[Thảo luận] Vẫn lỗi sai làn trên đường 5, đoạn từ cầu Thanh Trì về Cầu chui.

Bopbi_hsgs

Xe container
Em trích dẫn đúng Luật GTĐB mà cụ bảo sai là sao... em phải cảm ơn cụ á :P
Đang tranh luận về các phương tiện đi trong cùng một chiều xe chạy, mà cụ trích dẫn câu "Người tham gia giao thông phải đi bên phải theo chiều đi của mình" trong Điều 9 Luật GTĐB, chứng tỏ cụ hiểu sai câu này. Bởi vì, câu này là nói về nguyên tắc giao thông của 2 dòng xe đi ngược chiều nhau.

Cụ khoe khéo nhỉ... chắc cụ có phép thuật bất tử :))
Thi thoảng "chém" tý cho thay đổi ko khí mà cụ. Cứ tranh luận với các cụ mãi, căng thẳng quá, có khi e cũng "tăng xông" mất. ;))

Cụ như vậy là cũng "trì" đấy. E thấy nhiều cụ chỉ đc "mấy hiệp" (mấy thớt) là đã phải rời "sàn đấu" rồi. Cụ thì có lúc tưởng "tăng xông" khi "chửi loạn cả lên". Chửi cả bộ máy NN, chửi Tòa, rồi chửi "anh ta", nói chung là chửi tuốt... Nhưng sau thì cụ trấn tĩnh lại đc ngay. ;))

Chỉnh sửa cuối:

kmc1085

Xe tải
E đọc và rút kn đã.

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Đang tranh luận về các phương tiện đi trong cùng một chiều xe chạy, mà cụ trích dẫn câu "Người tham gia giao thông phải đi bên phải theo chiều đi của mình" trong Điều 9 Luật GTĐB, chứng tỏ cụ hiểu sai câu này. Bởi vì, câu này là nói về nguyên tắc giao thông của 2 dòng xe đi ngược chiều nhau.
Cụ nghĩ em hiểu nhầm? Quy định này hay liên quan đến bắt láo lỗi sai làn đường, phần đường đó cụ... 1 chiều hay 2 chiều em cũng phải kín kẽ chứ :))

Thi thoảng "chém" tý cho thay đổi ko khí mà cụ. Cứ tranh luận với các cụ mãi, căng thẳng quá, có khi e cũng "tăng xông" mất. ;))

Cụ như vậy là cũng "trì" đấy. E thấy nhiều cụ chỉ đc "mấy hiệp" (mấy thớt) là đã phải rời "sàn đấu" rồi. Cụ thì có lúc tưởng "tăng xông" khi "chửi loạn cả lên". Chửi cả bộ máy NN, chửi Tòa, rồi chửi "anh ta", nói chung là chửi tuốt... Nhưng sau thì cụ trấn tĩnh lại đc ngay. ;))
Cụ đừng "tăng xông"... phải luôn giữ cho cái đầu lạnh, như thế mới đủ sức hoàn thành nhiệm vụ :))

trannam136

Xe hơi
Nếu đi theo đúng làn dành cho xe con (ngoài cùng) nhưng đến ngã tư, làn ngoài cùng là để rẽ trái và/hoặc quay đầu khi đó xe con phải đi vào làn giữa (xe tải) có đúng ko các bác?

Chithanh22

Xe hơi
ghét nhất là gờ mấy thằng dân phòng cùng thỉnh thoảng ra cầm gậy chỉ chỉ xin tiền
ghét vãi

xedap668

Xe buýt
Giao lộ hay nơi giao nhau là không gian được xác định bằng các vạch dừng xe (hoặc nó là mặt bằng mà các con đường cắt qua nhau) Giao lộ không bắt đầu từ biển 411 hay từ vạch 1.18
Vạch 1.18 có chỗ kẻ cách vạch dừng 3m có chỗ cách 300m, nó chỉ hướng đi khi xe đi qua vạch dừng vào giao lộ chứ không chỉ nơi bắt đầu vào giao lộ.
Ku bắt bẻ kinh quá, trả nhẽ e lại ko hiểu thế nào là giao lộ ? ý e là chuẩn bị đến giao lộ thì thấy lan kế bên ít xe thì ta có thể chuyển làn xe , nhưng nếu làn xe đó mà cũng nhiều nhiều xe rùi thì ta cứ ở làn xe ta mà chờ thui.
E lại mới , ko có xe , Nếu tính từ khi có bằng đến giờ thì thời gian e ở tren OF nhiều hơn thời gian cầm volang.

Thuy_CK

Xe điện
Ku bắt bẻ kinh quá, trả nhẽ e lại ko hiểu thế nào là giao lộ ? ý e là chuẩn bị đến giao lộ thì thấy lan kế bên ít xe thì ta có thể chuyển làn xe , nhưng nếu làn xe đó mà cũng nhiều nhiều xe rùi thì ta cứ ở làn xe ta mà chờ thui.
E lại mới , ko có xe , Nếu tính từ khi có bằng đến giờ thì thời gian e ở tren OF nhiều hơn thời gian cầm volang.
- Không hề có quy định nào như câu mà em đã tô đậm trong còm của cụ !

xedap668

Xe buýt
e ko nói là quy định, ý e là Ku ko hiểu sao?. Ví Dụ đường đôi , có làn xe còn , làn xe tải. Khi chuẩn bị đến giao lộ thì có các múi tên chỉ hướng đi thì ta có thể chuyển làn xe ta theo hướng di chuyển của mình mà

xedap668

Xe buýt
làn xe sát giải phân cách có mũi tên đi thẳng và rẽ trái, làn xe tiếp theo có mũi tên đi thẳng. Nếu làn xe sát giải phân cách mà ùn tắc trong khi dó lần xe kề bên lại vắng xe thì ta có thể chuyển lần (nơi cho phép chuyển) dể tranh ùn xe chứ sao> .
E hỏi Kụ khi đến giao lộ thì các mũi tên phân làn theo hướng di chuyển hay phân làn theo phương tiện giao thông.

