[Funland] vận mệnh đời người là lúc lên voi lúc xuống chó!

Dân Tổ

Xe container
em lúc 30 tuổi đã đi Mẹc E, thời đó là khá thành công so với bạn bè cùng trang lứa
lúc 40 tuổi thì bán nhà , bán xe và ăn tiêu tiết kiệm sống qua ngày mà ko biết làm gì để ra tiền?
người ta nói vận mệnh đời người lên voi hay xuống cho thì cứ 10 năm 1 lần các cụ kiểm chứng có thấy đúng ko ?
Thế cụ chờ đến năm 50 lại lên voi cụ nhé. :D

Em nói thẳng những cụ biểu đồ hình sin như cụ thì cứ chó với voi mãi thôi, chứ 20 tuổi hay 30 tuổi không ai khoe giàu cả :D

Namsilver

Xe buýt
E năm nay mới 40t, cũng trải qua mấy gđ khó khăn rồi. Có lúc tiền rải như nước, có lúc 2 vk ck chỉ còn 15k trong tay. Hiện tại, em cũng sống tàm tạm, không lo nghĩ về tiền lắm. Mỗi lần gặp vướng mắc thì đều tự nhủ lúc khó nhất còn vượt qua được huống chi dăm ba cái này ;))

Salamander

Xe tăng
Triệu Quang Phục mấy hôm nay lẩn quất đâu đây, rang đảo nick liên tục.

Ryan848

Xe container

Phỗng new

Xe điện
Phục hay không kệ chứ, ví dụ thớt này đọc tham khảo suy ngẫm cũng hay mà.
Còn đừng có cọc cạch banh bủng gì thì Phục hay Phúc hay Long nó lừa sao được?

mong coc

Xe hơi
Đang kiếm tiền cục, giờ đi nhặt bạc lẻ không làm được là đúng rồi. Em nghĩ cụ tính như vậy là hợp lý, đang sử dụng đầu để kiếm tiền giờ quay ra dùng chân tay e không quen, mà như vậy lại lãng phí quan hệ và kinh nghiệm đã có. Cứ từ từ tìm cái gì phù hợp thì làm, thà đi chơi còn hơn. Tất nhiên đang bận bịu giờ trói chân trói tay thì hơi khó chịu.
chuẩn cụ ạ! có phải lad đường cùng đâu, còn đang tính toán mà, chẳng qua chưa tính ra thôi

Em hiểu ý cụ thread là kiếm không đủ tiền để nuôi các mối quan hệ kia.
Grab ko cần bỏ khẩu trang che mặt cụ ạ. Đang kí xe thì chắc cũng có cách. E nghĩ ngại người quen vẫn có nhiều cách mà.
Mà đây chỉ là ví dụ của cụ Langthang về việc còn rất nhiều việc có thể làm đc chứ đâu phải cụ ấy nói làm Grab có nghĩa là chỉ có nghề Grab.
cụ thử tính xem nuôi 1 bà vợ 3 đứa con đang đi học ở trung tâm thành phố thì chi phí ăn uống, học hành bao nhiêu tiền 1 tháng?
chưa kể nội ngoại 2 bên, điện nước, công tác xã hội từ mẫu giáo, cấp 1, cấp 2, cấp 3, đại học, bạn chỗ làm cũ, quan hệ xã giao bên ngoài, ma chay cưới xin, các loại quỹ …
mà e ko phải là con tì hưu chỉ biết ăn ko biết nhả! phải đóng góp ko hơn dc thì phải bằng ng ta
e tính làm gì để đủ sống và trang trải mọi thứ mà chưa nghĩ ra, xem có cách làm ăn nào để huy hoàng lại ko chứ vận nó đen thì làm cái gì hỏng cái đấy thì quá tội
chạy grab theo cụ là tiết kiệm dc bao nhiêu 1 tháng ? e khẳng định là với cái chi phí như nhà e và sống ko như con tỳ hưu thì chạy grab hàng tháng vẫn phải đi vay mượn mới đủ sống thì chạy làm gì? để thời gian nghiên cứu cách khắc phục và vượt qua
cụ gì kia bảo chạy grab nếu grab car thì phải đầu tư xe thời điểm này e ko điên, chưa kể não ba ngơ bị năm ba cái phạt nguội thì lỗ, tiền hao mòn xe, tiền vay mua xe, lãi ngân hàng các kiểu
nếu chạy grab bike thì mỗi tháng kiếm dc bao nhiêu tiền? đủ trang trải như e nói trên ko sau khi trừ đi các chi phí và rủi ro
Chuyện cụ chạy grab hay không em kệ, cụ tự tính.
Còn chuyện nuôi 1 vợ ba con thì xin phép cụ cho hỏi là cụ xuống chó rồi mà vợ cụ vẫn để cụ nuôi ạ?
Còn chuyện nội ngoại, bạn bè, quan hệ....là em thì em cứ tập trung nuôi con ăn học thôi, dư tiền mới đến các mối quan hệ.
Mà em chạy grab bike rồi cụ nhé, em chạy vì mục đích riêng chứ không đến nỗi vì tiền.
Sáng từ 6h đến 8h đi làm, chiều 5h đến 9h, thứ 7 full ngày. Tháng được 8-10tr sau khi trừ chi phí.

