Văn phòng tư vấn du lịch của chi hội xa xứ dành cho các ofer !

huyvd

Xe hơi
Từ 1/4 luật xin visa vào UK đã thay đổi, cho e hỏi cụ xin đi theo diện gì?
Hiện đại sứ quán anh ở vn đã ko còn cấp visa mà thuê bên thứ 3 làm, nộp hồ sơ ở Lò Đúc ý, và hồ sơ được chuyển qua Bangkok để duyệt chứ ko có phỏng vấn gì đâu ạ.
Nếu cụ đi du lịch cụ cần 1: nơi ở của cụ tại UK (1 là book khách sạn, 2 là nhờ bạn viết thư mời và ghi sẽ ở nhà của bạn, nếu bạn gửi thư mời có kèm theo scan passport và visa của bạn luôn, nếu bạn cụ còn đi học thì kèm theo thư của trường).
2. Chứng minh tài chính: cụ ko cần nhiều tiền quá vì cụ phải chứng mình được cái sổ tiết kiệm đó tiền cụ lấy từ đâu ra, vài trăm triệu thôi. Kèm theo hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép, và mới là cụ phải nộp cả pay slips trong 3 tháng nữa.
3. Mấy thứ linh tinh kiểu passport, hộ khẩu,..
Cụ lưu ý giờ ko có phỏng vấn mà hồ sơ gửi sang Thái nên thời gian nhận kết quả là từ 10-20 ngày.
Đại loại vậy, nếu cụ đi học hoặc đi làm thì sẽ khác, cụ cần cứ pm em e sẽ tư vấn giúp.
Hôm nay mợ Lê vào Facebook gọi e qua tư vấn cho cụ nên cụ cám ơn mợ Chánh đừng cám ơn e nhéh hehe
Chuyển nơi nhận hồ sơ về Lò Đúc rồi hả cụ? số bao nhiêu thế ạ?

loplip86

Xe tải
Có cụ nào đi du lịch úc tự túc rồi ko ạ , em muốn đi mà chưa biết làm những gì ? Giấy tờ gì ? Chứng mình cái gì .... Cụ nào đi rồi có thể giúp em vụ này ko ạ ?

doanvanvu

Xe đạp
Thông tin rất hữu ích, cảm ơn bác