[Funland] vận mệnh đời người là lúc lên voi lúc xuống chó!

Tứ thập

Xe tải
10 năm trước em quyết định làm một việc khiến vài năm sau đó em sa sút, và tinh thần gần như kiệt quệ hoàn toàn. 10 năm sau, có thể em chưa ổn hẳn nhưng về cơ bản là đã đỡ hơn rất nhiều cái thời gian đó.
Nghĩ lại thấy hãi 😝
Cụ kể lại đi, em cũng đang cần bài học cho con em nó thực sự cảm nhận sự sa sút và thất bại trong đời

- qua thớt này em thấy, mức sống (phần lớn) dân mình còn khá thấp
khi họ phải bươn chải kiếm ngoài đường, đặc biệt cực kỳ khổ ải trong những bệnh viện tuyến đầu.
- phần nhỏ còn lại cực giàu
Thực ra, phần lớn dân số đang trong độ tuổi còn sức lao động, còn đang kiếm được tiền và chưa có nhiều bệnh tật. Tuy nhiên, không nhiều người có bảo hiểm nên phải điều trị bệnh nguy hiểm hoặc nan y thì tổn thương tài chính rất lớn. Trừ phần nhỏ rất giàu, thì người có ngôi nhà đang ở và có đôi tỷ nhàn rỗi trong tài khoản được gọi là người giàu. Còn theo quan sát của em thì phần lớn dân số khoảng cách giữa người giàu và người nghèo chỉ hơn nhau mỗi cái sức khỏe, bản thân hoặc máu mủ bị bệnh nan y hay hiểm nghèo phải cố gắng chạy chữa ngoài viện tư hoặc nước ngoài thì rất nhanh tái nghèo. Có trải qua thì mới thấy, phúc lợi xã hội cho y tế và giáo dục của mình vẫn đang còn rất thấp mà nhiều người vẫn nghĩ mình thuộc tầng lớp trung lưu.

Rô-Ron

Xe điện
10 năm trước em quyết định làm một việc khiến vài năm sau đó em sa sút, và tinh thần gần như kiệt quệ hoàn toàn. 10 năm sau, có thể em chưa ổn hẳn nhưng về cơ bản là đã đỡ hơn rất nhiều cái thời gian đó.
Nghĩ lại thấy hãi 😝
Từ nhỏ em luôn được dạy là làm bất kỳ cái gì cũng phải để lại đường lùi và kể cả đang rất tốt vẫn phải chuẩn bị cho phương án thất bại nên hầu như em chưa bị kiệt quệ bao giờ. Ngay cả lúc làm ăn tốt nhất em vẫn tinh giản chi phí nhất có thể. Nhưng như em thì ko có đột phá, chỉ là túc tắc làm đủ ăn, ko giàu được.

Linh Net

Xe buýt
Đầy nhé kụ. Thậm chí là 50cc
Năm rồi đội nông dân sầu riêng trúng vụ, em đi trả tiền cho bà con, nhiều người cầm 28-30 tỷ mà không biết làm gì.
Nghĩ lại thấy hãi 😝
Đèo thêm bòng à cụ?

Trần Đoành.

Xe container
bây giờ thế này nhé. tức là cụ chưa có cửa gì mới làm ăn. vậy tranh thủ lên mạng kiếm tài liệu về tử vi tử viếc. nếu may thì tìm ra cái đại vận đang ở giai đoạn nào.
Tiên sư, em nghe cụ về xem tử vi, lá số bẩu 35 năm nữa em vượt mặt anh Vượng, giờ em 6 sọi cmnr, 100% lúc ấy tiêu toàn tiền đô =)) =))=))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nghĩ lại thấy hãi 😝
Chứng khoáng là chắc rồi thây

Trần Đoành.

Xe container
Nghĩ lại thấy hãi 😝
Nếp Cẩm ủ rượu ngon phải biết, chắc bị thằng nào ủ rượu hử =))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Muốn cả 3 ấy cụ ạ
E
Tóm lại cuộc sống gồm 3 cái phấn đấu là Danh vọng- Lợi lộc- Nhàn nhã. Các kụ các mợ thấy mình hợp gì và hợp ai thì liệu mà lựa chọn. Chọn sai rồi chọn lại đừng đâm sau lưng bạn đời của mình!
À em xin bổ sung 1 động cơ nữa của Con người nhé. Đó là Làm tròn Sứ mạng. Tức là hoàn thành Giấc mơ của mình. Nôm na là có kụ thích thành bác sỹ sẽ lăn lộn đổ bô cho bệnh nhân khi thực tập nội trú trong viện, hoặc giả như Xuân tóc đỏ phải lăn lộn nhặt bóng cho giấc mơ Giáo Sư Quần chả hạn...

datinh

Xe container

chilatamthoi

Xe tải
Em nghĩ lấy cái việc đi con xe ( sở hữu con xe) để đánh giá mức độ thành đạt....thì cói gì đó sai sai.
Vì em năm 25 tuổi đã sở hữu BMW serie 5 rồi....Nhưng tự bản thân thấy, chưa có gì để tự hào cả. :D
Nếu cụ xem tủi của cụ ấy còn thấy sai sai nữa. 30 cụ ý đi Mẹc, 40 cụ ý bán nhà. Mà cụ ý đang ở tủi 32 =))

botmingoc

Xe tải
Em nghĩ lấy cái việc đi con xe ( sở hữu con xe) để đánh giá mức độ thành đạt....thì cói gì đó sai sai.
Vì em năm 25 tuổi đã sở hữu BMW serie 5 rồi....Nhưng tự bản thân thấy, chưa có gì để tự hào cả. :D
Giỏi thế mà cụ khiêm tốn, hoặc ko phải tiền do cụ làm ra? Chứ ở VN 25 tuổi đủ mua BMW tiền làm ra, em nghĩ chắc đếm đầu ngón tay. Kiếm đủ tiền mua xe là 1 chuyện đã khó với tuổi đấy rồi, dám xuống tiền mua còn là chuyện khác.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Giỏi thế mà cụ khiêm tốn, hoặc ko phải tiền do cụ làm ra? Chứ ở VN 25 tuổi đủ mua BMW tiền làm ra, em nghĩ chắc đếm đầu ngón tay. Kiếm đủ tiền mua xe là 1 chuyện đã khó với tuổi đấy rồi, dám xuống tiền mua còn là chuyện khác.
Seri 5 này mà xe cũ bây giờ rẻ không....