[Thảo luận] Vào P khi xe đang lăn bánh !!!!!!!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
mà tình hình này mấy cụ nhà iem còn đòi tập tành nữa. Mà nói đi nói lại chuyện về P mà các các nhà ta coi như bình thường không có gì là nghiêm trọng cả. EM đến chịu thôi các bác ợ. không thể đỡ nổi
Bán mệ nó xe đi đỡ đau đầu!!! Còn không thì....sớm có ngày mất xèng thay hộp số!!!

vanvuong

Xe điện
Hôm trước đang đi, thấy đèn đỏ nên dẩy số về N, chả hiểu lơ đãng thế nào, chân đang rà phanh, tay lại bấm luôn cái nút quái quỷ trên cần số, dẩy 1 cái quá luôn sang R, chỉ nghe cái xe nó hơi kỳ kỳ ( vẫn chạy tiến, mà hơi kêu rọc rọc khoảng nửa giây) cúi xuống ngó hoá ra là số R. :((
Vội kéo xuống D thì thấy chạy bt. :)
2 tuần nay chạy cả ngàn cây chat thấy có hiện tượng chi cả. :))
Xe em sorento .

matizer

Xe máy
Mấy hôm vừa rồi có đưa cụ phốt ra tập xe. trước khi giao tay lái cho cụ em đã luôn cảnh báo : không được về P khi xe đang lăn bánh phải dừng hẳn mới được phép vè P, không sẽ ảnh hưửong đến hộp số. hoặc hỏng, vỡ hộp số... thế mà đang đi cụ phót có điện thoại....tay trái nghe ĐT tay phải đưa lền. 1 tiếng kêu ketttttttttttttttttttttttt...!!!!!! em xót xa. mặt cụ phốt hồn nhiên như không có chuyện gì sảy ra. thế rồi lại cho ông cậu tập. không cho thì cũng ngại lại bảo nọ kia, cho thì..... và lại sảy ra trường hợp như cụ phốt.... Điên hết cả người, chỉ dám nhăn nhó, méo mó. không chửi được đành ngậm hột thị thôi,.
các bác tư vấn cho em : với tốc độ nào khi vào P thì sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến hộp số. và nếu trường hợp vỡ hộp số thì phải làm sao.....
Ôi xời! Chả phải là mỗi Cụ nhà bác đâu ạ! Mấy chú ở chỗ rửa xe ngày lái khoảng mấy chục con các loại! Từ hịn đến cỏ vẫn phanh cái hự! Về P cái pạc mà có thèm kéo phanh tay trước đâu! Toàn chỗ dốc cả! Lúc nổ máy vào số mới thấy thương cho mấy cái bánh răng, chốt hãm! Thôi kệ đi bác ạ! Hỏng đâu tính đấy!

Phmvn_duy

Xe máy
Cụ cứ tưởng tượng cái bánh răng nó đang quay, tự nhiên có cái chốt đóng phập vào phát, theo quán tính hoặc chốt gãy, hoặc bánh răng gãy. Còn tốc độ bao nhiêu mới gãy thì em nghĩ tùy vào chất lượng thép :21:
Cụ chuẩn luôn

Đọc bài của các cụ chợt nhớ ra hồi em mới chạy xe số tự động, có lần định dừng xe, em lơ đãng chưa đạp hết phanh cho xe dừng hẳn, xe vẫn trôi từ từ, ko kéo phanh tay em gạt cần số về P, nghe cái duỳnh một phát, xe khựng lại luôn. Hú vía, may hộp số ko sao, các cụ cứ tưởng tượng cái xe hơn 1 tấn đang lăn bánh mà hãm lại đột ngột qua hệ thống bánh răng kia thì nó sẽ thế nào ...

DAMEFA

Xe buýt
Chắc vào R thôi chứ chưa đến P. Vào R nó ko vào dc nên nó kêu thế

Tuanvh39

Xe buýt
Mấy hôm vừa rồi có đưa cụ phốt ra tập xe. trước khi giao tay lái cho cụ em đã luôn cảnh báo : không được về P khi xe đang lăn bánh phải dừng hẳn mới được phép vè P, không sẽ ảnh hưửong đến hộp số. hoặc hỏng, vỡ hộp số... thế mà đang đi cụ phót có điện thoại....tay trái nghe ĐT tay phải đưa lền. 1 tiếng kêu ketttttttttttttttttttttttt...!!!!!! em xót xa. mặt cụ phốt hồn nhiên như không có chuyện gì sảy ra. thế rồi lại cho ông cậu tập. không cho thì cũng ngại lại bảo nọ kia, cho thì..... và lại sảy ra trường hợp như cụ phốt.... Điên hết cả người, chỉ dám nhăn nhó, méo mó. không chửi được đành ngậm hột thị thôi,.
các bác tư vấn cho em : với tốc độ nào khi vào P thì sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến hộp số. và nếu trường hợp vỡ hộp số thì phải làm sao.....
Tốt nhất để các cụ đi những xe dành cho người tập lái, lấy xe mình giá cả tỷ bạc cho các cụ đi có ngày toi đấy.