[Thảo luận] Vẫn lỗi sai làn trên đường 5, đoạn từ cầu Thanh Trì về Cầu chui.

Thuy_CK

Xe điện
Mợ ko hợp với "sân chơi" tranh luận này đâu. E khuyên thật, tranh luận một lúc mà đã "nhảy dựng" cả lên thế thì ko thích hợp ở đây ;))
Cụ mới cần bình tĩnh khi tranh luận !
Em chưa hề xúc phạm cụ nhưng em thấy cụ đang xúc phạm khá nhiều đối tượng chưa xác định và không có mặt tại thớt đấy ạ ;))

Tân Dậu 1981

Xe hơi
Thớt nào cũng thấy mỗi 2 cụ Bop và Thuy tranh luận, cái này cần cho lái mới chứ k cần các cụ tranh luận%-(

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ mới cần bình tĩnh khi tranh luận !
Em chưa hề xúc phạm cụ nhưng em thấy cụ đang xúc phạm khá nhiều đối tượng chưa xác định và không có mặt tại thớt đấy ạ ;))
Các cụ/mợ hội đồng e, nhưng e vẫn đủ bình tĩnh "giả nhời" từng còm của các cụ/mợ.

Chỉ có các cụ khác "tránh" e thôi, e ko phải tránh ai cả. Vì cụ crownchip trích dẫn câu của mợ là "VĂN HÓA GIAO THÔNG LÀ KIÊN QUYẾT THỰC HIỆN CÁC QUY ĐỊNH CỦA LUẬT GIAO THÔNG". Nên khi e đưa ra một ví dụ và hỏi những người liên quan gồm cụ crownchip, cụ chủ (chủ nhà) và mợ là người nói câu đấy, là theo VD của e thì những người đấy đi có đúng Luật GTĐB hay ko? có thực hiện các quy định của Luật GTĐB hay ko? và như vậy là có VHGT hay ko?

Còn câu đánh giá chung chung thì e có nói mợ hay cụ thể cụ nào đâu!? Thế mà mợ đã "nhảy dựng" lên, đánh giá cá nhân thế này thế kia.

Mợ thử xem cụ crownchip là người trực tiếp e còm, hay như cụ chủ. (họ là đàn ông) Họ có "nhảy dựng" lên như mợ ko? Nếu mợ thấy "sân chơi" này nó khắc nghiệt quá thì e nghĩ mợ nên sang quán cafe cho nó vui vẻ và đỡ giảm nhan sắc.

Chỉnh sửa cuối:

Tân Dậu 1981

Xe hơi
Cụ Thuy đăng cái mặt lên cho cụ Bop và OF chiêm ngưỡng, e thấy 2 cụ tranh luận như đàn bà, có khi cả 2 là mợ cũng nênX_XX_X

Thuy_CK

Xe điện

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ Thuy đăng cái mặt lên cho cụ Bop và OF chiêm ngưỡng, e thấy 2 cụ tranh luận như đàn bà, có khi cả 2 là mợ cũng nênX_XX_X
Khi tranh luận, nếu là đàn ông, có một "luật riêng" có thể gọi là "luật bất thành văn". Nếu vi phạm thì cũng coi như là bị "knock out", hoặc là 2 bên ko nên tranh luận với nhau nữa. Ko có cái j nói rõ cụ thể về việc đấy cả, nhưng mọi người hiểu chung là như vậy, gọi là "ngôn ngữ của đàn ông".

Phụ nữ thì ko hiểu "ngôn ngữ' đấy. Nên khi tranh luận, nhiều khi phải thống nhất với nhau "luật chơi". Nếu ko thống nhất đc với nhau "luật chơi" thì thôi ngay từ đầu cho xong.

Chứ tranh luận với phụ nữ, khi các mợ đấy "ức chế" lâu ngày r ko chịu đc, các mợ đấy "tụt váy ra chửi" thì e cũng ngại lém ;))

Chỉnh sửa cuối:

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ thực hiện các quy định của Luật GTĐB thì chưa chắc đã là có VHGT đâu cụ ah.

