Thảo luận Vấn đề về tiếng ồn của Honda City 2021 (RS)

zigulivaz

Xe hơi
Giá lăn bánh ở Hà Nội phải k bạn?
Bạn mua tại đại lý nào vậy?
Mình cũng đang quan tâm em này và Accent bản đặc biệt. Accent đang đc báo giá qua đt giá lăn bánh 600
nếu City bản RS hơn Accent bản dặc biệt lăn bánh 40 tr múc City luôn và ngay

tvtinh

Xe đạp
nếu City bản RS hơn Accent bản dặc biệt lăn bánh 40 tr múc City luôn và ngay
Mình mua đúng thế, thực ra rẻ hơn nếu các bác tự đi làm thủ tục, mua bv thân vỏ chỗ nào rẻ hơn hay ép mika biển và mua thêm một cái phụ tùng ko có trong danh mục chứ đúng ra là tầm 635tr thì đúng hơn. Em lái mới nên muốn nhận xe chỉ việc đi bốc biển và chạy luôn nên đắt hơn chút

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

jeep292

Xe hơi
Website
www.nghiatranghanoi.com
Mình mua đúng thế, thực ra rẻ hơn nếu các bác tự đi làm thủ tục, mua bv thân vỏ chỗ nào rẻ hơn hay ép mika biển và mua thêm một cái phụ tùng ko có trong danh mục chứ đúng ra là tầm 635tr thì đúng hơn. Em lái mới nên muốn nhận xe chỉ việc đi bốc biển và chạy luôn nên đắt hơn chút

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Bạn mua ở show room nào?

Tô Vít

Đi bộ
Em cũng đang muốn lấy RS cụ sale nào inbox giúp em giá tốt với ạ.

bán.vé.số

Xe tải
Trải nghiệm đi grap cách đây tầm 3 năm với Honda city tới giờ vẫn còn lùng bùng bên tai. Đi đường nội thành mà giống như đi vào công trường xây dựng.

Khanhzvn89

Xe đạp
Em cũng có nhu cầu city rs màu trắng ở hà nội các cụ sale ib em giá và khuyến mãi với.

Nếu làm cái đó mất vài triêu mà ngon lành sao hãng không làm luôn lại đồng bộ và rẻ hơn nhiều

Mesh

Xe buýt
Trải nghiệm đi grap cách đây tầm 3 năm với Honda city tới giờ vẫn còn lùng bùng bên tai. Đi đường nội thành mà giống như đi vào công trường xây dựng.
Hồi xưa lúc em cũng chưa trải nghiệm City. Em đang chạy xe to hơn chút, mỗi lần về em đánh mấy đổ mới vào được cũng thấy mệt, tính đổi con bé hơn xíu cho đỡ mệt. Lên mạng tìm hiểu cũng nhiều người đi khen City, ai nói ồn thì lại bảo xe nào chả ồn... E cứ tưởng ngon cơ cũng tính mua.

Tới một hôm đi công tác SG book đúng con City mới tinh, ngồi ồn quá nhức hết đầu.
Book cuốc sau gặp con khác thấy dễ chịu hơn hẳn.

Em cứ nghĩ hay hôm đó cảm giác mình sai hay do người mệt nên vậy, chứ xe ồn thế đi khác gì hành xác mà họ vẫn mua?.
Khi về HN em quyết tâm xin chạy thử con City của cậu cùng cơ quan thì đúng là ồn khiếp thật, mà ngoài ồn kiểu dB ồn gầm cao là một chuyện, còn đỡ khó chịu. Mà City nó ồn kiểu cả gầm cả tiếng tạm âm khoang máy + hộp số + tiếng bên ngoài vào do vỏ, cửa mỏng, rất là khó chịu.

Kể từ đó em vỡ mộng City.

Chỉnh sửa cuối:

Bien_2002

Xe máy
Hồi xưa lúc em cũng chưa trải nghiệm City. Em đang chạy xe to hơn chút, mỗi lần về em đánh mấy đổ mới vào được cũng thấy mệt, tính đổi con bé hơn xíu cho đỡ mệt. Lên mạng tìm hiểu cũng nhiều người đi khen City, ai nói ồn thì lại bảo xe nào chả ồn... E cứ tưởng ngon cơ cũng tính mua.

Tới một hôm đi công tác SG book đúng con City mới tinh, ngồi ồn quá nhức hết đầu.
Book cuốc sau gặp con khác thấy dễ chịu hơn hẳn.

