[Funland] Vàng lại lên ngôi !

dheIa

Xe điện
em chưa hiểu sao phải phanh nhỉ
Phanh là phanh cái độ chênh thôi. Doạ thế để các con zời bớt găm. Chứ cứ để cho chênh ngất ngưởng như trước, các con zời tung tăng thì sẽ là vấn nạn buôn lậu ạ. Có 2 chị em cái bà gì tên Phụng Phượng mà chơi hẳn 6 tấn đó cụ ^^

Mà buôn xuyên biên giới thì họ cần Usd. Trong khi nhà nác đang vất vả giữ tỷ giá ạ...
Là em đoán thế. Chứ ko phải phanh giá vàng. Kitco tăng thì phanh kiểu gì chứ!

ruou_nep_40

Xe tăng
Thực ra bọn cửa hàng nó vẫn mua, nhưng nó lại chiêu trò ép giá người bán. Nói chung, bọn cửa hàng vẫn đớp đủ, vất vả khổ sở vẫn là dân thôi, chủ yếu ép dân hạn chế tích trữ hay tiết kiệm bằng vàng.
Vậy nên chăng nhà nước đứng ra độc quyền về nhập vàng để cung ứng nguyên liệu cho thị trường đưa cấp nguyên liệu cho các nhãn hiệu vàng được phép gia công chế tác đáp ứng nhu cầu của người dân trên thị trường

hoanganhhn83

Xe tải
Không hiểu nếu bán lãi thì có phải nộp thuế thu nhập cá nhân không nhỉ :)
cái này dân tình họ nhiều cách lắm cụ ạ, ai đời giao dịch đất toàn khai giảm 4-5 lần giá trị mà vàng còn dễ thanh khoản hơn thì cụ lo xa quá

hoanganhhn83

Xe tải
Phanh là phanh cái độ chênh thôi. Doạ thế để các con zời bớt găm. Chứ cứ để cho chênh ngất ngưởng như trước, các con zời tung tăng thì sẽ là vấn nạn buôn lậu ạ. Có 2 chị em cái bà gì tên Phụng Phượng mà chơi hẳn 6 tấn đó cụ ^^

Mà buôn xuyên biên giới thì họ cần Usd. Trong khi nhà nác đang vất vả giữ tỷ giá ạ...
đấy là vàng lậu, chứ vàng sjc em chưa thấy có giả cụ ạ

hoanganhhn83

Xe tải

độ chênh này theo cụ là do đâu, em nghĩ giương đông kích tây thôi

PhongFood

Xì hơi lốp
vâng thế em bán lấy chứng chỉ vàng có khi dễ hơn cụ nhỉ
Hôm nọ Vê tê vê có phóng sự về vàng ở Trung Quốc, em cứ buồn cười vì so sanh ở đấy vàng sát thế giới, người dân có thể cầm chứng chỉ, lúc nào thích thì bán, mua
Bọn Tàu này nó mua giấy nhể :))

Vàng lậu có khi còn "tinh khiết và nguyên chất" hơn cái miếng có bao á cụ ^^
Cũng ko nên bỉ bôi hàng cuốc doanh thế mợ ah. Đo tỉ lệ chất lượng vàng bây giờ quá đơn giản với các tiệm kim hoàn, cũng ko phải bỗng dưng mà chính các tiệm vàng thổi giá SJC và lấy nó làm sản phẩm giao dịch chính (vay mượn, trao đổi giữa các tiệm vàng).

formula_one

Xe tăng
Tìm mọi cách rung cho các chiến sĩ yếu tim nản mà buông thôi, kakaka

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Điên Cuồng quá, em dự ntn cuối năm vớ vỉu phải lên 100 . Ngoài anh Trung, anh Ấn và anh Bờ ra xin mua vào cứ tì tì. Chưa kể nhiều yếu tố chủ quan và khách quan tác động khá mạnh nữa.

dheIa

Xe điện
Cũng ko nên bỉ bôi hàng cuốc doanh thế mợ ah. Đo tỉ lệ chất lượng vàng bây giờ quá đơn giản với các tiệm kim hoàn, cũng ko phải bỗng dưng mà chính các tiệm vàng thổi giá SJC và lấy nó làm sản phẩm giao dịch chính (vay mượn, trao đổi giữa các tiệm vàng).
Ôh, em lại thấy dân buôn vàng bẩu chỉ thích giao dịch 49 thôi ạ. Chứ chính họ cũng ngại SJC vì mấy cái trò bắt lỗi vớ vẩn của hãng. Chưa nói là cái độ chênh rất chi là đáng ăn đấm :-w
Nhưng tại dân cứ bị thuốc là SJC mới chuẩn vàng nên thích thì họ chiều thôi.

9999 là chuẩn thế giới rùi. Sjc nhẽ 99999 á mà đòi chuẩn hơn :">

haTranauto

Xe tải

HH1993

Xe điện
Điên Cuồng quá, em dự ntn cuối năm vớ vỉu phải lên 100 . Ngoài anh Trung, anh Ấn và anh Bờ ra xin mua vào cứ tì tì. Chưa kể nhiều yếu tố chủ quan và khách quan tác động khá mạnh nữa.
Qua đợt này sẽ giảm dần đều. Giảm bao nhiêu không biết. Nhưng đến cuối năm sẽ lai tăng. Nhưng nhanh hay chậm,tăng bao nhiêu thì phải đợi.

hoanganhhn83

Xe tải
Ôh, em lại thấy dân buôn vàng bẩu chỉ thích giao dịch 49 thôi ạ. Chứ chính họ cũng ngại SJC vì mấy cái trò bắt lỗi vớ vẩn của hãng. Chưa nói là cái độ chênh rất chi là đáng ăn đấm :-w
Nhưng tại dân cứ bị thuốc là SJC mới chuẩn vàng nên thích thì họ chiều thôi.

9999 là chuẩn thế giới rùi. Sjc nhẽ 99999 á mà đòi chuẩn hơn :">
Cụ cứ đòi giống 9999 cụ sang bển mà đòi so sánh nhé
SJC luôn là chân lý:D