VD như ở đường 5, tại chỗ cụ chủ bị vịn này. E hỏi cụ: Nếu như biển gộp ko có giá trị thì các phương tiện tham gia GT khác như: Xe đạp, xe xích lô, xe thồ, xe súc vật kéo, xe lăn dùng cho người khuyết tật cứ đi ở làn xe oto, xe tải thì có đúng Luật GTĐB ko? Có thực hiện các quy định của Luật GTĐB ko? Theo các cụ là có, đúng ko? Như vậy là có VHGT đúng ko?

Câu hỏi cho cụ, cụ chủ và mợ Thuy_CK đấy? Khái niệm về VHGT của các cụ/mợ đơn giản quá ;))

Phải nói là nhiều cụ lái 4b mà VHGT ko bằng mấy bác đi xe thồ :))
Trích khoản 1 điều 9 Luật GTĐB:

1. Người tham gia giao thông phải đi bên phải theo chiều đi của mình...

Trích khoản 2 và 3 điều 13 Luật GTĐB:

2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.

Câu trả lời: Chấp hành đúng quy định của Luật GTĐB thì tự khắc sẽ có VHGT, sáng tạo thêm mấy cái biển ba lăng nhăng như 412 mới làm hỏng VHGT, xuất hiện sau mà ngang nhiên đạp lên quy định của Luật và giúp những người như cụ hiểu sai Luật

Ví dụ đường có 4 làn, 3 làn xe cơ giới và 1 làn xe thô sơ, trên mỗi làn cơ giới treo 1 biển 412 cho các loại xe khác nhau. Chắc không khó để mọi người hình dung nếu 3 xe đi trên 3 làn vì lý do nào đó đi chậm lại, xe đi chậm thì không chuyển vào bên phải được, xe đi nhanh thì không chuyển ra bên trái được... đấy là chưa kể sự bất hợp lý nếu xuất hiện thêm biển 411... Đây là khái niệm VHGT phức tạp của cụ phải không?

Bopbi_hsgs

Xe container
Trích khoản 1 điều 9 Luật GTĐB:

1. Người tham gia giao thông phải đi bên phải theo chiều đi của mình...

Trích khoản 2 và 3 điều 13 Luật GTĐB:

2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.

Câu trả lời: Chấp hành đúng quy định của Luật GTĐB thì tự khắc sẽ có VHGT, sáng tạo thêm mấy cái biển ba lăng nhăng như 412 mới làm hỏng VHGT, xuất hiện sau mà ngang nhiên đạp lên quy định của Luật và giúp những người như cụ hiểu sai Luật

Ví dụ đường có 4 làn, 3 làn xe cơ giới và 1 làn xe thô sơ, trên mỗi làn cơ giới treo 1 biển 412 cho các loại xe khác nhau. Chắc không khó để mọi người hình dung nếu 3 xe đi trên 3 làn vì lý do nào đó đi chậm lại, xe đi chậm thì không chuyển vào bên phải được, xe đi nhanh thì không chuyển ra bên trái được... đấy là chưa kể sự bất hợp lý nếu xuất hiện thêm biển 411... Đây là khái niệm VHGT phức tạp của cụ phải không?
Câu "Người tham gia giao thông phải đi bên phải theo chiều đi của mình..." của cụ là "Quy tắc chung" của Luật GTĐB. Đang tranh luận về các phương tiện đi trong cùng một chiều xe chạy mà cụ trích dẫn câu này, chứng tỏ cụ hiểu sai ý nghĩa của điều 9 Luật GTĐB. Về ý nghĩa của câu trên, hồi trước e với cụ Bia tranh luận cũng rất gay gắt (liên quan đến giao cắt phố Hai Bà Trưng-Lê Duẩn). Nhưng hôm vừa rồi, thấy có cụ hỏi thì cụ đấy trả lời khác với cách trước đây của cụ ý. (Trả lời như e hồi trước)

Xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, nhưng xe 4b (như cụ chủ và những người như cụ chủ) đi hết đường bên phải r còn đâu. Xe thô sơ ko còn đường nữa, biển báo (biển láo) ko có hiệu lực và cùng "suy nghĩ" như nhiều cụ, xe thô sơ muốn đi vào làn nào mà chẳng đc. Luật ko "cấm" là cứ đi.

"Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải". Tại vị trí đó, nếu tất cả cùng có suy nghĩ như cụ chủ thì biết xe nào tốc độ thấp hơn xe nào hả cụ? Theo luật, có khi xe 4b với xe tải phải đi vào làn trong cùng bên phải ý chứ! Vì đi tốc độ thấp hơn xe máy mà!?

Trở lại VD trước mà cụ ko trả lời đc:

Như ở đường 5, tại chỗ cụ chủ bị vịn này. E hỏi cụ: Nếu như biển gộp ko có giá trị thì các phương tiện tham gia GT khác như: Xe đạp, xe xích lô, xe thồ, xe súc vật kéo, xe lăn dùng cho người khuyết tật cứ đi ở làn xe oto, xe tải thì có đúng Luật GTĐB ko? Có thực hiện các quy định của Luật GTĐB ko? Theo các cụ là có, đúng ko? Như vậy là có VHGT đúng ko?

P/s: E thấy dạo này, xxx đói quá nên phải nhờ một số cụ OF "lùa gà để thịt". Cụ thể, hô hào lắp đặt biển 412 mà ko có vạch số 54 và 1.23 dưới đường là ko có hiệu lực, cứ thoải mái đi vào. Cụ nào "nhẹ dạ" mà nghe theo thì đảm bảo sẽ bị xxx "thịt" :))

Chỉnh sửa cuối:

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Đang ko thì các cụ lại cãl nhau. Chỉ cần kết luận là cụ chủ sai hay đúng là đc còn bàn về văn hoá giao thông thì để riêng sang thớt khác vì vđề này vừa rộng vừa trìu tượng. Trước hết các cụ phải khái niệm đc thế nào là VH, phạm vi của nó ra sao, định mức ntn và VHGT thuộc phạm trù VH nào. Cuối cùng thì ai đủ đẳng cấp để đánh giá VH của người khác....

Bopbi_hsgs

Xe container
Đang ko thì các cụ lại cãl nhau. Chỉ cần kết luận là cụ chủ sai hay đúng là đc còn bàn về văn hoá giao thông thì để riêng sang thớt khác vì vđề này vừa rộng vừa trìu tượng. Trước hết các cụ phải khái niệm đc thế nào là VH, phạm vi của nó ra sao, định mức ntn và VHGT thuộc phạm trù VH nào. Cuối cùng thì ai đủ đẳng cấp để đánh giá VH của người khác....
Việc của cụ chủ là đúng hay sai thì CHƯA BIẾT cụ nhé. Nếu nói cụ chủ đi đúng Luật GTĐB thì chưa chắc đã là đúng đâu!?

Theo e, xxx đường 5 (đội 5) thấy lx vi phạm biển gộp làn đường theo phương tiện là phải phạt thật nghiêm. Ko thể để tình trạng COI THƯỜNG PHÁP LUẬT đc.

Mà cũng đề nghị mấy xxx (đội 5) về xem lại các quy định của pháp luật về GTĐB đi, ko thể để lx lợi dụng sự thiếu hiểu biết của mình mà vi phạm Luật GTĐB đc. Lại còn quay video đưa lên mạng việc "dắt mũi" lực lượng xxx dễ dàng như "dắt mũi trẻ con" nữa :))

Như vậy, mấy đồng chí xxx (đội 5) này, đã ko hoàn thành nhiệm vụ đc giao, làm thất thu tiền nộp phạt vào NSNN, lại còn bị nói "Lưc lượng CSGT cắm biển báo bố láo, cắm biển báo trái luật" :))

Chỉnh sửa cuối:

xedap668

Xe buýt
Đố cụ biết giao lộ bắt đầu từ đâu để mà "được" chuyển đấy ;))
Câu này e fải hỏi Kuj mới đúng vì Kụ thông thuộc hơn e nhiều,
Ý e là đến chỗ có mũi tên chỉ hướng đi ấy ( mũi tên cách giao lộ khoảng 100m gì đấy thì e không rõ) thì ta xem lần xe tải mà vang ta có thể sáng để tránh cho làn xe con đang bị ùn, nếu xe tải động thì thui ta cứ cho vay

Thuy_CK

Xe điện
Câu này e fải hỏi Kuj mới đúng vì Kụ thông thuộc hơn e nhiều,
Ý e là đến chỗ có mũi tên chỉ hướng đi ấy ( mũi tên cách giao lộ khoảng 100m gì đấy thì e không rõ) thì ta xem lần xe tải mà vang ta có thể sáng để tránh cho làn xe con đang bị ùn, nếu xe tải động thì thui ta cứ cho vay
Giao lộ hay nơi giao nhau là không gian được xác định bằng các vạch dừng xe (hoặc nó là mặt bằng mà các con đường cắt qua nhau) Giao lộ không bắt đầu từ biển 411 hay từ vạch 1.18
Vạch 1.18 có chỗ kẻ cách vạch dừng 3m có chỗ cách 300m, nó chỉ hướng đi khi xe đi qua vạch dừng vào giao lộ chứ không chỉ nơi bắt đầu vào giao lộ.

Matizcoi

Xe cút kít
La đà quá, em cần cái kết chuẩn để còn phòng thân :D

Thuy_CK

Xe điện
La đà quá, em cần cái kết chuẩn để còn phòng thân :D
Có cơ hội thì cụ áp dụng như sau :
Hỏi xxx:
- Biển 412 có phải là biển chỉ dẫn ?
- Hiệu lực của biển chỉ dẫn theo chiều đi bắt đầu từ đâu và kết thúc tại đâu ? Theo quy định nào ?
Nếu xxx không chỉ ra được quy định nào về phạm vi hiệu lực của biển chỉ dẫn theo chiều đi thì cụ cứ việc tuyên bố mình đã nằm ngoài phạm vi hiệu lực của biển 412 nên phải chấp hành vạch kẻ đường (vạch không cấm xe cụ thì cụ cứ đi để không gây cản trở giao thông, đảm bảo nguyên tắc giao thông phải được thông suốt, an toàn và hiệu quả) :))

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Có cơ hội thì cụ áp dụng như sau :
Hỏi xxx:
- Biển 412 có phải là biển chỉ dẫn ?
- Hiệu lực của biển chỉ dẫn theo chiều đi bắt đầu từ đâu và kết thúc tại đâu ? Theo quy định nào ?
Nếu xxx không chỉ ra được quy định nào về phạm vi hiệu lực của biển chỉ dẫn theo chiều đi thì cụ cứ việc tuyên bố mình đã nằm ngoài phạm vi hiệu lực của biển 412 nên phải chấp hành vạch kẻ đường (vạch không cấm xe cụ thì cụ cứ đi để không gây cản trở giao thông, đảm bảo nguyên tắc giao thông phải được thông suốt, an toàn và hiệu quả) :))
Vầng, chưa đủ vòng nên ko rót cho bác đc chén nữa, đem bài nài về quê em liệu các anh đội 7 có chùn tay :P

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Câu "Người tham gia giao thông phải đi bên phải theo chiều đi của mình..." của cụ là "Quy tắc chung" của Luật GTĐB. Đang tranh luận về các phương tiện đi trong cùng một chiều xe chạy mà cụ trích dẫn câu này, chứng tỏ cụ hiểu sai ý nghĩa của điều 9 Luật GTĐB. Về ý nghĩa của câu trên, hồi trước e với cụ Bia tranh luận cũng rất gay gắt (liên quan đến giao cắt phố Hai Bà Trưng-Lê Duẩn). Nhưng hôm vừa rồi, thấy có cụ hỏi thì cụ đấy trả lời khác với cách trước đây của cụ ý. (Trả lời như e hồi trước)
Học cái cơ bản trước rồi mới đi vào chi tiết... chịu khó ngồi yên đê :))

Xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, nhưng xe 4b (như cụ chủ và những người như cụ chủ) đi hết đường bên phải r còn đâu. Xe thô sơ ko còn đường nữa, biển báo (biển láo) ko có hiệu lực và cùng "suy nghĩ" như nhiều cụ, xe thô sơ muốn đi vào làn nào mà chẳng đc. Luật ko "cấm" là cứ đi.

"Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải". Tại vị trí đó, nếu tất cả cùng có suy nghĩ như cụ chủ thì biết xe nào tốc độ thấp hơn xe nào hả cụ? Theo luật, có khi xe 4b với xe tải phải đi vào làn trong cùng bên phải ý chứ! Vì đi tốc độ thấp hơn xe máy mà!?
Xe cơ giới di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải nhưng với điều kiện phải đi đúng làn đường, phần đường quy định ở khoản 1 điều 9 đấy. Làn trong cùng bên phải (nếu đường chia thành nhiều làn có làn dành riêng cho xe thô sơ) hoặc lề đường thì xe cơ giới không được phép đi vào, xe thô sơ không được phép đi ra ngoài

Vạch dọc liền màu trắng, chiều rộng từ 15cm-20cm phân biệt làn xe cơ giới với làn trong cùng dành cho xe thô sơ hoặc lề đường. Vạch là loại báo hiệu đơn giản nhất mà cụ có vẻ ngơ ngơ... hơi bị lố :))

Trở lại VD trước mà cụ ko trả lời đc:

Như ở đường 5, tại chỗ cụ chủ bị vịn này. E hỏi cụ: Nếu như biển gộp ko có giá trị thì các phương tiện tham gia GT khác như: Xe đạp, xe xích lô, xe thồ, xe súc vật kéo, xe lăn dùng cho người khuyết tật cứ đi ở làn xe oto, xe tải thì có đúng Luật GTĐB ko? Có thực hiện các quy định của Luật GTĐB ko? Theo các cụ là có, đúng ko? Như vậy là có VHGT đúng ko?

P/s: E thấy dạo này, xxx đói quá nên phải nhờ một số cụ OF "lùa gà để thịt". Cụ thể, hô hào lắp đặt biển 412 mà ko có vạch số 54 và 1.23 dưới đường là ko có hiệu lực, cứ thoải mái đi vào. Cụ nào "nhẹ dạ" mà nghe theo thì đảm bảo sẽ bị xxx "thịt" :))
Mọi người trên đường 5 cứ chấp hành đúng quy định của Luật GTĐB, đi đúng làn đường và phần đường theo vạch kẻ, quá đơn giản

Ngoài biển 412a ôtô khách thì tất cả biển 412 còn lại là sản phẩm không có VHGT, vì vậy nơi nào đại diện bộ mặt văn hóa của 1 quốc gia thì không cho phép sản phẩm vô văn hóa có mặt ở đó

Ví dụ đường Độc Lập, 1 bên là trụ sở Quốc hội, 1 bên là quảng trường Ba Đình, là nơi làm việc của cấp lãnh đạo quốc gia, các nguyên thủ quốc gia, khách quốc tế ghé thăm hàng ngày. Mọi người đều chấp hành đúng quy định của Luật GTĐB mà không hề có biển 412:

Trên những con đường không biển 412 như thế này, chẳng ai hỏi phải đi như thế nào cho đúng Luật GTĐB ngoại trừ... cụ... VHGT là ở chỗ đấy đấy... :))

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Thêm 1 kinh nghiệm khi đi đường 5

dream1616

Xe buýt
Cụ lấy cơ sở đâu mà nói em suốt ngày bị xxx vịn ạ :D. Đã là luật thì phải làm chính xác, biển gộp không có trong luật nên tại sao cụ lại nói em đi lách luật :v. Suy nghĩ của em là: "Đi đúng luật, phạt đúng lỗi", ưu tiên hàng đầu là đi đúng luật, đảm bảo an toàn cho mình và cho người khác. Còn nếu em đi sai, vui lòng phạt đúng lỗi của em, chứ không phải lỗi nhẹ rồi báo lỗi nặng.
Từ trước giờ em chỉ thấy xxx phạt lỗi nặng báo lỗi nhẹ thôi ạ.

Bopbi_hsgs

Xe container
Học cái cơ bản trước rồi mới đi vào chi tiết... chịu khó ngồi yên đê :))
Cụ ko có tính "cầu thị" j cả! Sai, e đã chỉ cho, đã ko cám ơn e thì thôi lại còn "lấp liếm" bằng câu như thế.