Em cứ nghĩ hay hôm đó cảm giác mình sai hay do người mệt nên vậy, chứ xe ồn thế đi khác gì hành xác mà họ vẫn mua?.
Khi về HN em quyết tâm xin chạy thử con City của cậu cùng cơ quan thì đúng là ồn khiếp thật, mà ngoài ồn kiểu dB ồn gầm cao là một chuyện, còn đỡ khó chịu. Mà City nó ồn kiểu cả gầm cả tiếng tạm âm khoang máy + hộp số + tiếng bên ngoài vào do vỏ, cửa mỏng, rất là khó chịu.

Kể từ đó em vỡ mộng City.

Cụ là sale à, khái niệm ồn của cụ là ntn, tôi ngồi từ A đến D thấy mỗi phân khúc đều có sự khác nhau rõ, còn hạng B thì cụ nói xe nào Mà không ồn hơn City thế hệ mới? Giá nó cao có cái lý của nó thôi, giờ nó bán tốt lại vào dìm hàng ko có cơ sở.

Nếu ở Hạng B tại Đông Nam Á thì City và Vios không có đối thủ, ở VN thì doanh số VIOS tốt hơn CIty, còn ngó sang Thái Lan thì City luôn bán được nhiều hơn Vios. Còn mấy xe ACCENT, SOLUTO... không có tuổi so sánh ở Thị trường ĐNA này. Có chắc ở VN các bác bị dắt mũi bởi KIA và HUYNDAI thôi

Mesh

Xe buýt
Cụ là sale à, khái niệm ồn của cụ là ntn, tôi ngồi từ A đến D thấy mỗi phân khúc đều có sự khác nhau rõ, còn hạng B thì cụ nói xe nào Mà không ồn hơn City thế hệ mới? Giá nó cao có cái lý của nó thôi, giờ nó bán tốt lại vào dìm hàng ko có cơ sở.

Nếu ở Hạng B tại Đông Nam Á thì City và Vios không có đối thủ, ở VN thì doanh số VIOS tốt hơn CIty, còn ngó sang Thái Lan thì City luôn bán được nhiều hơn Vios. Còn mấy xe ACCENT, SOLUTO... không có tuổi so sánh ở Thị trường ĐNA này. Có chắc ở VN các bác bị dắt mũi bởi KIA và HUYNDAI thôi
Em thấy có một vài bác fan cuồng có tật rất xấu là người ta chê điểm gì xe mình chưa biết đúng sai cứ nhảy dựng lên rồi đổ người ta là sale.
Sale hay không có quan trọng gì, soi người ta làm gì, quan trọng xem người ta nói có đúng không, đúng thì tiếp thu và phản ánh cho hãng nâng cấp chất lượng. Còn thấy sai thì đưa quan điểm và dẫn chứng ra.

Tôi cũng chả biết doanh số thế nào. Vios bán chạy thế vẫn bị fan cuồng City chê thôi mặc dù tôi thấy nó tốt hơn city và ngồi thích hơn, êm hơn, cũng ồn mà đỡ hơn City.

Doanh số còn phụ thuộc chính sách giá, kinh doanh, định kiến ở từng vùng, thời điểm...phần nữa do bên Thái giá City khá hợp lí so với phân khúc.
VN thì chuộng xe máy honda, những người chưa được trải nghiệm so sánh xe nhiều cứ tưởng rằng Honda là tốt ên hãng tranh thủ đẩy giá cao trong khi chất lượng lắp ráp của Honda lại thua xa Thái. Oto Honda ở VN là hãng bé xíu.
Civic, Accord thì ổn, nó khác hoàn toàn City về chất lượng, không chỉ là size mà nó lại nhập. Do đó dây chuyền lắp ráp Honda bé tí ti so với hãng khác.

Tôi chỉ phân tích so sánh khía cạnh trải nghiệm của tôi, kĩ thuật, công nghệ thôi.

Tôi khẳng định City cực ồn, ồn và mỏng nhất phân khúc B, có thể tiếng ồn kết hợp cả hộp số CVT này nữa nên tiếng nó thực sự khó chịu. Nếu bạn thấy sai thì cứ thử xe khác đi rồi đưa ý kiến.

Chỉnh sửa cuối:

hcsolution

Xe máy
City RS em chưa ngồi nhưng hôm trước em ngồi city top của đứa bạn, công nhận ồn thật. Nó ồn theo kiểu ù ù váng đầu :(

Liberty99

Xe đạp
E cọc city rồi mà các cụ bảo ù ù e hoang mang quá

diccu

Xe đạp
E cọc bản rs màu xanh. 636 cả bhtv và ít phụ kiện kèm theo

Ô nốc

Xe đạp
Các cụ cứ bơm lốp non đi một chút đỡ ồn đáng kể.