[Funland] Vàng lập đỉnh và dấu chấm hết cho Bất động sản?

Ba lang nhang

Xe đạp
Lái suất tiết kiệm giờ thấp quá. Để trong ngân hàng kiểu tiền của mình bị bốc hơi cụ ạ
Thì đó cụ, Lãi ko đủ bù lạm phát nên phải chuyển qua các kênh ck,bđs,vàng. Mà tầm này ck với vàng quá bấp bênh nên xu hướng tới dân sẽ tìm đến bđs trú ẩn nhưng là đất nền chứ ko phải chung cư.

45202

Xe hơi
Cháu chẳng biết vì nếu biết cháu đã giầu ko phải lang thang tren off

voicoii

Xe hơi
Lang thang để tìm hiểu học hỏi thêm Thông tin còn hơn ngồi lướt face chả có ích j.

hapi_property

Xe tải
Theo cccm thì thời điểm này vào tiền bds có tốt không? Tỉ lệ thắng bao nhiêu % ạ?
cụ đầu tư bds trong SG ko cụ? Sôi nổi hơn ngoài đó đấy ạ, trong này đang lên kế hoạch xd thành phố phía Đông nên hot lắm ạ :D

noCandy4u

Xe máy
Thì đó cụ, Lãi ko đủ bù lạm phát nên phải chuyển qua các kênh ck,bđs,vàng. Mà tầm này ck với vàng quá bấp bênh nên xu hướng tới dân sẽ tìm đến bđs trú ẩn nhưng là đất nền chứ ko phải chung cư.
Vậy hơi lạ nhỉ, lúc trước COVID kinh tế tốt , bds là xu hướng để đầu tư, bây giờ dịch COVID, cũng là xu hướng, vậy thời điểm nào không phải là xu hướng?

anhzz

Xe hơi
Vậy hơi lạ nhỉ, lúc trước COVID kinh tế tốt , bds là xu hướng để đầu tư, bây giờ dịch COVID, cũng là xu hướng, vậy thời điểm nào không phải là xu hướng?
chẳng có cái gì gọi là xu hướng cả. đầu tư đất đai thì cũng có chỗ lên chỗ xuống, căn bản là mình chọn được mảnh đẹp và đúng thời điểm, phần nhiều cũng là may mắn nữa. Chứ cứ đọc trên mạng báo chí họ giật title quảng cáo cho chủ đầu tư thì đâu chả là xu hướng, đâu chả là vị trí đẹp...

hapi_property

Xe tải
Mợ ơi giá rổ như nào mợ
cụ quan tâm phân khúc nào em mới tư vấn được ạ? Có gì cụ inb em cho tiện ạ.
Bên em đang triển khai căn hộ D'lusso và Precia ở ngay nút giao AN Phú Q2, khúc này sau có triển khai xây cầu vượt và hầm chui để khắc phục vấn đề nan giải kẹt xe nên giá bds sẽ tăng theo hạ tầng bác ạ, giá căn hộ 55-60tr/m2, đây là phân khúc cao cấp ạ, còn khu BD thì thì giá cũng 30tr/m2, nhiều phân khúc lắm ạ, cụ xem cụ muốn đầu tư phân khúc nào thì e tư vấn cụ thể cho ạ

Chỉnh sửa cuối:

noCandy4u

Xe máy
chẳng có cái gì gọi là xu hướng cả. đầu tư đất đai thì cũng có chỗ lên chỗ xuống, căn bản là mình chọn được mảnh đẹp và đúng thời điểm, phần nhiều cũng là may mắn nữa. Chứ cứ đọc trên mạng báo chí họ giật title quảng cáo cho chủ đầu tư thì đâu chả là xu hướng, đâu chả là vị trí đẹp...
Mà căn bản là mặt bằng chung( xin nhắc lại là mặt bằng chung nha) của bds đã bị đẩy lên quá cao rồi, nên thanh khoản rất là thấp , ngân hàng đang cố đẩy tiền để đổ vào bds thôi, ngân hàng với mấy công ty bds là cùng một phe đấy, buồn là khi làm ăn ko ra gì thì chú phỉnh lấy tiền ra cứu , còn lãi thì vào túi riêng, năm 2009 là ví dụ

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Đọc mấy lều báo thấy buồn cười , dân chúng lại nhao đi bán ào ào
Em dự đoán và cảnh báo trước các cụ - 1, 2 ngày tới sẽ có vùng đệm , liệu rồi lại nhao ra bán , Nó lên đỉnh rồi lại mua để đu đỉnh ! lý do tại sao để chút nữa rảnh thì em post
Nghe mấy lều báo thì sẽ có ngày bán nhà !

Minhquannkb

[Tịch thu bằng lái]
Em dự đoán và cảnh báo trước các cụ - 1, 2 ngày tới sẽ có vùng đệm , liệu rồi lại nhao ra bán , Nó lên đỉnh rồi lại mua để đu đỉnh ! lý do tại sao để chút nữa rảnh thì em post
Em hóng chuyên gia dự báo

Phong Quang

Xe máy
Lên hay xuống là nhận định của mỗi người thôi, ông nào nhận định đúng thì ăn. Riêng tôi thì thấy bđs tăng lên khá nhiều rồi, đặc biệt khu vực phía nam thì tăng quá khủng, lên gấp 3-4 lần so với cách đây 3-4 năm. Khi giá lên thì nhà nhà người người đều đổ vào buôn nhà đất. Ông nào kha khá trung lưu đều ôm một vài mảnh chờ giá lên. Đến ông nhân viên của tôi còn có 1 mảnh đất bên Tân Phú muA lúc 1 tỷ giờ có người trả 2,7 tỷ còn không bán. Nên nhớ không có gì lên mãi và không có gì xuống mãi. Khi lên đủ, mọi người bắt đầu xả hàng thì bđs lại cắm mặt. Các ông đừng suy diễn là người có tiền người ta không quan tâm giá lên hay xuống. Càng người có tiền càng ky vãi. Lên xuống tí là lo ngay ngáy. Còn ông nào nhận định bđs còn ăn được thì cứ lao vào, chẳng ai ngăn cản. Riêng tôi về đầu tư trung hạn để ăn được 10-20% ông bđs không dễ nữa, nhưng mua con trái phiếu tốt tốt ăn lãi 10% năm thì ngon hơn, thanh khoản lại dễ. Tất nhiên về dài hạn 5-10 năm nữa thì bđs vẫn có thể tăng được.
Cụ đúng nhà tiền khéo tiền khôn. E thấy "buôn tài ko bằng dài vốn". Các cụ mà có đủ tiền, đủ sống lâu để đợi thì mua gì chả lãi :D:D... chỉ là lãi nhiều hay ít hơn thôi (trừ đổi tiền, đảo chính, oánh nhau ...nhé)

Phong Quang

Xe máy
Nhiều ông vàng vẩu đất HN mua ko nổi miệng thì thèm thuồng, nhưng lực ko có nên hay bảo ng khác nói phét đến lạy mấy ông. Đất HN so vs Bejing còn rẻ chán. Khu Hutong, Bejing còn đấu giá mới mua đc đất ở đó. Tầm 10 năm nữa mà ko phải cực giàu thì đố thánh nào mua nổi đất bán kính 15km từ hồ con rùa.
Khổ nỗi mong cho đất rẻ nhưng ng có tiền mua đất ng ta ko có nhu cầu bán cơ mới ạ các thánh.
Cụ biết Tàu khựa nó đi trước mình bao nhiêu năm ko? Thu nhập bình quân đầu người chắc gấp 3 -5 lần, nhưng đồ ăn rẻ tương đương vn mình. Như vậy mức sống nó gấp 3-5 lần. Ở thành phố thì chắc mức sống nó cao gấp 15-20 lần. Giá bất động sản chắc nó cũng cao hơn vậy hoặc hơn.

