[Funland] Vật tư Điện nước nhà phố - Nhờ tư vấn

chamuchalong

Xe tải
Vét bô thì ngon đó, hơn Tiền Phong và Deco, mỗi cái giá thì những thứ có ren đồng thì đắt gấp 2 lần so với Tiền phong, Deco thôi.

Anhtraj

Xe tăng
Em xây nhà cách đây cũng gần 5 năm, đợt đó cùng ống nước gì đó màu trắng, ống nhiệt thì có đường kẻ đỏ, ống lạnh thì kẻ xanh, van khóa thì màu đỏ. Hình như là Vesbo nếu như em nhớ không nhầm.
ĐÚng là em đang ngâm cứu ông Vesbo này cụ ạ. :D

mr.l0nely.184

Xe điện
về phần nước thì nếu là E thì E như này:
+ Cấp : Ống PPR & phụ kiện của Vesbo
+ Thoát : ống uPVC& phụ kiện của Tiền Phong hoặc Bình Minh, có điều kiện thì cứ phệt Class 2 trở lên cho sướng( hơi lãng phí nhưng yên chí)
Về điện :
Dây cáp điện thì cứ Trần Phú xịn mà tương. Lưu ý phần điện nếu có điều kiện thì nên đi riêng hệ thống chiếu sáng& quạt riêng 1 lộ, ổ cắm riêng 1 lộ, điều hoà& BNL chung 1 lộ riêng. Ổ cắm& BNL nên đi thêm hệ dây tiếp địa,...
Đại khái vậy

chamuchalong

Xe tải
Giờ xì mát home là phải có dây mát, cụ chủ thờ rét chịu khó đi dây riêng cho chuẩn. Đèn, ổ, rèm, cửa, cam, khởi động từ, chống dò, chống giật nhiều thứ lắm hay lắm.
về phần nước thì nếu là E thì E như này:
+ Cấp : Ống PPR & phụ kiện của Vesbo
+ Thoát : ống uPVC& phụ kiện của Tiền Phong hoặc Bình Minh, có điều kiện thì cứ phệt Class 2 trở lên cho sướng( hơi lãng phí nhưng yên chí)
Về điện :
Dây cáp điện thì cứ Trần Phú xịn mà tương. Lưu ý phần điện nếu có điều kiện thì nên đi riêng hệ thống chiếu sáng& quạt riêng 1 lộ, ổ cắm riêng 1 lộ, điều hoà& BNL chung 1 lộ riêng. Ổ cắm& BNL nên đi thêm hệ dây tiếp địa,...
Đại khái vậy

Nhà em gần bên Nhổn, e đang muốn thử contact cụ nào phân phối trực tiếp gì đó hỏi luôn cho đảm bảo cụ ạ. Em cũng xác định những thứ khó thay thế siuwar chữa là phải tốt luôn mà. :D
Em ngay dưới hoài đức cũng đang làm nên cũng lót dép hóng kinh nghiệm ạ

banmotnucuoi

Xe lăn
Dây Thì tụi em hay dùng cadivi, mềm dễ xoắn hơn. Vật tư nước thì tiền phong. Thiết bị điện thì chưa thấy hãng nào qua đc anh Pana... làm công trình tỷ lệ người sử dụng lớn hơn nhiều nhà dân nên mới nhìn nhận đc sự bền. Còn nhà dân cụ dùng loại đểu nhất cũng đc dăm bảy năm.

kts.DucNgoc

Xe tăng
cụ nên dùng ống PEX thay cho ống PPR. Phương pháp thi công hiện đại bây h là push up system, mới đảm bảo an toàn 100% không rò rỉ, chứ cái kiểu thợ việt nam hơ ống, hàn chưa chín, rồi thì bôi keo.. nó lạc hậu rồi!

chamuchalong

Xe tải
Thấy Quảng cáo ngon nhưng sợ chi phí cao về thiết bị, nếu không sẽ tràn ngập thị trường trong thời gian gần.
cụ nên dùng ống PEX thay cho ống PPR. Phương pháp thi công hiện đại bây h là push up system, mới đảm bảo an toàn 100% không rò rỉ, chứ cái kiểu thợ việt nam hơ ống, hàn chưa chín, rồi thì bôi keo.. nó lạc hậu rồi!

f1_hn

Xe container
PEX thì ngon rồi nhưng giá cũng khá cao...trước e làm ông KeLox của Kelen nhưng chỉ những công trình của đại gia mới dùng đến: tiêu biểu là nhà e Nhung ở Trúc Bạch :)

f1_hn

Xe container
Dây Thì tụi em hay dùng cadivi, mềm dễ xoắn hơn. Vật tư nước thì tiền phong. Thiết bị điện thì chưa thấy hãng nào qua đc anh Pana... làm công trình tỷ lệ người sử dụng lớn hơn nhiều nhà dân nên mới nhìn nhận đc sự bền. Còn nhà dân cụ dùng loại đểu nhất cũng đc dăm bảy năm.
Cám ơn cụ đã lựa chọn thương hiệu CADIVI!

