[Funland] Vẫn không hiểu ở đâu được mở?

Trạng thái
Thớt đang đóng

MrSpy

Xe điện
18
Em vừa mò ra đầu ngõ để nhận đồ,các chốt vẫn đông,các anh vẫn kiểm tra cực gắt. Rất nhiều người đợi đến lượt giải quyết.( giải quyết gì em k biết). Các đồng chí ship bơ thì túm tụm như vừa qua cuộc chia ly. Nhưng đường phố đông như nêm! Em quận Hoàng Mai.
Quá giờ ngọ cụ ra check lại xem, hiệu lực từ 12h cơ mà

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
18

Quá giờ ngọ cụ ra check lại xem, hiệu lực từ 12h cơ mà
Chắc thôi bác ạ! Em mò ra k lý do vớ vẩn lại rơi mấy củ kèm lên báo thì toi.
Chả dại! Sống mòn cả gần 3 tháng rồi,thêm dăm ngày chắc chả ảnh hưởng.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Trong tình thế bí, gật không được , lắc không xong thì tìm đến bộ môn hiểu nước đôi thôi cccm ạ , mà môn này hay bị lạm dụng vì cứ bí suốt . Nhìn đâu cũng thấy bí rị
Em chơi cờ...bí em gí mẹ tốt....mà hết tốt vẫn bí.....em gí cả hậu...miễn em thoát....

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Tin mới này các cụ.
Trao đổi với Zing sáng 16/9, Phó chủ tịch Thường trực UBND Hà Nội Lê Hồng Sơn cho biết sau khi TP quyết định nới lỏng một số hoạt động phòng chống dịch trên địa bàn, việc kiểm tra, kiểm soát giấy đi đường sẽ được điều chỉnh theo hướng thuận tiện hơn cho người dân.

Không phải xuất trình giấy đi đường

Cụ thể, ông Sơn cho biết người dân khi di chuyển trong các khu vực vùng xanh (19 quận, huyện, thị xã trong trạng thái bình thường mới theo đánh giá của Sở Y tế) sẽ không phải xuất trình giấy đi đường. Tuy nhiên, ở vùng đỏ, người dân vẫn phải tuân thủ nghiêm quy định giãn cách theo Chỉ thị 16, chỉ ra đường khi thật cần thiết.

link: https://baomoi.com/19-khu-vuc-vung-xanh-o-ha-noi-se-khong-kiem-soat-giay-di-duong/c/40243078.epi?fbclid=IwAR0xbWWQDqX2DWQRk1VK7TQBKXw2IvYKW6Zd5dcCOUSiFbTQjp0ICjDHeyQ
Em chả hiểu biết ai là vùng xanh nếu k kiểm tra giấy tờ hầy?

fallingwater

Xe tăng
Thứ 7 này em có việc phải đi từ Kim Mã sang Nguyễn Văn Linh. Các cụ thông thái cho em biết liệu em có đi được ko?

Uầy! Đừng lên gối nhau thế chứ...dịch nó giã ....họ cũng khổ lắm lắm rồi,đâu sướng như chúng ta được nằm nhà xem tivi...
Úi giời, khu phong tỏa bên em dân đang chửi nhau với dân phòng trực chốt ỏm tỏi lên vì bất đồng quan điểm đây cụ. :-s
Trên TV hôm qua cụ Thủ thì bảo khu nào bị, khóa chặt theo cấp khu, xã, phường thôi. Còn khu khác phải tuân thủ 5K nhưng vẫn cho làm việc để sống.
Nhưng bên dưới sợ bỏ mịa, cứ khóa tất cho chắc.
Dân trong khu không có F0 cũng bị khóa, 2 ngày qua mỗi hộ được tài trợ hẳn 1 quả bí, 1 cái bắp cải hỏng, mấy quả chuối xanh và 1 quả đu đủ xanh đây cụ. :))
Chưa biết mấy ngày tới có thêm gì không nhưng thằng Dân nó tởn lắm rồi.

tridaulau

Xe tăng
Giảng võ bên em llcand đã rút hết về, các chốt chỉ toàn lldq, đường phố lại đông thêm chút
Em vẫn chưa đi mua phở về ăn

5599

Xe buýt
Hoài Đức đến 18.00 ngày 15/9 nhảy sang vùng xanh thì có gì lạ đâu cụ. Ngày hôm nay thêm văn bản đính chính 20 vùng xanh nữa em càng thích.
Văn bản hướng dẫn thay đổi linh hoạt theo diễn biến thực tế chứ có phải sai sót gì đâu.
VD: Đến 18.00 ngày 5/9 Hoài Đức vẫn còn ca nhiễm, thời điểm ban hành công văn làm sao dám xếp HD vào vùng xanh được. Đến 18.00 văn bản mới bổ sung thêm HD là đúng
Thế cái chỉ thị 20 ngày 03/9/2019 kia chắc cũng chả là cái gì, vì cũng chỉ là lỗi đáng máy chút thôi cụ nhỉ?

