Vấn đề với chìa khóa chế vỏ Flip Key Cam 2010

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cụ Phong mua Cam mới chả khoe cái cho anh em chiêm ngưỡng nhẩy.:-|

phongvvv

Xe tải

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Rất cám ơn bác đã nhiệt tình. Bác cho em cân nhắc lại cái giá.
Em có phần hơi bất ngờ vì không nghĩ cái vỏ chìa mà giá nhiều vậy. Tại do em có đọc ở đâu đó có bác nói vào hãng làm chìa mới teo hết 1,7 tr.
Hình như ở đây http://www.otosaigon.com/forum/Mất-chìa-khóa-remote-xe-lacetti-ex-nhờ-các-bác-giúp-m2469790.aspx
Cái vỏ này giá nó cũng chỉ vài trăm ngàn thôi - làm và thay nó cũng rất đơn giản .
Mà bác ở HP - bác vào Box HP - mục hỗ trợ kỹ thuật có OFer giúp nhà bác nhiệt tình + cực rẻ ngay .

heroesdaubu

Xe điện
Em chế cái này cho xe Kia của em, tất cả là chưa đến 500K, chỉ có điều phải tự gọt dũa nhé cái phôi chìa din vào cái flip key mất buổi sáng chủ nhật!

Ngựa Kỏ

Xe đạp
Cái vỏ này giá nó cũng chỉ vài trăm ngàn thôi - làm và thay nó cũng rất đơn giản .
Mà bác ở HP - bác vào Box HP - mục hỗ trợ kỹ thuật có OFer giúp nhà bác nhiệt tình + cực rẻ ngay .
Em cám ơn bác phát. Em cũng lọ mọ trong quán nhà ta mãi mà không thấy.
Để em vào lục lại phát nhé. Có bày bừa ra mong các bác đại xá.
Em phi vào nhà mình ngay đây.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com

ninhtinh

Xe hơi
Mời bác mang qua em theo địa chỉ dứoi chữ ký em kiểm tra rồi baos cho bác biết chi tiết nhé

Không có vấn đề gì với bộ chìa này của bác. Bác mang qua cửa hàng em làm cho bác nổ máy trên chìa mới

bác để lại số điện thoại em sẽ giúp bác lấy một bộ vỏ mới như lúc ban đầu

bác ơi em đang có hai con hỏng hết vỏ chìa khóa rồi một con mercedes đời 2001 e240. và 1 chú lacetti ex đời 2004 xe việt nam. bác xem có hàng rúp em với . sdt của em 0904504556.

ductuanl

Xe hơi
cục từ của Cam hình như nằm ngoài cục điều khiển, dọc theo cạnh chìa gốc ý, cụ tách đôi tất cả phần vỏ nhựa mới thấy, màu đen hình thoi thoi, nhỏ bằng đầu đinh 5 phân, dài cỡ 1 cm ý, chả bít e chém đúng hem^^

htvny

Đi bộ
cục từ của Cam hình như nằm ngoài cục điều khiển, dọc theo cạnh chìa gốc ý, cụ tách đôi tất cả phần vỏ nhựa mới thấy, màu đen hình thoi thoi, nhỏ bằng đầu đinh 5 phân, dài cỡ 1 cm ý, chả bít e chém đúng hem^^
Hì hì.
Em tường thuật lại quá trình thay cái chìa khoá của con Camry 2.4G 2007 nhà em.
Hôm qua em mới ship 1 cái chìa khoá dạng gập từ nước ngoài về, loay hoay mò mãi phần chìa. Gắn vô xong ko khởi động được. Em lên mạng search tùm lum topic, toàn nói linh tinh, nào là phải vô hãng... này nọ.
Lúc đó đề xe ko được, thay lại cái phôi chính hãng cũng không được luôn. Tá hoả, thế là gọi người nhà cầm chìa sơ cua lên chạy về tạm. Tối lên mạng search ra topic này... ^^, sáng nay em lên lục lại cái chìa cũ thì mới thấy được cái cục từ bác nói.
Hình dạng nó la chữ nhật, dài cỡ 1cm, thân như chiếc đũa ăn cơm màu đen thui luôn. Em cạy ra dán vô cái chìa mới ^^, thì chả cần biết phôi chính hãng hay ko chính hãng, đề vô tư.
Thanks các bác ở đây đã tư vấn, nhờ vậy em có thêm 1 kinh nghiệm.

