[Funland] Văn hóa công sở

XSim

Xe container
Vấn đề dùng giấy đểu, toàn bột đá thì tắc thôi cụ.
Chỗ em dùng giấy xịn, thả vào thoải mái có làm sao đâu.
Em thấy lạ là văn phòng cao cấp cũng thế, tiếc tiền giấy rồi phải để cái thùng đựng giấy chùi mít rất mất hình ảnh :)

Bên Mỹ em thấy giấy nhà vs công cộng nó cũng loại thường thôi (chùi rát mít phết) mà chả cần thùng giấy như mình.

Leanh65

Xe container
Cty em thì lại ngược lại ở chỗ phòng vs nam bao giờ cũng sạch hơn phòng vs nữ, vì có mấy cô gái rất chi vô duyên và bẩn, tới mức bọn con gái mà cứ thấy nhà vs nam ko có ng là phi vào giải quyết trong đó.
Ô, sao giống cty em thế. Mấy lần em va chị em ở nvs nam. Bảo là bên vs nữ bẩn quá vô đây đi tạm.

Last Romeo

[Tịch thu bằng lái]
Công sở thì cũng có người nọ người kia, có phải ai cũng có ý thức đâu cụ

HnA

Xe tăng
Đó là đặc sản văn hóa của xứ đông lào rồi và còn nhiều cái văn hóa rất xấu khác, em nghĩ chắc cũng phải vài thế hệ nữa may ra mới cải thiện đc, tiện đây em cũng nói thêm cái văn hóa vô tình gặp nhau đi ăn sáng, cafe...rồi tranh trả tiền, đó là văn hóa cực xấu, nhiều người còn thể hiện cái văn hóa đó trước mặt trẻ con...còn cá nhân em thì mấy năm gần đây là cương quyết từ bỏ cái văn hóa đó, ai muốn nghĩ sao thi kệ
Chuẩn cụ ! E cũng cực ghét cái văn hóa này. Giờ e ra quán mà vô tình gặp người hơi quen là e kệ. E chỉ trả cho em , ai nghĩ gì kệ họ.

MotoG

Xe tăng
Ô, sao giống cty em thế. Mấy lần em va chị em ở nvs nam. Bảo là bên vs nữ bẩn quá vô đây đi tạm.
Cụ nói có đúng ko chứ vào phòng ở của nữ bao giờ cũng gọn ghẽ, sạch sẽ hơn nam nhiều.

HnA

Xe tăng
Cái vụ đứng đái vào bệt mà không nhấc nắp thì e nghĩ có lẽ đó cũng là 1 lí do mà bên Trung Quốc, nơi mà ý thức cũng kém như bên mình , đa phần ở những khu wc họ toàn lắp xí xổm. Còn những chỗ sang trọng hẳn như kiểu khách sạn họ mới lắp xí bệt.

X0000

Xe tăng
Cái vụ đứng đái vào bệt mà không nhấc nắp thì e nghĩ có lẽ đó cũng là 1 lí do mà bên Trung Quốc, nơi mà ý thức cũng kém như bên mình , đa phần ở những khu wc họ toàn lắp xí xổm. Còn những chỗ sang trọng hẳn như kiểu khách sạn họ mới lắp xí bệt.
Những chỗ công cộng thì lắp xí xổm mới là hợp vệ sinh hơn. Vì ngồi xí bệt chắc chắn mất vệ sinh hơn và có thể có nguy cơ lây truyền các bệnh truyền nhiễm.
Chả qua xí bệt nhìn nó kín đáo, văn minh hơn thôi - có nắp che khi không dùng

Leanh65

Xe container
Cụ nói có đúng ko chứ vào phòng ở của nữ bao giờ cũng gọn ghẽ, sạch sẽ hơn nam nhiều.
À,phòng ở thì có thể đúng và em có bao giờ vào phòng vs nữ đâu mà biết hử cụ. Vào đấy ce lại la biến thái thì chêta.😅 Đấy là ce người ta nói thế, và em cũng suốt ngày phải nghe nv nữ phàn nàn cự cọ nhau về nvs. Nữ phi vào vs nam là bt, còn nam ngược lại thì không được cụ nhé, luật bất thành văn ở chỗ em nó thế.