hongins174

Xe buýt
Thế nên cái này mọi người mới đánh giá là Chủ tịt ra để đùn trách nhiệm xuống dưới thôi. Có Bung ,Toang chắc không phải chịu trách nhiệm như hứa nữa >:)
Em nói thật, mấy khu vùng xanh hàng quán vẫn mở bán mang về đầy kể cả chưa có cái công văn này. Chẳng qua các ông ấy bày vẽ ra thôi chứ đi thực tế nhìn thấy hết.
Nói vậy là biết suy nghĩ của cụ có phần phiến diện rồi.
Tất nhiên em không phủ nhận nhiều văn bản trước đây có phần bất hợp lý nhưng ở tình huống này các cụ vẫn bưng tâm lý bất mãn vào tranh luận nên em đánh xin khiếu vậy

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Úi giời, khu phong tỏa bên em dân đang chửi nhau với dân phòng trực chốt ỏm tỏi lên vì bất đồng quan điểm đây cụ. :-s
Trên TV hôm qua cụ Thủ thì bảo khu nào bị, khóa chặt theo cấp khu, xã, phường thôi. Còn khu khác phải tuân thủ 5K nhưng vẫn cho làm việc để sống.
Nhưng bên dưới sợ bỏ mịa, cứ khóa tất cho chắc.
Dân trong khu không có F0 cũng bị khóa, 2 ngày qua mỗi hộ được tài trợ hẳn 1 quả bí, 1 cái bắp cải hỏng, mấy quả chuối xanh và 1 quả đu đủ xanh đây cụ. :))
Chưa biết mấy ngày tới có thêm gì không nhưng thằng Dân nó tởn lắm rồi.
Giờ mới tởn khí ...hơi muộn. Em tởn mẹ từ tháng bảy kìa...chét nặng luôn. Nên cứ mỗi khi có thông tin mới,quyết định,văn bản mới là....em lại đc xả tí sờ chét.

hongins174

Xe buýt
Thế cái chỉ thị 20 ngày 03/9/2019 kia chắc cũng chả là cái gì, vì cũng chỉ là lỗi đáng máy chút thôi cụ nhỉ?
Lỗi của em cụ ạ. Ngày 5/9 công bố còn phát hiện nhiễm và cách ly trước đó rồi

buicongchuc

Xe ba gác
Tin mới này các cụ.
Trao đổi với Zing sáng 16/9, Phó chủ tịch Thường trực UBND Hà Nội Lê Hồng Sơn cho biết sau khi TP quyết định nới lỏng một số hoạt động phòng chống dịch trên địa bàn, việc kiểm tra, kiểm soát giấy đi đường sẽ được điều chỉnh theo hướng thuận tiện hơn cho người dân.

Không phải xuất trình giấy đi đường

Cụ thể, ông Sơn cho biết người dân khi di chuyển trong các khu vực vùng xanh (19 quận, huyện, thị xã trong trạng thái bình thường mới theo đánh giá của Sở Y tế) sẽ không phải xuất trình giấy đi đường. Tuy nhiên, ở vùng đỏ, người dân vẫn phải tuân thủ nghiêm quy định giãn cách theo Chỉ thị 16, chỉ ra đường khi thật cần thiết.

link: https://baomoi.com/19-khu-vuc-vung-xanh-o-ha-noi-se-khong-kiem-soat-giay-di-duong/c/40243078.epi?fbclid=IwAR0xbWWQDqX2DWQRk1VK7TQBKXw2IvYKW6Zd5dcCOUSiFbTQjp0ICjDHeyQ
Có 1 nội dung mà 3 - 4 cái văn bản soạn kiểu bóng chuyền, chưa kể lỗi chính tả, lỗi văn phạm, xong mấy ông phải vào giải thích văn bản.

tunglam28062009

Xe tăng
Screenshot_20210916-104114_Adobe Acrobat.jpg

QĐ của người ta nêu rõ quận nào cao, thấp, bình thường mới, vân vân va mây mây. Thế mà mở cái thớt vớ vận cũng kéo được đến hơn 20 trang hùa theo
Văn bản ra thì sai sót, chưa cập nhập chính xác cụ thể, có những vấn đề người dân chưa hiểu thì ngta thắc mắc tìm tiểu thông tin là chuyện bt. J mà phải nói giọng mỉa mai vậy

Nói vậy là biết suy nghĩ của cụ có phần phiến diện rồi.
Tất nhiên em không phủ nhận nhiều văn bản trước đây có phần bất hợp lý nhưng ở tình huống này các cụ vẫn bưng tâm lý bất mãn vào tranh luận nên em đánh xin khiếu vậy
Em chả bất mãn gì đâu nhưng đọc những cái công văn trên thì chả phải mỗi em mà rất nhiều cụ trên này cũng chả hiểu nữa là.
Hiện đang tranh luận về bất hợp lý của công văn thôi, cụ có ý nào phản biện thì cứ đưa ra, đẩy sang tranh luận cá nhân làm gì. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng