[Funland] Văn hóa of đây sao?

Trạng thái
Thớt đang đóng

TamAn7810

Xe tăng
Không thích thì nghỉ chơi đc mà cụ :D

Thổ Phỉ

Xe điện
Kính thưa Các Cụ, các Mợ. Diễn đàn otofun là sân chơi chung của mọi người, đã là sân chơi thì nó có những quy định riêng. mà mọi thành viên phải tuân theo. Nếu như Cụ OF tutran vãn giữ nguyên những câu từ phản cảm, thiếu văn hoá mang tính chất xúc phạm thành viên như em đã trình bày thì em xin chấm dứt trao đổi tại thớt này vì Cụ ấy là người có quyền. Tuy nhiên em xin hứa với các Cụ, các Mợ Em sẽ lên làm việc tại trụ sở của OTV để làm rõ có phải diễn đàn này đang cần Min/Mod quản “ chó” hay không?
:)) Đọc cái còm nài em phải rót ngay =))

ktqsminh

Xe tăng
Cụ mod sửa đơn giản lại là
Kính thưa Các Cụ, các Mợ. Diễn đàn otofun là sân chơi chung của mọi người, đã là sân chơi thì nó có những quy định riêng. mà mọi thành viên phải tuân theo. Nếu như Cụ OF tutran vãn giữ nguyên những câu từ phản cảm, thiếu văn hoá mang tính chất xúc phạm thành viên như em đã trình bày thì em xin chấm dứt trao đổi tại thớt này vì Cụ ấy là người có quyền. Tuy nhiên em xin hứa với các Cụ, các Mợ Em sẽ lên làm việc tại trụ sở của OTV để làm rõ có phải diễn đàn này đang cần Min/Mod quản “ chó” hay không?
Nếu mod cầu thị và vẫn " tâm đắc" câu "" ném xương cho chó" thì thay cho giải thích ở dưới thì nên sửa là Phải hiểu các thuật ngữ như :" ném xương cho chó",..... Vậy là rõ nghĩa vui vẻ.

enhat4ever

Xe tăng
Đấy, làm dâu trăm họ kể cũng nhục. Ngồi vắt óc ra viết cho nó trào phúng để dễ tuyển người, thế mà thành hẳn 1 cái thớt như này được =)) Đúng là éo chiều được cả thiên hạ ;))

phamhungbs

Xe điện
Nhân việc dùng câu chữ của Mod khi tuyển dụng nhân sự, em nhớ lại hồi đang có thời giàn vào Facebook của OF official, đợt đó có status của admin hay mod gì nick colormartiz (tên thật là Hồ...) có quăng cái ảnh chụp các bác cầm cái bao/bì lên máy bay và caption mang tính 'kỳ thị' chỉ vài phút mà bị cả nhà gạch rồi tự xóa, từ những việc đấy em rút ra rất nhiều điều: Các anh/chị nên funny đúng mừng vì cũng có tuổi và nếu yêu OF thì cũng nên hành xử đúng mực.

Bác có vẻ thích dùng từ 'chó' hơi nhiều đấy nhỉ? Em đã mô tả rất rõ ràng là ý nghĩa của cả cái câu đó không giống nghĩa như bác nghĩ và để tránh gây hiểu nhầm thì em đã đặt nó trong chú thích. Chúng ta đang trao đổi thảo luận dựa trên sự cầu thị, bác đừng áp chữ 'quyền' ở đây và có lẽ bác thích áp đặt suy nghĩ của mình cho nhiều người nhỉ? Còn nếu bác muốn trao đổi trực tiếp em sẽ trao đổi cùng bác.

Tiện mổ xẻ cái câu ấy, em xin hỏi lại bác quangsot một câu giữa biết và dùng có khác nhau không? Và giữa một người biết luật và một luật sư có khác nhau chỗ nào không?
Nếu ai cũng biết luật vậy khả năng luật sư sẽ thất nghiệp ạ?

nguoibatdau

Xe tăng
Em đã rót rượu cho bác. Em ủng hộ bác lên trụ sở làm rõ. Nhưng bác có thấy avatar của min mod tu tran không?. Avatar 1 con chó.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tiện mổ xẻ cái câu ấy, em xin hỏi lại bác quangsot một câu giữa biết và dùng có khác nhau không? Và giữa một người biết luật và một luật sư có khác nhau chỗ nào không?
Thế cụ nghĩ chó ở trong câu văn của cụ là đối tượng nào?