Về câu "Người tham gia giao thông phải đi bên phải theo chiều đi của mình" theo điều 9 Luật GTĐB thì cụ cứ hỏi cụ Bia, cụ đấy sẽ giải thích cho cụ rõ. (e ưng cách giải thích bgiờ của cụ Bia, vì giống cách của e, hồi trước thì e ko ưng lắm ;)))

Xe cơ giới di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải nhưng với điều kiện phải đi đúng làn đường, phần đường quy định ở khoản 1 điều 9 đấy. Làn trong cùng bên phải (nếu đường chia thành nhiều làn có làn dành riêng cho xe thô sơ) hoặc lề đường thì xe cơ giới không được phép đi vào, xe thô sơ không được phép đi ra ngoài

Vạch dọc liền màu trắng, chiều rộng từ 15cm-20cm phân biệt làn xe cơ giới với làn trong cùng dành cho xe thô sơ hoặc lề đường. Vạch là loại báo hiệu đơn giản nhất mà cụ có vẻ ngơ ngơ... hơi bị lố :))
Đã gọi là dân đi lách luật/sai luật thì làm j có chuyện "nhưng với điều kiện phải đi đúng làn đường" hả cụ? Cụ xem lại tại vị trí cụ chủ bị vịn đi, ở đấy chỉ chia làm 3 làn: Làn 1, sát dải phân cách là 4b và xe khách, làn giữa là xe tải, làn phải là xe moto, xe máy, xe đạp, xe thô sơ. Cũng ko có lề đường và vạch 1.2 luôn.

Đã gọi là biển báo "bố láo" (hay là lx bố láo) thì muốn đi làn nào thì đi, việc j mà phải "xe cơ giới không được phép đi vào, xe thô sơ không được phép đi ra ngoài"!?

Trên những con đường không biển 412 như thế này, chẳng ai hỏi phải đi như thế nào cho đúng Luật GTĐB ngoại trừ... cụ... VHGT là ở chỗ đấy đấy... :))
E mà phải hỏi cụ hay mọi người đi ntn cho đúng luật? Ai hỏi thì chưa biết, nhưng chỉ biết e ko bị xxx vịn, còn cụ thì bị xxx vịn nên mới phải giải thích "lắp ba lắp bắp với xxx..." :))

P/s: E đùa cụ tý thôi, cụ đừng "tăng xông" như các cụ/mợ khác nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko có tính "cầu thị" j cả! Sai, e đã chỉ cho, đã ko cám ơn e thì thôi lại còn "lấp liếm" bằng câu như thế.
Về câu "Người tham gia giao thông phải đi bên phải theo chiều đi của mình" theo điều 9 Luật GTĐB thì cụ cứ hỏi cụ Bia, cụ đấy sẽ giải thích cho cụ rõ. (e ưng cách giải thích bgiờ của cụ Bia, vì giống cách của e, hồi trước thì e ko ưng lắm ;)))
Em trích dẫn đúng Luật GTĐB mà cụ bảo sai là sao... em phải cảm ơn cụ á :P

Đã gọi là dân đi lách luật/sai luật thì làm j có chuyện "nhưng với điều kiện phải đi đúng làn đường" hả cụ? Cụ xem lại tại vị trí cụ chủ bị vịn đi, ở đấy chỉ chia làm 3 làn: làn 1 là sát dải phân cách là dành cho 4b và xe khách, làn giữa là xe tải, làn phải là xe moto, xe máy, xe đạp, xe thô sơ, cũng ko có lề đường và vạch 1.2 luôn.

Đã gọi là biển báo "bố láo" (hay là lx bố láo) thì muốn đi làn nào thì đi, việc j mà phải "xe cơ giới không được phép đi vào, xe thô sơ không được phép đi ra ngoài"!?
Thế là nhờ cụ mà em để ý thêm... cả vạch cũng kẻ láo nốt. Báo hiệu không đúng quy định thì không thể trách dân được, cứ theo quy tắc chung tại điều 9 mà đi thôi :))

E mà phải hỏi cụ hay mọi người đi ntn cho đúng luật? Ai hỏi thì chưa biết, nhưng chỉ biết e ko bị xxx vịn, còn cụ thì bị xxx vịn nên phải giải thích "lắp ba lắp bắp với xxx..." :))
Cụ khoe khéo nhỉ... chắc cụ có phép thuật bất tử :))