[Funland] Vàng đang loạn,mua hay bán

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ thì chắc chẳng ai dám giúp cho vay
Em thì lúc nào cần là có người cho vay và cho vay tiền mặt, khi nào có thì trả :)
Nhưng em toàn đề nghị vay $ nếu cân nhắc người đó là người hay tính toán, coi trọng tiền nong. Còn bạn bè thân, người nhà thì tiền mặt thôi. Em thường trả nhanh nên vẫn luôn vay được khi cần.
Còn cụ chắc suy từ mình ra?

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
Em thì lúc nào cần là có người cho vay và cho vay tiền mặt, khi nào có thì trả :)
Nhưng em toàn đề nghị vay $ nếu cân nhắc người đó là người hay tính toán, coi trọng tiền nong. Còn bạn bè thân, người nhà thì tiền mặt thôi. Em thường trả nhanh nên vẫn luôn vay được khi cần.
Còn cụ chắc suy từ mình ra?
Em làm ăn chả vay ai bao giờ, mà cũng chẳng nợ nần ai, cần thì ra NH, đỡ phiền lụy mang ơn. Em ko có tính nhờ vả chuyện tiền nong, nó bạc con người đi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em làm ăn chả vay ai bao giờ, mà cũng chẳng nợ nần ai, cần thì ra NH, đỡ phiền lụy mang ơn. Em ko có tính nhờ vả chuyện tiền nong, nó bạc con người đi.
Lúc nghèo, tay trắng lấy gì mà ra bank?
Nhà em,4 anh em toàn cho nhau vay, nên mới mua được xe được nhà, chứ nếu mà tự có hay ra bank thì chết mất xác lâu rồi :P

slaz8

Xe ba gác
đúng như em dự nhé các thánh. vàng dang giảm sau khi tin hói bán nốt thì sẽ rớt tiếp

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì cụ thật là may mắn
Nhiều nhà em thấy anh em khá bạc bẽo, nhưng nhiều nhà anh em còn giúp nhau kinh hơn nhà em nhiều. Nhưng tựu chung, em thấy anh em nhà em là ổn, có trách nhiệm và tình nghĩa với nhau.
Như hiện nay con em gái em, còn vay của em đống tiền để mua đất lướt sóng, mà mua hẳn 3 mảnh, hơi bực vì nó liều mạng, nhưng mà thôi kệ nó. Âu cũng là bài học. Em thì tư vấn nó chỉ mua 1 mảnh, còn mua 1 chỗ có thể cho thuê để có thu nhập ngay, mà nó ko chịu nghe :P

QuangSunlight

Xe điện
Nhà em ko ai phải trả lãi cho ai, dù có khi vay nhau cả vài năm.
Nhà các cụ chắc phải trả lãi?
Em vay ace thường trả lãi bằng ls gửi tk ngân hàng cao nhất . Vì tình cảm nên ace đã cho vay tín chấp , thế là quý rồi .
Em không có tính lợi dụng tình cảm để vơ cái lợi về mình , đẩy phần thua thiệt cho ace , bạn bè .

Henry 27

Xe tăng
Nhà em ko ai phải trả lãi cho ai, dù có khi vay nhau cả vài năm.
Nhà các cụ chắc phải trả lãi?
Các cụ đá xoáy nhau kinh quá. Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Mà cháu cũng từng thề là có chết đói cũng không vay tiền ai.

QuangSunlight

Xe điện
Em chả trả lãi cho bạn hay anh em, vì bạn em cũng chả dám nhận :P
Muốn trả thì thiếu gì cách đâu cụ .
Em vẫn còn vay chị em 100 tr gần 2 năm rồi, bà ấy cũng không tính lãi , nhưng tết là em mừng tuổi 2 thằng cháu mỗi đứa 5 củ .

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Muốn trả thì thiếu gì cách đâu cụ .
Em vẫn còn vay chị em 100 tr gần 2 năm rồi, bà ấy cũng không tính lãi , nhưng tết là em mừng tuổi 2 thằng cháu mỗi đứa 5 củ .
Ah tất nhiên, khi khởi nghiệp, nhà em có vay một anh bạn 100tr, năm đầu tiên,sau khoảng 1/2 năm vay thì làm pb tiền Tết 5tr và năm sau trả 20tr và sau đó trả cả gốc luôn. Vì kd thì phải vay bank và tính ra rẻ hơn vay người thân.
Chỉ có vay mua nhà mua xe, ngắn hạn sẽ ko trả lãi.