[Thảo luận] Văn hóa của lái xe (VnExpress)

WTF

Xe tải
nói chung dù người ta chửi bới gì nhưng mà động tay chân cũng là không nên, nhất là trẻ oánh già và nhiều oánh ít :77::77: tự vệ thì còn hiểu đc chứ 30 tuổi đầu mà vẫn còn thế có khác j thanh niên máu nóng :77::77: :77:
trừ phi bị đánh trước hoặc xe cộ của mình bị hành hung thì mới nên tự vệ thôi ạ, sống ở Hà Nội mà không có chữ nhẫn khi ra đường chỉ có đánh nhau chửi nhau cả ngày (b)

Lacetti_EX

Xe buýt
Pháp luật không nghiêm mới ra nông nỗi này.
Buồn.! 8o|8o|:(:(:(

nguyendinhca

Xe hơi
Úi giời ạ. Đúng là sạn các bác ạ. Loại này chắc ở nhà nó đánh bố như đánh trẻ con rồi. Sao tác giả không đưa biển số của nó lên để ra đường lúc nào tiện tiện em làm viên gạch vào kính lái của nó nhỉ? VÔ VĂN HÓA ĐẾN THẾ LÀ CÙNG. Xin chia sẻ với bác già. Tội bác quá.

BMW735

Xe tăng
Úi giời ạ. Đúng là sạn các bác ạ. Loại này chắc ở nhà nó đánh bố như đánh trẻ con rồi. Sao tác giả không đưa biển số của nó lên để ra đường lúc nào tiện tiện em làm viên gạch vào kính lái của nó nhỉ? VÔ VĂN HÓA ĐẾN THẾ LÀ CÙNG. Xin chia sẻ với bác già. Tội bác quá.
Ông này dở hơi à?:77::77:
Tuy nhiên em nói thật là cũng nhiều bác lớn tuổi, chẳng cần biết luật lệ gì đi đường cực kỳ bừa bãi, đèn xanh đèn đỏ đi bừa, nghênh ngang giữa đường ko theo luật GT gì cả, xong nếu có gì xảy ra thì toàn đem quyền cậy nhiều tuổi ra chửi bới người khác là thế này thế nọ, có dạy với mất dạy. Em nghĩ bụng các bác ý nuôi con cái các bác ý thì về nhà chửi bọn nó chứ ko thể cậy già mà cứ thấy trẻ hơn là đc quyền chửi bố mẹ ông bà người ta. Nhiều bác già chẳng hiểu luật lệ gì mà cùn lắm cơ ạ
Em đồng ý với cụ.

rx8nz

Xe buýt
Nói thật là già chưa chắc đã đúng đâu các cụ ạ. Càng già phải càng ý thức chứ ko phải là già muốn làm gì thì làm. Em nghỉ chả phải tự nhiên 2 ông thanh niên kia phang cụ già như thế.

Hồi em học cấp 3 gặp 2 vụ cười đau cả ruột. Em đang đi trong ngõ có cụ già đi nghênh ngang giữa đường còi mãi cứ coi như điệc vẫn nghênh ngang đi giữa được. Bực mình em ép sô rồ ga ầm ầm cụ ý nép ngay vào tường. Cười đau hết cả bụng. Còn 1 vụ khác là bà già cũng đi nghênh ngang giữa đường còi mãi vẫn lết lết cái gậy đi giữa đường em ép số cho phát vứt tung cả gập nhảy lên vỉa hè(nhanh hơn cả thanh niên á). Hài vãi

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
em cũng từng chưởi 1 ông già ở cái đường trước cửa Lăng. Đường tắc thế là xe máy, ô tô nhào hết cả sang phần đường bên kia. Một cái xe do nữ lái, chở con nhỏ thập thò hướng ngược lại do bị lấn làn. Một ông lão đi SH quệt vào đầu xe ô tô kia. Thế là ông lão nhảy xuống, đạp cửa, chửi nữ tài xế như hát hay. Em đứng ở làn bên này nghe chối tai quá thế là nhảy xuống chửi bới ông kia mấy câu. Đúng là loại càng già càng ngu, vô văn hoá. Bị mấy chú cảnh vệ nói cho mấy câu nữa là tút mât.:77::77: