[Funland] Vấn đề tư vấn Ly hôn? Chuyện không nên làm.

Langthang_Mercedes

Xe container
Ý iem nà chẳng cần phải vui vẻ giả tạo ạ, tìm cách xây dựng, hàn gắn để cuộc sống gia đình hạnh phúc thật ạ.
Ai ép mình lấy nhau đâu? Ai ép mình có con chung đâu? Phải gánh trách nhiệm với con cái chứ ạ.
Lý thuyết thôi, thực tế làm được như cụ nói thì đã không có ly hôn.

Lúc lấy không ép, lúc đẻ con thì sướng, vẫn gánh trách nhiệm chứ có trốn đâu.

Trungtroc

Xe điện
Ý iem nà chẳng cần phải vui vẻ giả tạo ạ, tìm cách xây dựng, hàn gắn để cuộc sống gia đình hạnh phúc thật ạ.
Ai ép mình lấy nhau đâu? Ai ép mình có con chung đâu? Phải gánh trách nhiệm với con cái chứ ạ.
Em thì nghĩ để đến mức phải đưa nhau ra tòa ly hôn thì có nghĩa là 2 người đã ko thể hàn gắn, xây dựng, sửa chữa được cái gì nữa rồi cụ ạ. Chia ly là điều ko ai muốn xảy ra, nhưng kể cả khi 2 người đã ko còn chung 1 con đường thì vẫn có rất nhiều cách để có thể làm tròn trách nhiệm với con cái mà cụ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Người ta hay nói, khi sinh con ra thì quả tim của Mẹ lẫn Bố đều nằm ngoài hết rồi, bao nhiêu yêu thương phải dành hết cho con.
Nói thì dễ, làm mới khó.
Iem lập gia đình mới hơn 6 năm thôi, 1 lần duy nhất 2 Vợ Chồng cãi nhau căng thẳng, F1 đứng gần đấy hoảng sợ chạy lên lầu chui vào góc giường sợ hãi. Sau lần đấy, iem thề với lòng là không bao giờ làm vậy nữa, phải tìm mọi cách XÂY DỰNG và gìn giữ hạnh phúc gia đình.

Tìm mọi cách để xây đắp hạnh phúc dựa trên những rất điều nhỏ nhặt của gia đình ạ. Dù bản thân phải chịu đau khổ cũng không để F1 bị ảnh hưởng ạ.
Gặp con vợ lăng loàn, gặp thằng chồng cờ bạc thì XÂY DỰNG bằng cách nào?

EPL

Xe tăng
Vợ cụ đi cặp với phi công như thớt của cụ gì trong cafe cụ vẫn sống vui vẻ được à

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Bọn tây lông nó ly hôn khủng khiếp nhỉ...
Vầng, càng pt thì con nfuowif càng hướng đến tự do mà. Bản chất của con người luôn thay đổi. Bọn tây còn có trò quan hệ linh tinh có con xong vẫn làm bạn cùng nuôi con rồi sau đó lấy ng khác, tởm nhất là phụ nũe Pháp( ý kiến cá nhân: tụi này còn tởm hơn đĩ)

hưvô

Xe lăn
Người ta hay nói, khi sinh con ra thì quả tim của Mẹ lẫn Bố đều nằm ngoài hết rồi, bao nhiêu yêu thương phải dành hết cho con.
Nói thì dễ, làm mới khó.
Iem lập gia đình mới hơn 6 năm thôi, 1 lần duy nhất 2 Vợ Chồng cãi nhau căng thẳng, F1 đứng gần đấy hoảng sợ chạy lên lầu chui vào góc giường sợ hãi. Sau lần đấy, iem thề với lòng là không bao giờ làm vậy nữa, phải tìm mọi cách XÂY DỰNG và gìn giữ hạnh phúc gia đình.