MotoG

Xe tăng
À,phòng ở thì có thể đúng và em có bao giờ vào phòng vs nữ đâu mà biết hử cụ. Vào đấy ce lại la biến thái thì chêta.😅 Đấy là ce người ta nói thế, và em cũng suốt ngày phải nghe nv nữ phàn nàn cự cọ nhau về nvs. Nữ phi vào vs nam là bt, còn nam ngược lại thì không được cụ nhé, luật bất thành văn ở chỗ em nó thế.
Nói xin lỗi chứ lắm lúc vào phòng nam phải bịt mũi cụ ah, nhất là phòng nào có ông hút thuốc. Còn phòng nữ thì có mùi thơm nhè nhẹ :)

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Công sở thì cũng có người nọ người kia, có phải ai cũng có ý thức đâu cụ
Ý thức sẽ do ng lãnh đạo tạo nên, muốn có ý thức cứ phải có cơ chế đánh vào thu nhập, làm mất thể diện...Tại sao cũng con ng đó mà ở NN thì có ý thức mà về Vn thì mất hết ý thức...:((

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Liên quan đến nhà vệ sinh công sở em thấy hai việc này (không tiện nói ở văn phòng mình :D ) :
+ Mặt ngồi bệ xí rất hay bị ướt, chắc không phải ông nào tè vào. Em đoán các bố ị xong rửa mít trong đó nhưng cứ vô tư làm ướt bệ chả thèm lau.
+ Dù tòa nhà cao cấp hay thấp cấp thì em thấy luôn có cái thùng rác đựng giấy vệ sinh. Có nhiều chỗ ghi không ném giấy vs vào bồn cầu? Có đúng là không được ném giấy vs vào bồn cầu không ợ? Tòa nhà xây làm văn phòng chắc hẳn phải thiết kể để có thể thoát cả mứt lẫn giấy vs chứ các cụ nhỉ? Em thấy có cái thùng đựng giấy chùi cả mứt trong đó rất mất mĩ quan nhé, không hiểu sao tòa nào cũng thế?
Giấy thì thường hay gây tắc bồn cầu, chỉ đơn giản là thế thôi chứ bồn cầu nào chả thoát cả giấy khi ấn nút.

XSim

Xe container
Giấy thì thường hay gây tắc bồn cầu, chỉ đơn giản là thế thôi chứ bồn cầu nào chả thoát cả giấy khi ấn nút.
Thế cụ giải thích sao nhà vs công cộng các nơi khác bỏ giấy được mà VN lại không? Vì mình tiết kiệm mua giấy rẻ tiền? Các khu văn phòng cao cấp cũng tiết kiệm tiền giấy đến mức phải để cả thùng đựng giấy chùi mứt?

Tóm lại em vẫn chưa hiểu lắm :D

MotoG

Xe tăng
Giấy vs em nghĩ ko gây tắc kinh bằng cái của chị em.
Thằng e làm quản lý tòa nhà vp bảo hàng năm phải hút, toàn thấy giấy.

Mss AN TÂM

Xe điện
Giấy vs em nghĩ ko gây tắc kinh bằng cái của chị em.
Thằng e làm quản lý tòa nhà vp bảo hàng năm phải hút, toàn thấy giấy.
Cái đó ai cho xuống nhà vệ sinh đâu cụ

Arizona

Xe tăng
Nhân vụ wc em hỏi tại sao vị trí của seat cover lại mặc định là bên dưới(seat down) và các cụ phải lật lên(upward) khi đi tiểu, hoàn trả vị trí mạc định khi xong việc :)

MrSpy

Xe điện
Giờ còn vào nhà vệ sinh ngủ hoặc xem tiktok nữa, nhiều lúc buồn mà kín phòng

luatsu

Xe đạp
Nhân vụ wc em hỏi tại sao vị trí của seat cover lại mặc định là bên dưới(seat down) và các cụ phải lật lên(upward) khi đi tiểu, hoàn trả vị trí mạc định khi xong việc :)
Với quan điểm đàn ông chân chính thì em nghĩ mặc định nó phải ở trên chứ, ít ra còn được cái ráo nước =))