[Funland] Vấn nạn còi to và bô to đêm

Yelnut

Xe tăng
Vành đai 3 nhà em, đêm toàn nghe bọn Khối phân lớn rú ga, nẹt pô. Hic.
Ko hiểu tại sao PKL lại phải nổ tiếng bô to nhỉ?
Đi rì rầm nhẹ nhàng, trầm ấm cũng rất thú vị mà
Một số là để oai, một số nữa là đua nhau.
Chắc là tiếng to thì đi cũng phê hơn. Nó là đam mê rồi. Ngoài ra thì khi ngồi trên xe, tiếng gió thổi qua tai rất lớn, nên người ngồi trên xe thấy cũng bình thường thôi. Thằng đằng trước thì tiếng bô to hơn, phải cho nó hít khói ;;)

conco1978

Xe tăng
Nhà em ở khu vực Trịnh Văn Bô mà hầu như đêm nào cũng nghe tiếng bô của PKL nó kêu ầm đường, nhà nào mà có con nhỏ thì chắc giật mình nây nẩy

poiuy

Xe cút kít
Không tính bọn độ bô nhưng xe PKL hầu như nguyên bản tiếng bô cũng to. Có lẽ do nếu làm giảm thanh được như ô tô thì bộ giảm thanh sẽ quá to làm ảnh hưởng đến thẩm mỹ của xe. Hơn nữa do đặc thù đường xá của mình nên tiếng bô PKL mới ảnh hưởng chứ bên quên hương của nó thì có lẽ là không.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Cần có Luật về ô nhiễm tiếng ồn. Nhưng nhà các đại biểu QH thường trong khu biệt thự yên tĩnh, nên chưa nghĩ ra việc này.
Đang nghĩ tới bạo lực gia đình nên chưa nghĩ tới việc nhỏ thế cụ ạ.

cairong_2011

Xe container
Không tính bọn độ bô nhưng xe PKL hầu như nguyên bản tiếng bô cũng to. Có lẽ do nếu làm giảm thanh được như ô tô thì bộ giảm thanh sẽ quá to làm ảnh hưởng đến thẩm mỹ của xe. Hơn nữa do đặc thù đường xá của mình nên tiếng bô PKL mới ảnh hưởng chứ bên quên hương của nó thì có lẽ là không.
Em thấy khi nó chạy cũng kêu to, nhưng ko kiểu rú ga ầm ĩ như mình trong phố hoặc vào ban đêm. Thằng nào làm thế nó phạt cho ăn đòn. Chứ những xe như kiểu Harley to bằng 1/2 con ô tô mà nó rú ga chắc cũng nhức óc

pisces_hn

Xe container
Em nghĩ công an nên thành lập đội bắn tỉa trực ở các ngã tư vào ban đêm, thằng nào độ bô đi qua head shot bắn bỏ. Còi lung tung bắn thủng lốp

pisces_hn

Xe container
Em thấy khi nó chạy cũng kêu to, nhưng ko kiểu rú ga ầm ĩ như mình trong phố hoặc vào ban đêm. Thằng nào làm thế nó phạt cho ăn đòn. Chứ những xe như kiểu Harley to bằng 1/2 con ô tô mà nó rú ga chắc cũng nhức óc
Ông sếp cũ em có cái Harley kể hôm nào về muộn là đến đầu xóm phải dắt. Nhưng Ông ấy k ở VN.

LVP2021

Xe máy
Lúc đấy chỉ muốn cho cái chậu hoa rơi khỏi ban công vào đầu tụi pkl, nhưng chắc ko rơi xa như thế đc.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Loa phường còn nhục hơn.
Loa Phường nó hoạt động có giờ cụ ạ, đỡ ức hơn nhiều chứ. Bọn điên kia nó đi đường xe tải cứ còi hơi nữa đêm, xe máy loại bô to thì nó rít hết ga. XXX thì mặc kệ.

haiyen1012

Xe điện
Các cụ cứ thích bám mặt đường cơ, em ở chung cư cách xa đường lại trên tầng cao, đêm thứ 7 đóng cửa sổ bật điều hòa ngủ đến 10h sáng hôm sau cũng chả nghe thấy tiếng động :)

lang thang48

Xe buýt
Loa Phường nó hoạt động có giờ cụ ạ, đỡ ức hơn nhiều chứ. Bọn điên kia nó đi đường xe tải cứ còi hơi nữa đêm, xe máy loại bô to thì nó rít hết ga. XXX thì mặc kệ.
Bác sỹ trực đêm, công nhân vệ sinh môi trường làm đêm về 7h30 đến 8h nó sủa đinh tai. Mà loa nén thì cụ bết rồi đấy.
4.0 mà vẫn tuyên truyền kiểu heyderich