voicoii

Xe hơi
E hóng cụ

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Kiểm tra lịch sử trên Comex thì hình như đang có 1 dịch chuyển rất lớn Vàng ,
đa phần các tài khoản ẩn danh có số lượng mua lớn đến từ , Briston, và Nottingham , Wolverhampton ??? 11857 oz trong 16 phút !!!
1 số ít nữa đến từ Frankfurkt A main , và Dresden ( Lưu ý các cụ là Dresden là thành phố nghèo , Người dân đông đức cũ đến 80 phần trăm dân nghèo , vậy mà số lượng giao dịch đêm qua rất lớn lên đến 3,83 tấn !!!
Chắc chắn sẽ có cuộc tấn công mới vào sàn vàng , nhất là trong bối cảnh nước Anh đang đứng trước lạm phát cao , và suy thoái đồng tiền như hiện nay , rất có thể 1 dòng vàng rất lớn sẽ rót tiếp ra thị trường trong đêm nay !!! nhằm hạ giá vàng
và như mọi lần khác em để ý thì cuộc chơi đã bắt đầu - Giá vàng sẽ hạ tạo 1 vùng đệm nho nhỏ , sau đó thì tăng kinh hoàng có lẽ còn lên đỉnh hơn lần trước ( em đoán thế thôi - phải chờ đêm mai mới dám nói )
tạm thời trên comex không thể đăng ký được tài khoản mới , ( em vẫn còn tài khoản cũ ) mà đăng ký mới không được !!!
như mọi lần thì vàng bắt đầu biến thiên theo dòng tiền , em đoán đợt này mới dữ dằn
lều báo Việt Nam thì bắt đầu viết bừa .... như kiểu được bơm - mà viết linh tinh cho người chơi lạc vào mê cung

Chỉnh sửa cuối:

anhzz

Xe hơi
đa phần các tài khoản ẩn danh có số lượng mua lớn đến từ , Briston, và Nottingham , Wolverhampton ??? 11857 oz trong 16 phút !!!
1 số ít nữa đến từ Frankfurkt A main , và Dresden ( Lưu ý các cụ là Dresden là thành phố nghèo , Người dân đông đức cũ đến 80 phần trăm dân nghèo , vậy mà số lượng giao dịch đêm qua rất lớn lên đến 3,83 tấn !!!
Chắc chắn sẽ có cuộc tấn công mới vào sàn vàng , nhất là trong bối cảnh nước Anh đang đứng trước lạm phát cao , và suy thoái đồng tiền như hiện nay , rất có thể 1 dòng vàng rất lớn sẽ rót tiếp ra thị trường trong đêm nay !!! nhằm hạ giá vàng
và như mọi lần khác em để ý thì cuộc chơi đã bắt đầu - Giá vàng sẽ hạ tạo 1 vùng đệm nho nhỏ , sau đó thì tăng kinh hoàng có lẽ còn lên đỉnh hơn lần trước ( em đoán thế thôi - phải chờ đêm mai mới dám nói )
tạm thời trên comex không thể đăng ký được tài khoản mới , ( em vẫn còn tài khoản cũ ) mà đăng ký mới không được !!!
như mọi lần thì vàng bắt đầu biến thiên theo dòng tiền , em đoán đợt này mới dữ dằn
lều báo Việt Nam thì bắt đầu viết bừa .... như kiểu được bơm - mà viết linh tinh cho người chơi lạc vào mê cung
theo quan điểm của cụ giá vàng thời gian tới sẽ tăng dữ dội?
em xin phép mời cụ 1 ly ạ!

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
chờ em xem diễn biến ngày nay, thư 2 rồi em sẽ nêu quan điểm
em nói trước - quan điểm của em là cá nhân , sẽ có chỗ ko chuẩn , ko đúng , các cụ tham khảo thêm và với kinh nghiệm của các cụ ứng vào mà xài
hy vọng giúp ích các cụ chút nào ,
đêm nay mà số lượng mua trên 2 sàn tăng dần rồi đột biến thì sẽ lên môc của mọi thời đại
hiện em thấy tay chơi trên comex , đang xả ra số lượng nhỏ , từ từ
mỗi lần xả - hình như thằng mua đã chờ thằng xả , nó chỉ có 2, 3 phút là dứt đứt luôn , không như nhiều lần khi giá vàng đi ngang có những ETC rao hàng vài ngày chưa bán được

Chỉnh sửa cuối:

voicoii

Xe hơi
Thanks bác , em hóng tin từ bác.