Tìm mọi cách để xây đắp hạnh phúc dựa trên những rất điều nhỏ nhặt của gia đình ạ. Dù bản thân phải chịu đau khổ cũng không để F1 bị ảnh hưởng ạ.
Nếu gia đình nào cũng làm được như cụ thì đã ko có những chuyện ly hôn và vấn đề sau ly hôn ạ, đời ko như là mơ ạ

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
chả người phụ nữ nào cs hạnh phúc viên mãn mà phỉa ra đi cả cụ ơi,nếu con nó chứng kiến cảnh bố mẹ chúng cãi nhau và giả tạo vỏ bọc hoàn hảo thì nó còn buồn hơn, và chẳng may thấy bố mẹ có người này người khác nó còn khổ sở hơn nhiều cụ ạ

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Thế cứ về đến nhà, đêm nào bố mẹ cũng vác phụ khoa đập vào tổ tông nhà nhau thì con cái sướng lắm nhỉ

Happy cái lồng

QAZ

Xe container
Nhân tiện iem đọc tin về hai anh em mừng rỡ gặp nhau (vốn dĩ rất bình thường, gặp nhau mỗi ngày nếu bố mẹ không ly hôn).

Iem đọc qua nhiều thớt liên quan đến vấn đề xin tư vấn Ly hôn của CCCM.
Quan điểm của riêng iem là chưa có con thì Ly hôn nếu không chịu nhau được,
còn đã có con thì không được phép ly hôn vì ảnh hưởng rất nhiều đến con cái (giải thoát cho cha mẹ, nhưng đẩy con xuống địa ngục).
Không ai có thể chu toàn, nuôi nấng con bằng chính bố mẹ ruột được.
Thế nên, lỡ lấy nhau rồi, có con rồi thì dù đau khổ, không có tiếng nói chung hoặc lý do gì khác thì cũng phải tự tìm cách hàn gắn để cùng nhau nuôi nấng con trẻ.

Thế nên tư vấn về chuyện Ly hôn nà nên cẩn trọng, tránh gây ảnh hưởng đời sống của F1.

Hầu hết các cặp trước khi li hôn đều coi nhau như quân thù.

Để những đứa con sống giữa 2 làn đạn, mới là tội ác. Rất nhiều bậc bố mẹ (mẹ nhiều hơn) bơm vào trí não trong trắng của con mình những điều hết sức tồi tệ về bố (mẹ) của nó.

Tôi không ủng hộ ly hôn nhưng nếu cãi chủi nhau nhiều thì ly hôn cho xong

langtoilangtoi

Xe điện
Nói thì dễ, làm mới khó.

Cuộc sống muôn màu muôn vẻ, các cụ đã nói rồi "Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh", không ai giống ai, nên nếu cụ suy nghĩ lấy hoàn cảnh thực tế của mình làm mẫu số chung (Dù rằng chỉ là suy nghĩ) em e rằng hơi khiên cưỡng.
Có những người khắc khẩu, động nói là cãi nhau... Có những người khó kiềm chế, họ xúc phạm nhau đến độ mà không chịu đựng nổi. Có những người lấy đc chồng (vợ) bình thường nhưng lại trăng hoa. Có người họ quá nhạy cảm, những vấn đề nhỏ thôi nhưng lúc nào cũng muốn đẩy lên cao do thói ích kỷ của mình.

Đấy là lý thuyết, còn thực tế, em biết có những trường hợp mà ko ly hôn mang lại cực hình cho 1 bên.

* Trường hợp thứ 1 : là 2 ông bà buôn bán bình thường, nhưng may mắn các con đều thành đạt. Người con lớn cũng là một đại gia có tiếng tăm ở VN mình. Nhưng ông lại là người lắm lời, cái gì cũng ko vừa ý với bà, sáng ra là trì chiết, riết gióng... Bà như bị tra tấn suốt ngày này qua ngày khác, nhưng ko ly hôn. Cho đến khi các con trưởng thành hết, bà nói với ông cho tôi sống với thằng cả, còn ông ở nhà, thuê đủ người giúp việc. Bà bảo muốn sống cho mình mấy ngày cuối đời. Nhưng ông thì nhất quyết không, ông tuyệt thực, làm đủ thứ để bà phải về. Khi bà mất đi, ko mấy người giúp việc chịu đc nổi ông, họ thường bỏ việc sau vài tháng...