Nowhere Man

Xe tải
Đôi lúc em ước XH Việt Nam nó giống như thành phố Gotham hay Metropolis trong truyện của Mẽo. Em sẽ đeo mặt nạ, mang súng đi săn hết bọn lái xe nẹt bô. Bọn súc sinh này thì chỉ có giết cho nhanh chứ chờ công an bắt và răn đe thì có mà đến tết Zimbabwe

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
- Một vài bác nên edit lại là PKL có tiếng pô gầm rú, hoặc xe độ pô,… kẻo mấy thánh chạy PKL vào phán “ngu ko biết phân biệt xe + vơ đũa cả nắm, + SH 300i cũng là PKL,…
- Trước em còm mấy từ chung chung bị chửi rồi nên em biết.
- Tiện đây bác nào biết thông tin 1 vài “loài súc vật” hay gầm rú khu Tây Nam Linh Đàm cho em xin thông tin. Nhà có vài cái điếu cày hút mãi mà vẫn chưa gãy!

Chỉnh sửa cuối:

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
- Một vài bác nên edit lại là PKL có tiếng pô gầm rú, hoặc xe độ pô,… kẻo mấy thánh chạy PKL vào phán “ngu ko biết phân biệt xe + vơ đũa cả nắm, + SH 300i cũng là PKL,…
- Trước em còm mấy từ chung chung bị chửi rồi nên em biết.
- Tiện đây bác nào biết thông tin 1 vài “loài súc vật” hay gầm rú khu Tây Nam Linh Đàm cho em xin thông tin. Nhà có vài cái điếu cày hút mãi mà vẫn chưa gãy!
Đã nói rõ là bọn bô to rồi cụ ạ, tránh kiểu bắt bẻ chữ như cụ bảo

minhab

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xin lỗi các cụ chứ xe nguyên bản về pô rất êm và trầm ấm kể cả Harley. Nhưng mấy thành phần nhũn não tháo bầu, tháo pô thay bằng mấy cái ống nước thì nó nổ chả điếc tai. Ngay cả cái xe nhỏ mà thủng pô hay nó tháo pô đi đã điếc lòi ra rồi.
Em cứ oánh giá ai thế là vô văn hoá, mất dạy, vô giáo dục mặc dù tiền thì đủ phủ đầy một ngọn núi 😌

Tommytep

Xe tăng
thế nó lại ko phải trẩu cụ ạ. bọn cẩu này bô nó càng to càng phiền xóm làng có vẻ nó càng kích thích thì phải. đặc điểm tụi này là 11-12h đêm nẹt bô phóng ầm ĩ, điên ko chịu đc.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình ý thức tồi lắm, nói thì lại tự ái. Ý thức ăn vào thành văn hoá nên có những cái bản thân họ còn không nhận thức được đó là hành vi tồi ().

Mấy ông xe tải thì em chả nói vì coi như họ không có điều kiện. Còn mấy thằng ch.hó đi phân khối lớn đêm rú ga ầm ĩ cả phường, bóp còi...

Ô tô con thì đầy ông bà cũng chả ra gì, em hay gặp nhất trường hợp này: Đang đẩy xe đẩy em bé trong đường nội khu, có ông đi ngược chiều còn cách cả 50m đã đá pha loạn xị chói hết cả mắt 2 bố con, mà trong khi mình đang tìm chỗ tránh. Hoặc đang đẩy xe đẩy em bé thì có bà đi cùng chiều phía sau, mình đang nhanh chân tìm chỗ để lách xe đẩy vào nhường đường thì cứ dí xe bóp còi inh ỏi.

Đíu hiểu trong đầu mấy loại này chứa cái gì.
Xin phép đc trả lời cụ là trong đầu loại đấy chứa toàn mứt. Mứt tưới cây đó cụ.

Tommytep

Xe tăng
Ông sếp cũ em có cái Harley kể hôm nào về muộn là đến đầu xóm phải dắt. Nhưng Ông ấy k ở VN.
hồi chung cư em có 1 thằng có con triump, nó nổ đúng như xe tăng luôn, cứ tầm 10-11h đêm nó về lượn 1 vòng từ cổng xuống hầm chắc cả chung cư dậy chửi, dù nó ko nẹt bô chỉ đi bt thôi. sau vài tháng thì nó bán chắc bị ý kiến nhiều quá.

STElectrics

Xe lăn
Chả cứ mấy ông pkl, mấy ông xe côn 150cc cũng độ quả pô tàu rú ầm ầm từ xa loạn cả phố phường lên rồi. Có lẽ do nực nượng mỏng + bắt chị em rẽ trái quên xi-nhan chiếm quá nhiều thời gian của xxx nên họ không làm thôi.