[Funland] Vấn nạn vô ý thức khi tham gia giao thông

phuonganh01

Xe đạp
cơ bản là dân có được dạy đâu mà có ý thức...90 năm rồi kaka

HTlangtu

Xe điện
Em thấy việc không quản lý xe máy thật sự là một vấn nạn kinh khủng. Nhiều cụ grab, xe ôm, xe nát chở nọ chở kia chạy vung xích chó. Chả coi tín hiệu giao thông ra gì. Lấy đâu ra lắm công an thế để phạt, mà em thấy đội công an cũng chán các thành phần đó thì phải....?
Không phải tung hết ra lực lượng để phạt đâu cụ
Nhưng nên lập 1 đội đi moto khắp thành phố, cứ gặp các lỗi - phạt nặng luôn - làm nghiêm - cảnh sát có cam trên đầu cho khách quan, cần thiết online trên VOV giao thông mỗi trường hợp
E tin làm nghiêm khoảng 1 tháng tất các các tuyến đường phố. Đảm bảo như việc phạt uống rượu ngay
Vấn đề ở mình là chế tài và làm nghiêm. Còn luật thì khá đủ rồi

toyennha

Xe lăn
Nhưng nên lập 1 đội đi moto khắp thành phố, cứ gặp các lỗi - phạt nặng luôn - làm nghiêm - cảnh sát có cam trên đầu cho khách quan, cần thiết online trên VOV giao thông mỗi trường hợp
E tin làm nghiêm khoảng 1 tháng tất các các tuyến đường phố. Đảm bảo như việc phạt uống rượu ngay
Em nói thật chỉ cần ra quân tháng an toàn giao thông là xong. Như hôm nọ em đi nhậu với ofer trong Hồ Chí Minh.bị thổi nồng độ cồn giam xe 1 tháng em okie luôn xong nói chuyện 1 hồi mấy csgt nói ủa anh chưa xỉn mà. Em nói đúng cơ địa tui vậy 1 ly là lên nồng độ ngay.
Csgt lại nói bình thường em sẵn sàng cho qua nhưng giờ đang tháng an toàn nên anh ký biên bản giùm em gọi taxi về :)
Mà vụ nồng độ cũng ảo lắm. Trước khi em bị lao não uống 1 ly là lên và đã bị gia xe như trên. Sau khi lao não xong. Em uống gần 4 chai chạy ra gặp chốt giao thông mượn thổi thì csgt lại nói anh chưa đủ nồng độ bị phạt :D em nhắc lại chuyện cũ csgt lại nó chuyện đó B.T do cơ địa anh thôi. Nên tốt nhất đừng uống mất công tụi em mỏi tay

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Hoàn toàn đồng ý với cụ, cứ phạt nghiêm là sợ ngay. 1 ngày đi làm được 300k, đóng phạt là sợ ngay.

Minhduc155

Xe máy
Tình trạng này sảy ra rất nhiều đặc biệt điển hình nhất là giao Thông Hà Nội, bát nháo làn không ra làn, rồi đi vào làn khẩn cấp, trên đường vành đai 3 trên cao, nghĩ mà buồn thay ,phải chăng họ nhờn luật, hay luật giao thông chưa nghiêm
Nhìn ông biển 35A mà chán

xedaprach

Xe điện
Cho cháu chửi đm bọn cặn bã đi ô tô chuyển làn không xi nhan, bọn đi ngược chiều ú òa, vượt bằng làn dừng khẩn cấp, bọn ôm làn trái cao tốc..
Chung sống với lũ mọi này như 1 cực hình.
Ông trời đày mình vào xứ này oải quá.
Cháu đi với F1, bực quá ko kìm đc chửi đồ con lợn, rồi lại đồ lợn... lúc sau chưa kịp chửi thì F1 đã nhắc lại là Lợn hả bố.
Hik biết là ko nên làm gương xấu nhưng đúng là lắm lúc không thể kiềm chế được với lũ ngợm lái xe được.

buicongchuc

Xì hơi lốp

Giohanoi

Xe buýt
Cháu đi với F1, bực quá ko kìm đc chửi đồ con lợn, rồi lại đồ lợn... lúc sau chưa kịp chửi thì F1 đã nhắc lại là Lợn hả bố.
Hik biết là ko nên làm gương xấu nhưng đúng là lắm lúc không thể kiềm chế được với lũ ngợm lái xe được.
Hôm qua em đưa F1 về quê gặp thằng Land Cruser xi nhan phải nhưng nó rẽ trái làm mình phanh dúi dụi. Ức chế quá ko kiềm chế nổi phải chửi bậy làm F1 bảo bố đã hứa với con ko chửi bậy trên xe rồi đấy...

