[VHGT] Vẫn là đường Đào Duy Anh

Moilaixe

Xe tải
Em định cho vào Cà phê quán nhưng mà có lẽ vẫn liên quan đến Văn hóa giao thông của nhà mình. Các cụ đều biết đường Đào Duy Anh thành 2 chiều lâu rồi, dưới đường cũng kẻ vạch đường 2 chiều vậy mà có việc đi đoạn đường này theo chiều ra Phạm Ngọc Thạch có khi còn hơn xem phim hành động. Chiều qua em đi từ tòa nhà Hàng hải số 1 Đào Duy Anh ra Phạm Ngọc Thạch mà cứ như thể mình đi ngược chiều, nháy đèn với còi loạn cả lên, các bác xe máy, xe ô tô con cứ nhằm thẳng đầu em mà lao vào, đến gần mới dạt sang tránh. Em nghĩ là có vô số những ánh mắt chắc là còn nhìn theo và rất nhiều hậm hực, suy nghĩ dành tặng cho em. Vài cụ taxi còn kiên quyết lao thẳng vào đầu em và không tránh, làm em cứ phải dạt hết vào bên phải làn đường của em. Khổ thế, em đi đúng làn đường nhưng vạn người đi sai thì mình thành người đi sai (như lời cụ anhtho có lần nói ạ). Em chả biết đường này nên cắm thêm biển gì nữa hay làm dải phân cách giữa đường cho mọi người đỡ lao sang làn ngược chiều chăng?

pnew

Xe điện
Em định cho vào Cà phê quán nhưng mà có lẽ vẫn liên quan đến Văn hóa giao thông của nhà mình. Các cụ đều biết đường Đào Duy Anh thành 2 chiều lâu rồi, dưới đường cũng kẻ vạch đường 2 chiều vậy mà có việc đi đoạn đường này theo chiều ra Phạm Ngọc Thạch có khi còn hơn xem phim hành động. Chiều qua em đi từ tòa nhà Hàng hải số 1 Đào Duy Anh ra Phạm Ngọc Thạch mà cứ như thể mình đi ngược chiều, nháy đèn với còi loạn cả lên, các bác xe máy, xe ô tô con cứ nhằm thẳng đầu em mà lao vào, đến gần mới dạt sang tránh. Em nghĩ là có vô số những ánh mắt chắc là còn nhìn theo và rất nhiều hậm hực, suy nghĩ dành tặng cho em. Vài cụ taxi còn kiên quyết lao thẳng vào đầu em và không tránh, làm em cứ phải dạt hết vào bên phải làn đường của em. Khổ thế, em đi đúng làn đường nhưng vạn người đi sai thì mình thành người đi sai (như lời cụ anhtho có lần nói ạ). Em chả biết đường này nên cắm thêm biển gì nữa hay làm dải phân cách giữa đường cho mọi người đỡ lao sang làn ngược chiều chăng?
Đó là văn hóa đi theo thói quen hoặc đi theo số đông

SirDat

Xe buýt
Thế nên xxx rất hay rình ở đoạn rẽ để bắt cụ ạ :)) hồi trước ko biết còn tưởng xxx bắt láo. Giờ đi mới biết phải bắt cho chừa

JNguyen

Xe hơi
Cũng như đường Độc Lập dạo rồi xây nhà quốc hội nên cắm biển cấm rẽ vào từ Hoàng Văn Thụ, nhưng hầu như ko có tác dụng, dân tình vẫn thói quen đi vào ầm ầm!

Cahtra2008

Xe tăng
Chỗ này xxx phải đứng liên tục 1 tháng thì mới lập lại thói quen cho mọi người được

Moilaixe

Xe tải
Chỗ này xxx phải đứng liên tục 1 tháng thì mới lập lại thói quen cho mọi người được
Em nghĩ xxx mà đứng liên tục 1 tháng thì khéo có khi xử lý không xuể vì quá nhiều người vi phạm, vượt chỉ tiêu ấy chứ.

blackpaint

Xe container
Làm cái dải phân cách cứng một thời gian rồi sau đó bỏ cũng là 1 cách hay.

x.man

Xe điện
4 năm rồi chưa thay đổi à? Quãng 2010 cháu làm ở tòa nhà VCCI, chứng kiến vụ cho phép 2 chiều từ những ngày đầu tiên. Hầu như ngày nào ngồi trà đá vỉa hè cũng chứng kiến vài vụ va chạm, cá biệt còn có hôm mấy anh 113 đi qua còn dừng lại chặn đầu xe ngược chiều để ... kiên quyết xử lý cơ ạ. . Lâu không qua đường đấy, cháu tưởng mọi người quen rồi chứ. Vậy là dân thì chưa quen mà quan thì cứ kệ xừ ...

littlebull

Xe buýt
Chỗ này đúng là bực mình thật.
Xe máy thì 100% là không biét, hay biết thì cũng mặc.
Còn 4 bánh thì ông biết, ông không. Nhiều lúc cũng muốn dằn mặt, nhưng nghĩ nguy hiểm quá, vì xe lao từ Phạm Ngọc Thạch vào đường này tốc độ khá cao, mà mắt thì cứ để lên giời mới cú...
Giải pháp là làm con lươn là dễ chịu nhất!

