[Funland] Vận hạn tuổi 49

aitymo

Xe tăng
Em vừa bước qua thuổi 53 đây ạ...
Có 2 sự cố xảy ra mà lúc 49 ko bị
1- Đang nhai cơm thì có sạn tối về phát hiện răng bị vỡ mật một miếng
2- Tóc rụng và bạc trắng gần hết giờ phải cât cua
3- Tự bản thân đánh giá là sức khỏe xuống nhanh hơn hồi 49 cho dù Em vẫn tập luyện, thể thao đều đều với các cụ tổ hưu ..

CuongNguyenPhuc71

Xe container
3- Tự bản thân đánh giá là sức khỏe xuống nhanh hơn hồi 49 cho dù Em vẫn tập luyện, thể thao đều đều với các cụ tổ hưu ..
Kụ 1971 à

Hastamanana

Xe buýt
Em còn nửa tháng nữa qua tuổi 53 thì dính quả nằm viện 10 ngày do sỏi thận trôi xuống niệu quản gây nhiễm trùng nặng tới mức phải nằm hồi sức . Em trai em còn gần 1 ngày nữa qua tuổi 49 thì phải đi cấp cứu do nghi bị liên quan đến tim mạch .

Hastamanana

Xe buýt
Em 49 và 53 đều dính nằm viện , mà toàn còn tầm nửa tháng nữa là qua năm hạn mới đau . Và quả là đúng như cụ nói , sức khỏe xuống lắm , ra viện nghỉ ngơi 3 ngày tranh thủ dọn nhà đón tết nhưng lau sàn 1 phòng đã toát mồ hôi thở hổn hển .

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Em 49 và 53 đều dính nằm viện , mà toàn còn tầm nửa tháng nữa là qua năm hạn mới đau . Và quả là đúng như cụ nói , sức khỏe xuống lắm , ra viện nghỉ ngơi 3 ngày tranh thủ dọn nhà đón tết nhưng lau sàn 1 phòng đã toát mồ hôi thở hổn hển .
Nay 2 vc e cũng 49, đang cố phấn đấu mua thêm cái nhà, đổi cái xe để đẩy hạn, hì hì
Thực ra những sự việc hiện tượng nó diễn ra ngẫu nhiên có khi trùng hợp nên chả tránh đc đâu, cứ sống vui vẻ, giúp đc ai cái gì thì giúp, rảnh rỗi thì xách ba lô lên đường đi chơi.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nhà em 2vc vừa qua hạn 49-53. Tiền bạc thì cũng đi quá nhiều nhưng em chả nghĩ đó là hạn mà do bản thân mình tham và kém nên phải chịu thôi. Em sợ nhất là tai nạn nên còn hơn tháng cuối năm em đưa đón vợ đi làm hàng ngày cho an toàn ~o)

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em còn nửa tháng nữa qua tuổi 53 thì dính quả nằm viện 10 ngày do sỏi thận trôi xuống niệu quản gây nhiễm trùng nặng tới mức phải nằm hồi sức . Em trai em còn gần 1 ngày nữa qua tuổi 49 thì phải đi cấp cứu do nghi bị liên quan đến tim mạch .
Sợ kụ nhể! Thôi cứ cảm ơn trên là cho sự vui khỏe... Tà tà ta tính sau

Hastamanana

Xe buýt
Sợ kụ nhể! Thôi cứ cảm ơn trên là cho sự vui khỏe... Tà tà ta tính sau
Đôi khi có những việc xảy ra khiến mình không tin nhưng cũng phải xem lại , em trai của em cả 2 vc nó đều dính hạn 49 , vợ nó hồi giữa năm bị tai biến nhưng may hồi phục gần như hoàn toàn , nó thì còn mười mấy tiếng qua tuổi 49 thì cấp cứu .

trantien

Xe tăng
Em để đây và không lói rì🤪👍
Quả biểu đồ kinh phết. Qua 50 đúng là sức khỏe giảm sút.
Các cụ nói "ngũ thập tri thiên mệnh" quả ko sai. Khi ham hố giảm hết lúc đó đa phần mới suy nghĩ, nhìn nhận về cuộc đời rõ ràng hơn.