U_OAT

Xe điện
Cái chìa cũ đang ngon lành cạy ra lắp vào cái gập mới cũng phí các cụ nhỉ. Có cách nào nhân bản nó mà ko phải lấy bộ ruột của chìa cũ không ạ

ha_teo

Xe hơi
camry thì chìa dài nhìn hơi nhức mắt, e đã độ chìa gập ( trong chìa cũ có cục từ cứng lắm, các cụ cậy thoải mái, bê nguyên xi sang bộ khóa mới là xong) nhưng vẫn chưa hài lòng, cuối cùng e độ smartkey, start /stop ngon choét :D

U_OAT

Xe điện
camry thì chìa dài nhìn hơi nhức mắt, e đã độ chìa gập ( trong chìa cũ có cục từ cứng lắm, các cụ cậy thoải mái, bê nguyên xi sang bộ khóa mới là xong) nhưng vẫn chưa hài lòng, cuối cùng e độ smartkey, start /stop ngon choét :D
Ngon rư lào? Cụ show lên đây đi

longkong

Xe máy
Chuẩn rồi cụ ạ.
Bây giờ đặt shopee phôi chìa gập 4 nút tầm 150k, quá rẻ mà chất lượng ổn.
Cái chìa zin của em, cục từ nó gắn chặt vào vỏ chìa cũ, hình như bằng keo.
Muốn lấy ra mà khó quá.
Cụ nào có cao kiến gì giúp em !

hat65

Xe điện
Chuẩn rồi cụ ạ.
Bây giờ đặt shopee phôi chìa gập 4 nút tầm 150k, quá rẻ mà chất lượng ổn.
Cái chìa zin của em, cục từ nó gắn chặt vào vỏ chìa cũ, hình như bằng keo.
Muốn lấy ra mà khó quá.
Cụ nào có cao kiến gì giúp em !
Cách đơn giản nhất là cụ tháo ốp ổ khoá rồi gắn chìa zin vào cạnh ổ khoá cho khoá nhận chíp

longkong

Xe máy
Cách đơn giản nhất là cụ tháo ốp ổ khoá rồi gắn chìa zin vào cạnh ổ khoá cho khoá nhận chíp
Vậy là mình để cái chìa zin trong đó luôn à cụ?
Em đang tính dùng cái chìa zin chỉ để đề xe, cắm luôn vào ổ, còn cái chìa độ thì không đề xe được mà chỉ mang theo người để khóa/mở/cốp. Xe em toànđể cơ quan vớiở nhà nên k sợ trộm. CÒn đi đâu thấy có nguy cơ trộm cắp thì mới rút chìa.
Nhưng có một vấn đề là nếu chìa khiển khóa/mở mà hết pin thì căng vì không dùng chìa cơ của nó để mở cửa được.
Tuy nhiên, pin của nó thì dễ mua được ở khắp nơi. Với lại em còn 1 chìa dự phòng zin ở nhà nữa.

hat65

Xe điện
Vậy là mình để cái chìa zin trong đó luôn à cụ?
Em đang tính dùng cái chìa zin chỉ để đề xe, cắm luôn vào ổ, còn cái chìa độ thì không đề xe được mà chỉ mang theo người để khóa/mở/cốp. Xe em toànđể cơ quan vớiở nhà nên k sợ trộm. CÒn đi đâu thấy có nguy cơ trộm cắp thì mới rút chìa.
Nhưng có một vấn đề là nếu chìa khiển khóa/mở mà hết pin thì căng vì không dùng chìa cơ của nó để mở cửa được.
Tuy nhiên, pin của nó thì dễ mua được ở khắp nơi. Với lại em còn 1 chìa dự phòng zin ở nhà nữa.
Cụ cắm chìa ở ổ khoá ko khoá cửa bằng đktx đc. Chìa gập có phôi sắt để cắt răng mà.

longkong

Xe máy
Cụ cắm chìa ở ổ khoá ko khoá cửa bằng đktx đc. Chìa gập có phôi sắt để cắt răng mà.
Em thử rồi cụ, mình rút chìa tầm 1/2 thì khóa được bằng đktx.
Em cắt răng phôi rồi, nhưng cục từ của chìa zin bị đổ keo. 2 chìa zin của em đều bị đổ keo. Muốn lấy cục từ ra chỉ có cách cưa chìa, mà vẫn có thể bị hỏng cục từ.

hat65

Xe điện
Em thử rồi cụ, mình rút chìa tầm 1/2 thì khóa được bằng đktx.
Em cắt răng phôi rồi, nhưng cục từ của chìa zin bị đổ keo. 2 chìa zin của em đều bị đổ keo. Muốn lấy cục từ ra chỉ có cách cưa chìa, mà vẫn có thể bị hỏng cục từ.
Thì em bảo cụ nhét chìa zin gần ổ khoá cho nó nhận chíp. Lấy chìa gập đánh thêm dùng bt.