Alongcamepolly06

Xe điện
Em nghĩ lấy cái việc đi con xe ( sở hữu con xe) để đánh giá mức độ thành đạt....thì cói gì đó sai sai.
Vì em năm 25 tuổi đã sở hữu BMW serie 5 rồi....Nhưng tự bản thân thấy, chưa có gì để tự hào cả. :D
Với cháu, cụ là người thành đạt, cháu 25 tuổi vẫn honda wave hàng ngày! 😅

mong coc

Xe hơi
Chuyện cụ chạy grab hay không em kệ, cụ tự tính.
Còn chuyện nuôi 1 vợ ba con thì xin phép cụ cho hỏi là cụ xuống chó rồi mà vợ cụ vẫn để cụ nuôi ạ?
Còn chuyện nội ngoại, bạn bè, quan hệ....là em thì em cứ tập trung nuôi con ăn học thôi, dư tiền mới đến các mối quan hệ.
Mà em chạy grab bike rồi cụ nhé, em chạy vì mục đích riêng chứ không đến nỗi vì tiền.
Sáng từ 6h đến 8h đi làm, chiều 5h đến 9h, thứ 7 full ngày. Tháng được 8-10tr sau khi trừ chi phí.
vợ e có mở cửa hàng nào là bù lỗ cái đấy nên là ở nhà trông con thôi! thả ở nhà ko làm gì còn hơn
còn chắc cụ chưa có gia đình hoặc ở ngoại thành hoặc ngoại tỉnh hoặc ít tuổi thì mới bảo các mối quan hệ bơ đi là dc
e sinh sống từ nhỏ ở đây, mỗi năm phải đóng các loại quỹ từ mẫu giáo
ma chay hiếu hỉ ko trốn dc vì sinh sống ở đây ra vào gặp nhau nên đi là điều bắt buộc , e ko bơ dc
và tiền học hành cho 3 đứa đang tuổi trưởng thành cực kỳ tốn kém , chưa kể quần áo, ăn cũng tuổi ăn thùng uống vại

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Hóa ra mình thuộc dạng may mắn so với các cụ đang bán than ở đây, nói gì thì nói hồi xưa em cũng nghèo lắm, may mà giờ vẫn thế nên không có gì phải sốc cả.

vợ e có mở cửa hàng nào là bù lỗ cái đấy nên là ở nhà trông con thôi! thả ở nhà ko làm gì còn hơn
còn chắc cụ chưa có gia đình hoặc ở ngoại thành hoặc ngoại tỉnh hoặc ít tuổi thì mới bảo các mối quan hệ bơ đi là dc
e sinh sống từ nhỏ ở đây, mỗi năm phải đóng các loại quỹ từ mẫu giáo
ma chay hiếu hỉ ko trốn dc vì sinh sống ở đây ra vào gặp nhau nên đi là điều bắt buộc , e ko bơ dc
và tiền học hành cho 3 đứa đang tuổi trưởng thành cực kỳ tốn kém , chưa kể quần áo, ăn cũng tuổi ăn thùng uống vại
Xin phép dừng còm với cụ, vì cụ khá là võ đoán.
Qua 1 vài còm qua lại cụ đã có thế nói "còn chắc cụ chưa có gia đình hoặc ở ngoại thành hoặc ngoại tỉnh hoặc ít tuổi", giống như bảo cụ Lang thang ở trên là cái gì đó, thì thôi, em kính cụ về nhất trên mọi phương diện luôn.

Langthang_Mercedes

Xe container
thế mới bảo là cụ chưa trải sự đời! nếu cụ đã từng vinh quang thì khi thất bại cụ sẽ ko muốn làm gì!
nếu cụ đã có gia đình và ba đứa con đang trưởng thành thì chạy grab mà sống ở thành phố với các mối quan hệ từ mẫu giáo đến bây giờ thì chạy grab ko thể đủ sống với các mối quan hệ ràng buộc như thế
Ý này à, vậy tôi càng đoán không sai. Biết có ngày này mà vẫn làm thì trải đời chỗ nào?