[Funland] Vận hạn tuổi 49

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Em chưa bao giờ nghĩ đến những gì có thể xảy ra vào những năm này để mà đề phòng, cứ coi nó bình thường như những năm khác nên em cũng kg biết nguyên nhân là gì :)
Năm nay em 53 đây và vừa đi SABC về, vẫn lái xe đổ đèo trong đêm ầm ầm :)) Jôn sần
E chả dám ngủ khi đổ đèo :))

ngochaviet

Xe buýt
Bố mẹ e bằng tuổi nhau. E còn nhớ năm 49t, đúng sáng mùng 1 cu út nhà em chơi nghịch ngã trán đập vào cạnh cửa, máu chảy kha khá, xong 1 đứa khác thì làm vỡ ly vỡ bát. Bm em vô thần, đầu năm chả bh đi xem thầy hay đi đền chùa gì cả. Năm đó em thấy vậy em sợ quá, bảo bố mẹ đi xem xem có vde gì ko, mới m1 đã đổ máu mà lại đúng hạn 49. Nhưng mà sau ông bà cũng chẳng đi xem.
Kết quả năm ấy nhà em nuôi con gì cũng mất, nuôi gà thì gà dịch chết hết, ngan vịt cũng vậy. Nhà có bò mẹ, mỗi năm đẻ 1 em bê đều như vắt chanh vậy mà năm đó, bò chuyển dạ lâu, lúc đẻ ra bê con cũng ngạt rồi chết. Cũng kb có liên quan gì hạn 49 ko nhưng thôi nghĩ của đi thay ng, nhà e cũng vui vẻ và rồi 49 cũng qua, 53 cũng đã qua ạ
Cảm ơn mợ chia sẻ. Theo cách chia sẻ của mợ, thì những xui xẻo đó là ngẫu nhiên hay có liên quan đến tuổi 49, đó là cái em mong muốn các cụ mợ cùng trao đổi, nhìn nhận ạ.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Tay này em không biết, em chỉ biết mấy tay trong biệt đội Avenger thôi à. :P
Hồi bé em thấy bọn lớn chơi tam cúc, chơi bi mà thằng nào găm, ăn non thù đều đc gọi là thằng Pho rét găm ;))

ngochaviet

Xe buýt
Ah vâng, nếu cụ muốn tìm hiểu cho biết thì hỏi cụ Guc thôi :)

Vâng em cũng có gúc nhưng những giải thích như bài này em thấy nó chưa thoả đáng nên mới vào OF hỏi các cụ mợ nhà mình.

vneseman

Xe lăn
Em ngồi hóng đúc kết kinh nghiệm của các cụ đã trải qua, em vài năm nữa mới tới. Nhưng đọc qua có vẻ cụ nào thoải mái không để ý thì qua nhẹ nhàng hơn, cụ nào để ý thì có sự việc xảy ra thì cảm giác là nó "to tát'' hơn.

Batman

Xe điện
Người OF
Hồi bé em thấy bọn lớn chơi tam cúc, chơi bi mà thằng nào găm, ăn non thù đều đc gọi là thằng Pho rét găm ;))
Em mới 18, nên thần tượng của em khác tần tượng của bác. :P

Batman

Xe điện
Người OF
Vâng em cũng có gúc nhưng những giải thích như bài này em thấy nó chưa thoả đáng nên mới vào OF hỏi các cụ mợ nhà mình.
Em hỏi cụ khí không phải, cụ có phải là người theo đạo phật không?

