Chi hội vấn đề về côn hay máy yếu ? các cụ giúp em với ! focus 2007

linhtnpt

Xe đạp
Chuyện là nhà em mới mua một em ford focus đời 2007, đã đi khoảng 20 vạn

Em xin trình bày vấn đề của em nó!
Khi em nổ máy để ổn định thì vòng tua là 1100
không vào số, mớm ga thì máy bị lịm vòng tua giảm còn 900 (bị khoảng 1s) sau đó mới bắt ga !
ở đường bằng bắt đầu khởi hành em vào số 1, nhà côn từ từ (không đêm ga chút nào) thì có hiện tượng xe giật, nhả hết côn xe chuyển bánh thì thỉnh thoảng vẫn thấy xe bị giật (không ga các cụ nhé).
khi em lùi lên dốc (dốc hơi hơi thôi) thì phải ga to xe mới lên được, nếu ga nhỏ hoặc không ga sẽ chết máy.
Tiến lên dốc cũng vậy. khi em học trong trường depa lên dốc để số 1 em ko cần ga xe vẫn có thể qua được, mà dốc còn cao hơn ở nhà em, trong khi xe nhà em luôn phải đêm ga nếu ko máy sẽ bị chết!

Trình độ em còn kém nên chưa hiểu gì, mong các cụ giúp đỡ, phán cho em mấy lời xem em nó có vấn đề gì ? :-s

em cám ơn các cụ nhiều nhiều nhiều ! :)

Chỉnh sửa cuối:

thanhthuy2010

Xe hơi
em nghĩ là không vấn đề gì đâu cụ ạ, xe em 2009 cũng thế, nhưng không nặng như của cụ, em để ý rồi lúc máy nguội nó mới giật như thế, máy nóng rồi thì không còn hiện tượng trên, cụ thử xem thế nào, quan trọng vẫn vận hành ổn định là được.

Focus8866

Xe tải
Xe 2007 mà đã chạy 20 vạn thì kinh quá các cụ nhỉ? Hiện em đang đi AT nên không rõ dư thế nào nhưng trước đây em đi Laceti EX cũng có hiện tượng như của cụ, đặc biệt là khi lên dốc và khi tăng tốc thì yếu lắm. Sau khi vào Gara kiểm tra thì kỹ sư nói do mòn lá côn (bộ ly hợp), em thay lá côn mới thì không thấy hiện tượng đó nữa, xe lại bốc và khỏe.

Chỉnh sửa cuối:

toanks14b

Xe tải
Xe em cũng bị như cụ chủ thớt, cụ xử lý dược chưa, thông tin cho em với

Aloxo000

Xe đạp
Để N thì em thấy xem em đạp ga vòng tua giảm 1 lúc rồi mới tăng. Cái này hình như xe nào cũng thế hay sao ấy. Còn vụ lên xuống dốc thì cụ kiểm tra lại côn xem