[VHGT] Văn hóa đi trên đường cao tốc

thaiquangtung

Xe buýt
Chả là ngày nào em cũng qua lại 4 lượt trên đường cao tốc Pháp vân- Mai dịch( Cầu cạn), trên đường này biển báo rất rõ ràng, xe chạy tốc độ tối thiểu là 60km/h và tồi đa là 80km/h( điêu kiện thời tiết bình thường) và tốc độ tối đa là 70km/h( thời tiết xấu) vậy mà khi thời tiết bình thường các cụ chạy nhanh hay quá tốc độ thì em không nói, đằng này rất nhiều cụ đi chậm dưới 60km/h lại còn đi làn trên, xin vượt mãi không cho mới bực. Tất nhiên đường 2 làn thì mình đi làn nào cũng được, nhưng theo em nghĩ, mình đi chậm thì nên đi làn dưới mới chuẩn. Dấy là chưa kể cả những ông thầy dậy lái xe cũng cho học sinh của mình lên đây tập lái, thầy dậy trò sai ngay từ đầu thì lấy đâu trò đúng. Em nói vậy phải không ạ.
Kính đễ nghị OF nhà mình có cụ nào đi trên đường cao tốc như em nói thì nên rút kinh nghiệm ạ. Em nói nếu sai các cụ bỏ quá cho.

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
iem nghĩ đã tham gia GT thì bất cứ ở đâu cũng cần phải có văn hóa, chứ ko cứ gì trên đường cao tốc đâu. và để cho những cái chưa phải, chưa đúng trở thành cái phải, cái đúng để tạo thành Văn hóa thì ko thể ngày 1 ngày 2 đc, vì nó nằm trong cái ý thức, mà muốn thay đổi đc ý thức thì....rất khó!
Mong là mỗi người khi tham gia GT hãy tự nâng cao cái ý thức của mình lên, vì tập thể, chứ đừng vì cá nhân mà làm ảnh hưởng tới cả 1 XH.
Chúc các cụ tham gia GT an toàn!:)

Chỉnh sửa cuối:

Biết Lái

Xe buýt
Giờ CSGT bắn cả tốc độ dưới mức cho phép rồi. các cụ yên tâm nhá. Nhiều người họ ko hiểu luật cứ nghĩ đi chậm là ko sao.
Nhiều lúc chạy cao tốc bức xúc lắm.

tenluatomahoc

Xe tăng
Em không hiểu sao? em đi cao tốc nhiều mà em xin vượt mãi các cụ không cho vượt mà em đi đúng theo tốc độ qui định. Các cụ không cho vượt thì đi chậm, làn đường thì vạch rời có thể nhường đường. Đến khổ với mấy cụ này, xin mãi chán em vượt phải hihi quên chuyển làn bên phải rồi lại chuyển làn bên trái hehe xin nhan đàng hoàng nên xxx không bắt ạ.

flowers1508

Xe tăng
Em cũng không hiểu sao các cụ đi chậm mà lại đi làn trong nhỉ??? xin vượt cũng không cho lại phải chuyển làn để vượt. Ngày nào em cũng đi, có hôm có cụ đi con Mec c200 đi có 60, em xin vượt không cho, khi vượt phải lên thì cụ ấy đang chém gió tơi bời với 1 ái ngồi bên phụ... và còn nhìn em cười nhăn nhở.
Em lên tạt đầu rồi phanh cho phát chắc cụ ấy cũng dúi dụi...

mrkoi

Xe tăng
Em cũng không hiểu sao các cụ đi chậm mà lại đi làn trong nhỉ??? xin vượt cũng không cho lại phải chuyển làn để vượt. Ngày nào em cũng đi, có hôm có cụ đi con Mec c200 đi có 60, em xin vượt không cho, khi vượt phải lên thì cụ ấy đang chém gió tơi bời với 1 ái ngồi bên phụ... và còn nhìn em cười nhăn nhở.
Hơ.... e đọc chủ thớt đã bùn rùi, giờ đọc câu này còn bùn hơn cơ ợ. K lẽ là vang Pháp.

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Đi chậm cũng cho chết, mong những cụ ấy có ý thức một tý, đừng có để phần CON nhiều hơn phần NGƯỜI mà thành con 4 chân đó

flowers1508

Xe tăng
Hơ.... e đọc chủ thớt đã bùn rùi, giờ đọc câu này còn bùn hơn cơ ợ. K lẽ là vang Pháp.
Nhiều bác bảo nên làm vậy nhưng phải đảm bảo an toàn ạ, nhấp phanh phát rồi thả luôn ko sao nếu xe số tự động :))

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Em thì thấy cụ này hơi nóng :D. Trên đường mà 2 người cùng nóng là dễ xảy ra xung đột lắm!

flowers1508

Xe tăng
Em thì thấy cụ này hơi nóng :D. Trên đường mà 2 người cùng nóng là dễ xảy ra xung đột lắm!
Hehe, em nóng thì em xin sửa lại....em chém gió đấy, ra ngoài đường toàn bị bắt nạt mà không dám làm gì cả :D

batmancar

Xe điện
Ra đường bây giờ nên bình tĩnh, có văn hóa, có lương tâm , vì mọi người cũng là vì mình. đi đúng luật ( thính thoảng lách cái cũng đc):))

MDG

Xe hơi
Tất nhiên đường 2 làn thì mình đi làn nào cũng được, nhưng theo em nghĩ, mình đi chậm thì nên đi làn dưới mới chuẩn. Em nói vậy phải không ạ.
Đường 2 làn mình đi làn nào cũng đc là cũng ... không được cụ ạ.

