[Funland] Vấn đề ở cổ họng khám mãi không ra bệnh

kia_k5

Xe tải
Xin chào các cụ, em gặp 1 vấn đề ở cổ họng suốt hơn 3 tháng nay muốn nhờ các cụ tư vấn: Cổ họng em nhìn bên ngoài vẫn thấy bình thường nhưng khi nuốt nước bọt và ăn uống thì thấy có tiếng kêu tực tực chỗ đầu cuống họng bên trái - tức là nằm dưới cằm, giống như có cái gì đó cạ vào sợi gân gây ra tiếng động vậy, khi em đặt tay vào có thể thấy phần xương đó mỗi khi cổ họng kêu và nó bị giật mạnh, còn không có tiếng kêu thì nó chuyển động nhẹ nhàng như bên phải. Chỗ đó vướng, khô dát và bận, em có nhiều đờm trắng.
Đi nội soi bác sỹ khám nhiều viện như ĐH Y, K Hà Nội, Thu Cúc, Hồng Ngọc kết luận viêm họng, trào ngược dạ dày và em tưởng tượng ra chỗ vướng đó, bác sỹ không nghe em giải thích. :( Riêng viện An Việt thì kết luận có u nang thanh thiệt, viêm họng và trào ngược, đã điều trị thuốc về trào ngược dạ dày nhưng không khỏi. E bị stress, trào ngược ngày càng tăng.
Xin hỏi các cụ vị trí đó chỉ nội soi ra bệnh hay phải chụp mri, chụp x-quang để tìm nguyên nhân tại sao phát ra tiếng kêu ạ? U nang vị trí đó có ảnh hưởng đến tiếng kêu tực tực như trên không? Có cụ nào biết chỗ nào khám chữa TMH tốt ới em vơi ah.
Thanks các cụ đọc bài!

kia_k5

Xe tải
Em bị viêm amidan mạn hay khám ở 108 thấy tốt, cũng có lần khám ở viện TMH TW nhưng vẫn thích bên 108 hơn cụ thử qua đó xem
Vâng e khám tmh tw rồi bảo chả sao. Để hnao rảnh qua 108 cụ ạ.

tieuMozart

Xe đạp

kia_k5

Xe tải
Xin hỏi các cụ vị trí đó chỉ nội soi ra bệnh hay phải chụp mri, chụp x-quang để tìm nguyên nhân tại sao phát ra tiếng kêu ạ?

Làm cái này chỉ tốn xèng mà không thấy gì đâu cụ ơi.
Cụ Alo số dưới chữ ký sẽ giải quyết được cho cụ nhé.
Đội ơn cụ, cháu sẽ alo cụ sớm ạ.

kia_k5

Xe tải

Ahihiiiiiii

Xe máy
Xin chào các cụ, em gặp 1 vấn đề ở cổ họng suốt hơn 3 tháng nay muốn nhờ các cụ tư vấn: Cổ họng em nhìn bên ngoài vẫn thấy bình thường nhưng khi nuốt nước bọt và ăn uống thì thấy có tiếng kêu tực tực chỗ đầu cuống họng bên trái - tức là nằm dưới cằm, giống như có cái gì đó cạ vào sợi gân gây ra tiếng động vậy, khi em đặt tay vào có thể thấy phần xương đó mỗi khi cổ họng kêu và nó bị giật mạnh, còn không có tiếng kêu thì nó chuyển động nhẹ nhàng như bên phải. Chỗ đó vướng, khô dát và bận, em có nhiều đờm trắng.
Đi nội soi bác sỹ khám nhiều viện như ĐH Y, K Hà Nội, Thu Cúc, Hồng Ngọc kết luận viêm họng, trào ngược dạ dày và em tưởng tượng ra chỗ vướng đó, bác sỹ không nghe em giải thích. :( Riêng viện An Việt thì kết luận có u nang thanh thiệt, viêm họng và trào ngược, đã điều trị thuốc về trào ngược dạ dày nhưng không khỏi. E bị stress, trào ngược ngày càng tăng.
Xin hỏi các cụ vị trí đó chỉ nội soi ra bệnh hay phải chụp mri, chụp x-quang để tìm nguyên nhân tại sao phát ra tiếng kêu ạ? U nang vị trí đó có ảnh hưởng đến tiếng kêu tực tực như trên không? Có cụ nào biết chỗ nào khám chữa TMH tốt ới em vơi ah.
Thanks các cụ đọc bài!
E bị y như cụ nhưng e bị mấy năm rồi cứ uống nước lạnh vs nằm điều hòa lại bị. Ghét nhất nằm điều hòa là phải lấy gì bịt mũi vs cổ họng k là đau lắm. Em đi khác bác sỹ cũng bảo trào ngược dạ dày, và viêm họng thôi.

kia_k5

Xe tải
Cụ thử đi nội soi và khám u tuyến giáp xem. Em gặp hai trường hợp (là nữ) có triệu chứng tương tự (ở cuống họng) khám nhiều nơi không ra đúng bệnh. Sau đi nội soi thì kết luận u tuyến giáp (u lành). Sau ca mổ thì trở lại như bình thường.
Cụ ơi nội soi TMH với nội soi tuyến giáp có khác nhau không, cháu đã thử siêu âm tuyến giáp thì kết luận bt ạ?

younggun

Xe tăng
cụ khám nội soi vòm họng + dạ dày, siêu âm tuyến giáp và x-quang đủ là yên tâm, cụ nuốt vướng chắc do cơ địa hoặc trào ngược dạ dày thôi

kia_k5

Xe tải
cụ khám nội soi vòm họng + dạ dày, siêu âm tuyến giáp và x-quang đủ là yên tâm, cụ nuốt vướng chắc do cơ địa hoặc trào ngược dạ dày thôi
Vâng cháu hi vọng như cụ nhận định ạ.

gautrucsg

Xe hơi
nếu bạn bị trào ngược mà uống thuốc tây ko khỏi thì chuyển qua đông y đi , có thể mua hoăc tự làm ngũ vị thanh mà uống. Ngũ vị thanh này có thể trị được cả HP

taitt

Xe hơi
Website
chongthamdot.asia
Chúc cụ sớm tìm ra bệnh để sớm được điều trị sớm .Em cần tham khảo thêm.

allinone

Xe hơi
Thanks các cụ đọc bài!
Oh, cụ giống như em luôn, bs bảo trào ngược .mà em uống thuốc bs kê ko khỏi, cụ cchur khám đâu khỏi rồi báo em với hoặc 2 cụ cháu hẹn nhau đi khám cho bs làm 1 thể :)

Chỉnh sửa cuối:

kia_k5

Xe tải
Oh, cụ giống như em luôn, bs bảo trào ngược .mà em uống thuốc bs kê ko khỏi, cụ cchur khám đâu khỏi rồi báo em với hoặc 2 cụ cháu hẹn nhau đi khám cho bs làm 1 thể :)
Em định tuần này or tuần sau đi chụp khám tuyến giáp ở BV nội tiết cụ ah, tiện thể chụp mri luôn. Trào ngược thì em uống bột nghệ + mật ong + cumargold thì thấy cũng đỡ, thuốc tây không ăn thua lắm. Mà bệnh dạ dày quan trọng là ko stress cụ ạ.