[Funland] Vàng lại lên ngôi !

hiepchiken82

Xe tăng
tuy chậm nhưng chắc, khi cần bán ra ko bị lỗ chứ vàng thì biến động mạnh và biên độ mua bán cao, nhiều khi cần bán lỗ chổng vó ra ấy chứ
cầm lâu là lỗ đấy cụ ah vì so với gửi tiết kiệm thì ko ăn thua, mà cái tiền đô để lâu nó bị mốc ra hà trung là bị trừ tiền. Nói chung mình ko phải dân lướt sóng nên lỗ là cái chắc

PDlong

Xe tăng
Có tiền mợ cũng không mua được mợ nhé. Em vừa ôm 1 tỏi đi các cửa hàng vang Hà Đông sáng nay không mua được đây. Chí có vàng trang sức thôi nhé.
Cụ mua SJC đấy à

TieuFu

Xe container
với kiểu mua vàng trực tiếp xếp hàng ngoài cửa hàng như ở Vn thì thực tế volume giao dịch cũng có bao nhiêu đâu, vấn đề là tâm lý giá vàng cao nó tác động đến toàn bộ người dân dù có vàng hay không mới đáng lo cụ à
Cái lý do khác nhau là tay W.B đéch ở Vn. Bây giờ lại áp dụng W.B ở Vn thi toi !

Tolia_82

Xe hơi
xác nhận .sài gòn ngay lúc này , cả SJC , cả nhẫn đều khó mua , có nơi ko bán luôn

Mzc

Xe điện
Em thấy sai sai ở vụ sốt vàng này😂
Thời điểm này mua vàng nhẫn đỡ rủi ro chính sách hơn, vì vàng nào chả là vàng. Còn vàng tăng cao thì em nghĩ là vì có nhiều người cần chuyển tài sản định danh sang tài sản k định danh. Mua đống vàng chôn góc vườn hay trong 1 cái cccc thì chắc ổn hơn giữ nhà đất lọ chai. Nhưng giờ mà lòi ra một vụ mất trộm nửa tấn vàng hay cháy nhà lòi ra vài tạ vàng… thì đúng là vui :))

sherlock cốc

Xe buýt
cầm lâu là lỗ đấy cụ ah vì so với gửi tiết kiệm thì ko ăn thua, mà cái tiền đô để lâu nó bị mốc ra hà trung là bị trừ tiền. Nói chung mình ko phải dân lướt sóng nên lỗ là cái chắc
cụ lại nhầm việc giữ giá trị của tiền và đầu tư rồi, ở mình các ông bà vân ám ảnh việc đổi tiền những năm 80 nên rất sợ tiền việt. Mua vàng hay ngoại tệ mục đích tránh tiền mất giá chứ ko phải đầu tư. Xét về khoảng thời gian 5 đến 10 năm e thấy usd cũng là 1 giải pháp. Cái này dành cho các cụ nhiều tiền phải chia trứng ra chứ em ngày 2 bữa cơm còn ko đủ ăn thì chém thế thôi.

Thắng Formosa

Xe tăng
Thời điểm này mua vàng nhẫn đỡ rủi ro chính sách hơn, vì vàng nào chả là vàng. Còn vàng tăng cao thì em nghĩ là vì có nhiều người cần chuyển tài sản định danh sang tài sản k định danh. Mua đống vàng chôn góc vườn hay trong 1 cái cccc thì chắc ổn hơn giữ nhà đất lọ chai. Nhưng giờ mà lòi ra một vụ mất trộm nửa tấn vàng hay cháy nhà lòi ra vài tạ vàng… thì đúng là vui :))
vậy mới có cái để đời sau đi tìm kho báu chứ cụ

• Vodka
Reactions: Mzc

Maruko_2609

Xe hơi
Cũng là 1 giả thuyết có lý :D thế chứng tỏ sắp định danh thật dồi :))

Mzc

Xe điện
cụ lại nhầm việc giữ giá trị của tiền và đầu tư rồi, ở mình các ông bà vân ám ảnh việc đổi tiền những năm 80 nên rất sợ tiền việt. Mua vàng hay ngoại tệ mục đích tránh tiền mất giá chứ ko phải đầu tư. Xét về khoảng thời gian 5 đến 10 năm e thấy usd cũng là 1 giải pháp. Cái này dành cho các cụ nhiều tiền phải chia trứng ra chứ em ngày 2 bữa cơm còn ko đủ ăn thì chém thế thôi.
Cầm vàng để dành những trường hợp như chiến tranh, đổi tiền, lạm phát phi mã… thôi. Chứ tính đầu tư mà cụ mua 2014 để đến 2019 cần tiền bán đi là vỡ mồm so với gửi tk.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Các cụ có để ý đến vàng cân không ạ ? Em mua vàng nhẫn BTMC khó nên bạn em xui chuyển sang mua vàng cân vì nhiều người quen của chị ấy mua. Hỏi kỹ thì chị ấy không mua nên cũng không biết mà gọi điện giới thiệu luôn cho em một cửa hàng chuyên về cái này.
về cơ bản, vàng nào cũng là vàng, cụ mua vàng cân sẽ dưới giá vàng nhẫn của các cửa hàng uy tín (như BTMC) khoảng 1,5tr/lượng, lúc cần sau này bán cụ cũng sẽ bán rẻ hơn tương ứng

thị trường Việt Nam vẫn có mấy loại vàng mà:
- SJC;
- Nhẫn tròn trơn BTMC, Dọi,...;
- Vàng nguyên liệu, vàng cân.

Mzc

Xe điện
về cơ bản, vàng nào cũng là vàng, cụ mua vàng cân sẽ dưới giá vàng nhẫn của các cửa hàng uy tín (như BTMC) khoảng 1,5tr/lượng, lúc cần sau này bán cụ cũng sẽ bán rẻ hơn tương ứng

thị trường Việt Nam vẫn có mấy loại vàng mà:
- SJC;
- Nhẫn tròn trơn BTMC, Dọi,...;
- Vàng nguyên liệu, vàng cân.
chuẩn. Nếu nhiều thì nên giữ vài tạ cho chắc, chả cần nilon. Em đúc thành thỏi 1 kg ấy.

pressf5

Xe buýt
Mỗi ngày tăng 3tr/lượng. 3-4 ngày là mất 1 tháng lương của công nhân. Như này em sợ là bất ổn xã hội gia tăng :) Chưa biết chú phỉnh xử lý thế nào.

luatminhanhpro

Xe đạp
Website
www.luatminhanh.vn
Sáng nay lên 92,2 triệu 1 lượng rồi, nó tăng kinh khủng luôn, hôm trước có cụ nào bảo nhà nước kiểm soát với bình ổn giá đi . Có 1 tuần kiếm được hẳn 5 củ 1 lượng , biết trước thì giàu to rồi không cần phải làm gì luôn .