Ở bên Tây, nếu đường rộng rãi thoải mái như trên cái cầu cạn nhà mình chẳng hạn, thì họ luôn đi làn bên phải. Khi nào gặp xe trước thì chuyển sang trái vượt rồi lại sang phải ngay. Như thế không ai phải xin ai cho ai cái gì hết ạ.

Nhà cháu nói có gì ko phải các cụ bỏ quá cho ạ.

amlce90

Xe hơi
em nghĩ là các cụ ý mới lái tay lái chưa cứng nên đi chậm và đi làn bên trái đỡ phải tránh chướng ngại vật thôi ah .
còn đi ở đường dưới thì lại đông xe và cả xe máy lẫn lộn nên hơi khó vì xử lý còn kém ah.
ngày xưa em cũng hay đi như thế mà.

Nghe2005

Xe máy
Em cũng thường đi và về trên cầu cạn. Nhiều lúc chạy 80 cây chuối mà vẫn có cụ phía sau nháy pha xin vượt liên tục. Ko biết nhanh hơn được bao nhiêu.

thaiquangtung

Xe buýt
Đường 2 làn mình đi làn nào cũng đc là cũng ... không được cụ ạ.

Ở bên Tây, nếu đường rộng rãi thoải mái như trên cái cầu cạn nhà mình chẳng hạn, thì họ luôn đi làn bên phải. Khi nào gặp xe trước thì chuyển sang trái vượt rồi lại sang phải ngay. Như thế không ai phải xin ai cho ai cái gì hết ạ.

Nhà cháu nói có gì ko phải các cụ bỏ quá cho ạ.
Cụ nói quá chuẩn rồi, ở ta mà được như vậy thì thiên hạ thái bình xxxx chết đói...

ltshop

Xe đạp
Chả là ngày nào em cũng qua lại 4 lượt trên đường cao tốc Pháp vân- Mai dịch( Cầu cạn), trên đường này biển báo rất rõ ràng, xe chạy tốc độ tối thiểu là 60km/h và tồi đa là 80km/h( điêu kiện thời tiết bình thường) và tốc độ tối đa là 70km/h( thời tiết xấu) vậy mà khi thời tiết bình thường các cụ chạy nhanh hay quá tốc độ thì em không nói, đằng này rất nhiều cụ đi chậm dưới 60km/h lại còn đi làn trên, xin vượt mãi không cho mới bực. Tất nhiên đường 2 làn thì mình đi làn nào cũng được, nhưng theo em nghĩ, mình đi chậm thì nên đi làn dưới mới chuẩn. Dấy là chưa kể cả những ông thầy dậy lái xe cũng cho học sinh của mình lên đây tập lái, thầy dậy trò sai ngay từ đầu thì lấy đâu trò đúng. Em nói vậy phải không ạ.
Kính đễ nghị OF nhà mình có cụ nào đi trên đường cao tốc như em nói thì nên rút kinh nghiệm ạ. Em nói nếu sai các cụ bỏ quá cho.
:))..đi gặp mấy bác này mệt lắm cụ ạ.hix.

ltshop

Xe đạp
tham gia giao thông mà ko có ý thức vs văn hóa thì ko được.

kutun10

Xe tải
gặp những cụ như này ức chế lắm. Nhất lại đúng lúc sau xe mình có cụ xin vượt nữa.

TEPDIU

Xe tăng
Em cũng thường đi và về trên cầu cạn. Nhiều lúc chạy 80 cây chuối mà vẫn có cụ phía sau nháy pha xin vượt liên tục. Ko biết nhanh hơn được bao nhiêu.
Em cũng có lần rơi vào tình cảnh giống cụ. Có lần đang đi hướng từ Linh Đàm về Pháp Vân, có xe Acura nó cứ nháy đèn loạn cả lên nhưng em không tránh 1 phần vì em cũng đang chạy 80 km/h, 1 phần vì bên phải xa phía trước có xe. Sau đó thì cái xe Acura chuyển sang làn bên phải, rồi em vẫn nghe thấy tiếng bóp còi inh ỏi. Quay sang thấy 2 bố trẻ (chắc con nhà có điều kiện) đang nhìn em hằm hằm và chửi em mới ức chứ. Đúng là bọn :o3

nguyenhuyluu

Xe đạp
Chết! Em mới học lái xong, bác đưa ngay em với ông thầy em vào đây thì nguy hiểm quá. Mấy lần em đi thi ở bên Thuận Thành-BN, thầy cho cầm lái ở trên đường trên cao, em cũng hơi run nhưng toàn chạy đúng luật trên 60 và dưới 80 cụ ah. Em thấy cụ nói đến tập lái lại thấy chột dạ.#:-s