Văn hóa lái xe ở Hà Nội như cái "củ cải"

Vầng . E thấy bên đấy bạn e sống hơn 20 năm rồi nói . Bọn tây nó đánh võng lấn làn vượt đèn đỏ , nẹt pô đầy . Thằng nào chịu đc phạt thì cứ chạy thôi . Bên tây ban nha lái tầu hỏa vào cua ko giảm tốc còn lật chết cả đống , chưa nói hội pkl cụ cứ vào youtube mà xem toàn chạy max speed luôn 250 - 300 km h trên đg đầy xe cộ luôn . Vn mới đang học tập thôi còn bọn tây nó loạn gt từ lâu rồi . Ông anh e Ở paris nơi có 30tr ng du lịch 1 năm thì gt các ngã 5 ngã 6 chả khác vn đâu cụ ợ . Cũng loạn xạ chẳng qua nó đi ô tô nhiều thì ko leo vỉa hè đc thôi . Còn xe máy ở paris thì nó phóng bạt mạng luôn
Hic không hiểu sao em sang bên bển thấy các tài họ tuân thủ luật rất tốt, ý thức cũng rất tốt, chả bao giờ phải dùng còi xe. Còn tốc độ cao là do đường bên đó họ cho phép đi tốc độ cao, em đi taxi bên Hàn toàn thấy đi hơn trăm là bình thường, bên Thái cũng thế, lên cao tốc là đạp lút ga luôn. Còn e nghĩ tất nhiên ở đâu cũng có những thành phần ngông hoặc ý thức kém nhưng chắc chắn chả đâu nhiều như VN.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Hic không hiểu sao em sang bên bển thấy các tài họ tuân thủ luật rất tốt, ý thức cũng rất tốt, chả bao giờ phải dùng còi xe. Còn tốc độ cao là do đường bên đó họ cho phép đi tốc độ cao, em đi taxi bên Hàn toàn thấy đi hơn trăm là bình thường, bên Thái cũng thế, lên cao tốc là đạp lút ga luôn. Còn e nghĩ tất nhiên ở đâu cũng có những thành phần ngông hoặc ý thức kém nhưng chắc chắn chả đâu nhiều như VN.
Tây nó ít dân đg xá tuy nhỏ nhưng ko áp lực nhiều . Vì hội giầu thì cũng ra ngoại thành . Hội nghèo cũng vậy . Trung tâm chỉ toàn dân nc khác đến thuê ở làm việc hoặc du lịch và nó cũng sinh hoạt khá đắt . Vn mình thì ngược lại . Giầu nghèo đều đổ ra thành phố . Vì thế cái cở hạ tầng quá ko phù hợp thì ko thể cho cho cái ý thức nó thức tỉnh . Giống cc béo mà mặc áo chật . Khéo mấy cũng sẽ rách mà rách ko phải do cc mặc phá mà do nó quá bé . Vì thế ý thức kém nó sinh ra từ cái hệ thống hạ tầng kém và q lý gt kém .