[Funland] Vấn nạn còi to và bô to đêm

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao xx và chính quyền cứ để các loại xe nó lộng hành vậy nhỉ. Đêm 12 giờ, thậm chí sáng sớm 3,4h mà bọn xe tải đi trên vành đai 2 chỗ Bưởi nó cứ rú còi, lại toàn còi hơi và còi to. Chưa kể xe bô to thì vô kể, rít ga thì thôi rồi, vang xa cả cây số.
Em ủng hộ tịch thu và phá huỷ xe của bọn nó, từ xe tải bấm còi đêm đến bọn xe bô to. Luật cấm còi 10h đến 6h sàng mà như trò đùa. Xe bô to thì ha hồ rít ga thoải mái. Nhà nào có con nhỏ, người già đến điên đầu với bọn nó mất thôi.

Bố khỉ 123

Xe điện
Ui món này trong Royal City cũng có một con lợn cưỡi xe 2b, cứ tầm 12h đêm nó phi gầm rú cả khu phải thức giấc.

“Ngư phủ” người ta ra khơi để mang cá về, nhận lịch đi làm làm sếp nó “chấm công” rồi, áp lực đè nặng lên vai thằng đi làm là phải có cá về nộp sản, rồi còn phải có cá kho cho con mình ăn.
Toàn lực cuân đi làm kinh tế, rất nhiều màu áo đi quăng chài, chỗ nào nhiều cá là vợt. Tập trung vào các mỏ vàng có sẵn, cứ ra đứng đó mà húp thôi, phương châm là “ăn cỗ đi trước, lội nước theo sau”, các anh bận chén đã mấy cái đèn pha với còi to kệ pà chúng mày nhá

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em đang chói hết cả tai.

lanhpham

Xe điện
Chuẩn cụ e ko hiểu sao nhiều thằng ko có não, 3-4 giờ sáng nó còn bóp còi, nói về ý thức chắc dân ta thua cả Lào

butchikim

Xe ba gác
Bắt mấy cái này hiệu quả chắc không cao ;))

pandahn

Xe điện
Khổ các cụ nhà đoạn Bưởi Võ chí công

Tại sao xx và chính quyền cứ để các loại xe nó lộng hành vậy nhỉ. Đêm 12 giờ, thậm chí sáng sớm 3,4h mà bọn xe tải đi trên vành đai 2 chỗ Bưởi nó cứ rú còi, lại toàn còi hơi và còi to. Chưa kể xe bô to thì vô kể, rít ga thì thôi rồi, vang xa cả cây số.
Em ủng hộ tịch thu và phá huỷ xe của bọn nó, từ xe tải bấm còi đêm đến bọn xe bô to. Luật cấm còi 10h đến 6h sàng mà như trò đùa. Xe bô to thì ha hồ rít ga thoải mái. Nhà nào có con nhỏ, người già đến điên đầu với bọn nó mất thôi.
Lúc đó xx cũng đang ngủ mà cụ :)), nhà xx thì lại không ở đấy!

danleduc

Xe điện
3-4h sáng mà các cụ còn nghe thấy kèn ô tô á? Các cụ không ngủ à ! Em lúc ngủ chả nghe thays tiếng gì...:))

cairong_2011

Xe container
Trong OFF này chắc nhiều cụ đi PKL. Không hiểu các cụ ấy khi đi trong phố rú ga ầm ầm có nghĩ đến người khác bị ảnh hưởng ko hay cho rằng đó là sành điệu ? Không có ý thức đó thì nói kiểu gì cung ko ăn thua

xedaprach

Xe điện
Trong OFF này chắc nhiều cụ đi PKL. Không hiểu các cụ ấy khi đi trong phố rú ga ầm ầm có nghĩ đến người khác bị ảnh hưởng ko hay cho rằng đó là sành điệu ? Không có ý thức đó thì nói kiểu gì cung ko ăn thua
Toàn mấy thằng choai choai, xin lỗi em không thể xưng chúng nó là cụ được.
Đơn giản cái ý thức tối thiểu nơi công cộng mà chúng nó còn không thèm để ý, mong gì làm được điều tốt cho xã hội.

leo989

Xe buýt
Dân mình ý thức tồi lắm, nói thì lại tự ái. Ý thức ăn vào thành văn hoá nên có những cái bản thân họ còn không nhận thức được đó là hành vi tồi ().

Mấy ông xe tải thì em chả nói vì coi như họ không có điều kiện. Còn mấy thằng ch.hó đi phân khối lớn đêm rú ga ầm ĩ cả phường, bóp còi...

Ô tô con thì đầy ông bà cũng chả ra gì, em hay gặp nhất trường hợp này: Đang đẩy xe đẩy em bé trong đường nội khu, có ông đi ngược chiều còn cách cả 50m đã đá pha loạn xị chói hết cả mắt 2 bố con, mà trong khi mình đang tìm chỗ tránh. Hoặc đang đẩy xe đẩy em bé thì có bà đi cùng chiều phía sau, mình đang nhanh chân tìm chỗ để lách xe đẩy vào nhường đường thì cứ dí xe bóp còi inh ỏi.

Đíu hiểu trong đầu mấy loại này chứa cái gì.

Chỉnh sửa cuối:

money_talk

Xe tăng
Dân mình ý thức tồi lắm, nói thì lại tự ái. Ý thức ăn vào thành văn hoá nên có những cái bản thân họ còn không nhận thức được đó là hành vi tồi (giống kiểu con ch.hó đi ị bậy).

Mấy ông xe tải thì em chả nói vì coi như họ không có điều kiện. Còn mấy thằng ch.hó đi phân khối lớn đêm rú ga ầm ĩ cả phường, bóp còi...

Ô tô con thì đầy ông bà cũng chả ra gì, em hay gặp nhất trường hợp này: Đang đẩy xe đẩy em bé trong đường nội khu, có ông đi ngược chiều còn cách cả 50m đã đá pha loạn xị chói hết cả mắt 2 bố con, mà trong khi mình đang tìm chỗ tránh. Hoặc đang đẩy xe đẩy em bé thì có bà đi cùng chiều phía sau, mình đang nhanh chân tìm chỗ để lách xe đẩy vào nhường đường thì cứ dí xe bóp còi inh ỏi.

Đíu hiểu trong đầu mấy loại này chứa cái gì.
Cụ trẻ bức xúc cũng rất đúng nhưng cách hành văn thì đúng là khó chấp nhận bởi lẽ cụ ví "bản thân họ" với "chó ị bậy" có vẻ hơi thái quá với 1 người "có văn hóa".

Lucas_lee

Xe tăng
Vành đai 3 nhà em, đêm toàn nghe bọn Khối phân lớn rú ga, nẹt pô. Hic.
Ko hiểu tại sao PKL lại phải nổ tiếng bô to nhỉ?
Đi rì rầm nhẹ nhàng, trầm ấm cũng rất thú vị mà

leo989

Xe buýt
Cụ trẻ bức xúc cũng rất đúng nhưng cách hành văn thì đúng là khó chấp nhận bởi lẽ cụ ví "bản thân họ" với "chó ị bậy" có vẻ hơi thái quá với 1 người "có văn hóa".
cụ nói đúng, em cũng lăn tăn khi viết thế vì quá bức xúc. Em xin phép sửa.