MinhMon

Xe tải
Đoạn này đường đông, khó nhìn biển nên mọi người cứ đi theo số đông. Giải pháp có lẽ các cơ quan chức năng nên làm mấy bộ loa tuyên truyền ở đây.

Moilaixe

Xe tải
Đoạn này đường đông, khó nhìn biển nên mọi người cứ đi theo số đông. Giải pháp có lẽ các cơ quan chức năng nên làm mấy bộ loa tuyên truyền ở đây.
Đoạn này thì không có biển cụ ạ (vì làm gì có biển đường 2 chiều), nhưng phải nhìn vạch kẻ ở dưới đường. Em nghĩ giải pháp làm con lươn có lẽ là khả dĩ, chứ loa thì ngày nào cũng ra rả, đường này là đường 2 chiều, các phương tiện chú ý lưu thông, không đi vào làn đường ngược chiều.

Moilaixe

Xe tải
Làm cái dải phân cách cứng một thời gian rồi sau đó bỏ cũng là 1 cách hay.
Vâng, em nghĩ nên làm dải phân cách cứng để mọi người biết, sau đấy cứ giữ nguyên, không cần bỏ cũng được cụ ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
Họ tưởng mình sai mà :D

Moilaixe

Xe tải
4 năm rồi chưa thay đổi à? Quãng 2010 cháu làm ở tòa nhà VCCI, chứng kiến vụ cho phép 2 chiều từ những ngày đầu tiên. Hầu như ngày nào ngồi trà đá vỉa hè cũng chứng kiến vài vụ va chạm, cá biệt còn có hôm mấy anh 113 đi qua còn dừng lại chặn đầu xe ngược chiều để ... kiên quyết xử lý cơ ạ. . Lâu không qua đường đấy, cháu tưởng mọi người quen rồi chứ. Vậy là dân thì chưa quen mà quan thì cứ kệ xừ ...
Tình hình này em dự là 3, 4 hay 5, 6 năm nữa cũng chưa thay đổi nếu không có động thái gì vì mọi người đi theo thói quen cụ ạ.

Moilaixe

Xe tải
Chỗ này đúng là bực mình thật.
Xe máy thì 100% là không biét, hay biết thì cũng mặc.
Còn 4 bánh thì ông biết, ông không. Nhiều lúc cũng muốn dằn mặt, nhưng nghĩ nguy hiểm quá, vì xe lao từ Phạm Ngọc Thạch vào đường này tốc độ khá cao, mà mắt thì cứ để lên giời mới cú...
Giải pháp là làm con lươn là dễ chịu nhất!
Đúng như cụ nói, vì đoạn này chả còn đèn xanh đèn đỏ gì cả, xe nào lao từ Phạm Ngọc Thạch vào đây cũng đi khá nhanh nên em cũng chả dám dằn mặt ai cả.

MinhMon

Xe tải
Hà lội còn nhiều đoạn đường thế này lắm, ngã tư cầu dậu-kim giang toàn dừng đèn đỏ ở làn ngược chiều.

giangnam03

[Tịch thu bằng lái]
Các bác nhà mình nay cấm mai không , ngày kia lại cấm thì bố thằng nào biết đc

nguyenduchoang7

Xe tải
em bức xúc lâu lắm rồi, 2 năm nay đều đặn tuần nào cũng 5 buối đưa con đến trường kim liên sau đó vòng ra chùa bộc làm việc, bị chửi, dọa nhiều quá em chai sạn rồi, nói lại chẳng được, em làm sẵn cái biên: ĐÂY LÀ ĐƯỜNG 2 CHIỀU. mỗi lần rẽ ra em để lên kính ghế phụ và ....bật đèn khẩn cấp lầm lũi đi.

duypq

Xe tăng
Nói đến Đào Duy Anh, em thấy VN mình khi có thay đổi về làn, tuyến, đường, nhiều khi những vạch kẻ đường cũ vẫn giữ nguyên, ĐDA, QL1A,.. nguyên cái làn đường 2 chiều hồi xưa vẫn còn vẽ trên đường 1 chiều. Thành ra theo vạch theo luật thì sai nhưng.....ngầm hiểu vậy.