MuathuHN252

Xe lăn
Cảm ơn mợ chia sẻ. Theo cách chia sẻ của mợ, thì những xui xẻo đó là ngẫu nhiên hay có liên quan đến tuổi 49, đó là cái em mong muốn các cụ mợ cùng trao đổi, nhìn nhận ạ.
Em cũng như bm em, là ng vô thần, cơ bản bao nhiêu năm e sống trong gđ chứng kiến việc bm ko đi xem thầy, ko đi giải hạn em thấy hết sức bt. E cũng nghĩ chẳng việc gì phải xem. Thế nhưng đầu năm 49 như e kể ở trên, đúng sáng m1 nó xảy ra mấy chuyện làm e tự dưng sợ hãi và em nghĩ đến cái hạnl49 như ng ta từng đồn, liệu rằng có thật ko, liệu rằng đó có fai là điềm báo hay ko? Nghĩ thế nên e mới nhắc bố mẹ e đi xem đó, nhưng bố em gạt đi. Và đúng chưa có năm nào mà nhà e nuôi con gì cũng lần đi lượt lại bị mất như vậy. Gà thì dịch lên dịch xuống mấy hiệp, vườn rộng thênh thang ở quê, bt còn có gà bán mà tết cái năm sau đó nhà e fai đi mua gà để ăn tết. Bò đẻ thì nhà e nuôi cả mấy chục năm nay, có mỗi năm ấy là đẻ bê con ra bị ngạt thôi

datinh

Xe container
Em ngồi hóng đúc kết kinh nghiệm của các cụ đã trải qua, em vài năm nữa mới tới. Nhưng đọc qua có vẻ cụ nào thoải mái không để ý thì qua nhẹ nhàng hơn, cụ nào để ý thì có sự việc xảy ra thì cảm giác là nó "to tát'' hơn.
nói tóm lại nó không ghê gớm như dân gian đồn thổi đâu . cứ kê cao gối mà ngủ thôi
trên kia có bác nói rằng bớt uống diệu đi đấy. giảm nguy cơ ! rất chuẩn.

ngochaviet

Xe buýt
Em hỏi cụ khí không phải, cụ có phải là người theo đạo phật không?
Dạ không cụ ạ, em có tìm hiểu sơ qua về đạo Phật. Nếu có cụ mợ nào học xã hội nhân văn giai đoạn 96-2000 thì hay phải học lịch sử tư tưởng và chủ nghĩa vô thần khoa học. Em có học chủ nghĩa vô thần do thầy Nguyễn Hữu Vui trường Nhân văn dạy, từ đó em tự coi mình vô thần nhưng lại nghi ngờ điều đó với những gì em trải qua trong cuộc sống :D

ngochaviet

Xe buýt
Em cũng như bm em, là ng vô thần, cơ bản bao nhiêu năm e sống trong gđ chứng kiến việc bm ko đi xem thầy, ko đi giải hạn em thấy hết sức bt. E cũng nghĩ chẳng việc gì phải xem. Thế nhưng đầu năm 49 như e kể ở trên, đúng sáng m1 nó xảy ra mấy chuyện làm e tự dưng sợ hãi và em nghĩ đến cái hạnl49 như ng ta từng đồn, liệu rằng có thật ko, liệu rằng đó có fai là điềm báo hay ko? Nghĩ thế nên e mới nhắc bố mẹ e đi xem đó, nhưng bố em gạt đi. Và đúng chưa có năm nào mà nhà e nuôi con gì cũng lần đi lượt lại bị mất như vậy. Gà thì dịch lên dịch xuống mấy hiệp, vườn rộng thênh thang ở quê, bt còn có gà bán mà tết cái năm sau đó nhà e fai đi mua gà để ăn tết. Bò đẻ thì nhà e nuôi cả mấy chục năm nay, có mỗi năm ấy là đẻ bê con ra bị ngạt thôi
Việc mợ nhìn lại những điều không may xảy ra là trước khi có ý nghĩ nhà mình đang ở tuổi 49. Hay là sau khi xảy ra, nhìn lại và để ý mới thấy năm đó ở tuổi 49? Em hỏi điều này là muốn biết trước khi xảy ra sự việc, trong đầu đã có định kiến sẵn cho tuổi 49, hay là trong đầu không có định kiến. Cái này giống như kiểu luận lô đề sau 6h30 ấy ạ :D