TVPL

Xe container
Cụ cùng tuổi em.
Em nằm im chả làm ăn gì, đi lại kiêng khem giữ gìn từ khi 48 đến hết 53 mấy hôm rồi luôn :)
Tổng kết lại giai đoạn này thì:
- Thiệt hại k.tế khá nhiều năm 49, phần do Covid, phần tai n.ạn Gấu nó gánh hộ.
- Sức khỏe giờ xuống nhiều, đến mức đi cắt thuốc Đông y còn bị đuổi về: bao giờ bỏ hẳn thuốc lá và tập chạy thông 3 tháng quay lại thì mới cắt thuốc :(, còn khám SK định kỳ thì chả làm sao :)
- Đồng nghiệp nhiều người cùng tuổi không may mắn được như em.

Totti2911

Xe buýt
CL sn 1973 bị tai biến năm 2021 khi 48 tuổi dương, 49 tuổi âm, có tính là vận hạn tuổi 49 đc ko các cụ.
Em vẫn tin đức năng thắng số, ở hiền gặp lành, gieo nhân gì gặp quả nấy.
Đầu năm 2023, nhà e xem tử vi 2 nơi, cả 2 đều phán năm nay nhà e có tang. Hú vía, làm cả năm cứ hay nghĩ quẩn, chột dạ. Thật may năm 2023 2 cụ nhà e có bị tai nạn mà nhẹ thôi, cụ ông ngã gẫy xương sườn, cụ bà bị thằng xe bus quệt ngã dúi dụi may chỉ rách quần xước da

lovewheels

Xe buýt
Em đầu năm sang tuổi 49 thì cuối năm mổ 3 lần liên tục trong 6 tháng, bao gồm 1 lần mổ sỏi thận, một lần mổ cấp cứu do vỡ mao mạch trong mũi, lần 3 lại vỡ mao mạch. Sau 3 vụ đoa thì yên ổn.

Kiên Khùng

Xe điện
Gửi các cụ đồng niên 49 tuổi mấy câu văn vần chúc Tết:
Bính Thìn bốn giáp rồng cũng long
Giáp Thìn niên mới phúc tại lòng
Bốn chín tầng mây hay thước đất
Dăm ba vận hạn thuận thời thông!

aitymo

Xe tăng
Cụ cùng tuổi em.
Em nằm im chả làm ăn gì, đi lại kiêng khem giữ gìn từ khi 48 đến hết 53 mấy hôm rồi luôn :)
Tổng kết lại giai đoạn này thì:
- Thiệt hại k.tế khá nhiều năm 49, phần do Covid, phần tai n.ạn Gấu nó gánh hộ.
- Sức khỏe giờ xuống nhiều, đến mức đi cắt thuốc Đông y còn bị đuổi về: bao giờ bỏ hẳn thuốc lá và tập chạy thông 3 tháng quay lại thì mới cắt thuốc :(, còn khám SK định kỳ thì chả làm sao :)
- Đồng nghiệp nhiều người cùng tuổi không may mắn được như em.
Bắt tay cụ cái Chúc mừng năm mới
Cụ cứ coi mất tiền là mất bạc cụ ạ. Tầm này ta xây dựng được nền móng vũng chắc là được rồi còn kiếm chác được thì tốt còn không cũng không sao cả
Người xưa có câu
Sang 30 tuổi đã sang
Giàu 40 tuổi đã giàu
Cháu hiểu ý các cụ ngày xưa là học hanh thì phải xong trước tuổi 30
Còn làm ăn muốn giàu thì bắt đầu trước tuổi 40