* Trường hợp thứ 2 : Cô gái là hoa khôi của 1 vùng. Vớ phải anh chồng gia trưởng, ko làm gì cả, sở trường của ảnh là bú rượu và chửi bới hoặc chém gió về đạo lý, đặc biệt là đạo làm vợ, làm chồng, làm cha... Anh nói đâu ra đấy, rất có tình có lý, khúc triết... Vợ gặp khó khăn về lo kinh tế cho gia đình mà than thở hoặc lo lắng là anh sẽ giáo huấn, chứ chả giúp gì cả. Thi thoảng, do rượu làm nên anh oánh vợ để giải tỏa.
Con cái rồi cũng lớn dần lên, người con lớn mỗi khi vắng nhà, luôn gọi điện về để đề phòng mẹ bị đánh, và nhiều lần khuyên mẹ nên ly hôn. Cô thì vì sợ điều tiếng, nên ko dám, vì giữ thể diện của một gia đình hoàn hảo, và cứ chịu đựng, tìm sự giải thoát trong Kinh phật...

Cho nên, ly hôn là không ai muốn cả, nhưng đôi khi, ly hôn là thể hiện sự bình đẳng, dám đấu tranh cho cuộc sống của chính mình. Cũng có người đợi con cái lớn hết rồi ly hôn, có những người tìm hp mới khi còn trẻ.

Tặng các cụ bài thơ.

GỬI NGƯỜI CHỒNG CŨ.
Chia tay rồi mỗi người đi một ngã
Mình trở thành.người lạ đã từng yêu
Em và con làm bầu bạn sớm chiều
Anh rẽ bước cưới thêm người vợ mới
Chuyện riêng anh em không hề nhắc tới
Cũng không hề nghĩ ngợi đắn đo chi
Ly hôn xong mỗi người một hướng
Con và em sẽ sống tốt hơn mà
Nhưng sâu thẳm trong lòng.em hiểu rõ
Tim sẵn dành một góc nhỏ riêng anh
Dù tình kia như tàn khói mong manh
Nhưng hiện hữu trong lòng em mãi mãi
Chia tay rồi vài lần anh ghé lại
Ôm chầm con anh hôn mãi không thôi
Em thoáng buồn vì ý nghĩ xa xôi
Nếu ngày đó đừng lô đề cờ bạc
Giá như anh biết điểm dừng từ đó
Đừng đam mê theo hội bè sa ngã
Thì con mình sẽ vui biết bao nhiêu
Vì trọn vẹn tình thương cha lẫn mẹ
Em bây giờ đã qua thời son trẻ
Đã bước chân bên sườn dốc cuộc đời
Nhan sắc giờ đâu vươn lả ong lơi
Đã qua rồi cái thời khoe xuân sắc
Chia tay anh.cha mẹ em mãi nhắc
Tuổi còn son thôi.bước nữa đi con
Mãi một mình rồi buồn tuổi héo hon
Em cười trừ mẹ.cha ơi chớ vội
Nhìn con mình sao mà em thấy tội
Lấy chồng rồi con mình sẽ ra sao
Với người ta có huyết thống đâu nào
Biết người ta có mở lòng đón nhận
Là vợ chồng tránh được dâu buồn.giận
SỢ NGƯỜI a trút giận vào con
Thương con ma em đành mất tuổi son
Giờ nhìn lại cuộc đời bên sườn dốc.
Có nhiều đêm âm thầm em bật khóc
Nhìn con mà thấy dáng vóc của anh
Người dẫu xa dù duyên đã không thành
Sợi thương nhớ vẫn mong manh hiện hữu
Ghé thăm con bao nhiêu là cũng đủ
Anh về đi kẻo vợ lại ngóng trông
Em hiểu mà cái cảm giác chờ chồng
Luôn bất an trong lòng đầy lo sợ
Hãy yêu thương quan tâm nhiều đến vở
Đừng làm cho cô ấy phải tổn thương
Em vì con mà đi tiếp quãng đường
Về đi anh.chồng của em rồi đó..