Thuy_CK

Xe điện
e ko nói là quy định, ý e là Ku ko hiểu sao?. Ví Dụ đường đôi , có làn xe còn , làn xe tải. Khi chuẩn bị đến giao lộ thì có các múi tên chỉ hướng đi thì ta có thể chuyển làn xe ta theo hướng di chuyển của mình mà
làn xe sát giải phân cách có mũi tên đi thẳng và rẽ trái, làn xe tiếp theo có mũi tên đi thẳng. Nếu làn xe sát giải phân cách mà ùn tắc trong khi dó lần xe kề bên lại vắng xe thì ta có thể chuyển lần (nơi cho phép chuyển) dể tranh ùn xe chứ sao> .
E hỏi Kụ khi đến giao lộ thì các mũi tên phân làn theo hướng di chuyển hay phân làn theo phương tiện giao thông.
Cụ là 1 điển hình bị đánh lừa bởi khái niệm "trộn làn" nơi giao nhau. Đây là cách giải thích không hề có quy định ;))
- Không có quy định nào nói biển 412 hết hiệu lực khi có vạch 1.18

Vậy tại sao các phương tiện được chuyển làn theo vạch 1.18 mà không cần quan tâm biển 412 ?

- Câu trả lời là biển chỉ dẫn không có hiệu lực phân làn và cũng không có hiệu lực theo chiều đi nên các phương tiện phải chấp hành sự phân chia làn đường, sự quy định hướng đi của vạch kẻ đường .

Chỉnh sửa cuối:

xedap668

Xe buýt
Em ko nói câu này.
Kụ trả lời câu hỏi của e đi" khi đến giao lộ thì các mũi tên phân làn theo hướng di chuyển hay phân làn theo phương tiện giao thông."

xedap668

Xe buýt
nhưng mà e nghe lỏm trên OF là khi đến hết giao lộ tiếp theo thì phải cảm biến 412 nhắc lại thì phải?, neu ko căm thi sao ha Kụ?..

Thuy_CK

Xe điện
nhưng mà e nghe lỏm trên OF là khi đến hết giao lộ tiếp theo thì phải cảm biến 412 nhắc lại thì phải?, neu ko căm thi sao ha Kụ?..
Em ko nói câu này.
Kụ trả lời câu hỏi của e đi" khi đến giao lộ thì các mũi tên phân làn theo hướng di chuyển hay phân làn theo phương tiện giao thông."
Cụ đừng nghe lỏm mà nên tìm đọc trong Luật GTĐB và các văn bản quy phạm pháp luật có liên quan nhé !

Nhắc lại còm trước :
Vậy tại sao các phương tiện được chuyển làn theo vạch 1.18 mà không cần quan tâm biển 412 ?

- Câu trả lời là biển chỉ dẫn không có hiệu lực phân làn và cũng không có hiệu lực theo chiều đi nên các phương tiện phải chấp hành sự phân chia làn đường, sự quy định hướng đi của vạch kẻ đường .

xedap668

Xe buýt
Cụ đừng nghe lỏm mà nên tìm đọc trong Luật GTĐB và các văn bản quy phạm pháp luật có liên quan nhé !

Nhắc lại còm trước :

Kụ fảiTập chung vào câu hỏi của e chứ???

Thuy_CK

Xe điện

xedap668

Xe buýt
Câu hỏi của cụ đã được trả lời đầy đủ, rõ ràng trong Luật và QC rồi ạ !
thế thì nói làm gì? Câu trả lời trong Luật và Quy chuẩn thì các Kụ vào OF làm gì .Cau tra loi nao tren OF thì chẳng có trong Luat va Quy chuan .E ko biết mới hỏi Kụ .
Kụ trả lời ê đê.

Thuy_CK

Xe điện
thế thì nói làm gì? Câu trả lời trong Luật và Quy chuẩn thì các Kụ vào OF làm gì .Cau tra loi nao tren OF thì chẳng có trong Luat va Quy chuan .E ko biết mới hỏi Kụ .
Kụ trả lời ê đê.
Em trả lời cũng theo luật cụ ạ ;))

nguyen nghiep

Xe container
Công bằng là :
1. Lái xecơ quan quản lý nhà nước cùng thực hiện theo đúng các quy định của PHÁP LUẬT !
2. Lái xecơ quan quản lý nhà nước cùng thực hiện theo cách mình cho là đúng cóc cần theo quy định gì hết !
Em thấy những người tham gia giao thông hay xử lý theo phương án 2 cụ ạ!
Nghĩ mờ chán!

Thuy_CK

Xe điện
Người ta hỏi thì cụ nên trả lời còn không thì thôi. Đúng luật với cả theo luật!
Cụ lội còm xem em đã trả lời chưa nhé ;))

p/s: Em đã trả lời không ít hơn 2 lần cụ ạ :))