Link thông tin sản phẩm từ nhà sản xuất: http://tinyurl.com/liqui-moly-4065

CÔNG DỤNG:

- Liqui-Moly Klima Fresh khử mùi hôi hiệu quả trong xe do khói thuốc lá, mồ hôi, thức ăn...
- Dùng khử mùi hôi trong xe do máy lạnh hút vào hoặc mùi phát sinh trong hệ thống làm lạnh
- Diệt vi khuẩn, tạo không khí trong lành
- Thích hợp cho chủ xe

ỨNG DỤNG:

- Dung tích 150ml thích hợp cho các loại xe tải, xe ô tô, xe con

CÁCH SỬ DỤNG:

- Tắt máy lạnh, mở chế độ sưởi ở mức cao để làm khô giàn lạnh trong 10 phút
- Khởi động máy, tắt máy lạnh nhưng để ở chế độ ‘’cold’’, mở chế độ lấy gió trong và hướng gió xuống sàn xe
- Mở nắp chai, đặt dưới ghế trước, sau đó ấn nút để tự xịt đến khi hết và để 10 phút
- Mở lại để chế độ sưởi trong 10 phút .
- Sau đó mở cửa xe để thông hơi
Lưu ý: Vệ sinh, loại bỏ bụi bẩn, tác nhân gây mùi trong xe trước khi sử dụng sản phẩm

DUNG TÍCH: chai 150ml

kyhan6868

[Tịch thu bằng lái]
Em đang muốn làm con để nhập hội với các cụ

Dimbo

Xe hơi
mua về chỉ việc xịt là ok hả cụ