Dan du an

Xe cút kít
Công nhận có việc đơn giản thế này mà không làm được thì dân họ kêu ca chả sai. Để bầy nhầy như thế không khác gì bôi bẩn vào mặt...

haiyen1012

Xe điện
Tham gia giao thông ở VN thì làm méo gì có ý thức hả cụ, càng lái xe to, sang đẹp nhiều bánh thì càng ý thức như con lợn. Đường đông thì lấn làn, điền vào chỗ trống, ngập nước thì phóng nhanh hắt nước vào người xung quanh.
Em chỉ mong cái loại đấy đâm đụng móp méo, ngập nước tràn máy chết cụ chúng nó đi

o0akay0o

Xe buýt
Sáng nay khoảng gần 8h có cụ nào đi Xtrail trắng bon chen tạt trái để lên cầu Ngã tư sở bị em rắn mặt không nhường nên thành xe bị một vệt do quẹt vào SH nhà e đấy nhể?

Mũi tên bạc

Xe container
Ngán nhất là đi mấy cái quốc lộ cũ, đường hẹp xe đông. Mà mấy bố cứ đi bò ra, xin vượt thì các bố gần như không quan tâm né gọn vào trong 1 tí thôi cho mình dễ vượt. Thành ra đi cả quãng dài, đường cho chạy 80 mà chỉ bò 30- 40km/h
Chuẩn rồi cụ, đi chậm thì nhường người ta đi cho nhàn. Một số thằng lái xe rất ngu, đã đi chậm khi người ta xin vượt thì lại tăng ga. EM lái xe thì luôn đi đúng tốc độ, xe nào xin vượt chưa bao giờ em không cho vượt và luôn tuân thủ về an toàn!

redcode

Xe điện
Đường Nguyễn Trãi mới gọi là hỗn loạn, đi vào giờ tan tầm quá kinh khủng. Còn trên vài đai 3 thì ô tô cứ rúc vào làn khẩn cấp phi như điên, bấm còi và nháy pha. Nhất là đội xe tải và xe khách. :(

Ngày nào em cũng đi từ nút giao Cầu giấy Xuân Thủy chạy lên tới nút BigC rồi rẽ xuống,... ngày nào em cũng gặp vài "thằng" chạy vào làn khẩn cấp, đá đèn, bấm còi loạn xạ như bố nó sắp hấp hối. Thú thực là chẳng biết nói thế nào.
Ngày hôm qua HN mưa tắc, em không đi được xe nên lấy xe máy đi đón con,..đúng là mình có văn hóa hơn khối "thằng" đi ô tô thật, nó bon chen một cách quá quắt và khốn nạn.
Xin lỗi các cụ phải dùng từ thằng vì bức xúc quá.

745Lii

Xe điện
Người OF
Tham gia giao thông ở VN thì làm méo gì có ý thức hả cụ, càng lái xe to, sang đẹp nhiều bánh thì càng ý thức như con lợn. Đường đông thì lấn làn, điền vào chỗ trống, ngập nước thì phóng nhanh hắt nước vào người xung quanh.
Em chỉ mong cái loại đấy đâm đụng móp méo, ngập nước tràn máy chết cụ chúng nó đi
Cái hắt nước thì em đồng ý này, :(:(
Em chở trẻ đi học bằng xe máy dính suốt, nhiều khi ko kịp hạ áo mưa xuống che cho nó, các thánh ô tô té cho ướt hết quần và giầy.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Cho cháu chửi đm bọn cặn bã đi ô tô chuyển làn không xi nhan, bọn đi ngược chiều ú òa, vượt bằng làn dừng khẩn cấp, bọn ôm làn trái cao tốc..
Chung sống với lũ mọi này như 1 cực hình.
Ông trời đày mình vào xứ này oải quá.
Cho e chửi thêm cùng cụ, e chửi bọn ngồi oto khốn nạn khi đi đường cứ xả rác ra đường, e gặp rất nhiều, cực nhiều, ko hiểu nó ăn có ngon ko mà ăn xong vứt thẳng rác ra đường.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Trật tự trong giao thông là thứ trật tự cơ bản của một xã hội có pháp luật, có trật tự.

Giao thông có trật tự, tạo tâm lý cho mọi công dân về một xã hội hành xử theo luật pháp, khích lệ sự tôn trọng luật pháp - và ngược lại, một thứ giao thông bát nháo vô lối sẽ khiến các công dân có tâm lý tùy tiện, ứng xử tồi tệ bất chấp.

Cháu chém tí rồi làm cuốc xe ôm ạ. Hy vọng mấy chú quan lại cơm sườn làm việc có tâm chút, được như China là dân đen mừng lắm rồi.