poiuy

Xe cút kít
Nếu 1 trong 2 người quá ích kỷ thì không có cách gì hàn gắn lại được.

QAZ

Xe container
Tôi thấy có những chị em, dù lấy phải thằng chồng rẻ rách không ra gì, nhưng vẫn cố chịu đựng không dám li hôn vì sợ mang tiếng. Đó hầu như là cực hình, khi thằng chồng 3 xu rượu về đánh con chửi vợ, còn người vợ cắn răng chịu đựng, vì đã lỡ khoe lên phây những hình ảnh gia đình hạnh phích.

Một chị phụ nữ tâm sự với tôi: Để được giải thoát khỏi kẻ đã từng là chồng, chị phải chấp nhận chia tài sản, con để chồng nuôi (tạm thời), ra đi làm lại từ đầu. Chị giờ là phó chánh án cấp quận chuyên xử li hôn.

Website
noithatvecto.com
trước khi quyết đinh việc ly hôn, hãy hiểu rõ bản thân xem có còn gìn giữ và duy trì được mối quan hệ với người kia không. nếu còn thì hãy nói với nhau cùng cố gắng. còn ko, hãy nói với nhau để một cách tôn trong để mọi chuyện nhẹ nhàng nhất có thể. để rồi sau đó còn cùng nhau chăm nom con cái nữa. thôi thì ko thể là vk ck nữa thì hãy là những người bạn đặc biệt của nhau... âu cũng là một cách để con cái không bị ảnh hưởng về chuyện của cha mẹ chúng

Dân Tổ

Xe container
Giáo dục tốt vào thì giảm bớt kết hôn và ly hôn các cụ nhỉ? ;))

xebetong

Xe container
Đời sống càng cao thì ly hôn cũng tăng theo do mỗi bên cảm thấy mình có thể tự lo được

vuphong8080

Xe hơi
Nhân tiện iem đọc tin về hai anh em mừng rỡ gặp nhau (vốn dĩ rất bình thường, gặp nhau mỗi ngày nếu bố mẹ không ly hôn).

Iem đọc qua nhiều thớt liên quan đến vấn đề xin tư vấn Ly hôn của CCCM.
Quan điểm của riêng iem là chưa có con thì Ly hôn nếu không chịu nhau được,
còn đã có con thì không được phép ly hôn vì ảnh hưởng rất nhiều đến con cái (giải thoát cho cha mẹ, nhưng đẩy con xuống địa ngục).
Không ai có thể chu toàn, nuôi nấng con bằng chính bố mẹ ruột được.
Thế nên, lỡ lấy nhau rồi, có con rồi thì dù đau khổ, không có tiếng nói chung hoặc lý do gì khác thì cũng phải tự tìm cách hàn gắn để cùng nhau nuôi nấng con trẻ.

Thế nên tư vấn về chuyện Ly hôn nà nên cẩn trọng, tránh gây ảnh hưởng đời sống của F1.
Đôi khi cs bắt ta phải lựa chọn chứ ko phải mình muốn là được cụ ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E vẫn tin vào số phận, duyên số là có thật, nhiều ng tưởng bỏ mà mãi k bỏ, nhiều ng đang êm ấm đùng cái ly hôn

mackmyta

Xe tăng
ở đây có cụ nào ly hôn để con cái vợ nuôi nhưng tuyệt nhiên ko chu cấp ko ?
sao em đọc báo chí nhiều cảnh này thế chứ.