Chi hội Vấn đề ồn ở xe spark

ngothanh_arc

Xe máy
Cụ cứ làm bộ âm thanh hay, làm thêm bộ giăng chống ồn thôi là đc. Chứ làm chống ồn ko hiệu quả với dòng xe này đâu. Và nếu thay đc lốp miche là ok
Bữa e còn tính đi sơn phủ gầm... Cơ mà bận quá nên thôi để vậy...

PhanLuân

Xe đạp
Bị ù là hiện tượng làm chống ồn chưa đúng kỹ thuật. Cứ nghĩ dán phủ hết tất cả là chống ồn tốt hơn nhưng như thế chưa hẳn.

PhanLuân

Xe đạp
Khi nào cần ghế e dựng lên là xong cụ ạ! Cụ thấy cái ô giữa chỗ để chân k?

Ý tưởng này hay thật bác. Vừa đẹp xe lại tiện lợi. Chứ em nhìn cái xe em phía sau như cái xe chở hàng ý. Chán ko chịu được. Để hôm nào qua thử xem sao

Tieu Bach Long

Xe buýt
Kính chào cccm, e thắt lưng buộc bụng đón đc vợ 2 tên spark van sinh năm 2012 mà giờ đi đc vài ngày cảm thấy k ưng cái bụng cho lắm. Mặc dù từ đầu e cũng tham khảo biết dòng xe cỏ này vỏ mỏng nên đi rất ồn nhưng sao e cảm giác mỗi lần ngồi trên xe bị ù tai rất khó chịu. Cccm cho e hỏi mỗi xe e bị thế hay dòng xe này như thế??? Và khi đi xe này cần lưu ý những lỗi lầm gì?? E thì lần đầu mua xe nên còn ít kinh nghiệm lắm, nhỡ nó ăn vạ dọc đường thì k biết tnao nữa.
P/S: Cụ mợ nào có kinh nghiệm chăm sóc thì chia sẻ cùng với e nhé! E trân thành cảm ơn.
Xe spark nhà em cũng bị vậy, đi ù tai khó chịu lắm, cụ xử lý được cách nào thì inbox em cách xử lý với nhé! Tại nhà em mua lại xe cũ, cứ nghĩ vì xe cũ nên nó bị như vậy! Em thấy xe này hay bị hỏng cửa lên xuống.

vinacoxi

Xe đạp
Xác định tránh mưa nắng và hài lòng... Dòng xe này có đầu tư thế nào cũng vẫn ồn, không giảm ồn đc bao nhiêu và chi phí thêm tốn kém!.

ngothanh_arc

Xe máy
Ý tưởng này hay thật bác. Vừa đẹp xe lại tiện lợi. Chứ em nhìn cái xe em phía sau như cái xe chở hàng ý. Chán ko chịu được. Để hôm nào qua thử xem sao
Vâng. Nhưng cũng phải mất nhiều thời gian, e cũng có ý tưởng từ trước rồi đến bảo hà phối hợp lên sản phẩm tn bác ạ. Bữa nào bác qua từ sớm, ko là ở đó đông lắm ạ

Luunguyen8x

Xe đạp
Ồn thì e xác định thân vỏ xe này mỏng phải chịu r. Nhưng ù tai thì e chưa tìm ra nguyên nhân

PhanLuân

Xe đạp
Vâng. Nhưng cũng phải mất nhiều thời gian, e cũng có ý tưởng từ trước rồi đến bảo hà phối hợp lên sản phẩm tn bác ạ. Bữa nào bác qua từ sớm, ko là ở đó đông lắm ạ
Bác có hình lúc kéo ghế lên ko ạ. Em tính làm thêm cái tựa đầu nữa. Với hạ thấp sàn ghế sau. Người lớn ra vào toàn cụng đầu thôi ạ.

addone

Xe hơi
cụ làm cái giường đẹp thật, spark vỏ mỏng vậy chỉ có cách làm bộ loa sub thoai

Luunguyen8x

Xe đạp
Xe spark nhà em cũng bị vậy, đi ù tai khó chịu lắm, cụ xử lý được cách nào thì inbox em cách xử lý với nhé! Tại nhà em mua lại xe cũ, cứ nghĩ vì xe cũ nên nó bị như vậy! Em thấy xe này hay bị hỏng cửa lên xuống.
Xe e dùng khóa điện lại đang bị hỏng chốt phụ. Nhưng đi thay chắc cũng k đắt lắm. Đang tính xem có nên làm luôn bộ start stop k

Car-NO-Car

Xe máy
Em làm bộ gioăng. Đỡ hẳn ồn.

PSD

Xe buýt
Ồn,Ù,chính là ưu thế mà k loại xế nào có được.Đây chính là cái đáng iu của E nó có điều hoà và che nắng che mưa mà k có E ét hát nào có được :P

thaison2008

Xe container
Kính chào cccm, e thắt lưng buộc bụng đón đc vợ 2 tên spark van sinh năm 2012 mà giờ đi đc vài ngày cảm thấy k ưng cái bụng cho lắm. Mặc dù từ đầu e cũng tham khảo biết dòng xe cỏ này vỏ mỏng nên đi rất ồn nhưng sao e cảm giác mỗi lần ngồi trên xe bị ù tai rất khó chịu. Cccm cho e hỏi mỗi xe e bị thế hay dòng xe này như thế??? Và khi đi xe này cần lưu ý những lỗi lầm gì?? E thì lần đầu mua xe nên còn ít kinh nghiệm lắm, nhỡ nó ăn vạ dọc đường thì k biết tnao nữa.
P/S: Cụ mợ nào có kinh nghiệm chăm sóc thì chia sẻ cùng với e nhé! E trân thành cảm ơn.
có thể tham khảo cách chăm sóc ở topic này nữa :D
https://www.otofun.net/threads/khoe-vk-3-trong-mot-ngay-nang-dep.1256278/
Bên cạnh đó cụ show em nó lên cháu xem thế nào cháu tư vấn cho