Về vật tư nước: Ông áng van khóa các loại thì cứ Tiền Phong mà mua thôi. Đi khảo giá mấy cửa hàng vật tư gần nhà rồi chọn nhà nào chiết khấu tốt nhất mà lấy.
Điện: Dây trần phú Phương Liệt, công tắc, ổ cắm, ghen tường các loại nếu không cầu kỳ thì cứ seno vanlock mà dùng là ok nhất. Đèn thì Rạng đông.
Biết chỗ vẫn mua đc giá chiết khấu cao nhất.
Bình dân thì thế này ợ.
- Dây điện thì Trần Phú hoặc Cadisun ợ.
- Ổ cắm, công tắc thì Sino - Vanlock ợ.
- Ống nhiệt thì Ves
Dear các cụ mợ,
Tiếp tục vẫn là em ạ, Lần này em mạn phép nhờ các cụ tư vấn giúp em về vật liệu điện, nước với ạ. Trên thị trường nhiều chủng loại với cả hành thật giả trôi nổi không biết chọn sao cho chuẩn nữa, nhờ các cụ có kinh nghiệm giúp em xem nên mua ống nước và phụ kiện của hãng nào, và cụ thể ở địa chỉ nào uy tín với ạ?
Em cảm ơn các cụ mợ nhiều!
T2 2.jpg
Bình dân thì thế này ợ.
- Dây điện thì Trần Phú hoặc Cadivi ợ.
- Ổ cắm, công tắc thì Sino - Vanlock ợ.
- Ống nhiệt thì Vesbo hoặc Tiền Phong ợ.
- Ống PVC thì tiền phong loại dày nhất mà táng ợ.
Cao cấp hơn thì em không biết.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vật tư thì giờ nhan nhản mà cụ.
Về dây điện thì cụ cứ Trần Phú cho em.
Ống ghen thì sino.
Thiết bị công tắc,ổ cắm thì schnieder.
Ống thoát thì TP class1.
Ống và phụ kiện cấp thì Vesbo.
Đèn chiếu sáng thì Philip.
Máy bơm các loại thì Hanill.
Sơn tường,bột trét,bột bả thì dulux.

Cụ nói em mới biết có loại này. Loại này thì có ống to không cụ nhỉ? chứ em nhìn thấy toàn loại như ống 16 hay 20 vậy thì phải dùng tăng áp à? Thợ ta hàn ống bằng nhiệt hay keo thì phải có thử áp lực nước mà cụ.

vuitinhhn

Xe tăng
ống nước Nhựa Bình Minh, nhựa Tiền Phong, VESBO
dây diện Trần Phú, CAVIDI,
ổ cắm panasonic/clipsal/schneider

f1_hn

Xe container
Cụ nói em mới biết có loại này. Loại này thì có ống to không cụ nhỉ? chứ em nhìn thấy toàn loại như ống 16 hay 20 vậy thì phải dùng tăng áp à? Thợ ta hàn ống bằng nhiệt hay keo thì phải có thử áp lực nước mà cụ.
Trước e làm thì mới chỉ đến ống 32

kts.DucNgoc

Xe tăng
Thấy Quảng cáo ngon nhưng sợ chi phí cao về thiết bị, nếu không sẽ tràn ngập thị trường trong thời gian gần.
chi phí có đắt đâu cụ ơi. cái xịn xò đáng tiền của nó là cái cút nối ấy. Trước thì ống PEX phải nhập, từ năm ngoái đến giờ có công ty Nhật ở VN là inoac sản xuất đc rồi mà. Giá rẻ bèo. Giữa 2 báo giá ống PPR và phụ kiện và ống PEX, em thấy chênh 3 triệu/ ( 30-33 triệu) - ống nước và phụ kiện cho phần cấp nước nhà 7 tầng.
bang gia.jpg

Chỉnh sửa cuối:

kts.DucNgoc

Xe tăng
PEX thì ngon rồi nhưng giá cũng khá cao...trước e làm ông KeLox của Kelen nhưng chỉ những công trình của đại gia mới dùng đến: tiêu biểu là nhà e Nhung ở Trúc Bạch :)
em đợt vừa rồi đi nghiên cứu thì giá hàng PEX Châu Âu cao gấp đôi hàng Nhật và gấp 3 hàng Tàu bác ạ! Giờ em nghiện đồ Nhật rồi. Cái phụ kiện của bọn Nhật nó có bằng sáng chế bán ở Mỹ đấy. Chứ đồ châu Âu, mấy cái ống thoát vệ sinh có tiêu âm của Rehau nó đắt gấp 2 ống thoát vệ sinh bọc tiêu âm của Nhật, hiệu năng như nhau.

harman_kardon

Xe điện
Cụ làm điện cho nhà mình. Hãy làm điện 3 dây cho an toàn. Đừng bh lắp đặt 2 đây. Nhìn xa, sẽ thấy cuộc sống thêm an toàn.