[VHGT] Văn hóa xe Khách tuyến Hà Nội - Hải Phòng

namthieunam

Xe tăng
Vâng phức tạp làm hành khách đi rất hoang mang ạ!

congtuan89hp

Xe tải
Em thấy tuyến này chạy bt, chuyện làm ăn của các hãng xe hay XHT thì kệ đi các cụ ạ. Giờ cụ nào đi xe khách tuyến này em khuyên nên đi của Đoàn Xuân, Oho hoặc Hải Âu cũng được. Thanh Long thì cung cách phục vụ nản lắm, chỉ ngon ngọt lúc mình chuẩn bị lên xe thôi. Hoàng Long thì xe nát quá, nên xe mà như lên cái chuồng gà ấy.
Nếu đi tuyến này em toàn đi xe của Đoàn Xuân hoặc Oho thôi ( từ bến xe Luơng Yên nhá)

Nam cito

Xe đạp
Cái thực trạng này quá lâu rồi.
Xe được ưu tiên là các xe xuất phát từ bến Lương yên, xe khách chỉ ghi Hà Nội - Hải Phòng, không có thương hiệu xe.
Nhiều hôm em có việc ở Gia Lâm, bắt xe Hải Âu về, bình thường thì 1h45p là em về đến nhà, nhưng có hôm vào lốt đen ( em thấy các bác tài bảo thế ) thì phải 3 tiếng mới về đến nhà.
Nhưng được cái, xe của các nhà xe xã hội đen ngồi thích hơn, sạch, đi êm, không ồn em cứ léo lên xe ngồi ổn định rồi nghe nhạc đến điểm là họ gọi xuống. còn giá vé thì cũng như các xe khác, chỉ ngày lễ là họ thu vé toàn tuyến, xuống đâu cũng tính về đến HP, em xuống ngay phú thái nên cũng ko ảnh hưởng mấy.
Còn xe hoàng long thì chạy như công nông :)), nhiều xe hôi hám lắm. hic
Còn chiều lên thì em phải chấp nhận đi xe Hoàng Long, vì xe xã hội đen đến Phú Thái là chỉ còn ghế nhựa, hic. Nếu cụ nào đi bắt xe giữa đường mà muốn ngồi nghế thì cứ đợi xe xã hội đen đi đi, chỉ 5p-10p sau là xe Hoàng Long tới, nhiều hôm êm đi 1 mình một xe Hoàng Long luôn :))

soledad88

Xe buýt
... còn giá vé thì cũng như các xe khác, chỉ ngày lễ là họ thu vé toàn tuyến, xuống đâu cũng tính về đến HP,...
5 năm học ở hn em đi xe Hải Âu, họ thu tiền rất nghiêm chỉnh kể cả ngày lễ to nhỏ, đi đến đâu tính tiền đến đấy cụ ợ. em ở hd.

Nam cito

Xe đạp
5 năm học ở hn em đi xe Hải Âu, họ thu tiền rất nghiêm chỉnh kể cả ngày lễ to nhỏ, đi đến đâu tính tiền đến đấy cụ ợ. em ở hd.
Vâng, Hoàng Long và Hải Âu thì ngày lễ cũng như ngày thường, thu tiền cước xe theo cung đường cụ ợ.
Năm 05-06 Hải âu có 3 chặng cước : Hà Nội - Hải Dương - Hải Phòng Và Ngược lại
Năm 07- tầm 10 thì có thêm Hà Nội - Phố Nối- Hải Dương - Phú Thái - Hải Phòng
Hiện tại thì em cũng ko để ý lắm vì ít đi Hải Âu, em thấy dừng cho thanh tra kiểm tra cũng nhiều.
Cụ bảo đi đến đâu tính xiền đến đó là không chuẩn cụ ợ, vì như cụ chỉ cần ngồi qua chạm thanh tra HD 10m thôi là Cụ phải trả cước về đến Phú Thái đấy cụ ợ. xe nào cũng tính thế mà cụ.

soledad88

Xe buýt
vầng cụ bắt bẻ câu chữ quá :D ý iêm là iêm chưa thấy họ thu vé toàn tuyến trong các ngày lễ bao giờ hự :P

nesta_vn84

Xe buýt
em đi tuyến hn - hp này cũng nhiều rồi, nói chung là nếu ngồi trên xe thì chả có vấn đề gì đâu, còn chạy xe cạnh các anh này thì thôi rồi, có lần em đi xe cty, thấy các bác này cứ hú còi với nháy đèn ầm ầm phía sau, là xi nhan phải luôn, nhường đường cho lành.