Aiknow

Xe hơi
Bác có vẻ thích dùng từ 'chó' hơi nhiều đấy nhỉ? Em đã mô tả rất rõ ràng là ý nghĩa của cả cái câu đó không giống nghĩa như bác nghĩ và để tránh gây hiểu nhầm thì em đã đặt nó trong chú thích. Chúng ta đang trao đổi thảo luận dựa trên sự cầu thị, bác đừng áp chữ 'quyền' ở đây và có lẽ bác thích áp đặt suy nghĩ của mình cho nhiều người nhỉ? Còn nếu bác muốn trao đổi trực tiếp em sẽ trao đổi cùng bác.
Em nghĩ Bác mới là người bảo thủ và không cầu thị, đây là ý kiến đóng góp của thành viên muốn xây dựng diễn đàn mà sao bác cứ phải hơn thua thế nhỉ. Em đọc cái câu đó của bác hôm bác mở thớt cũng thấy phản cảm và em không quay lại đọc thớt đó nữa (tự nghĩ "nó" à quên Bác chắc chừa mình ra :D). Trong thớt này cũng có nhiều người đồng tình với bác quangsot thì có nghĩa là câu chữ đấy có vấn đề thật, hay bác cho rằng vẫn còn nhiều người ủng hộ bác cho là fun nên ko cần sửa theo ý số ít/số chưa quá bán? Sửa thì có chết quái ai đâu, có chăng chỉ động vào lòng tự tôn của bác. Em nghĩ bác quá trẻ và quá hiếu thắng ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có thể hiểu đó là các hành động có chủ ý không tốt để dẫn dắt đám đông bác ạ
Cụ nói vậy thì em hiểu như sau: hành động có chủ ý không tốt là xương, còn đám đông là chó. Như vậy em hiểu đúng hay sai?

Các cụ khác có ai hiểu khác em không ạ?

Moriarty

Xe container
"ném xương cho chó cắn nhau" được mod giải nghĩa là: "diễn tả người có thể đảm nhiệm vị trí nhân sự phát triển và quản lý nội dung phải hiểu về diễn đàn OTOFUN để có thể hoàn thành tốt nhất công việc của mình."
Còn đây là nghĩa gốc "Cơ hội, ma lanh, gây mất đoàn kết hoặc xui dại những người khác để mình hưởng lợi. "
Em thấy 2 cái nghĩa nó chả khớp với nhau gì cả và xóa cái câu ném xương đi có mất gì đâu nhỉ.

quangsot

Racing Boy
Cụ đã hỏi thì em xin trả lời mặc dù em đã nói dừng và sẽ thực hiện lời hứa của mình để làm rõ việc này.
Thưa Cụ việc biết Luật nó khác với một Luật sư, thậm chí một người học Luật xong cũng không phải Luật sư. Trong thực tế xã hội nhiều người thuộc Luật hơn cả Luật sư nhưng họ không làm được Luật sư vì họ thiếu kỹ năng và không được đào tạo để hiểu được các thuật ngữ Pháp lý.
Em không hiểu cáu hỏi của Cụ có liên quan gì đến cái thớt này không?

Cụ nói vậy thì em hiểu như sau: hành động có chủ ý không tốt là xương, còn đám đông là chó. Như vậy em hiểu đúng hay sai?

Thề là càng diễn giải em thấy càng lạc đề và ý nghĩa của vấn đề là hết fun. Mục đích fun không còn thì thôi em bỏ, chân thành cảm ơn các bác đã bỏ thời gian góp ý.

Kính phím lần cuối!

Em sửa thêm tý trong còm này, em đã sửa nội dung theo hướng cầu thị nhưng vẫn muốn bữa nào đó ngồi thảo luận với bác chủ thớt về câu chữ ngữ nghĩa trong vấn đề này.

Chỉnh sửa cuối:

luolanvn

Xe tăng

Theo quan điểm của em thì những lời giải thích chỉ là ngụy biện thôi ợ.
Còn với hiểu biết nông cạn của em thì câu đó là ném cho chó miếng mồi (ở đây là cục xương), kệ cho chó cắn nhau khi nào cả 2 cùng chết hoặc 1 thằng què, 1 thằng cụt thì mang về thịt ~o)

Chỉnh sửa cuối:

202

Xe container
Tình cờ vào cái thớt này. Em không biết chức danh của Cụ OF-TuTran trên diễn đàn là gì? Nhưng nếu Cụ dùng từ ví von các thành viên diễn đàn là chó thì em thấy Cụ có vấn đề về văn hoá.
Cụ thớt cứ nghiêm túc quá. Thế Minmod từ đâu mà ra. Cùng một đàn cả nên là chó thôi. Kinh nghiệm xương gặm nhiều rồi. Biết khúc nào để quảng rồi ngóng xem. Hóng hớt ngồi xổm tát ao. Cuối ngày hôi chút mè ranh. Tôm cua ốc chết để dành nhậu đêm.

quangsot

Racing Boy
Cụ ấy đã xóa nên em nhờ Chã nào đi qua tiện tay coá thớt hộ em :D

VCHDHN

Xe container
Câu đó rõ ràng nói là tiêu chuẩn trở thành min, mod là phải biết thủ thuật ném xương cho chó cắn nhau chứ không nói tiêu chuẩn của member, cụ không nên ngụy biện. Nhưng rõ ràng sử dụng từ ngữ như vậy là chưa phù hợp. Làm lãnh đạo tổ chức nào thì cũng phải gương mẫu hơn cấp dưới thì người ta mới phục, mới theo và tổ chức mới tồn tại vững mạnh và phát triển bền vững đươc.
E xem lướt cái thớt đó, cũng để ý câu ném xương.....nhưng bỏ qua vì chưa hiểu ý mod lắm. Sau đó có thớt này😁

Trạng thái
Thớt đang đóng