[Funland] Vận hạn tuổi 49

SIGNUS

Xe container
Người OF
:)):)):)) cụ lạc quan quá, em ưng =))
Lo làm gì cụ! Em qua 49 lâu rồi, những chuyện xui xẻo hay kg may thì cũng có và có vẻ nhiều hơn các năm khác, vững chí thì vẫn vượt qua được thôi!

ngochaviet

Xe buýt
Lo làm gì cụ! Em qua 49 lâu rồi, những chuyện xui xẻo hay kg may thì cũng có và có vẻ nhiều hơn các năm khác, vững chí thì vẫn vượt qua được thôi!
Vâng cụ, cái mong muốn của em khi lập thớt là tìm ra các nguyên nhân có thể gây ra những biến cố cho tuổi này. Kể cả các lý do theo lý giải khoa học hay khoa học chưa giải thích được ạ.

Pvsc

Xe ba gác
Cái tuổi 49 rất đáng lo ngại theo em là cụ nên chuẩn bị tâm lý cẩn thận vào.
Tỉ dụ, năm 47, 48 tuổi làm hết các việc nhớn đi, sang năm 49 chỉ phởn phơ chơi thì chẳng sợ gì cả. :P
Chơi từ 49 đến 53 thì cũng mệt

SIGNUS

Xe container
Người OF
Vâng cụ, cái mong muốn của em khi lập thớt là tìm ra các nguyên nhân có thể gây ra những biến cố cho tuổi này. Kể cả các lý do theo lý giải khoa học hay khoa học chưa giải thích được ạ.
Em chưa bao giờ nghĩ đến những gì có thể xảy ra vào những năm này để mà đề phòng, cứ coi nó bình thường như những năm khác nên em cũng kg biết nguyên nhân là gì :)
Năm nay em 53 đây và vừa đi SABC về, vẫn lái xe đổ đèo trong đêm ầm ầm :)) Jôn sần

Batman

Xe điện
Người OF
Sần từ hôm đi Sưởi ấm bản thân về tâm tính kg ổn định, thay avar hàng ngày, khả năng dính bả trên bản rồi :)
Chắc vại quá, toàn treo ảnh các anh handsome thôi hà. =))

ngochaviet

Xe buýt
Em chưa bao giờ nghĩ đến những gì có thể xảy ra vào những năm này để mà đề phòng, cứ coi nó bình thường như những năm khác nên em cũng kg biết nguyên nhân là gì :)
Năm nay em 53 đây và vừa đi SABC về, vẫn lái xe đổ đèo trong đêm ầm ầm :)) Jôn sần
Báo cáo cụ, em nghĩ không phải ai cũng gặp hạn nặng khi qua tuổi này. Nhưng nếu coi việc con người hay gặp hạn ở tuổi này như quan niệm trong đời sống của các cha ông đúc kết thì ắt hẳn nó phải có lý do.
Cái lý do đó là gì, có cơ sở hay không, có giải thích được hay không? Đó là điều em muốn các cụ mợ cùng trao đổi, cho em cái nhìn ạ.

Batman

Xe điện
Người OF
:)):)):)) cụ lạc quan quá, em ưng =))
Cụ cứ coi tuổi 49 như các tuổi từ 1 đến 99 thôi, tuổi nào chẳng có người chết. :))
Nhưng em có thấy ai thống kê người chết tuổi khác đâu mà chỉ thống kê người tuổi 49 và 53.
1000 năm rồi, sức khỏe thế hệ sau đã khác, giờ 70 vẫn như thanh niên, phi xe ầm ầm kìa cụ, lo gì. :))
Chơi từ 49 đến 53 thì cũng mệt
Thì 50-51-52 không chơi nữa, cũng bớt mệt được mấy năm Cụ ạ.

Xechaybangcom

Xe điện
Bác nên cúng ạ.
Cúng từ Phật tổ như lai, đến ông thành hoàng làng đầu ngõ.
Nên sang khấn cả ngài Allah bên bển và ngài Dê xu.
Cho nó chắc.

Đấy là từ kinh nghiệm cá nhân tôi. Bác thì tùy hỉ.
Cúng mấy ông đấy không ăn thua đâu. Cúng anh Tái Minh Ba Vàng hiệu quả tức thì vì anh Tái Minh anh í gần đây. Mấy ông kia xa quá.

MuathuHN252

Xe lăn
Bố mẹ e bằng tuổi nhau. E còn nhớ năm 49t, đúng sáng mùng 1 cu út nhà em chơi nghịch ngã trán đập vào cạnh cửa, máu chảy kha khá, xong 1 đứa khác thì làm vỡ ly vỡ bát. Bm em vô thần, đầu năm chả bh đi xem thầy hay đi đền chùa gì cả. Năm đó em thấy vậy em sợ quá, bảo bố mẹ đi xem xem có vde gì ko, mới m1 đã đổ máu mà lại đúng hạn 49. Nhưng mà sau ông bà cũng chẳng đi xem.
Kết quả năm ấy nhà em nuôi con gì cũng mất, nuôi gà thì gà dịch chết hết, ngan vịt cũng vậy. Nhà có bò mẹ, mỗi năm đẻ 1 em bê đều như vắt chanh vậy mà năm đó, bò chuyển dạ lâu, lúc đẻ ra bê con cũng ngạt rồi chết. Cũng kb có liên quan gì hạn 49 ko nhưng thôi nghĩ của đi thay ng, nhà e cũng vui vẻ và rồi 49 cũng qua, 53 cũng đã qua ạ

SIGNUS

Xe container
Người OF
Báo cáo cụ, em nghĩ không phải ai cũng gặp hạn nặng khi qua tuổi này. Nhưng nếu coi việc con người hay gặp hạn ở tuổi này như quan niệm trong đời sống của các cha ông đúc kết thì ắt hẳn nó phải có lý do.
Cái lý do đó là gì, có cơ sở hay không, có giải thích được hay không? Đó là điều em muốn các cụ mợ cùng trao đổi, cho em cái nhìn ạ.
Ah vâng, nếu cụ muốn tìm hiểu cho biết thì hỏi cụ Guc thôi :)

Chỉnh sửa cuối: