Vấn đề với chìa khóa chế vỏ Flip Key Cam 2010

phongvvv

Xe tải
Em đang gặp vấn đề với việc chế chìa Flip Key cho Cam, cụ thể là em có nhờ bác Đào gửi về một chiếc vỏ 4 nút dùng cho tiện vì em thích nó gấp vào cho gọn. Về phần điều khiển thì OK, bởi vì tháo toàn bộ lõi điều khiển của chìa zin sang. Sau đó em đi đánh chìa gắn cố định kèm Flip Key về thì mở cửa, mở khóa điện, điện đóm đầu DVD vô tư nhưng đề không nổ máy đựoc
Em đoán rằng chìa đánh thêm này đã không kích hoạt được mã bảo vệ động cơ. Em muốn hỏi có cụ nào biết chỉ giáo giúp có cách nào không, nếu không thì chỉ có cách tháo lõi chìa xịn gắn sang thì phải chế phần gắn vào vừa mất công, vừa không chắc chắn như nguyên bản được
Thanks các cụ nhiều

Công Nông

Xe điện
Ở vỏ chìa zin còn một con chip nữa, cụ phải cạy nốt nó ra gắn sang vỏ chìa mới cụ ạ.

Huy3nThoai

Xe đạp
bao giờ mới có cái để mà chế như các cụ nhỉ :((

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
cậy cái cục từ đó ra không đơn giản đâu Cụ nhé. cẩn thận không nó vỡ ra là xe không nổ được nữa đâu. Cụ mang tất cả lên đây em xem cho, nếu tất cả ok em làm nổ máy cho Cụ

phongvvv

Xe tải
Híc, cám ơn các cụ. Cho em hỏi là cái chíp đó nó nằm ở chỗ nào, chắc nó phải gắn với phần thép của chìa zin phải không ạ? Vì phần điều khiển nằm tách rời thì em đã bưng dễ dàng sang vỏ mới rồi mà

dangsaoviet

Xe điện
Nó là một cục màu đen nằm bên phía tay phải tính theo chiều cái nắp Cụ mở ra. Nó rất nhỏ bé bằng viên chổi than của máy bơm nước ý. Phải rất cẩn thận với cái cục từ đó không Cụ gặp phiền hà lớn đấy ạ

mrmorning

Xe máy
Bác Đăng Sao Việt cho em hỏi, chìa khóa xe Lancer Gala chìa vào điều khiển gốc nó là 02 cái khác nhau, giờ em muốn nó chung thành một và chìa gấp lại được. Bác có không và rổ giá thế nào với ợ?

Thanks bác

ByFoot

Xe tải
Nó là một cục màu đen nằm bên phía tay phải tính theo chiều cái nắp Cụ mở ra. Nó rất nhỏ bé bằng viên chổi than của máy bơm nước ý. Phải rất cẩn thận với cái cục từ đó không Cụ gặp phiền hà lớn đấy ạ
Xin hỏi bạn: Mình có phôi mới và chìa cũ của camry muốn nhờ bạn chuyển như bạn nói có được ko? Cảm ơn bạn trước nhé

Ngựa Kỏ

Xe đạp
Em cũng có vấn đề. Nhưng là vấn đề với chìa zin. Nhục thế, nó bét nhè chè thiu ra mà không có cái vỏ để thay. Muốn có cái vỏ Flip Key thay thì bác gì đó chuyên món này nói "chìa zin không chơi được".
Nó đây, em mới mổ bụng. Lacetti 2005.

Chìa này:

Mổ bụng này:

"Cục" điều khiển này:

Mỗi nơi một ít này:

Đây nữa:

Như các bác nói trên, chắc là cái miếng đen đen tròn tròn. Nó dẹp, hơi lồi lên 1 chút.

Chỉnh sửa cuối:

Ngựa Kỏ

Xe đạp
Ơ có bác chuyên môn ở đây mà không cho em cái ý kiến. Đấy, cái chìa của em nó thế đấy. Có làm được không bác Sao ơi?

dangsaoviet

Xe điện
Bác Đăng Sao Việt cho em hỏi, chìa khóa xe Lancer Gala chìa vào điều khiển gốc nó là 02 cái khác nhau, giờ em muốn nó chung thành một và chìa gấp lại được. Bác có không và rổ giá thế nào với ợ?

Thanks bác
Mời bác mang qua em theo địa chỉ dứoi chữ ký em kiểm tra rồi baos cho bác biết chi tiết nhé

Xin hỏi bạn: Mình có phôi mới và chìa cũ của camry muốn nhờ bạn chuyển như bạn nói có được ko? Cảm ơn bạn trước nhé
Không có vấn đề gì với bộ chìa này của bác. Bác mang qua cửa hàng em làm cho bác nổ máy trên chìa mới

Em cũng có vấn đề. Nhưng là vấn đề với chìa zin. Nhục thế, nó bét nhè chè thiu ra mà không có cái vỏ để thay. Muốn có cái vỏ Flip Key thay thì bác gì đó chuyên món này nói "chìa zin không chơi được".
Nó đây, em mới mổ bụng. Lacetti 2005.

Chìa này:

Như các bác nói trên, chắc là cái miếng đen đen tròn tròn. Nó dẹp, hơi lồi lên 1 chút.
bác để lại số điện thoại em sẽ giúp bác lấy một bộ vỏ mới như lúc ban đầu

Ngựa Kỏ

Xe đạp
Hú hú... Yêu bác quá. Số nhà em đây: 0933.866.933.
Cơ mà em ở Hải phòng. Khi nào có bác nhắn là em chuyển xèng qua tài khoản bác, bác chiếu cố chuyển qua Hải Âu giúp em nhé.
Em cám ơn bác.

dangsaoviet

Xe điện
Hú hú... Yêu bác quá. Số nhà em đây: 0933.866.933.
Cơ mà em ở Hải phòng. Khi nào có bác nhắn là em chuyển xèng qua tài khoản bác, bác chiếu cố chuyển qua Hải Âu giúp em nhé.
Em cám ơn bác.
ok bác. Em đòng ý nhận lời của bác nhưng em nói trước là khóa bác phải tự đánh đấy nhé mà đánh hỏng là không bắt đèn đâu nha

Ngựa Kỏ

Xe đạp
ok bác. Em máu rồi. Cám ơn bác phát nữa.

ByFoot

Xe tải
ByFoot viết
Không có vấn đề gì với bộ chìa này của bác. Bác mang qua cửa hàng em làm cho bác nổ máy trên chìa mới
Trước tiên xin cảm ơn bạn trước. Cho mình hỏi kỹ hơn 1 chút: Cái phôi của mình vẫn nguyên xi, vậy mình có phải đánh thành chìa trước khi mang đến cho bạn chuyển ko?

Ngựa Kỏ

Xe đạp

ByFoot

Xe tải
Rất cảm ơn dangsaoviiet nhé. Hôm nay muốn mời ly cà phê mà ko đắt hẹn bạn dịp khác vậy, Giờ mhaanj tạm 1 ly vodka nhé

phongvvv

Xe tải
Nhà cháu nhìn thấy cái cục chip như cụ mô tả rồi, nhưng không dám động thủ. Hôm nào rảnh nhà cháu mang qua nhờ cụ chế tác cái nhé