[Funland] Vấn đề về mượn xe.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

9630

Xe tăng
Đây! Mượn xe đây ạ, không giấy phép lái xe, gây tai nạn, chủ xe mệt rồi

cháu lên 3

Xe container
Xe em là phương tiện di chuyển chính hàng ngày, nếu cho mượn thì ngang với cụt chân, nếu ko đi đến thì ok

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Đây! Mượn xe đây ạ, không giấy phép lái xe, gây tai nạn, chủ xe mệt rồi
Mấy anh em học bằng lái xong hỏi mượn xe em đi bổ túc tay lái, em lắc đầu, bảo em không làm được.
Xe bổ túc phải có phanh phụ, có thầy có nghề để xử lý tình huống. 200k/h, em bao. :P
Xe em chấm cao, tự tin thì cứ lấy đi, chả bổ gì hết.

kiamorningslx

Xe buýt
E sống như nào thì cụ méo phải bận tâm, nhỏ nhen như đàn bà thì cụ ko đủ ảnh đánh giá e.
E chỉ nói đã cho mượn thì đừng tính toán với nọ kia.
Người ta cũng phải suy nghĩ nhiều mới mượn chứ ko phải là tiện thì mượn đâu.
Với cụ cái xe nó quan trọng chứ với người khác nó cũng chỉ là phương tiện đi lại thôi.
Éo gì mà bất tiện với chả không bất tiện.
Đám cưới họ đưa cả gia đình và cháu nhỏ về thì họ mới nhờ, chứ có phải đi kua gái họ mượn đâu.
Vãi cả không nhỏ nhen. Em có ông bạn thân suốt ngày mượn xe, em cũng thoải mái nhưng 10 lần thì cả 10 xe đổ đầy bình, sạch sẽ tinh tươm nó trả lại lấm lem bùn đất và chả còn giọt xăng nào. Riết rồi cũng nản, con vợ em nó đay nghiến mà em cũng chẳng biết phải nói sao.

ngu ngơ

Xe điện
Sao phải mượn? Trừ trường hợp thật cần kíp không thì thuê xe tự lái, van thì 3-400k hay i10 cũng chỉ 5-600k/ngày.

vandatAT

Xe container
Vãi cả không nhỏ nhen. Em có ông bạn thân suốt ngày mượn xe, em cũng thoải mái nhưng 10 lần thì cả 10 xe đổ đầy bình, sạch sẽ tinh tươm nó trả lại lấm lem bùn đất và chả còn giọt xăng nào. Riết rồi cũng nản, con vợ em nó đay nghiến mà em cũng chẳng biết phải nói sao.
Bạn thân thế thì cho next cmn luôn.
Em đến lần thứ 2 thế thì đã ko bao giờ cho mượn nữa. Cụ tận 10 lần thì chịu rồi.
Chả có ý thức éo j cả.

kiamorningslx

Xe buýt
Bạn thân thế thì cho next cmn luôn.
Em đến lần thứ 2 thế thì đã ko bao giờ cho mượn nữa. Cụ tận 10 lần thì chịu rồi.
Chả có ý thức éo j cả.
Vợ em nó bảo may em không phải đàn bà, chứ cả nể kiểu đấy chắc chửa hoang cả trăm lần :))

Kia_fote

Xe điện
10 lần mà cụ ko nói gì thì cụ cũng giàu đấy. Em chỉ 3 lần như vậy thì cho vô sổ đen rồi.
- Rửa xe và đổ đấy xăng là điều tối thiểu phải làm trước khi trả xe
- Chạy xe khi cạn xăng còn làm bơm xăng dễ tèo
Ý thức quá kém, mà sao cụ lại chơi thân được =))

minhtranslator

Xe tải
Em thì chẳng cho ai mượn ngoài anh chị em ruột trong nhà.
Các thể loại khác em nói thằng là xe tôi không mượn được. mất lòng trước còn hơn
Anh em trong nhà thì không nói làm gì. OK.

Nhưng đây có ông hàng xóm không sát vách, uống R đ.éo bao giờ nó mời mình, cả năm nhìn thấy mặt chục lần mà cũng sang mượn xe để đi chơi!!! Không biết đầu họ nghĩ cái gì mà cũng mở lời mượn được.

cusao

Xe lăn
Có rất nhiều lý do và rất nhiều tính cách của cả người đi mượn và người cho mượn.
Kết luận: để giao dịch "mượn" thành công rất cần các bên cân nhắc kỹ càng để hạn chế những hậu quả xấu về kinh tế cũng như uy tín tình cảm

kiamorningslx

Xe buýt
10 lần mà cụ ko nói gì thì cụ cũng giàu đấy. Em chỉ 3 lần như vậy thì cho vô sổ đen rồi.
- Rửa xe và đổ đấy xăng là điều tối thiểu phải làm trước khi trả xe
- Chạy xe khi cạn xăng còn làm bơm xăng dễ tèo
Ý thức quá kém, mà sao cụ lại chơi thân được =))
Thân từ nhỏ mà cụ. Biết sao được :(
Số nó cũng nhiều cái long đong, nên em cũng chỉ nghĩ thôi thì như 1 cách bù đắp cho bạn, nhưng có lẽ em sai, nó cứ thấy chuyện mượn xe như là lẽ đương nhiên, là em có điều kiện hơn, làm ăn tốt hơn thì tất yếu phải bù trì cho nó ấy. Đôi lúc cũng hơi lấn cấn, sau nghĩ tình nghĩa bao nhiêu năm lại tặc lưỡi. Khổ ghê :((

cháu lên 3

Xe container
Thân từ nhỏ mà cụ. Biết sao được :(
Số nó cũng nhiều cái long đong, nên em cũng chỉ nghĩ thôi thì như 1 cách bù đắp cho bạn, nhưng có lẽ em sai, nó cứ thấy chuyện mượn xe như là lẽ đương nhiên, là em có điều kiện hơn, làm ăn tốt hơn thì tất yếu phải bù trì cho nó ấy. Đôi lúc cũng hơi lấn cấn, sau nghĩ tình nghĩa bao nhiêu năm lại tặc lưỡi. Khổ ghê :((
tốt nhất là cụ chuyển sang đi xe máy, utu đưa gấu đi, bạn hỏi mượn thì bảo alo vợ tao ấy, tao giờ có xe đâu =))