mimi2023

Xe hơi
Kính các cụ mợ, em có vấn đề xin được tham vấn ý kiến của các cụ mợ.
Chẳng là em đang bước vào tuổi 49, với cái tuổi này, hầu như ai cũng cho đó là tuổi vận hạn và đến với mình dồn dập. Khi chưa đến tuổi này, em cũng hay lý lẽ rằng, do đây là thời kỳ quá độ, chuyển giao của cơ thể con người, do đó dễ sinh bệnh tật, hoặc do sức khoẻ yếu nên trong lao động hay cuộc sống dễ sinh tai nạn. Từ sức khoẻ dẫn đến các mặt khác trong cuộc sống như công việc, các mối quan hệ, khả năng phán đoán, xử lý tình huống nó cũng kém đi, vì vậy mà hay gặp những vấn đề trắc trở.
Vậy thì khi bước vào tuổi này, chúng ta cần chuẩn bị tâm thế gì để đón nhận và đi qua nó? Kính các cụ mợ đã trải qua cho em xin những lời chỉ dẫn. Các cụ mợ chưa trải qua nhưng đã có cách nhìn về vấn đề này cho em xin ý kiến về quan điểm của các cụ mợ. Cụ mợ nào đang bước vào tuổi này như em cùng vào đây chia sẻ với em nhá.
Kính các cụ mợ.
Em thì chưa tới ngưỡng đó nhưng em nghĩ bác cứ sống như bình thường đi, đừng tham cầu, mong đợi nhiều quá, cũng đừng lo lắng quá. Biết là vẫn phải có kế hoạch cho tương lai nhưng ko nên nghĩ ngợi quá nhiều. Con người chúng ta đều phải tuân theo quy luật sinh - lão - bệnh - tử và sống theo nhân quả hết mà.
Bác cố gắng lao động, chăm chỉ thể dục thể thao (duy trì 1 môn nào đó), làm nhiều việc thiện, sống vì người khác, vì XH thì tâm ắt an yên, ko bị dao động. Khi vận hạn nếu có xảy ra thì chỉ có phước của mình mới giúp được mình thôi ạ! Còn phước có được từ đâu thì từ do sự tích lũy hành thiện mỗi ngày của bác, do sự giác ngộ của bác chứ mấy cái đi cúng bái, đàn lễ nọ kia nó ko giải quyết được gốc rễ vấn đề đâu ạ! Nếu có thời gian bác mua cuốn Liễu Phàm Tứ Huấn về đọc suy ngẫm xem sao ạ.
Chúc bác bước qua năm mới với tâm thế vững vàng!

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Em hỏi ngu câu. Em Bính Thìn thì tam tai rơi vào năm nào?

BMW X11

Xe tăng
CL sn 1973 bị tai biến năm 2021 khi 48 tuổi dương, 49 tuổi âm, có tính là vận hạn tuổi 49 đc ko các cụ.
Em vẫn tin đức năng thắng số, ở hiền gặp lành, gieo nhân gì gặp quả nấy.
Đầu năm 2023, nhà e xem tử vi 2 nơi, cả 2 đều phán năm nay nhà e có tang. Hú vía, làm cả năm cứ hay nghĩ quẩn, chột dạ. Thật may năm 2023 2 cụ nhà e có bị tai nạn mà nhẹ thôi, cụ ông ngã gẫy xương sườn, cụ bà bị thằng xe bus quệt ngã dúi dụi may chỉ rách quần xước da
Chúc mừng 2 cụ nhà bác, thôi thì trong cái rủi còn 1 tý cái may.

Thế, bác đã làm gì cái đồng chí thầy phán bậy rồi?
Cho hắn 1 sao?
Đòi lại tiền phí?

Chỉnh sửa cuối:

N Luxury

Xe máy
Kính các cụ mợ, em có vấn đề xin được tham vấn ý kiến của các cụ mợ.
Chẳng là em đang bước vào tuổi 49, với cái tuổi này, hầu như ai cũng cho đó là tuổi vận hạn và đến với mình dồn dập. Khi chưa đến tuổi này, em cũng hay lý lẽ rằng, do đây là thời kỳ quá độ, chuyển giao của cơ thể con người, do đó dễ sinh bệnh tật, hoặc do sức khoẻ yếu nên trong lao động hay cuộc sống dễ sinh tai nạn. Từ sức khoẻ dẫn đến các mặt khác trong cuộc sống như công việc, các mối quan hệ, khả năng phán đoán, xử lý tình huống nó cũng kém đi, vì vậy mà hay gặp những vấn đề trắc trở.
Vậy thì khi bước vào tuổi này, chúng ta cần chuẩn bị tâm thế gì để đón nhận và đi qua nó? Kính các cụ mợ đã trải qua cho em xin những lời chỉ dẫn. Các cụ mợ chưa trải qua nhưng đã có cách nhìn về vấn đề này cho em xin ý kiến về quan điểm của các cụ mợ. Cụ mợ nào đang bước vào tuổi này như em cùng vào đây chia sẻ với em nhá.
Kính các cụ mợ.
:v Cụ Nhất Hạnh bảo rồi, tâm mình đẹp thì ngày nào cũng là ngày đẹp, tuổi nào cũng là tuổi đẹp. Cụ chẳng cần chuẩn bị j đâu, chuẩn bị mỗi tâm hồn đẹp là đc. Còn tâm hồn thế nào là đẹp thì cụ tự tìm hiểu :v