Langthang_Mercedes

Xe container
Bảo mày vào mượn vợ tao ấy.

vharc

Xe tăng
Vãi đái, e mượn con 2 bánh đến lúc trả cũng phải biết ý mà đi đổ đầy xăng.

ssss

Xe tải
Em chả ý kiến rề.
Cá nhân em, em ko thích mượn của người khác. Mình có mình dùng, ko thì grab, hoặc thuê tự lái...
em cũng ko thích mươn. hôm về quê đi họp lớp 20 năm cấp ba ông anh bà chị bảo lấy xe đi em bảo thôi tôi đi xe máy cho đúng bản chất, giờ không có xe đi xe mượn oai với chúng nó làm gì

BMW R60

Xe tăng
Em chưa bao giờ đi mượn xe và cũng không cho ai mượn xe của em. Nhiều bố cũng dở hơi,Thích thì thuê mẹ xe mà đi không thì đi taxi..Đi hỏi mượn xe gây khó dễ cho anh em bạn bè. Không cho mượn thì cũng ngại mà cho mượn thì không yên tâm, thỏa mái. Em có cái tật xấu là ai nhẩy lên lái xe em mà chỉnh ghế, chỉnh gương, chỉnh hướng gió... xong lúc mình lên ngồi thấy khác là đã khó chịu rồi. Có lần rửa xe, bảo dưỡng xong, lên ngồi thấy ghế ngả hẳn ra sau, quạt gió mức cao nhất, nút chỉnh nhạc to nhất, điều hòa không tắt...Bực hết cái thằng người :D :D :D :D :D :D

Langthang_Mercedes

Xe container
Em chưa bao giờ đi mượn xe và cũng không cho ai mượn xe của em. Nhiều bố cũng dở hơi,Thích thì thuê mẹ xe mà đi không thì đi taxi..Đi hỏi mượn xe gây khó dễ cho anh em bạn bè. Không cho mượn thì cũng ngại mà cho mượn thì không yên tâm, thỏa mái. Em có cái tật xấu là ai nhẩy lên lái xe em mà chỉnh ghế, chỉnh gương, chỉnh hướng gió... xong lúc mình lên ngồi thấy khác là đã khó chịu rồi. Có lần rửa xe, bảo dưỡng xong, lên ngồi thấy ghế ngả hẳn ra sau, quạt gió mức cao nhất, nút chỉnh nhạc to nhất, điều hòa không tắt...Bực hết cái thằng người :D :D :D :D :D :D
Cái xe là phương tiện thôi, trầy xước hay bẩn nội thất đều làm lại được, cho mượn em không ngại chuyện này. Ngại nhất là tai nạn liên quan đến con người hay dùng xe đi buôn bột mì là bỏ con mệ. Vì thế xe em chỉ những người trong gia đình em cầm lái.

Còn mượn xe thì không, taxi, Grab, xe thuê đầy. Lái xe có chủ xe ngồi cạnh còn ức chế hơn gấp bội, em bị nhờ lái rồi, có cảm giác rồi, giờ tránh luôn.

lubu1980

Xe đạp
Em thì có lần cho mượn xe máy, cháu của thằng bạn, vì 2 chú cháu nó ở chung 1 nhà nên em qua chơi hay gặp nên cũng quen biết, có lần nó hỏi mượn xe đi ra ngoài mua đồ, cả nể nên giao chìa khóa cho nó, nó ra ngoài đi bên trái đường đụng gẫy chân người ta, em phải khốn khổ khốn nạn năn nỉ người ta và đền bù đầy đủ, thằng bạn còn trách em sao mày lại cho nó mượn xe :(

Trường hợp khác, với thằng bạn khác, em có chiếc exciter, đang ăn nhậu, thằng bạn nó bảo cho tao mượn xe đi mua thêm đồ về nhậu, xong về nó bảo xe mày yếu thế, số 2 không bốc đầu được, em bực gì đâu, xe mình cưng như cưng trứng, nó mượn xe ra ngoài đường bốc đầu :(

Cho nên giờ em ngại cho người khác mượn xe, mượn tiền lắm, cho mượn tiền rồi mất luôn nhiều lần rồi.

luyenok

Xe điện
haha, mình cho mượn xe xong ghét nhất cái vụ chỉnh lung tung nè, ghế thì ko nói rồi, nhưng còn điều hòa nó Auto thì lên xe cứ để vậy một lúc là nó mát, có thì chỉ tăng giảm 1 vài độ theo sở thích. Đây nhiều người kiểu cứ lên xe là phải mát luôn như mở cửa tủ lạnh thò đầu vào cơ, gạt mở lung tung tắt auto xong nhiệt độ thì chỉnh về thấp nhất, quạt thì cao nhất. nhiều khi nhận trả xe xong bực cả mình.